CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความร้อนจมแดงช่วยผมที  (อ่าน 3091 ครั้ง)
หมีขั้วโลก
I'm CBRsCLUB

palm.2499@hotmail.com ไม่มีใครเกิดมาไรค่า+แม้คนที่ฉลาด
« เมื่อ: 02, กุมภาพันธ์ 2011, 08:15:52 PM »

คือว่ารถผมเคยความร้อนขึ้นแบบว่าจมขีดแดงเลยจะมีผลเสียกับอะไรบ้างครับ

เหตุผล
ตัวเทอร์โมวัดความร้อนไม่ทำงานก็ยังงว่าทำไมไม่ทำงาน

อาการ
แรกๆๆก็ปรกติดีผ่านไปสังพักเรื่องก็มาคือบิดไม่ออก เหมือนรอรอบด้วย และมีเสียงดังจากเครื่องส่วนท่อนบน

สิ่งที่ได้แก้ไข
เปลี่ยนฟิวไปแล้ว1ตัวเพราะมันขาด

รถผมเดิมๆๆๆเปลี่ยนน้ำมันเครื่องทุกๆๆ3000  ของPTT 100%

[/img]http://image.ohozaa.com/view2/wnyH1FkpPHyi955Z

akekung
โค๊ด:

« ตอบ #1 เมื่อ: 02, กุมภาพันธ์ 2011, 08:24:51 PM »

ลองตรวจดูหม้อนำและที่พักหม้อนำสำรองว่านำแห้งหรือป่าว

รถเดิมๆตัวใหม่หรือเก่า

char
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #2 เมื่อ: 02, กุมภาพันธ์ 2011, 09:00:09 PM »

1.นําในหม้อนําเหลือมั้ย
2.ปั้มนําทำงานมั้ย
3.หม้อนําตันมั้ย
4.พัดลมหม้อนําทำงานมัย
5.ท่อพักนําตันมั้ย
6.เช็ควาล์วนําทำงานมั้ย
7.อย่าลืมดูด้วยว่านํามีสนิมมั้ยถ้ามีล้างซะ
 >konan

อย่าทำตนเป็นปรสิต แล้วชีวิตจะเจริญ
Sharkcoolbike
เพราะรักที่จะไปตามทางของเรา
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

"ใช้ในราชการ(ก้อ)เท่านั้น"

« ตอบ #3 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2011, 05:03:30 AM »

>yes

หมีขั้วโลก

palm.2499@hotmail.com ไม่มีใครเกิดมาไรค่า+แม้คนที่ฉลาด
« ตอบ #4 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2011, 07:53:02 AM »

รถใช้มา1ปีครับ  ตรวจดูทุกอย่างแล้วปรกติครับ   

สรุปว่าพัดลมไม่ทำงาน    และวันนั้นรถติดมากความร้อนเลยขึ้นจมแดง

เรื่องความร้อนตอนนี้ปรกติแล้วครับจัดการแก้แล้ว
(แต่เครื่องยนต์มีปัญหาตามที่กล่าวมาข้างต้นไม่รู้ว่าจะแก้ไขอย่างไร)

[/img]http://image.ohozaa.com/view2/wnyH1FkpPHyi955Z
oNuTo

« ตอบ #5 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2011, 08:18:58 AM »

>yes
cbr-150shooter
Crazy-Boy-Rider

อวดกล้าคือสมบัติคนขลาด อวดฉลาดคือสมบัติคนโง่

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2011, 05:35:42 PM »

1.นําในหม้อนําเหลือมั้ย
2.ปั้มนําทำงานมั้ย
3.หม้อนําตันมั้ย
4.พัดลมหม้อนําทำงานมัย
5.ท่อพักนําตันมั้ย
6.เช็ควาล์วนําทำงานมั้ย
7.อย่าลืมดูด้วยว่านํามีสนิมมั้ยถ้ามีล้างซะ
 >konan

>konanถูกต้องนะคราบ.......
akekung
โค๊ด:

« ตอบ #7 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2011, 05:38:21 PM »

รถใช้มา1ปีครับ  ตรวจดูทุกอย่างแล้วปรกติครับ   

สรุปว่าพัดลมไม่ทำงาน    และวันนั้นรถติดมากความร้อนเลยขึ้นจมแดง

เรื่องความร้อนตอนนี้ปรกติแล้วครับจัดการแก้แล้ว
(แต่เครื่องยนต์มีปัญหาตามที่กล่าวมาข้างต้นไม่รู้ว่าจะแก้ไขอย่างไร)

ถ้ากลัวมีปัญหาเรื่องพัดลมไม่ทำงานอีก  ต่อตรงสวิทช์พัดลมเลยครับ

อยากเปิดเมื่อไหร่เปิดเลย   !weedwiew      !weedwiew

cbr-150shooter
Crazy-Boy-Rider

อวดกล้าคือสมบัติคนขลาด อวดฉลาดคือสมบัติคนโง่

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2011, 05:38:40 PM »

แล้วพัดลมนี่มันทำงานตอนไหนครับ(ไม่ได้กวนนะ)สังเกตรถผมมันไม่เคยหมุนเลย
หมีขั้วโลก

« ตอบ #9 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2011, 10:27:39 PM »

ตอนที่ความร้อนเกินครึ่งมานิดนึงครับตอนนี้ใช้แบบ2ระบบคือใช้senseกับใช้สวิตตอนี้ความร้อนขึ้น
ไม่ถึงครึ่งแล้ว

แต่เครื่องไม่มีกำลังเลยและบิดไม่ออก

char
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #10 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2011, 05:34:10 AM »

เท่าที่ดูตามที่คุณบอกมีสาเหตุอยู่
1.ฝาโก่ง
2.ปะเกินฝาสูบรั่ว
3.วาล์ว (อันนี้ไม่น่าจะใช่เท่าไร)
การเช็คอาการ
1.ฝาโก่ง
   จะมีอาการคือรถไม่มีแรง
   การแก้ไขและตรวจเช็คเอาฝาสูบออกมาวางบนกระจกดูว่าเรียบไปกับกระจกมั้ย
   ถ้าไม่เรียบให้ไปใสฝาซะถ้าไม่โก่งมากจนเกินไปเหรอไม่ก็ซื้อฝาใหม่ซะ
2.ปะเก็นฝาสูบรั่ว
   ให้ดูที่นําในหม้อนําว่ามีคราบนํามันอยู่มั้ยและดูที่นํามันเครื่องว่าเป็นสีนมเหรอเปล่า
   ถ้ามีตามที่บอกว่าหมายความว่าฝาสูบรั่วแล้ว
   การแก้ไข ก็เปลี่ยนปะเก็นซิครับ
ลองดูนะครับผมเองก็พูดไปเท่าที่พอรู้ถูกผิดยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ     
 l9

อย่าทำตนเป็นปรสิต แล้วชีวิตจะเจริญ
pixmaip1200
สู้ต่อไปคับชาวcbr150
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

ohotingtong@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2011, 04:04:31 PM »

ตอนที่ความร้อนขึ้นได้เติมน้ำเย็นลงไปหรือป่าวท่าเติมทันทีเเล้วสตาทเครื่องด้ว จะโก่งเเน่นอนคับฝาอ่ะ อาการ กำลังอัดในกระบอกสูบลดลง สตาทติดยาก(เครื่องเย็น) มีอาการกินน้ำมันเชื้อเพลิง ของ cbrเเละsonic ท่าเป็นรถเดิมๆ ไม่เเนะนำให้ปาดฝาครับเจอมาหลายคันเเละ ความร้อนมาไวมาก ท่าจะปาดก็ไม่ควรปาดเยอะนะคับ(ในกรณีที่โก่งไม่มากนะคับ)เเล้วลองประเก็นเสริมเอาคับ  >A@$%^^

ขอให้ถุกคนรักcbrของเรามากๆนะคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์