CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาสอบถามเรื่องสัญญาหน่อยครับ  (อ่าน 1962 ครั้ง)
gooddio1
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 20, มกราคม 2011, 04:04:09 AM »

คือผมซื้อรถแบบเงินผ่อนนะครับ เสร็จแล้วในสัญญาซื้อขายกับร้าน ทางร้านเจ้าของเป็นผู้หญิง แกกับไม่เซนต์ลายมือชื่อลงในสัญญา แต่กลับใช้ตรายางปั๊มชื่อแทน ไม่ใช่ลายมือของเธอ แต่มีการเซนต์เป็นพยาน 2 คนโดยเซนต์เป็นลายมือ ทั้งสองคน เลยนะครับ คำถามคือ มันจะมีปัญหาตุกติกได้หรือป่าวครับ กังวลนิดๆ  !ohno รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ แล้วมีใครที่ได้สัญญาแบบนี้เหมือนกันด้วยมั้ยครับ ขอบคุณนะครับ

bangsri
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 20, มกราคม 2011, 04:06:58 AM »

ตาม กฎหมายอาญา ลายมือชื่อรวมทั้ง แกงไดหรือเครื่องหมายอื่นใดที่เจ้าของได้ลงไว้แทนลายมือชื่อ ไม่มีปัญหาครับ
gooddio1
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 20, มกราคม 2011, 04:19:41 AM »

ผมขอถามอีกนะครับพี่ แล้วถ้าเค้าอ้างว่าเค้าไม่ได้เป็นคนลงไว้อะครับ เราจะทำยังไงดี รบกวนหน่อยนะครับ พอดีผมไม่รู้จริงๆ ขอบคุณนะครับ
pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~
I'm CBRsCLUB

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 20, มกราคม 2011, 04:29:52 AM »

ตรายางยังไงครับ...เป็นชื่อตัวเค้าหรือชื่อร้าน...แต่ก็สามารถใช้แทนได้ครับ...เพราะถือว่าเป็นการลงนามแล้ว...เพียงแต่ใช้ตรายางแทน

Zephiroth
แซงได้แต่อย่าปาดหน้า..!!
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #4 เมื่อ: 20, มกราคม 2011, 05:42:43 AM »

เคยอ่านเจอนะครับ..
ขออภัยจำไม่ได้ว่าอ่านเจอมาจากไหน..
ตรายางเฉยๆใช้ไม่ได้ครับ...ถ้าจะให้มีผลบังคับทางกฎหมายต้องเซนต์กำกับมาด้วย..
เพราะตรายางไม่ว่าใครก็หยิบมั่วๆมาปั๊มแทนกันได้...

Aeh_1981

All New CBR 150i .... Black !!!

« ตอบ #5 เมื่อ: 20, มกราคม 2011, 06:00:38 AM »

ต้องมีลายเซ็นลงนานกำกับ ตราที่ประทับด้วย ครับ .......  ;)

:D และผู้ที่เซ็นประทับในตรายางนั้นต้องมีอำนาจหรือมีส่วนเกี่ยวข้องกับ บริษัทนั้นๆด้วย ครับ

ในการเช่าซื้อรถมอเตอร์ไซด์ ข้อนี้ผมไม่ทราบ ครับ ว่ามีผลไหม แต่ถ้าเป็นรูปแบบการทำงานเอกสารบริษัทมีผลแน่นอน ครับ

Uploaded with ImageShack.us
Thammarat
-

i มดดำ

song.na.lux@hotmail.com - -
« ตอบ #6 เมื่อ: 20, มกราคม 2011, 07:03:29 AM »

งานงอกเลย  >%REDD
mhom
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

facebook/parkpuen

« ตอบ #7 เมื่อ: 20, มกราคม 2011, 03:19:23 PM »

ผู้จัดการ มันบ้า !ohno
Natthapong

poon racing the bike work shop you can trust

« ตอบ #8 เมื่อ: 22, มกราคม 2011, 01:01:44 AM »

!goodjob muummm

It's more than just oil. it's liquid engineering

CBR 150 R Technical Specification

.................................................CBR 150 + + + + ......................................................
bangsri
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 22, มกราคม 2011, 06:41:08 PM »

สบายใจได้ครับเขาให้พนักงานทำงานแทนตามกฎหมายแพ่งและพานิชย์มีพยานรับรองรายมือชื่อถูกต้องถ้าคุณไม่สบายใจให้เก็บใบเสร็จรับเงินไว้และสัญญาซื้อขายถ้ามีปัญหาสามารถฟ้องร้องได้ครับ
char
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #10 เมื่อ: 22, มกราคม 2011, 07:02:37 PM »

ถ้าเขาไม่คิดที่จะโกงแล้วละก็ทำยังไงๆก็ไม่โกงหรอกครับ
แต่ถ้าคนมันคิดที่จะโกงแล้วละก็ทำยังไงๆมันก็โกงครับ
อย่าคิดมากเลยครับผมทำงานมานี่ใช้กระดาษเปล่าๆเขียนกันเลย
มูลค่าเป็นแสนๆยังไม่เคยโดนโกงเลยครับเพราะผมดูที่"คน"ไม่ได้ดูที่สัญญา
การซื้อขายครับเห็นที่เป็นข่าวมั้ยครับขนาดเป็นผู้จัดการธนาคารยังโกงเองเลย
แล้วนี่คุณคิดว่าถ้าหลัดฐานครบจริงๆแล้วเขาจะโกงไม่ได้เลยเหรอครับ
อย่าคิดมากเลยครับ         >konan >konan >konan

อย่าทำตนเป็นปรสิต แล้วชีวิตจะเจริญ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์