CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 1449 ครั้ง)
Tipzy
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 18, มกราคม 2011, 08:05:02 PM »

คือผมซื้อ CBR มือสอง ปี46 มาตั้งแต่เดือนพ.ค.53 ใช้มาครึ่งปีกว่าๆแล้ว เปลี่ยนน้ำมันเครื่องเดือนล่ะครั้ง
ไม่เคยเช็คอะไรเกี่ยวกับอย่างอื่นเลย อยากทราบว่าควรจะเข้าศูนย์เช็คอะไรบ้างครับ(รถเดิมๆเลยครับ) ;) ;)

VaVaX2
((((อย่าทะนงตนว่าอยู่สูง>>>>สักวันเจ้าก็ไม่พ้นดิน))))
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 19, มกราคม 2011, 01:39:47 AM »

>somพื้น ๆ ก็มีเปลี่ยนหัวเทียน เปลี่ยนกรองอากาศ ล้างคาร์บู เช็คเข็มเร่งสึกหลอมากก็ให้เปลี่ยนเดี๋ยวเข็มหักงานจะเข้าได้รื้อเครื่อง  อายุรถก็หลายปีวาล์วตั้งใหม่ก็ดีเหมือนกัน ลูกปืนล้อลองโยกดูว่าขยับได้ไหมถ้าขยับโยกได้ก็เปลี่ยนซะ ที่เหลือก็คอยสังเกตุดูเอาเองรถใช้ทุกวันคงรู้ว่ามันผิดปกติยังไง <%6 <%6

Tipzy
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 19, มกราคม 2011, 04:37:37 PM »

;)ขอบคุณมากครับ แล้วถ้าเข้าศูนย์ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ หรือว่าร้านมอไซต์ข้างนอกทั่วไปดีกว่าครับ
raymetal
เมี้ยววววววววววว
I'm CBRsCLUB

ถึงรถจะแก่ ((แต่ไม่กาก))

« ตอบ #3 เมื่อ: 19, มกราคม 2011, 10:21:56 PM »

น่าจะไม่เกิน500 ละครับ ลองไปดู อันไหนเปลี่ยนเลยหรือค่อยเปลี่ยนก็ได้ครับ

ขับไปเห้อ ถึงจะรุ่นเก่า ยังไงก็รถเรา
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์