CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้อาการของวาล์วยันคับ รบกวนผู้ รู้ ทุกท่านหน่อยครับ  (อ่าน 4256 ครั้ง)
romeogolf
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

romeo_catholic@hotmail.com
« เมื่อ: 17, ธันวาคม 2010, 09:52:43 AM »

ตามหัวข้อเลยครับ  ???

deadwalk
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2010, 03:14:38 AM »

เครื่องเย็นสตาร์ทติดยากครับ......ยากมาก....เพราะวันก่อนเครื่องน็อกไปเลย......เพิ่งฝนชิมวาล์วเมื่อเย็นเองครับ...... <cry

แบบว่าไม่มีระยะห่างเลยครับ ไอดีทั้งสองตัว........แถมตอนนี้ วาล์วรั่วด้วย ปล่อยให้มันยันมาเป็นเดือนจนมันน็อคไม่ยอมติดเลยครับ..... <cry <cry

............ระวังหน่อยก็ดีครับ...... !sadsad !sadsad
E_ta_ba
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #2 เมื่อ: 30, มกราคม 2011, 03:44:55 PM »

ผม เปง 2 รอบ ละ รถเริ่มสตาร์ท ยาก มีเสียงแปลกจอดติดเครื่อง รอบเดินอยู๋ๆ ก็ดับ
(( สตาร์ท ยากนี้คือ เวลา เครื่องเย็น นะครับ )) ให้ที่ร้าน เปลื่ยน ชิมหาย ครับ
godji55
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2011, 05:19:16 AM »

ถูกครับอาการเกือบจะท้ายสุด สตารท์ไม่ติด 4-5 ทีไม่ติดเปิดโช้กบิตหมดไมล์
กว่าจะติดยากมากขี่ไปต้องเปิดโช้คจนเครื่องร้อนถึงปกติ เตรียมทำได้ก่อนที่จะต้องยก
มันจะมีเวลาให้อีกประมาณ 1 เดือน ถ้าไม่คิดมากนะครับ ระยะ 3-4หมื่นต้องทำแร้ว
แต่ผมลากไป 5หมื่นเหอๆ อาการมันเพิ่งออกก้อขับๆไปอีก 2ทิตย์ ไปทำกะพี่ต้น
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์