CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2] 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แผลแรก กับ CBR150R ตัวใหม่ งิงิ  (อ่าน 27817 ครั้ง)
MoteClashCBR
รักได้เพียง สิ่งเดียว ฮอนด้า cbr 150 r ที่ร๊ากกก
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

มุ่งทะยานให้สุดแรง บิดไปให้สุดใจ ด้วยใจอันร้อนแรง!

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #20 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 11:35:13 PM »

หาย ไว ไว นะคับ

เอาใจช่วยคับ  ^^

เรื่องแบบนี้ เกิดกันได้คับ

ขอบคุงมากคับ ไงก้อขับขี่ระวังด้วยนะคับ ปลอดภัยไว้ก่อน งิงิ

พุ่งตรงให้สุดแรง บิดไปให้สุดใจ ด้วยใจอันร้อนแรง!!!

cbr150club

Champ@BadBoys

« ตอบ #21 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 11:39:35 PM »

ยางมันลื่นเนอะ........................ >jakkkk >jakkkk >jakkkk

แชมป์ 08-1939-7251

วัฒนชัย สมบัติพูนทรัพย์
247/13 หมู่ 2 ต.ในคลองบางปลากด อ.พระสมุทรเจดีย์ จ.สมุทรปราการ 10290
feelingdragon
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ชีวิตเป็นของเรา

« ตอบ #22 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 11:43:23 PM »

หายไวๆทั้งรถทั้งคนนะครับ !goodjob
รักได้เพียง สิ่งเดียว ฮอนด้า cbr 150 r ที่ร๊ากกก

มุ่งทะยานให้สุดแรง บิดไปให้สุดใจ ด้วยใจอันร้อนแรง!

« ตอบ #23 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 11:44:42 PM »

ยางมันลื่นเนอะ........................ >jakkkk >jakkkk >jakkkk

คับ ผมก้อว่ามันลื่นนะ แต่อย่างที่พี่ๆเค้าบอก เบิร์นยางอีกสักนิด ขับให้ได้สัก 100-200โลก่อน ยางจะเริ่มเข้าที่ ผมก้อคงขับช้าๆอะคับ รอสัก 300+ ค่อยขับเร็วดีก่า ปลอดภัยไว้ก่อน งิงิ  l8

พุ่งตรงให้สุดแรง บิดไปให้สุดใจ ด้วยใจอันร้อนแรง!!!

« ตอบ #24 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 11:45:09 PM »

หายไวๆทั้งรถทั้งคนนะครับ !goodjob

ขอบคุงมากนะคร๊าบบบ l13

violetman
ขออภัยในบางลีลา

อยากรู้จัก ต้องมาสัมผัสไกล้ ๆ

robotoon@hotmail.com
« ตอบ #25 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 11:47:48 PM »

พาทั้งรถทั้งคนไปหาหมอดูหรือยังคะ

ดวงรถกับดวงคนอยู่ด้วยกันก็สำคัญนะคะ

พฤหัสฯ นี้ฤกษ์ยังดีอยู่  เอาไปให้พระเจิมซักทีก็ดีนะ

handsom        handsom        handsom

Uploaded with ImageShack.us

ตามเจ๊มาเร้วว....ววว  เดี๋ยวจะพาไปออกทริป
Bob150
นักขี่ ไม่มีประสบการณ์ครับ

สวัสดีครับ Bobby ครับ

« ตอบ #26 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 11:49:13 PM »

คับ ผมก้อว่ามันลื่นนะ แต่อย่างที่พี่ๆเค้าบอก เบิร์นยางอีกสักนิด ขับให้ได้สัก 100-200โลก่อน ยางจะเริ่มเข้าที่ ผมก้อคงขับช้าๆอะคับ รอสัก 300+ ค่อยขับเร็วดีก่า ปลอดภัยไว้ก่อน งิงิ  l8

ผมสงสัยอีกนิดครับ ถ้าเราเบิร์นแต่เฉพาะตรงกลางยางละครับ  เวลาแบนโค้งก็ลื่นอยู่ดีหรือเปล่าครับ? ในเมื่อเวลาเราขับชิวๆก็จะได้ใช้เฉพาะบริเวณกลางๆ ข้างๆก็แทบไม่ได้ใช้เลย
oathcbr1
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

im_oat10@hotmail.com
« ตอบ #27 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 11:52:53 PM »

ผมก็เคยนะครับ (ผมไม่ชอบ ยางที่ไม่มี ร่องกลาง ร่องรีดน้ำอ่ะครับ ผมว่ามันลื่นกว่าที่มีร่อง เยอะเลยครับ ความสามารถการขับขี่ของผมเหมาะกับยางที่มี ล่องกลางมากกว่าครับ ความเห็นส่วนตัวนะครับ)  :-*หายไวๆ นะครับ ทั้งคนละ รถ

« ตอบ #28 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 11:54:11 PM »

พาทั้งรถทั้งคนไปหาหมอดูหรือยังคะ

ดวงรถกับดวงคนอยู่ด้วยกันก็สำคัญนะคะ

พฤหัสฯ นี้ฤกษ์ยังดีอยู่  เอาไปให้พระเจิมซักทีก็ดีนะ

handsom        handsom        handsom
คับ ขอบคุงนะคับ แต่ผมก้อให้พระในบ้านเจิมแว้ว พ่อกะแม่ แต่มะทัน งิงิ :fdwrt

ผมสงสัยอีกนิดครับ ถ้าเราเบิร์นแต่เฉพาะตรงกลางยางละครับ  เวลาแบนโค้งก็ลื่นอยู่ดีหรือเปล่าครับ? ในเมื่อเวลาเราขับชิวๆก็จะได้ใช้เฉพาะบริเวณกลางๆ ข้างๆก็แทบไม่ได้ใช้เลย
ผมว่าอาจลองขับ ซิกแซกดูอะคับ เบาๆนะคับ ไปเรื่อย เบินยางให้ครบทุกด้าน น่าจะดีที่สุด ไงก้อขับขี่ปลอดภัยนะคับ l13

« ตอบ #29 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 11:56:30 PM »

ผมก็เคยนะครับ (ผมไม่ชอบ ยางที่ไม่มี ร่องกลาง ร่องรีดน้ำอ่ะครับ ผมว่ามันลื่นกว่าที่มีร่อง เยอะเลยครับ ความสามารถการขับขี่ของผมเหมาะกับยางที่มี ล่องกลางมากกว่าครับ ความเห็นส่วนตัวนะครับ)  :-*หายไวๆ นะครับ ทั้งคนละ รถ

ขอบคุงมากคับ ผมมะแน่ใจนะ แต่เคยเหงคลับของนินจา ก้อมีปัญหาเรื่องยางตัวที่ลายคล้ายๆแบบนี้เหมือนกัน บอกลื่นเหมือนกันเลย อาจจะเบิร์นยางยังมะเข้าที่มั้งคับ ไงต้องรอดุกันต่อไป งิงิ >%REDD

noietalent
(-_-) v (*_*)
I'm CBRsCLUB

แรงได้ถ้าใจพอ

n_talent@hotmail.com
« ตอบ #30 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 11:56:43 PM »

ขอเพิ่มเติมจากพี่ชัยนะครับ

อันนี้ก็ต้องดูถนนด้วยว่าสามารถเทโค้งได้หรือไม่ ซึ่งถ้าจะให้ดีโค้งไหนไม่มั่นใจก็ไม่ต้องเทเยอะ
และอีกสิ่งคือแนะนะให้เปลี่ยนโช๊คหลังด้วยเนื่องจากโช๊คเดิมไม่ค่อยมีความนืดเวลาเข้าโค้งมันจะทำให้ล้อหลังปลิ้นได้ง่ายคราบ >%REDD

By noietalent at 2010-09-01

« ตอบ #31 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2010, 12:00:37 AM »

ขอเพิ่มเติมจากพี่ชัยนะครับ

อันนี้ก็ต้องดูถนนด้วยว่าสามารถเทโค้งได้หรือไม่ ซึ่งถ้าจะให้ดีโค้งไหนไม่มั่นใจก็ไม่ต้องเทเยอะ
และอีกสิ่งคือแนะนะให้เปลี่ยนโช๊คหลังด้วยเนื่องจากโช๊คเดิมไม่ค่อยมีความนืดเวลาเข้าโค้งมันจะทำให้ล้อหลังปลิ้นได้ง่ายคราบ >%REDD

ขอบคุงสำหรับคำแนะนำดีๆนะคับ งิงิ ตอนล้มอะ ผมวิ่งมะถึง 20 เลยจะขึ้นตัวหนอน อยู่ดีๆล้อหลังหมุนเอง ไปเฉี่ยวกะเส้นถนนอะคับ มันลื่นด้วย  ผมงงเลย   เหมือนเคยดูคลิปในยูทูป ที่เค้าออกรถใหม่ พอออกตัวแปปเดว ล้มเอง แบบนั้นเลย อายมาก 555+

neospeed
**

« ตอบ #32 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2010, 12:05:30 AM »

ไม่เป็นไรมากก็ดีแล้วครับ ขับขี่ปลอดภัย น่าจะหาชุด - รองเท้าใหม่ ก็ดีนะครับ จะได้ Save ตัวเองบ้าง
---
ขับขีปลอดภัย หายไว ทั้งคน และรถคับ

sangthong09

sang_thong@hotmail.com
« ตอบ #33 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2010, 12:05:50 AM »

ท่อผมก็เป็นรอยแล้วอะครับ ขนาดไม่ได้ล้มเลยนะ โดนนิดโดนหน่อยก็มีรอย เซ๊ง หายไวไวน่ะครับ  >%^SR

oathcbr1
**

im_oat10@hotmail.com
« ตอบ #34 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2010, 12:14:29 AM »

ท่อผมก็เป็นรอยแล้วอะครับ ขนาดไม่ได้ล้มเลยนะ โดนนิดโดนหน่อยก็มีรอย เซ๊ง หายไวไวน่ะครับ  >%^SR
โดนอะไร ครับ บอกด้วย เน้อ

« ตอบ #35 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2010, 12:23:30 AM »

ไม่เป็นไรมากก็ดีแล้วครับ ขับขี่ปลอดภัย น่าจะหาชุด - รองเท้าใหม่ ก็ดีนะครับ จะได้ Save ตัวเองบ้าง
---
ขับขีปลอดภัย หายไว ทั้งคน และรถคับ
คร๊าบ ขอบคุงมากนะคับ !hoehoe
ค๊าบ ขอบคุงก๊าบ !goodjob

JAMES_CBR2010
อดีตคือสิ่งที่ผ่านไปแล้ว

ท้อได้แต่.....อย่าถอย

runk2009@windowslive.com
« ตอบ #36 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2010, 12:25:56 AM »

ยางใหม่ๆ  ต้องวอม ยาง + เปิดหน้ายางใช้งานสัก 300 กิโลครับ
ไม่ใช่ ออกมาปุ๊บก็ซัดเลย ไม่ได้ครับ
ยางใหม่ๆผิวหน้าจะมีไขมันเคลือบอยู่ ทั้งเส้น
 l8         >konan
!goodjob !goodjob
aon1611
I'm CBRsCLUB

บินๆไปให้ไกล

« ตอบ #37 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2010, 12:44:29 AM »

ของผม 1,000 กว่าๆกิโลแล้ว เกือบพลาดอยู่หลายที
พอดีเคยเจ็บกะโซนิกมาเยอะ ตอนนี้คล่องแล้วกับcbr150คันนี้

ขับขี่ปลอดภัยครับ :) :) ช่วงโค้งๆเบาๆหน่อยละกัน

หมูคร๊าบ
char
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #38 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2010, 12:45:51 AM »

คิดซะว่าฟาดเคราะห์ไปละกันครับของผมนี่ก็เพิ่งโดนไปครับเข้าโค้งเจอนํามันเครื่องเต็มถนนเลย
กลิ้งไปซะ3คันรวดโชคดีที่ล้มจนเป็นอาชีพแล้ว    l4    เลยแค่กางเกงเป็นรอยแต่ซวยตรงที่คันหลังมัน
ไหลมาชนเข้ากลางหลังเลย สรุป จุกคร้าบบบบบบบบบบบ
ป.ล ขอให้หายไวๆนะครับ      l9

อย่าทำตนเป็นปรสิต แล้วชีวิตจะเจริญ

« ตอบ #39 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2010, 12:57:26 AM »

ของผม 1,000 กว่าๆกิโลแล้ว เกือบพลาดอยู่หลายที
พอดีเคยเจ็บกะโซนิกมาเยอะ ตอนนี้คล่องแล้วกับcbr150คันนี้

ขับขี่ปลอดภัยครับ :) :) ช่วงโค้งๆเบาๆหน่อยละกัน

คับ ขอบคุงมากนะคร๊าบบบ

คิดซะว่าฟาดเคราะห์ไปละกันครับของผมนี่ก็เพิ่งโดนไปครับเข้าโค้งเจอนํามันเครื่องเต็มถนนเลย
กลิ้งไปซะ3คันรวดโชคดีที่ล้มจนเป็นอาชีพแล้ว    l4    เลยแค่กางเกงเป็นรอยแต่ซวยตรงที่คันหลังมัน
ไหลมาชนเข้ากลางหลังเลย สรุป จุกคร้าบบบบบบบบบบบ
ป.ล ขอให้หายไวๆนะครับ      l9

คับขอบคุงมากคับ ไงก้อรักษาตัวด้วยนะคับ หายไวๆน๊า งิงิ l13

หน้า: 1 [2] 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์