CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช๊อค วง การ สิงนักบิด อีกครั้งกับ ฟีม  (อ่าน 7794 ครั้ง)
GoooBIRDoooM
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 12:31:45 AM »

(6 ธ.ค.) ฟีม รัฐภาคย์ วิไลโรจน์ นักบิดโมโตทูหนึ่งเดียวของประเทศไทย วัย 22 ปี ประสบอุบัติเหตุทางถนน ได้รับบาดเจ็บสาหัส อาการยังโคม่า หลังจากนั่งซ้อนท้ายรถจักรยานยนต์มากับเพื่อน และเกิดพลิกคว่ำใน จ.ชลบุรี ซึ่งล่าสุดยังไม่มีอาการตอบสนองและรู้สึกตัว โดยเพื่อนที่เป็นคนขับเสียชีวิตทันทีในที่เกิดเหตุ

อุบัติเหตุดังกล่าวเกิดขึ้นเมื่อช่วงกลางดึกที่ผ่านมา บริเวณถนนเลียบชายหาด จ.ชลบุรี จักรยานยนต์ที่นักบิดหนุ่ม ฟีม รัฐภาคย์ ซ้อนท้ายมาเกิดพลิกคว่ำ ส่งผลให้ผู้ขับเสียชีวิตคาที ในขณะที่ ฟีม รัฐภาคย์ ถูกนำตัวส่งรักษาที่โรงพยาบาลชลบุรีอย่างเร่งด่วน จนกระทั่งในเวลานี้อาการยังอยู่ในขั้นวิกฤต นักบิดหนุ่มยังอยู่ในอาการยังโคม่า

สำหรับ ฟีม-วิไลโรจน์ รัฐภาคย์ เกิดเมื่อวันที่ 14 เมษายน พ.ศ. 2531 ใน จ.ชลบุรี เป็นนักแข่งมอเตอร์ไซค์ทางเรียบชาวไทย ที่ลงแข่งขันรถจักรยานยนต์ชิงแชมป์โลกรุ่น GP 250 ได้รับรางวัลนักกีฬาอาชีพยอดเยี่ยม จากการกีฬาแห่งประเทศไทย เมื่อปี พ.ศ. 2550 โดยเมื่อวันที่ 2 ธ.ค. ที่ผ่านมา เสาหลักของครอบครัววิไลโรจน์ คริสมาส วิไลโรจน์ ผู้เป็นบิดาของนักบิดหนุ่ม เพิ่งเสียชีวิตลงด้วยโรคมะเร็งในตับ และยังอยู่ในช่วงการประกอบพิธีทางศาสนา แต่ก็เกิดอุบัติเหตุดังกล่าวกับนักบัดหนุ่มในเวลาต่อมา

ความคืบหน้ากรณีอุบัติเหตุของ ฟีม รัฐภาคย์ วิไลโรจน์ นักแข่งขันจักรยานยนต์ทางเรียบ โดยเมื่อช่วงสายวันนี้ แพทย์ได้ทำการเคลื่อนย้ายผู้ป่วยมารักษาต่อที่โรงพยาบาลบำรุงราษฎร์ ในกรุงเทพฯ แล้ว โดยยังคงต้องใช้เครื่องช่วยหายใจอยู่ตลอดเวลา

นอกจากนี้กลุ่มเพื่อนของ ฟีม รัฐภาคย์ ยังเปิดเผยถึงเหตุการณ์ดังกล่าวว่า หลังจากฟีมไปร่วมงานศพของบิดา นายคริสต์มาส วิไลโรจน์ ที่เสียชีวิตด้วยโรงมะเร็งในตับ เสร็จสิ้นแล้ว ก็จับกลุ่มไปกับกลุ่มเพื่อนจำนวนหลายคน โดยไ้ด้ขับขี่จักรยานยนต์ไปบริเวณถนนเลียบชายหาด ซึ่งในจังหวะนั้นได้เห็นผู้หญิงแต่งชุดขาวเดินตัดหน้ารถและหายวับไป ทำให้รถคันของฟีม ต้องหักหลบชนเกาะกลางถนน ส่งผลให้รถพลิกคว่ำจนทำให้เพื่อนเสียชีวิต ดังข่าวที่กล่าวมาข้างต้น nooooo nooooo nooooo nooooo nooooo nooooo nooooo nooooo nooooo nooooo nooooo nooooo

Bob150
นักขี่ ไม่มีประสบการณ์ครับ
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

สวัสดีครับ Bobby ครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 12:33:37 AM »

!sadsad หายไวๆ

ช่วงนี้มรสุมชีวิตน้องเค้าจริงๆนะเนี่ย  <cry

« ตอบ #2 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 12:35:36 AM »

http://www.thairath.co.th/media/content/2010/12/06/132100/hr1667/630.jpg
http://www.thairath.co.th/media/content/2010/12/06/132100/l20/o1/420/252.jpg
http://www.thairath.co.th/media/content/2010/12/06/132100/l20/o2/420/252.jpg
bomtaki
คนตัวเล็ก แต่ใจรัก ของเล่นใหญ่
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

นายเท่มาก เธอสวยแท้

bom_taken@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 12:57:51 AM »

<cry <cry
เหตุการแบบนี้ไม่น่าเกิดขึ้นเลยเน้อครับ

ไงก็เพื่อนๆพี่น้องก็ระมัดระวังบ้างก็ดีครับ

ใครที่อยู่ชลบุรีต้องเป็นพิเศษเลยนะครับ

ถนนเลียบชายหาดแห่งนั้น cryyyyy

« ตอบ #4 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 01:04:57 AM »

ซึ่งในจังหวะนั้นได้เห็นผู้หญิงแต่งชุดขาวเดินตัดหน้ารถและหายวับไป  @#%$( @#%$( @#%$( ผมสงสัยตรงนี้แหละว่า ที่หายวับไปนั้น คนหรือ สัมพะเวสี @#%$( @#%$(
JobCyber
NOD32

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 01:21:27 AM »

สงสัยจะขี่ Big Bike CBR1000 RR ปี 2010 ไปแน่เลย

คงจะขี่เร็วน่าดูเลย สงสัยเบรครถไม่ได้มี ABS อิอิ  :P (คนที่กำลังจะซื้อ CBR250i ตัวธรรมดา เกิดความคิดซะแล้วซิ)

ปล.ผมเดาเอานะ ไม่ใช่ความจริง
tommylee
รู้จักมั้ยCBRในตำนานอ่ะ
I'm CBRsCLUB

ไม่ได้ตั้งใจเจ้าชู้ แต่หน้าตาที่มีอยู่มันบังคับ!!!

tommylee_onpa@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 02:11:07 AM »

สงสัยจะขี่ Big Bike CBR1000 RR ปี 2010 ไปแน่เลย

คงจะขี่เร็วน่าดูเลย สงสัยเบรครถไม่ได้มี ABS อิอิ  :P (คนที่กำลังจะซื้อ CBR250i ตัวธรรมดา เกิดความคิดซะแล้วซิ)

??? ??? มันใช่เรื่องที่ควรพูดมั้ยคับเนี่ย แค่นี้น้องฟิล์มเค้าก้อแย่มากแล้วคับ  l12 l12
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคับ ขอให้ฟิล์มหายเร็วๆคับ พวกเราทุกคนเปนกำลังใจให้น้องกลับมาแข่งได้เหมือนเดิมคับ

อดีต... ปัจจุบัน...

ถึงแกจะแก่แต่ชั้นก้อรักแกหว่ะ...
tommylee

ไม่ได้ตั้งใจเจ้าชู้ แต่หน้าตาที่มีอยู่มันบังคับ!!!

« ตอบ #7 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 02:15:00 AM »

??? ??? มันใช่เรื่องที่ควรพูดมั้ยคับเนี่ย แค่นี้น้องฟิล์มเค้าก้อแย่มากแล้วคับ  l12 l12
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคับ ขอให้ฟิล์มหายเร็วๆคับ พวกเราทุกคนเปนกำลังใจให้น้องกลับมาแข่งได้เหมือนเดิมคับ
อ่อ อีกอย่างนึงคับ ก่อนคุณจะพิมย์จะโพสอะไรสู่สาธารณะ กรุณาใช้วิจารณญาณก่อนโพสนะคับ
 เรื่องนี้มันไม่ตลกเลยคับ.... l12 l12

ถึงแกจะแก่แต่ชั้นก้อรักแกหว่ะ...
หมาดำ
"มิตรภาพที่ดี มีอยู่ในจิตสำนึก"
CBR Commando

"เราจะเป็น...ตำนาน..และอมตะ555"

nat_wave125@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 02:20:26 AM »

>konanอย่าแสดงความเห็นที่มันบ่งบอกถึงความรู้ รึจิตสำนึกอย่างนี้เลยครับ ที่นี่เค้ามีความเป็นผู้ใหญ่กันพอ คนที่เค้ามีความคิดอ่ะนะ 
 >@#%GD >@#%GDเค้าไม่แสดงกิริยาอย่างนี้หรอกนะ

"เพื่อชีวิตติดล้อ..ขอแค่เศษสตางค์..เติมน้ำมัน น้ำเมาาาาาาาา..."
clashlove

« ตอบ #9 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 02:25:06 AM »

หายไวๆ กลับมาแข่งสร้างชื่อให้ประเทศไวๆนะคับ :D
JobCyber
NOD32

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 02:26:23 AM »

^
^
คิดกันเป็นเรื่อง เครียด เรื่อง เศร้า กันไปหมด คนเราต้องหนักแน่น

เหตุการณ์ต่างๆผมก็ดูไว้เป็นประสบการณ์ จะได้ไม่เกิดขึ้นกับตนเอง และที่สำคัญคือ ไม่ควรประมาท

ปล.ผมไม่ได้ว่า ฟิล์ม นะ เพราะเหตุการณ์นี้ เขาไม่ขี่ แต่เพื่อนเขาขี่
tommylee

« ตอบ #11 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 02:41:30 AM »

^
^
คิดกันเป็นเรื่อง เครียด เรื่อง เศร้า กันไปหมด คนเราต้องหนักแน่น

เหตุการณ์ต่างๆผมก็ดูไว้เป็นประสบการณ์ จะได้ไม่เกิดขึ้นกับตนเอง และที่สำคัญคือ ไม่ควรประมาท

ปล.ผมไม่ได้ว่า ฟิล์ม นะ เพราะเหตุการณ์นี้ เขาไม่ขี่ แต่เพื่อนเขาขี่
>konan ไม่ใช่จะคิดเป็นเรื่อง เครียด เรื่อง เศร้า อะไรหรอกนะคับ แต่ขอโทษนะคับ คำว่ากาลเทศะ น่ะรู้จักมั้ยคับ

doddtv
แซงได้แซงไป ปลอดภัยไว้ก่อน

« ตอบ #12 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 02:46:09 AM »

^
^

l12 l12

wiskasCM

« ตอบ #13 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 02:53:58 AM »

ซึ่งในจังหวะนั้นได้เห็นผู้หญิงแต่งชุดขาวเดินตัดหน้ารถและหายวับไป  @#%$( @#%$( @#%$( ผมสงสัยตรงนี้แหละว่า ที่หายวับไปนั้น คนหรือ สัมพะเวสี @#%$( @#%$(

น่ากลัวครับ  ถ้ามันเปนจริง    @#%$( @#%$( @#%$( @#%$(

ยังไงก็หายไวๆนะครับ    >%REDD >%REDD >%REDD >%REDD
Asus
ผมมันคนจรครับ

CBR แดงดำ..ขอขี่แบบเดิมๆ

ha_lovelove@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 02:58:24 AM »

^
^

อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ครับ

"ก็แค่ต้องการชีวิตที่อิสระ แค่ต้องการออกพจญภัย และต้องการสร้างชื่อ
ฉันไม่ต้องการทำร้ายใครแต่ถ้าใครมาขวางก็แค่ต้องจมไปพร้อมกับกองเลือด"
Chaiyatus
Kim Lubricants Shop

chaiyatus@hotmail.com
« ตอบ #15 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 03:04:41 AM »

โพสส่อถึงนิสัยเลยนะครับ l12 l12 l12

Kim Lubricants Shop จำหน่ายน้ำมันเครื่องสังเคราะห์100% Ptt , Shell , Valvoline , Motul , Gulf , Sunoco , ผลิตภัณฑ์หล่อลื่นโซ่และล้างโซ่ ราคาพิเศษ สนใจสั่งซื้อสินค้าหรือสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมติดต่อ 086-335-8330 คิม ขอบคุณครับ
Cowboy VI
CBR NE-Zone

ChacK KoraT - JoHo

cowboy_vi@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 03:16:15 AM »

ดราม่า จบดีกว่ามั้งครับ ?  :-\

Creedz
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

New World Order

« ตอบ #17 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 03:18:21 AM »

เห็นมาตั้งแต่ตัวเล็กๆ แข่งโมโตครอส 50 ซีซี ขายังเขย่งไม่ถึงพื้นเลย สมัยก่อนชอบดู วันพุธเที่ยงๆ ขี่ ไนซ์ วันเมคเรซ
ชีวิตจริงนี่ยิ่งกว่าละคร ฟังข่าวเมื่อเช้าแล้ว รู้สึก หดหู่   !sadsad !sadsad
หายไวๆครับ หมอไทยเก่งอยู่แล้ว
iphraisri
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

god_of_drift@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 03:23:14 AM »

ขอให้พี่ ฟิล์ม หายไวๆ เพราะพี่สร้างชื่อเสียงให้ประเทศไทยพวกเราจึงมีรถสปอร์ท สวยๆ ขี่กัน  !wanwan
panupong808

« ตอบ #19 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 04:21:59 AM »

ใจหายมากเลยครับพอรู้ข่าว ยังไงขอเป็นกำลังใจขอให้ฟีมปลอดภัยและหายไวไว นะครับ

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์