CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กฏกระทรวงที่ว่าด้วย ส่วนควบของรถจักรยานยนต์  (อ่าน 45609 ครั้ง)
woffrider
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2008, 09:04:56 PM »

กระจ่างใหมครับพี่น้อง  :D ขอบคุณครับหมวด !goodjob !goodjob  !goodjob

black sheep
ถึงสันดานดูรั้น แต่ใจกรูมันก็ CBR'SCLUB100%
I'm CBRsCLUB

คือหยั๋งหว่า?
« ตอบ #41 เมื่อ: 14, กันยายน 2008, 09:51:00 AM »

Uploaded with ImageShack.us
BeeRCBR150
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: 26, กันยายน 2008, 08:40:57 PM »

ขอบคุณครับ

BeeRCBR150
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: 26, กันยายน 2008, 08:42:38 PM »

;) ;) ;) ;
            ;) ;) ;)
lady_man777
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: 27, กันยายน 2008, 09:41:13 PM »

thank you !>>) จะได้ไม่โดนตะรวจจับ
ELITE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: 13, มีนาคม 2009, 05:34:43 PM »

โทดครับ...
แล้วรถSuzuki Skydrive(ขออนุญาติยกมาครับ)
มีไฟหน้า5ดวง 3ดวงเป็นไฟหรี่ต่างระดับกัน
จะผิดตามข้อ7ไหมครับ...
nine_ut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: 13, มีนาคม 2009, 06:03:19 PM »

ระดับเดียวกันตามข้อ 7 คงไม่ถึงขนาดว่าต้องเป็นเส้นตรงเดียวกันน่ะครับ รถจักรยานยนต์ รุ่น kickass ก็ติดไฟโปรเจคเตอร์สองดวง แบบบนล่างเพียงแต่อยู่ติดกัน หรือ yamaha elegance ก็มีไฟหรี่สองดวงอยู่บน แต่อยู่ในโคมไฟเดียวกับโคมไฟหน้าก็ไม่ผิดนะครับ แต่ที่มีเกินสองดวงนี่ อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ ต้องลองถามกรมการขนส่งทางบกดูครับ
C_Chain
"เอากะเขาหน่อย......."

พอใจเท่าที่มี.. ยินดีเท่าที่ได้..

« ตอบ #47 เมื่อ: 13, มีนาคม 2009, 06:47:28 PM »

;) ;)

What you see is What you get

รถซื้อแกง จะให้แรงได้ไง.......!!!
ELITE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: 16, มีนาคม 2009, 10:50:27 PM »

ระดับเดียวกันตามข้อ 7 คงไม่ถึงขนาดว่าต้องเป็นเส้นตรงเดียวกันน่ะครับ รถจักรยานยนต์ รุ่น kickass ก็ติดไฟโปรเจคเตอร์สองดวง แบบบนล่างเพียงแต่อยู่ติดกัน หรือ yamaha elegance ก็มีไฟหรี่สองดวงอยู่บน แต่อยู่ในโคมไฟเดียวกับโคมไฟหน้าก็ไม่ผิดนะครับ แต่ที่มีเกินสองดวงนี่ อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ ต้องลองถามกรมการขนส่งทางบกดูครับ
;) ;) ;)
ขอบคุณครับ
ผมคิดว่าถ้าไม่ผ่านก็คงไม่ออกมาขายหรอกนะครับ
nine_ut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: 15, เมษายน 2009, 07:04:00 AM »

อัพเดทหน่อยครับ ปัจจุบัน มีกฎกระทรวงกฎกระทรวงกำหนดส่วนควบและเครื่องอุปกรณ์สำหรับรถ
พ.ศ. ๒๕๕๑ ยกเลิกกฎกระทรวง ฉบับที่ 22 นี้แล้ว
รายละเอียดบางส่วนที่เกี่ยวข้องกับรถจักรยานยนต์ครับ

ข้อ
moodood

ขอบคุณพระเจ้าที่ประทานแฟนกับรถดีๆให้ผม

« ตอบ #50 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2009, 06:59:04 AM »

>coooool >coooool >coooool
Candymothh
Bluemothh cbr

Every Step Freedom : อิสระทุกท่วงท่า

« ตอบ #51 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2009, 10:11:34 PM »

:D

>som ติดต่อผมได้ที่ lfc_atom2@hotmail.com

หรือ Liverpool-1.hi5.com  >som
[/color]

hi5  นะครับผม  http://Liverpool-1.hi5.com

E-mail : mothh_linkinpark@hotmail.com
Bas_Zaa
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #52 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2009, 11:20:50 PM »

โอ้จอร์จ แดดประเทศไทยมันแรงมากนะ กันลมใสมากเบ้าตาคงดำพอดีคับ

rin
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #53 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2009, 12:37:16 AM »

ผมขอถามหมวดหน่อยคับ ว่ารถจักรยานยนต์ไม่ใส่ก้านเหล็กจับที่อยู่ช่วงท้ายเบาะรถ จะผิดข้อกฎหมายหรือเปล่าคับ
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #54 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2009, 01:01:06 AM »

ผมขอถามหมวดหน่อยคับ ว่ารถจักรยานยนต์ไม่ใส่ก้านเหล็กจับที่อยู่ช่วงท้ายเบาะรถ จะผิดข้อกฎหมายหรือเปล่าคับ

ผิดครับ ข้อหา.อุปกรณ์ส่วนควบไม่สมบูรณ์ครับ

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

nola

nola1822@hotmail.com
« ตอบ #55 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2009, 01:09:54 AM »

แจ่ม !goodjob
Bas_Zaa

« ตอบ #56 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2009, 03:18:55 AM »

รบกวนสอมถามหมวดครับ
 1. ในกรณีที่เปลี่ยนกระจกข้างทั้งสองและนำมาติตตั้งที่คันบังคับ(แฮนด์) จะมีความผิดไหม( เพราะบางคันที่ติดกระจกเล็กจนมองไม่เห็น )
2. ผมโดนจราจรตั้งด่านเรียก ข้อหากระจกติดตั้งไม่ถูกวิธี ( ผมพับกระจกเข้ามา ไม่กางออก )

the cop20
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #57 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2009, 06:27:29 PM »

รบกวนสอมถามหมวดครับ
 1. ในกรณีที่เปลี่ยนกระจกข้างทั้งสองและนำมาติตตั้งที่คันบังคับ(แฮนด์) จะมีความผิดไหม( เพราะบางคันที่ติดกระจกเล็กจนมองไม่เห็น )
2. ผมโดนจราจรตั้งด่านเรียก ข้อหากระจกติดตั้งไม่ถูกวิธี ( ผมพับกระจกเข้ามา ไม่กางออก )

พรบ.จราจรทางบก.พ.ศ.2522
มาตรา ๖  ห้ามมิให้ผู้ใดนำรถที่มีสภาพไม่มั่นคงแข็งแรง หรืออาจเกิดอันตราย หรืออาจทำให้เสื่อมเสียสุขภาพอนามัยแก่ผู้ใช้ คนโดยสารหรือประชาชนมาใช้ในทางเดินรถ

รถที่ใช้ในทางเดินรถ ผู้ขับขี่ต้องจัดให้มีเครื่องยนต์ เครื่องอุปกรณ์และหรือส่วนควบที่ครบถ้วนตามกฎหมายว่าด้วยรถยนต์ กฎหมายว่าด้วยการขนส่ง กฎหมายว่าด้วยล้อเลื่อน กฎหมายว่าด้วยรถลาก หรือกฎหมายว่าด้วยรถจ้าง และใช้การได้ดี
สภาพของรถที่อาจทำให้เสื่อมเสียสุขภาพอนามัยตามวรรคหนึ่งและวิธีการทดสอบ ให้เป็นไปตามหลักเกณฑ์และวิธีการที่กำหนดในกฎกระทรวง

นำกระจกขนาดเล็กมาติดตั้งตรงแฮนด์ของCBR ผมว่ายังไงก็ใช้กระจกนั้นมองด้านหลังไม่เห็นแน่ มันก็หมายความว่า ส่วนควบที่ติดมานั้นไม่สามารถใช้การได้ดีตามวัตถุประสงค์ของมัน ฉะนั้นไม่ใช่ว่าติดกระจกแล้วจะไม่ถูกจับนะครับ พวกที่ติดกระจกแล้วพับกระจกเข้ามา แบบว่าไม่รู้จะติดไว้ทำไมเนี่ย ก็มีโอกาสถูกจับได้เหมือนกัน ถ้าเจอเจ้าหน้าที่ที่เข้มงวด และการที่ไม่มีกระจกมองข้างหรือมีแต่ใช้การไม่ได้เนี่ย มีโอกาสเกิดอุบัติเหตุทั้งต่อตัวเองและผู้อื่นสูงนะครับ อยากจะฝากเรื่องนี้ไว้เหมือนกัน

lucifer5377
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #58 เมื่อ: 30, มกราคม 2010, 05:22:40 AM »

ผมเปิดดูไม่ได้อะครับช่วยทีครับ อยากใส่เยโยง ผมยังโดนจับอยู่เลยครับ
http://www.krisdika.go.th/lawChar.jsp?head=3&item=3&process=showTitleOfLaw&id=2&group=ร&lawCode=ร01&linkID=headLaw

เกียร์โยง กับ คอท่อเลส ไม่มีนี่นา อืม......ปริ๊นหน้านี้ติดตัวไว้ดีกว่าเวลาโดนจับเปิดให้อ่านซะ จะได้เลิกจับ
pagpaomc

น้องใหม่คร๊าบ ฝากตัวด้วยคร๊าบ

pagpao_b-boy@windowslive.com
« ตอบ #59 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2011, 07:17:17 PM »

>coooool <%6
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์