CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับเวลาจอดแล้ว เข้าเกียร์ว่างไม่ค่อยได้ครับ  (อ่าน 1928 ครั้ง)
NirunEngineer
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2010, 04:09:03 PM »

ตามหัวข้อเลยครับ เวลาจอดรถแล้ว เข้าเกียร์ว่างไม่ค่อยได้ครับ พอตบเกียร์2 มาเกียร์N แล้วมันจะข้ามมาเกียร์1 เลยครับ

แต่ถ้าดับรถเลย จะตบมาเกียร์N ได้สบายเลยครับ รถวิ่งประมาณ 13,000โล ขอวิธีแก้หน่อยครับ

ctnon49
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

Sha_Dow_DeViL

« ตอบ #1 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2010, 04:22:20 PM »

ผมก็เป็นครับ ลองปรับมือคลัชดูนะครับ ให้มันฟรีนิดนึงอะครับปะมาณว่าสายขยับได้โดยไม่ต้องบีบคลัชอะครับเผื่อให้มันมีละยะฟรีจะได้จับจานให้สนิทอะครับ อาจจะช่วยได้ครับ เพราะตอนนี้ผมก็ดีขึ้นจากมะก่อนหาเกียว่างนานมากตอนนี้ไม่นานละครับลองดูนะครับ

KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2010, 04:28:57 PM »

ลองวิธีแบบ คห บนดูครับ

ขอเพิ่มเติมนิด อย่าตั้งคลัชสูงเกินไป ให้ตั้งพอดีๆ ครับ

ส่วนน้ำมันเครื่องก็มีส่วนเยอะนะ เครื่องการเข้าเกียร์ ลองน้ำมันเครื่องดีๆหน่อยจะช่วยได้เยอะครับ

elec48
slipknot
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

en-48@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2010, 05:56:59 PM »

ใช่ น้ำมันเครื่อง

วาโวลีนก้ดีคับ หอมด้วย(เป็นมิตรกับสิ่งเเวดล้อม ;D)
VaVaX2
((((อย่าทะนงตนว่าอยู่สูง>>>>สักวันเจ้าก็ไม่พ้นดิน))))
CBR Commando

« ตอบ #4 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2010, 07:03:54 PM »

:-\ผมก็เป็นช่วงนี้ปรับจนสายยืดหมดแล้วจะเข้าเกียร์1-3รู้สึกเข้ายากต้องออกแรง ได้ยินเสียงกดเกียร์ทีดังแกร็กทุกครั้งใจแทบหายสงสารรถตัวเอง :'( เวลาออกตัวรถก็กระชากไม่รู้เป็นที่ยางกันกระชากที่ดุมล้อหรือแกนเสตอร์หน้าไปแล้วก็ไม่รู้ยังไม่ได้เปิดดูที่แกนเลน :'(

fimmaster
I'm CBRsCLUB

Let's Me Go,too ไป ไหน ไป ด้วย ก้น ครับ

gu18law@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 08:46:37 AM »

>yes

cbrrut
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #6 เมื่อ: 24, พฤศจิกายน 2010, 11:54:22 PM »

รถผมก็เป็นครับ  เเต่ผมเข้าศูนเปลี่ยน เเผ่นคลาสใหม่ครับเเพราะ CBR มีปัญหาเรื่องคลาสสึกเร็ว ถ้าในกรณีตั้งคลาสไว้สูงครับ
ไม่ทราบความเร็วตกหรือเปล่าครับ  ถ้าไงโทรถามได้นะครับ  089-2810900 รุทครับ
NirunEngineer
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 25, พฤศจิกายน 2010, 04:05:31 AM »

ขอบคุณครับทุกๆๆท่าน
TeCho
ขอให้ได้ทำก็มีความสุขแล้วว..คิดถึงพ่อมากเรยย
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #8 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 05:30:32 AM »

ถาม: แล้วระบบเกียร์ เกี่ยวไหมครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์