CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่เชียงใหม่ ถ้าอยากเอารถไปซ่อมไปร้านไหนดีครับ แนะนำด้วย  (อ่าน 6525 ครั้ง)
bloodrising2
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 26, สิงหาคม 2010, 11:57:45 AM »

ตามหัวข้อเลยครับ ถามทิ้งไว้ อยากทราบร้านที่ไว้ใจได้ นอกจากไปเข้าศูนย์ครับ >yes เผื่อพี่น้องชาวเชียงใหม่ที่ยังไม่รู้จะไปร้านไหนดี

ขอบคุณครับ

bloodrising2

« ตอบ #1 เมื่อ: 11, พฤศจิกายน 2010, 05:28:49 AM »

หูย ก็อยากทำเองอยู่หรอกครับ 7 วัน แทบไม่มีเวลาเลย * *"
Kanthawit
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #2 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2010, 04:40:10 PM »

ลองไป แสงชัยมอเตอร์ครับ ผมก็ทำเครื่องที่นั่น   >coooool
ecekyo
ทางที่เราเลือกมักเป็นทางที่เราชอบเสมอ
I'm CBRsCLUB

Beautiful Girls All Over The World

« ตอบ #3 เมื่อ: 21, มกราคม 2011, 01:04:16 AM »

>yes
Zephiroth
แซงได้แต่อย่าปาดหน้า..!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 10, มีนาคม 2011, 05:06:47 AM »

ร้านช่างปอนด์ KSR ครับ
เมื่อก่อนผมใช้ KSR ช่างทำดีครับ ไม่มียำรถแน่นอน ไม่เอาไปบิดลองเล่นด้วย..
ตอนนี้ใช้ CBR ยังตามไปใช้บริการอยู่ จัดการรถให้ได้เหมือนกันครับ
แถมฝากช่วยทำท่อกับร้านแดงได้ด้วย..( พี่แกซี๊ๆกับเด็กทำท่อด้วย )

http://www.mybikestories.com/index.php?PHPSESSID=03u4nopkh7i1m8oenr3tvpan53&topic=7942.0

sakdinon
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

jeen_j_1234@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 19, มีนาคม 2011, 01:27:29 AM »

ขอถามร้านขายของแต่งcbr 150i ในเชียงใหม่หน่อยครับ?
ขอชื่อถนนบอกรถแดงด้วยนะครับ ขอบคุณครับ.
(ปล.อยู่เชียงราย มาเรียนพิเศษครับ.)
:-\ :-\
Zephiroth
แซงได้แต่อย่าปาดหน้า..!!

« ตอบ #6 เมื่อ: 19, มีนาคม 2011, 02:06:39 AM »

ศูนย์..HONDA ครับ
ประเภทของแต่งทั่วๆไปใส่กันได้หลายๆรุ่น ร้านทั่วๆไปก็มีกันนะ
เช่น ร้านสมพงษ์ แม่ข่า ปรีดา (ทางไปที่คุณไปซื้อ YSS สปริงดำนั่นแหละ)
หรือตามศูนย์ KAWA ก็พอมี
   ถ้าเป็นของแต่งแบบเฉพาะรุ่นสำหรับ CBR จริงๆ
ร้านทั่วๆไปมักไม่นำมาวางขายน่ะครับ เพราะมันขายยาก เขามักเน้นของพวกรถ Auto ไปเสียส่วนใหญ่ บางทีไปถามร้านเค้าบอกต้องสั่งมา
ซึ่งผมว่าถ้างั้นเราสั่งเองเลยจะดีกว่า
หาดูในหน้า Classifieds เลยครับ
http://www.cbr150club.com/board/index.php?board=9.0

tehh
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 09, สิงหาคม 2011, 03:09:10 AM »

ช่วยแนะนำcbr150มือสองที่เชียงใหม่หน่อยสิคับชอบมากปต่งบน้อยอยากเอาไว้ขี่ไปเรียนขอราคาไม่เกิน3500คับขอบคุณคับ++
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์