CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถใครถอด บาลานซ์เซอร์ออกบ้างครับ  (อ่าน 10976 ครั้ง)
GENESIS
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

อยากให้คนทั้งโลกรักกัน

« เมื่อ: 11, สิงหาคม 2010, 09:24:50 PM »

รถใครเคยมีปัญหาเกี่ยวกับบาลานซ์เซอร์ขาด หรือ แตกบ้างไหมครับ แล้วก็ซ่อมไปอย่างไร ค่าใช้จ่ายเท่าไร   แล้วถ้่าไม่ใส่บาลานซ์เซอร์จะใช้ได้หรือเปล่าและมีผลอย่างไรกับรถบ้าง ทั้งในเรื่องความผิดปกติ  สมรรถนะ  การเสื่อมสภาพชำรุดของชิ้นส่วนอื่นๆของเครื่องยนต์ ทั้งในระยะสั้นและระยะยาว
  ขอความช่วยเหลือแนะนำกันหน่อยนะครับ :'( :'( :'(

mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #1 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2010, 09:57:18 PM »

มีเยอะเลยครับ ที่บาล้านเซอร์ขาดแล้วเครื่องกระจาย  >som แต่เท่าที่ดูส่วนมากจะเกิดกับตัวใหม่ๆมากกว่าน่ะ ตัวเก่าๆ ไม่มีปัญหาอะไร เพราะจากที่พี่ต้นเคยเอาของตัวเก่า กับ ตัวใหม่มาเทียบกันนั้น ก็เจอจุดที่ไม่เหมือนกันอยู่ ส่วนบาล้านเซอร์ ผมไม่เคยเห็นของใครเสียน่ะ ถ้าจะเสีย มันก็ขาดเลย ส่วนถ้าจะถอดออกเลยนั้น ไม่ได้ครับ ถ้าคุรไม่ใส่ รถจะสั่นยิ่งกว่าเจ้าเข้าซ่ะอีก ส่วนค่าซ่อมบาล้าน ก็ไม่แพงครับ ถ้ามันไม่ขาดตีเครื่องแตกซ่ะก่อน สนนราคาก็ ตัวบาล้าน ประมาณ1400 นอกนั้นก็เป็นพวกค่าแรงผ่าเครื่องน่ะครับ

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

GENESIS
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2010, 10:14:49 PM »

ของผมตัวเก่าโครงเทา สภาพตอนนี้บาลานซ์เซอร์ขาด เครื่อง แครงค์กระจายครับ !cry! !cry! !cry!  ถ้าไม่ใส่บาลานซ์เซอร์แล้วเครื่องก็ไม่สั่นมากแบบพอรู้สึกแต่รับได้   มันจะมีผลอย่างไรกับรถบ้าง ทั้งในเรื่องสมรรถนะ  การเสื่อมสภาพชำรุดของชิ้นส่วนอื่นๆของเครื่องยนต์ ทั้งในระยะสั้นและระยะยาวอะครับ  ;) ;) ;)
Repter
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #3 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2010, 10:19:17 PM »

มันอยู่ส่วนไหนเนี่ย

ไม่รู้จิงๆบอกหน่อยครับว่ามันอยู่ตรงไหน   >:( ;) ;)

GENESIS
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2010, 10:25:35 PM »

ไม่รู้จิงๆบอกหน่อยครับว่ามันอยู่ตรงไหน   >:( ;) ;)

อยู่ในเครื่องยนต์ครับ
Repter

« ตอบ #5 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2010, 10:27:50 PM »

ไม่รู้จิงๆบอกหน่อยครับว่ามันอยู่ตรงไหน   >:( ;) ;)

แล้วถ้ามันเสียอาการมันจะยังงัยรบกวนหน่อยครับ
 ;)

badboy2499
ใจร่มๆๆๆๆ
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ค่อยๆขับ

« ตอบ #6 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2010, 10:29:43 PM »

อยู่ด้านขวาในเครื่องครับถ่วงกับข้อเหวี่ยงครับ

keemman2
I'm CBRsCLUB

"ชีวิตที่ผ่านน้ำ"

keem_man@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2010, 10:39:00 PM »

;)

GENESIS
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2010, 10:46:18 PM »

แล้วถ้ามันเสียอาการมันจะยังงัยรบกวนหน่อยครับ
 ;)
บาลานซ์เซอร์ขาด เครื่องพัง แครงค์กระจายครับ  :-X :-X :-X
jackmania
+++!!!ถ้าขี่ไม่สุดก็หยุดอยู่กับบ้าน!!!+++

ppk_jf@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2010, 01:52:24 AM »

ไม่รู้จิงๆบอกหน่อยครับว่ามันอยู่ตรงไหน   >:( ;) ;)

;)
บาลานซ์เซอร์ขาด เครื่องพัง แครงค์กระจายครับ  :-X :-X :-X

ถ้าบาล๊านเซอร์มีปัญหา  เวลาเร่งเครื่องจะมีเสียงเล็กน้อย   แต่ถ้ามันจะขาดจริง ไม่ทันได้ยินหรอกคับ  เหอๆๆๆ

!!!CBR150+ คันนี้ไม่ต้องกินข้าวลิง!!!

!!!CBR150CLUB!!!กลุ่มเพื่อแสวงหากำไร(ชีวิต)และแสวงหาผลประโยชน์(ทางด้านจิตใจ)!!!

BIKER จิตวิญญาณของชาวสองล้อ ไม่ว่าจะล้อเล็กหรือล้อใหญ่ จะร้อย จะกี่พัน ซีซี หัวใจของเราชาวสองล้อ ก็ยังจะทุ่มเทให้กับสองล้อที่เรามี แล้วเราจะดูถูกกันเพื่ออะไร ในเมื่อเราก็มีสองล้อเท่าๆกัน
     >>>JackMaNiA<<<

ppk_jf@hotmail.com
http://JackMaNia.hi5.com  (กำลังทำให้มันดูดี)

คำเตือน : " การมียานพาหนะ ทำให้ความสามารถในการดื่มสุราน้อยลง "
km/h

Ability Limited

supareuk_62@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2010, 02:37:29 AM »

แต่มันเสียไม่บ่อยใช่ไหมคับ บาล๊านเซอร์เนี่ย ???
Jason600
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #11 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2010, 05:29:31 AM »

ถ้ามันเสียก็เปลี่ยนไปเถอะครับ ผมเปลี่ยนไปแล้ว เครื่องนี่เงียบกริบ คนก็เงียบกริบ <cry
หลังเปลี่ยนเสร็จ เครื่องยังกลับเครื่องใหม่เลยครับ บิดแล้วก็ไม่สั่น แฮนด์สะเทือนน้อยลง
คิดว่ามันน่าจะมีอายุการใช้งานนะครับ แต่ใครจะรู้ละครับ
เนื่องจากมันต้องยกเครื่องออกมาผ่าเครื่อง แล้วดูทีละจุด  @#%$(
ถ้าใครขี่แล้วเครื่องสั่นมาก มีเสียงแปลกๆ ละก็ แนะนำให้ลองcheckดูเถอะครับ
เสียค่าตรวจสอบดีกว่าไปมีปัญหาเวลาวิ่งไกลๆ ล้อล็อกตายได้นะครับ ถ้าเศษมันไปขัดกับเกียร์เข้า <pig
Kanthawit

« ตอบ #12 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2010, 04:44:23 PM »

เคยแล้วครับบาลานเซอร์หัก แคร้งแตก ดีที่ว่าขับไม่ไว ล้อหลังล็อค เกือบแย่  โดนค่าซ่อมไปเกือบเจ็ดพัน แคร้งเชื่อมเอานะครับ   @#%$(   <cry
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์