CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อมั้ยกับสวิทช์ซีน่อล...มาใช้ไฟสูงให้เป็นประโยชน์กัน!!!!!!!!  (อ่าน 17980 ครั้ง)
Singburi
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

มีไว้ใช้ทวงหนี้

ppp-bhb@hotmail.com
« ตอบ #20 เมื่อ: 13, สิงหาคม 2010, 04:26:30 AM »

l13 l13 l13 l14

เหล้าคือน้ำปะปา กัญชาคือพืชไร่ บุหรี่คือยาแก้ไอ

คำเตือนการขับขี่Cbr ทำให้ความสารถในการดื่มสุราลดน้อยลง

Singburi

มีไว้ใช้ทวงหนี้

ppp-bhb@hotmail.com
« ตอบ #21 เมื่อ: 13, สิงหาคม 2010, 04:26:45 AM »

เหล้าคือน้ำปะปา กัญชาคือพืชไร่ บุหรี่คือยาแก้ไอ

คำเตือนการขับขี่Cbr ทำให้ความสารถในการดื่มสุราลดน้อยลง
james_16
I'm CBRsCLUB

กินอะไรไม่ค่อยได้

james00mon@hotmail.com
« ตอบ #22 เมื่อ: 15, สิงหาคม 2010, 02:28:38 AM »

>coooool >coooool >coooool

:P :P :P :P
elec48
slipknot
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

en-48@hotmail.com
« ตอบ #23 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2010, 03:39:55 PM »

ใช่ครับ ลีเลย์ต่างหาก
nus_oblivious
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

sutthinun.nus@hotmail.com
« ตอบ #24 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2010, 09:10:00 AM »

เคย บัดกรี ตอนอยู่ ม.3 แฮะ ;D
kasalong2410

« ตอบ #25 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2010, 07:58:57 PM »

>coooool
chaiyut

« ตอบ #26 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2010, 05:46:39 AM »

!goodjob !goodjob  แต่อยากให้แสดงการเชื่อมขาภายในวงจรอะครับ ว่าขาไหนไป ขาไหนไฟเข้าขาไหน ออกขาไหนเผื่อคนที่ไม่มีพื้น
ฐานจริงๆสามารถดูแล้วเอาไปทำได้จริง

:D ขอเสริมอีกนิดครับไม่จำเป็นต้องใช้กับซีนอลก็ได้ แต่นำต่อลีเลย์แล้วใช้กับไฟหน้าหลอดธรรมดาได้เช่นกัน

เอากันแบบเริ่มตั้งแต่กัดปริ้นกันเลยเพราะถ้าคนที่ไม่มีความรู้ด้านนี้ จบเลยแน่นอน  ไดโอดบริดจ์ เบอร์ไหน ตัว c ค่าเท่าไหร่  อันนี้ก็แค่เสนอนะครับ   แต่ที่คุณทำหนะเยี่ยมมากๆ ที่ผมเรียนมาหนะเข้าหม้อหมดแล้ว  <cry

เอาง่ายๆเลยคับไปหาถอดจากหม้อแปลงไฟเก่าๆ มาก้อได้คับเพราะผมก้อทำงั้น ส่วนค่าCกับไดโอดเอาง่ายๆอีกเช่นกัน เอาใหญ่ๆหน่อยยิ่งใหญ่ยิ่งทนกระแสได้สูง เพราะไฟที่มาจากจานไฟมันไม่เรียบ สม่ำเสมอนั่นเองคับ

หม้อแปลงแบบไหนอ่ะคับอย่างที่ชาจแบตอ่ะเหรอคับ  ถอดแล้วไม่เห็นมีเลยอ่ะคับ  !cry!

tommylee
รู้จักมั้ยCBRในตำนานอ่ะ

ไม่ได้ตั้งใจเจ้าชู้ แต่หน้าตาที่มีอยู่มันบังคับ!!!

tommylee_onpa@hotmail.com
« ตอบ #27 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2010, 07:21:06 AM »

!goodjob !goodjob  แต่อยากให้แสดงการเชื่อมขาภายในวงจรอะครับ ว่าขาไหนไป ขาไหนไฟเข้าขาไหน ออกขาไหนเผื่อคนที่ไม่มีพื้น
ฐานจริงๆสามารถดูแล้วเอาไปทำได้จริง

:D ขอเสริมอีกนิดครับไม่จำเป็นต้องใช้กับซีนอลก็ได้ แต่นำต่อลีเลย์แล้วใช้กับไฟหน้าหลอดธรรมดาได้เช่นกัน

เอากันแบบเริ่มตั้งแต่กัดปริ้นกันเลยเพราะถ้าคนที่ไม่มีความรู้ด้านนี้ จบเลยแน่นอน  ไดโอดบริดจ์ เบอร์ไหน ตัว c ค่าเท่าไหร่  อันนี้ก็แค่เสนอนะครับ   แต่ที่คุณทำหนะเยี่ยมมากๆ ที่ผมเรียนมาหนะเข้าหม้อหมดแล้ว  <cry

เอาง่ายๆเลยคับไปหาถอดจากหม้อแปลงไฟเก่าๆ มาก้อได้คับเพราะผมก้อทำงั้น ส่วนค่าCกับไดโอดเอาง่ายๆอีกเช่นกัน เอาใหญ่ๆหน่อยยิ่งใหญ่ยิ่งทนกระแสได้สูง เพราะไฟที่มาจากจานไฟมันไม่เรียบ สม่ำเสมอนั่นเองคับ

หม้อแปลงแบบไหนอ่ะคับอย่างที่ชาจแบตอ่ะเหรอคับ  ถอดแล้วไม่เห็นมีเลยอ่ะคับ  !cry!

:D ส่วนมากในหม้อแปลงจะมีทุกอันอ่ะคับ แต่อาจจะเปนแบบอินทิเกรดคือเปนวงจรรวมอ่ะคับ รึไม่ก้อไปซื้อที่บ้านหม้อก้อได้คับ บอกซื้อวงจรบริดจ์เรกติฟรายแปลงจากACเปนDCขนาด12Vคับ

อดีต... ปัจจุบัน...

ถึงแกจะแก่แต่ชั้นก้อรักแกหว่ะ...
Ton_Oor
อย่าทำตัวเป็นกบในกะลา.....แหกตาดูชาวบ้านมั่งว่าเค้าไปถึงไหนแล้ว
CBR Activity

หน้าตาไม่สวย..แต่หัวใจกรู สวยมากกก

oor_flower@hotmail.com
« ตอบ #28 เมื่อ: 01, ตุลาคม 2010, 10:31:38 PM »

!goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob

nickname2529
รองเท้ายังมีคู่ แต่กูไม่มีใคร

nickname2529@hotmail.com
« ตอบ #29 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2010, 06:50:44 AM »

!goodjob !goodjob ;)

คิดจะเป็นดาว...ต้องก้าวมาจากดิน  หากเดินตามรอยเท้าคนอื่น  และยืนที่ที่มีคนพิชิต  ก็อย่าคิดจะมีรอยเท้าของตัวเอง

nickname2529@hotmail.com
nickname252986@hotmail.com
http://www.facebook.com/profile.php?id=100003505247040
thetaoza29

tao_rw63_3_9@hotmail.com
« ตอบ #30 เมื่อ: 04, ธันวาคม 2010, 12:45:50 AM »

โอ้วววววววววว โหวดดดดดดดด อยากได้หมวกก็ ก๊อปลิ้งค์แกไปวางในกระทู้ที่ภานุลงซ่ะ  l13 l13 l13

>A@$%^^ >A@$%^^ >A@$%^^
thetaoza29

tao_rw63_3_9@hotmail.com
« ตอบ #31 เมื่อ: 04, ธันวาคม 2010, 12:46:32 AM »

!goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob

ead0000
ชอบล้อโตๆ

ead_nano@hotmail.com
« ตอบ #32 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2011, 10:14:28 PM »

รบกวนถามหน่อยครับเห็นพี่ทำวงจรเป็นคิดว่าน่าจะพอรู้ครับ
1. ที่พี่ทำนี่ต้องใช้ เบอร์อะไรบ้างครับ ไอตัวกลมๆสีฟ้านี่กี่โวล์ครับ แล้วค่ามันเท่าไหร่  ผมไปหาซื้อชุดสำเร็จไม่มีเลยร้านไม่รู้จักด้วยขนาดร้านใหญ่ๆยังไม่รู้จักเลย บอกแต่มีแต่อะแดปเตอร์แปลงไฟ220v เป็12v

ตอนนี้ผมใช้ต่อเข้ากะสายไฟหน้าเลยไฟต่ำมันก็ใช้ได้แฮะ แต่ไฟสูงหลอดมันไม่กระดกมันจะค่อยๆกระดกช้าเกินต้องแปลงเป็น dc อย่างที่พี่ว่าถึงจะใช้ได้ดีกว่า
2.  แล้วผมสงสัยว่าทำไมเราไม่แปลงขาออกให้เป็น DC 12V 4แอมป์หรือ6แอมป์ ให้มันจ่ายไฟเลี้ยงชุดซีนอลไปเลยล่ะครับไม่ต้องไปยุ่งกะแบตเลย
ไฟจะได้ไม่มีหมดเหมือนใช้ไฟจากเครื่องมาแปลงเข้าซีนอลเลย หรือมันไม่ได้อะครับ
3. เออ...ถามอีกข้อครับผมเห็นมันมี วงจรที่เป็นสวิทย์ชิ่งอะไรนี่แหละสามารถแปลงไฟ 1 เฟช 2 เส้น เป็น 3 เฟช 4 เส้นได้ อันนี้พอจะรู้มั้ยครับว่ามันใช้ได้จริงหรือเปล่ากับรถเราถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร
 4.  ผมว่าจะเปลี่ยนมัดไฟกับแผ่นชาร์ทเป็นของตัวใหม่มันจะใส่กันได้ไหมครับหรือต้องเปลี่ยนล้อแม่เหล็กด้วย

s_wanguthai
แอบแซงเพราะ...แรงน้อย
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

s_wanguthai@hotmail.com
« ตอบ #33 เมื่อ: 15, สิงหาคม 2011, 11:36:52 PM »

เขียนวิธีต่อสาย ให้ดูหน่อยได้ไหมคับ รีเล ใช้เบอร์อะไร ขอบคุณคับ

เสือผู้หญิง สิงค์อมควัน ทัณฑ์บน ชนแก้ว แซวสาว เมาชอบ สอบตก ชกต่อย ถอยรถซิ่ง ปิ้งสาวเปรี้ยว เที่ยวเธค เด็กผับ กลับบ้านเช้า เข้าเรียนสาย
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์