CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกันหาแนวทางหน่อยดีไหม  (อ่าน 2089 ครั้ง)
jetlee
I'm CBRsCLUB

« เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2010, 01:07:50 AM »

คือผมมีความคิดอยู่ว่าอยากจะทำสวิตซ์ตัดวงจรติดเครื่องรถในกรณีที่เราไม่ได้เอาขาตั้งขึ้น โดยต่อวงจรจากสวิตซ์ครัชอ่ะครับที่เราไม่กำครัชแล้วจะสตารท์ไม่ติด และพอเราเอาขาตั้งลงเครื่องก็จะดับเหมือนฮอนด้าคลิกอ่ะครับ แต่กำลังหาทางต่อวงจรอยู่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถเท่าไหร่คับ

และอีกอย่างครับสัญญาณกันขโมย โดยต่อวงจรแตรรถมาแล้วทำคอนเทคไว้ที่โชคหน้าพอรถตั้งตรงน้ำหนักรถจะทำให้รถยุบตัวลงคอนแทคที่เราทำไว้ก็จะสัมผัสกันทำให้แตรดังครับ โดยที่เราติดสวิตซ์ไว้แล้วเปิดเมื่อตอนเราจอดอ่ะครับ พอคนจะมาขโมยรถเราเอาขาตั้งขึ้นรถมันก็จะร้องแบบกดแตรยาวๆเลย  คิดอยู่ตั้งนานแล้วครับแต่ยังหาทางไม่เจอเพื่อนๆคนไหนเก่งเรื่องวงจรลองทำดุนะครับผมว่ามีประโยนช์มาก

;) ;) ;)

ความกลัวไม่เคยหยุดพวกเราได้

sartan
ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้แต่ไม่ต้องเอามาโชว์
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #1 เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2010, 03:16:25 AM »

;) ครับ...เห็นมีท่าน...นึง...เค้าออกแบบ...โดยใช้ s.w.ปรอท อ่ะครับ...พอรถตั้งตรง...ปรอทก็จะเป็นตัวนำไฟฟ้าให้...s.w.เปิด...แตรก็จะดังครับ...
ส่วนไอ้แบบ...honda Click มันก็พอจะมีทางอยู่นะ...ไปหา S.w.ของมันมาดูก่อน...ดีมั๊ยอ่ะ...เผื่อว่าจะนึกออก  :P

<script src='http://img805.imageshack.us/shareable/?i=resizen.jpg&p=tl' type='text/javascript'></script><noscript></noscript>
km/h

Ability Limited

supareuk_62@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2010, 04:17:47 AM »

ผมว่าเรื่องขาตั้งขึ้นนี่ ไม่ค่อยจำเป็นนะคับ เพราะขาตั้งcbrของเราๆนี่มันค่อนค่างยาวอะคับ
รถเลื่อนหน่อยก็รู้สึกแล้ว ส่วนเรื่องคลัช ท่าเราใส่เกียใว้ แล้วกดสตาร์ท มันก็ตัด ไม่ให้สตารท์ ก็ไม่น่ามีปัญหานะคับ
ส่วนกันขโมย เห็นด้วยคับ ผมก็คิดๆอยู่ l13
e-ta-a
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

Raviwankul@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2010, 06:39:53 AM »

สวิทซ์ขาตั้ง เอาจากรุ่นคลิ๊กมาแปลงเลยครับ

ส่วนวงจร ก็เอาสวิทซ์ตัวนั้น ไปขวางไฟที่วิ่งไปคอยล์หัวเทียนครับ(ดำเหลือง มั๊ง ถ้าจำไม่ผิด)

ล้มอย่างโปร  โม้อย่างเกรียน 085-1277200
kang_cbr150
ขี่ไปไหนไปไหนก็เท่แฮะ
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

kang_pps123@hotmail.com ขี่ไปไหนไปไหนก็เ ขี่ไปไหนไปไหนก็เท่แฮะ
« ตอบ #4 เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2010, 03:24:52 PM »

อย่างนี้ต้องช่วยกันค้นคิดคิดค้นดูคับ  !goodjob

tonkissme
อยากแรงต้องแซงทางโค้ง

รักทุกคน รัก CBR

tonkissme@hotmail.com tonkissme00@yahoo.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2010, 03:43:28 PM »

>yes

*-* tonspeedking.hi5.com  ???

CBR CLUB

ผู้หญิง ชอบคนดี    รักคนเลว  แต่แต่งกับคนรวย   
S-CHAI
CBR Commando

« ตอบ #6 เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2010, 04:04:06 PM »

กันขโมย ราคาประหยัด กำลังอยู่ในห้องวิจัยครับ
เดี๋ยวพร้อม คงได้ เจอกัน
 >eiei

Uploaded with ImageShack.us
panuv2
Administrator

panu_la@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2010, 08:40:43 PM »

เอ้า...ๆ ทำมาเลยๆ แล้วมาเอาหมวกไปใส่เล่น    :oiui :oiui :oiui

ท่านชายบ้าหวัน
ผู้บริหารด้านการออกแบบทารก
CBR Commando

ที่ปรึกษาด้านท่วงท่าและลีลา

m_cbr150@windowslive.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2010, 09:23:18 PM »

>som >som

<<-----    สายลมผสมแอลกอฮอล์    ------<<<จงเป็น ศุกร์เป็นศุกร์เถิด  อย่าได้เป็น จันทร อังคาร  พุธ พฤหัส เลย
jetlee

« ตอบ #9 เมื่อ: 14, กรกฎาคม 2010, 09:30:26 PM »

เอาเลยครับใครคิดได้ก่อนทำก่อนโพจก่อนได้หมวกก่อน

>eiei >som

ส่วนผมรอดูอยู่เพราะไม่ค่อยมีความรู้คึบ
 <%6 <%6

ความกลัวไม่เคยหยุดพวกเราได้
piyanat_love
~Drummer~
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

~Drummer~

« ตอบ #10 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2010, 04:36:22 AM »

รอดู   muummm

aum
อั้ม
Certified Trader
*

ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก

pongsuk-aum@msn.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2010, 05:48:34 AM »

>coooool  >coooool

pongsuk-aum@msn.com
facebook.com/pongsuk.lekmee
08-4642-4036
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์