CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สีดำ ทำนิดหน่อย อยากฝากไว้ในอ้อมใจพี่น้องทุกท่านด้วยครับ  (อ่าน 12750 ครั้ง)
Phyrail
The Fool
I'm CBRsCLUB

Stay Still....

« เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 04:14:19 AM »

แอบไปทำมานิดหน่อยครับ รถครึ่งปีนิดๆ ดูแลรักษาอย่างดี อยู่แถวๆหนองแขมครับ  >@#%GD

น้อมรับทุกคำติชมครับ ใครมีข้อแนะนำว่าควรทำอะไรเพิ่ม เชิญแนะนำได้ครับ  ;)

I come to far, but I know so little....

Bas_Zaa
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #1 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 04:47:03 AM »

แหล่มเลยนิ ท่อสูตร เสียงเป็นไงบ้างครับ สวยได้ใจมาก ว่างๆอยากไปชมฟังเสียงสักนิดส์
 !ohno !ohno !ohno !pingping !pingping !pingping !pingping !pingping

Phyrail
The Fool

« ตอบ #2 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 04:57:01 AM »

แหล่มเลยนิ ท่อสูตร เสียงเป็นไงบ้างครับ สวยได้ใจมาก ว่างๆอยากไปชมฟังเสียงสักนิดส์
 !ohno !ohno !ohno !pingping !pingping !pingping !pingping !pingping

เสียงดัง แต่นุ่ม ออกทุ้มๆครับ แต่เสียงจะลั่นทุ่งมากในรอบสูงๆ
ผมอยู่แถวๆหนองแขมครับ มีเวลาก็จะแวะไปหาคุณแจ๊ค ที่บิ๊กซีเพชรเกษม กะว่าจะเอาที่นั่นเป้นที่รวมคนรัก CBR ย่านนี้ด้วยน่ะครับ

ถ้าสะดวกมาที่บ้านได้ก็สามารถมาฟังได้ช่วงเย็นๆ มีปลายลดเสียงใส่เทสเสียงให้ฟังด้วยครับ

I come to far, but I know so little....
kanung

การเดินทาง ย่อมสนุกกว่า การถึงที่หมาย

kanung16_nung@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 05:04:43 AM »

!hoehoe !hoehoe

puk/love/cbr

« ตอบ #4 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 05:58:23 AM »

พี่ครับ

ท่อพี่ทำมาทั้งหมดเท่าไหร่

เสียงเป็นงัยบ้าง

ผมชอบสเป็ค  ท่อพี่   

ตอบกลับหน่อยนะคับ
cbr speed
รัก cbr ทุกรุ่นจร้า
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

55 autopass.sal 5

armyfreeman@windowslive.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 06:00:12 AM »

!pingping :) ;)สวยดีคับยากได้ไฟแบบนี้จัง

//img163.i0963wince.jpg[/img][img]http:

« ตอบ #6 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 06:06:05 AM »

ท่อพี่โดนใจผมจิงๆคับตอบด้วยนะคับ รอคำตอบอยู่
akp

jainim1@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 06:06:31 AM »

มีโดนัทกับโปรเจ็คเตอร์ด้วย l13 l13
Phyrail
The Fool

« ตอบ #8 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 06:09:24 AM »

พี่ครับ

ท่อพี่ทำมาทั้งหมดเท่าไหร่

เสียงเป็นงัยบ้าง

ผมชอบสเป็ค  ท่อพี่   

ตอบกลับหน่อยนะคับ

ท่อก็ DBS สั่งจากคุณกิมเมื่อต้นเดือนที่ผ่านมานี่ล่ะครับ สนนราคาปลายคาร์บอนด้วยก็ 5500 สั่งแบบไม่ติดเพลท DBS
แล้วก็ไปหาซื้อเพลท อาจจะเป็นที่คลองถม หรือร้านทำรถทั่วไปก็ได้ ราคาก็น่าจะอยู่ที่ 80-150 บาทขึ้นอยู่กับแบบและร้าน
ยกไปร้านทำกระจกหรือร้านทำอลูมิเนียมแถวบ้านให้ยิงรีเวทให้อีก 20 บาทครับ
รวมๆกันก็จะเป็นราคาเบ็ดเสร็จครับ อิอิ

ส่วนเสียง รอบเดินเบาเสียงจะออกเป็นลูกๆครับ คล้ายๆพวกช๊อปเปอร์หน่อย
โดยรวมเสียงดังมาก แต่นุ่มครับ ในรอบที่สูงเสียงจะลั่นทุ่งเลยแต่ก็ไม่ได้ดังแบบแหลมๆนะครับ

ถ้าสะดวกอยู่แถวๆ หนองแขม เพชรเกษม คลองขวาง ก็แวะมาฟังได้ครับ  l13

Phyrail
The Fool

« ตอบ #9 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 06:13:00 AM »

มีโดนัทกับโปรเจ็คเตอร์ด้วย l13 l13

สาวกสีดำ อิอิ
โปรอาร์มนี่งามแท้เลยครับ มีงบแล้วว่าจะไปทำบ้าง  l13

Phyrail
The Fool

« ตอบ #10 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 06:16:43 AM »

!pingping :) ;)สวยดีคับยากได้ไฟแบบนี้จัง

ไฟพี่ก็สวยครับ ใช้หลอดอะไรอ่ะครับ สว่างได้ใจจัง

« ตอบ #11 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 06:20:12 AM »

ดังแบบนุ่มๆใช่ป่าวคับ

รถไม่ได้แต่เครื่องอะไรใช่มั้ยคับ   มีเเต่ท่อเเต งใช่มั้ยคับ

รถที่จะเต่งท่อมันต้อง    คำนึงถึงเตรื่องมั้ยคับรึไม่ต้อง

ถ้าเอาท่อyoshi ของ bigbike มาใส่cbr 150

มันจะได้มั้ยคับ

Phyrail
The Fool

« ตอบ #12 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 06:31:00 AM »

ดังแบบนุ่มๆใช่ป่าวคับ

รถไม่ได้แต่เครื่องอะไรใช่มั้ยคับ   มีเเต่ท่อเเต งใช่มั้ยคับ

รถที่จะเต่งท่อมันต้อง    คำนึงถึงเตรื่องมั้ยคับรึไม่ต้อง

ถ้าเอาท่อyoshi ของ bigbike มาใส่cbr 150

มันจะได้มั้ยคับ

เครื่องเดิมๆ เปลี่ยนท่อได้เลยไม่มีผลอะไรกับเครื่องครับ
แต่แนะนำให้เปลี่ยนเบอร์นมหนูให้ใหญ่ขึ้นมาหน่อย ลองสอบถามในกระทู้ของคุณกิมDBS ก็ได้ครับ
บางทีเขาอาจจะมีวิชาการให้มากกว่าผม  <cry

ส่วนท่อ bigbikeนั้นใส่ได้ แต่อาจจะต้องมีการทำอะไรนิดหน่อยมั้งครับ ไม่ชัวร์เหมือนกัน  >yes

ส่วนเรื่องเสียงมันก็อธิบายยาก ทางที่ดีลองหาฟังของจริงดีกว่าครับ
ลองถามๆในบอร์ดดูว่าใครใช่ CBS แล้วอยู่ใกล้ๆบ้านเราบ้าง
เสียงมันนุ่ม แต่มันก็ทุ้มในแบบของรถสูบเดียวอ่ะครับ

« ตอบ #13 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 06:34:18 AM »

ถ้าเอาท่อแบบพี่เลย

แวไม่เปลี่ยนนมหนู

มันได้ป่าวคับ

พอดีไม่อยากยุ่งกับภายในอ่ะคับ

รถเดิม  ท่อแบบพี่ได้ป่าว
Phyrail
The Fool

« ตอบ #14 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 06:56:03 AM »

ได้ครับ แต่ถ้าเป็นไปได้เปลี่ยนนมหนูด้วยดีกว่า

ท่อมันโล่งขึ้น การขับไอเสียมันก็ไปไวขึ้น น้ำมันหนาขึ้นหน่อยน่าจะเหมาะสมกว่าครับ

« ตอบ #15 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 06:59:22 AM »

thank you

ทิ้งเบอร์ว้ให้หน่อยนะคับ

Phyrail
The Fool

« ตอบ #16 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 07:07:27 AM »

085-1211189 ครับ จริงๆแล้วถามคุณกิมDBSเลยน่าจะได้คำตอบที่เป็นวิชาการกว่าครับ
แต่ถ้าบางเรื่องผมสามารถช่วยได้ ก็ยินดีครับ  :D

patskon
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

BENZ

« ตอบ #17 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 11:05:02 AM »

:)

สถานีรถไฟท่าเรือน้อย อ.ท่ามะกา จ.กาญจนบุรี

Uploaded with ImageShack.us
ขายบังโคลนหน้าแต่งhttp://www.cbrclubthailand.com/parts-for-salewanted/cbr-4963/msg85337
DSDS
อดีตไม่สำคัญ สำคัญแค่ปัจจุบันและอนาคตเท่านั้น

คนที่รู้เพียงเปลือกนอกย่อมสู้คนที่รู้ถึงแก่นไม่ได้

www.parin_ya1984@hotmail.com www.parin_boy2005@yahoo.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 02:16:43 PM »

l13

tan

tan69_2008@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2010, 04:14:42 PM »

สวยครับ

Uploaded with ImageShack.us
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์