CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 ... 20 21 [22] 23 24 ... 229   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกภูเก็ต เชิญที่นี่เลยครับ (นัดมีตติ้ง,แนะนำตัว ฯลฯ)  (อ่าน 768456 ครั้ง)
JUKSONIC 150 RR
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #420 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2010, 05:04:56 AM »

ก็บอกเตอร์แล้ว  มั่นใจในตัวเองรถของเตอร์เองจะทำอะไร  ถ้าคิดแล้วว่าดี  ก็ทำเหอะ  รถเรา  เราขี่   เราต้องรู้ว่ารถเราเป็นยังไง  ชอบแบบไหน  จะให้พี่ๆๆทุกคนคอยบอกมันไม่ได้อะนะ  เพราะสไตล์การแต่งรถ  หรือการรักษาและดูแลรถของแต่ล่ะคนไม่เหมือนกัน  แล้วแต่ใครชอบแบบไหน  มีตังค์ในเป๋าเท่าไหร่   ศรัทธายังไง  บอกกันไม่ได้   บางทีเพื่อนว่าดี  แต่เราไม่ชอบก็มี  และบางทีอีกเช่นกัลล์เราชอบแต่เพื่อนว่าไม่ดี  ฉะนั้น  ตามใจตัวเองดีที่สุดแต่มีข้อแม้ว่าต้องศึกษาอย่างถูกต้องด้วย  จะได้รู้ไง  เค้าเรียกว่าประสบการณ์นะไอ้น้อง   ไม่มีใครทำรถแล้วเซทรถลงตัวในทีเดียวหรอก  มันต้องมีผิดบ้างถูกบ้าง   เหมือนนักแข่งรถถ้าเคยเป็นที่หนึ่งก็ต้องเคยล้มหรือเจ็บหนักมาแล้ว  ไม่งั้นจะรู้ได้ไงว่าโค้งนี้ต้องใช้ความเร็วเท่าไหร่  รถคุมรถยังไง   ผมเองก็มีคำแนะนำดีๆๆให้เท่านั้น  ส่วนน้องจะนำไปปรับใช้อย่างไร  นั้นแล้วแต่ความสามารถจร้า   อิอิ    :D :D :D >yes   

JUKSONIC 150 RR
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #421 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2010, 05:10:41 AM »

เรียน  คุณกานต์ที่เคารพ  อะไหล่ที่คุณสั่งมาแล้วนะคับแต่เนื่องจากผมตอนนี้ถูกคำสั่งให้มาทำงานอยู่ที่สาขา 5 แยก 1 อาทิตย์คราบ  อะไหล่อยู่ในเมืองไม่มีโอกาสได้ไปเอา   ถ้ายังไงไปที่ร้านวันจันทร์ที่ 24 ได้มั้ยคราบผมกลับไปอยู่สาขาในเมืองพอดี   อย่างไรถ้าไม่สะดวกหรือมีข้อความอะไรจะฝาก  โทรคุยกานได้คราบ   l9
kapooklook
I'm CBRsCLUB

..... ไม่สนิท อย่าเอิด .....

« ตอบ #422 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2010, 05:27:32 AM »

ก็บอกเตอร์แล้ว  มั่นใจในตัวเองรถของเตอร์เองจะทำอะไร  ถ้าคิดแล้วว่าดี  ก็ทำเหอะ  รถเรา  เราขี่   เราต้องรู้ว่ารถเราเป็นยังไง  ชอบแบบไหน  จะให้พี่ๆๆทุกคนคอยบอกมันไม่ได้อะนะ  เพราะสไตล์การแต่งรถ  หรือการรักษาและดูแลรถของแต่ล่ะคนไม่เหมือนกัน  แล้วแต่ใครชอบแบบไหน  มีตังค์ในเป๋าเท่าไหร่   ศรัทธายังไง  บอกกันไม่ได้   บางทีเพื่อนว่าดี  แต่เราไม่ชอบก็มี  และบางทีอีกเช่นกัลล์เราชอบแต่เพื่อนว่าไม่ดี  ฉะนั้น  ตามใจตัวเองดีที่สุดแต่มีข้อแม้ว่าต้องศึกษาอย่างถูกต้องด้วย  จะได้รู้ไง  เค้าเรียกว่าประสบการณ์นะไอ้น้อง   ไม่มีใครทำรถแล้วเซทรถลงตัวในทีเดียวหรอก  มันต้องมีผิดบ้างถูกบ้าง   เหมือนนักแข่งรถถ้าเคยเป็นที่หนึ่งก็ต้องเคยล้มหรือเจ็บหนักมาแล้ว  ไม่งั้นจะรู้ได้ไงว่าโค้งนี้ต้องใช้ความเร็วเท่าไหร่  รถคุมรถยังไง   ผมเองก็มีคำแนะนำดีๆๆให้เท่านั้น  ส่วนน้องจะนำไปปรับใช้อย่างไร  นั้นแล้วแต่ความสามารถจร้า   อิอิ    :D :D :D >yes  

!hoehoe !hoehoe 

kapooklook

« ตอบ #423 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2010, 05:30:43 AM »

เรียน  คุณกานต์ที่เคารพ  อะไหล่ที่คุณสั่งมาแล้วนะคับแต่เนื่องจากผมตอนนี้ถูกคำสั่งให้มาทำงานอยู่ที่สาขา 5 แยก 1 อาทิตย์คราบ  อะไหล่อยู่ในเมืองไม่มีโอกาสได้ไปเอา   ถ้ายังไงไปที่ร้านวันจันทร์ที่ 24 ได้มั้ยคราบผมกลับไปอยู่สาขาในเมืองพอดี   อย่างไรถ้าไม่สะดวกหรือมีข้อความอะไรจะฝาก  โทรคุยกานได้คราบ   l9

โห.............ถูกย้ายสังกัด    เดินไปเหยียบ เท้าใครครับ  ถึงได้ไปอยู่โน่น   ว่าอยู่วันนี้ไปที่สิริ ไม่เจอ

tonwasan4
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

แรงเกินใครถ้าใจกล้าพอ

« ตอบ #424 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2010, 08:01:16 AM »

รถเส็ดไปเหว๋นแถว5แยกได้ไหม

ใครชื่น ใครชัง ช่างเถิด
ใครเชิด ใครแช่ง ช่างเขา
ใครบ่น ใครด่า ทนเอา
ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ

จบแบบเจ็บๆ ดีกว่าเจ็บแต่ไม่จบ
tonwasan4

« ตอบ #425 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2010, 08:06:11 AM »

ขอบคุณพี่จักกับพี่ต้นมากครับที่ให้คำแนะนำดีๆ ใครอ่านแล้วก็นำไปใช้ประโยชได้นะครับ  >%^SR

karn69
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ความเท่ มันไม่เข้าใครออกใคร จริงๆนะคับ

« ตอบ #426 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2010, 01:48:28 AM »

!hoehoe !hoehoe !hoehoe
มาๆๆๆๆๆๆๆแล้ว
o.k.ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
กานต์

tonwasan4

« ตอบ #427 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2010, 03:23:55 AM »

เซ็ง วันนี้รถก็ไม้เส็ด แกะออกมา วาล์วไอดีงอ วาวไอเสียบ่าจมอีก เปลี่ยนน้อตตั้งวาว 2ตัว วาวไอดีอีก เปลี่ยนบูทตรงกระเดื่องวาวอีก เพราะมันสึก เง้อใส่ปุ้บ คาบูจูนไม่ลงอีก เอาตั้งแต่ 85 90 105 112 115 120 128 อากาส 38 40 42 ไม่ลงสักตัว คือว่า สโลว์มันไม่ลงอะ  แล้วก็บิดๆแล้วมันวอดๆ ดับๆอีก วาวล์ก้ดังอีก โอ้ยหลายเรื่อง พรุ่งนี้ไม่รู้เสดไหมหราว เอาคาบูเดิมไปใส่อีก+หม้อกรอง  <cry <cry

kapooklook

« ตอบ #428 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2010, 03:42:25 AM »

เซ็ง วันนี้รถก็ไม้เส็ด แกะออกมา วาล์วไอดีงอ วาวไอเสียบ่าจมอีก เปลี่ยนน้อตตั้งวาว 2ตัว วาวไอดีอีก เปลี่ยนบูทตรงกระเดื่องวาวอีก เพราะมันสึก เง้อใส่ปุ้บ คาบูจูนไม่ลงอีก เอาตั้งแต่ 85 90 105 112 115 120 128 อากาส 38 40 42 ไม่ลงสักตัว คือว่า สโลว์มันไม่ลงอะ  แล้วก็บิดๆแล้วมันวอดๆ ดับๆอีก วาวล์ก้ดังอีก โอ้ยหลายเรื่อง พรุ่งนี้ไม่รู้เสดไหมหราว เอาคาบูเดิมไปใส่อีก+หม้อกรอง  <cry <cry

อย่าว่าอย่างโน้น  อย่างนี้เลยนะเตอร์  เปลี่ยนร้านดีกว่ามั้ย  ดูจากหลายกระทู้แล้ว คงจะไม่จบ 

tonwasan4

« ตอบ #429 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2010, 04:40:36 AM »

ง่า คือปัญหามันมาอยู่ก่อนแล้วอ่าพี่ต้น ร้านนี้เลยต้องแก้งานอ่า พอแกะออกมาเรื่อยๆมันก้เจอปันหาอ่า ตอนแรกเตอร์ทำเครื่องมาจากอีกร้านนึงไง แต่ร้านนั้นเตอรืไม่ค่อยได้เข้าไปอ่า เค้าไม่กันเองเหมือนร้านนี้

Arruk

085-8827778

« ตอบ #430 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2010, 06:43:10 PM »

ไหนๆก็พังเยอะซะขนาดนี้แล้ว เบิกหัวโตเลยเตอร์   :oiui

opteron
มอไซต์อะไรวุ๊ย!! ขับมาแล้วเป็นแสนโล
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

อุลตร้าแมนของผม มันพาผมไปทั่วสารทิศ ที่ผมอยากไป

opteron_mp@hotmail.com
« ตอบ #431 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2010, 07:39:39 PM »

หัวโตๆ ๆ   หนักหน่อย แต่จบแน่  >konan

kapooklook

« ตอบ #432 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2010, 11:29:29 PM »

คืนวันเสาร์  ไปขับรถเล่น ชิวๆๆ   จุดหมายปลายทางที่ ร้านกาแฟสนามบิน  หรือ อาจจะไป สารสิน แล้วกลับมากิน โรตีที่บ้านเคียน   *^%# 

สถานที่นัดเจอกัน  ร้าน อินโนว่า ใกล้ๆกับ ร้าน เมดิแค  ตรงข้ามโลตัส    ล้อหมุน  2 ทุ่มตรง   ย้ำนะครับ ตรงข้ามโลตัส

ใครไม่สะดวกหรือติดภารกิจก็ไม่เป็นไรครับ     ไปขับรถเล่น ชิวๆๆ ซ้อมมือก่อนไปทริปสระมรกต >%REDD

วอร์มเครื่องกันหน่อยเด๋วก้านสูบเป็นสนิม !wanwan

คืนวันเสาร์ 2 ทุ่มตรงล้อหมุน ร้านอินโนว่า อยู่ฝั่งเดียวกับปั้มเอสโซ่ แถวๆๆ เมดิแค ตรงข้ามโลตัส

ไปไม่ถูก 084-1841400 ต้น  โทรมาเลย  ไม่ดุครับ ฉีดยาแล้ววว
l2 l2

tonwasan4

« ตอบ #433 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2010, 03:00:46 AM »

พรุ่งนี้ไปไม่ได้นะครับรถยังไม่เส็ด โทษด้วยครับผม <cry

PHK150z

« ตอบ #434 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2010, 06:22:04 AM »

;) ;) ;)ดีครับพี่น้องวันนี้มีอะไรมาให้ดู l11 l11
นั่งเล่นเน็ตดู CBR150 ไปเรื่อย
จนไปเจอตัวนี้เข้า MINERVA R150 :-X :-Xจากไหนเนี้ยเหมือนอย่างกะแกะ

REPSOL ก็มีเหมือนกัน @#%$( @#%$(

!pingping !pingpingมีดีที่โช๊คหน้า !hoehoe

??? ???ดูแล้วคิดว่ามาจากไหนครับคันนี้ ??? ???
 :-X :-Xสงสัยพี่จีน :-X  :-\

ถนนคือการศึกษา...ปริญญาคือใบสั่ง *^%# ....... l3 l3 Phuket 
kapooklook

« ตอบ #435 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2010, 06:38:10 AM »

150 cc  5 เกียร์   ระบายความร้อนด้วยอากาศ    อย่างอื่น ก๊อปเนียนเลย

enduro
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #436 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2010, 02:06:45 AM »

คืนวันเสาร์  ไปขับรถเล่น ชิวๆๆ   จุดหมายปลายทางที่ ร้านกาแฟสนามบิน  หรือ อาจจะไป สารสิน แล้วกลับมากิน โรตีที่บ้านเคียน   *^%# 

สถานที่นัดเจอกัน  ร้าน อินโนว่า ใกล้ๆกับ ร้าน เมดิแค  ตรงข้ามโลตัส    ล้อหมุน  2 ทุ่มตรง   ย้ำนะครับ ตรงข้ามโลตัส

ใครไม่สะดวกหรือติดภารกิจก็ไม่เป็นไรครับ     ไปขับรถเล่น ชิวๆๆ ซ้อมมือก่อนไปทริปสระมรกต >%REDD

วอร์มเครื่องกันหน่อยเด๋วก้านสูบเป็นสนิม !wanwan

คืนวันเสาร์ 2 ทุ่มตรงล้อหมุน ร้านอินโนว่า อยู่ฝั่งเดียวกับปั้มเอสโซ่ แถวๆๆ เมดิแค ตรงข้ามโลตัส

ไปไม่ถูก 084-1841400 ต้น  โทรมาเลย  ไม่ดุครับ ฉีดยาแล้ววว
l2 l2

ไม่กลัวฝนเหรอตาต้น มีวี่แววฝนตกอีกนะ  :o

การที่สังคมเลวไม่ใช่เป็นเพราะอะไรหรอก

หากแต่เป็นเพราะคนดีนั้นนิ่งดูดายต่างหากละ
tonwasan4

« ตอบ #437 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2010, 04:59:33 AM »

ขับรถปลอดภัยนะครับพี่ๆ พรุ่งนี้เตอร์ก็ไม่ว่างอีกเอารถไปซ่อมต่อเห่อๆมีนัดแล้ว บ่าวาล์วมันจมคับ ดังแก้กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ !dead น่าเสียดายอ่าๆ

karn69

ความเท่ มันไม่เข้าใครออกใคร จริงๆนะคับ

« ตอบ #438 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2010, 06:11:37 AM »

ก้านสูบไม่เป็นสนิมแล้ว >coooool
อย่างมัน l6 l3
ได้รู้จักเพื่อน พี่ ใหม่ๆด้วย
เสียดายไม่ได้ไปกันทุกคน
กานต์

karn69

« ตอบ #439 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2010, 09:32:29 PM »

ไปฝึกมาวันนี้
สนุกมากๆๆๆๆๆๆๆ  >SAFE$# >konan
หนหน้าเอาอีก ต้องลองนะคับ l9 l5
กานต์

หน้า: 1 ... 20 21 [22] 23 24 ... 229   ขึ้นบน
  พิมพ์