CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 ... 18 19 [20] 21 22 ... 229   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกภูเก็ต เชิญที่นี่เลยครับ (นัดมีตติ้ง,แนะนำตัว ฯลฯ)  (อ่าน 769098 ครั้ง)
PHK150z
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #380 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2010, 05:16:43 PM »

:-X :-X :-Xเกิดเรื่องไรขึ้นหรอเมื่อคืน
ไม่ได้ไปด้วย nooooo nooooo nooooo

ถนนคือการศึกษา...ปริญญาคือใบสั่ง *^%# ....... l3 l3 Phuket 

amanra
วันนี้ผมมีความสุขมาก
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

Th!s,,, i$ → Tod-Tor

amanra_nana@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #381 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2010, 06:47:04 PM »

มิยักจะรู้ว่า ภูเก็ตก้อมีมีตติ้ง

ผมอยู่อุดร  แต่ไปภูเก็ต เกือบทุกปิดเทอม 
(((((มีน้าอยู่ในยางอ่ะนะ

l8 l8 l8 l8 l8 l8

ทุกชีวิตทำมาหากิน..................บนแผ่นดินสยาม
ข้าวและน้ำที่กินทุกคำ...............จดจำสำนึก..คุณ
tonwasan4

แรงเกินใครถ้าใจกล้าพอ

« ตอบ #382 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2010, 10:06:50 PM »

กระบองหรือไม้นี่แหละลอยมาแต่ไกลเลยครับ ไม่ได้เข้าแกนโชคครับพี่ต้น พี่จัก เข้าหม้อน้ำเต็มๆเลยครับ บุบครับทีนี้ เห่อๆ ตำรวจเชี่ย !hoehoe

ใครชื่น ใครชัง ช่างเถิด
ใครเชิด ใครแช่ง ช่างเขา
ใครบ่น ใครด่า ทนเอา
ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ

จบแบบเจ็บๆ ดีกว่าเจ็บแต่ไม่จบ
JUKSONIC 150 RR
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #383 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2010, 10:45:08 PM »

???นอกจากหม้อน้ำแล้วมีอย่างอื่น  อีมั้ยน้องเตอร์   cryyyyy  ทำไมไม่บอกก่อนว่าจะตามมาขี่รถเล่นด้วยที่จริงได้รอ  ทำอย่างนี้พี่ๆๆเป็นห่วงรู้มั้ย  วันหลังถ้าอยากตามมาบอกก่อนนะคับท่าน
นี่ถ้าเกิดอะไรขึ้น  แย่เลยนะ   ว่าแต่เมื่อคืนเบื่อรึป่าวที่พาไปเที่ยวนะ  หวังว่าคงชอบนะน้องเตอร์  ส่วนเรื่องอะไหล่ที่ถามพรุ่งนี้มีคำตอบ  แล้วจะโทรไปบอก  เบอร์โทร  จักรนะ 0810804661  เบอร์ที่หยอดไปเมื่อคืนนะ เบอร์มิ้น เค้า แต่มีไรโทรฝากข้อความกันได้ เพราะกลางวันเวลางานผมรับโทรศัพท์ไม่ได้คับผม  อิอิ l2 
kapooklook

..... ไม่สนิท อย่าเอิด .....

« ตอบ #384 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2010, 03:09:04 AM »

???นอกจากหม้อน้ำแล้วมีอย่างอื่น  อีมั้ยน้องเตอร์   cryyyyy  ทำไมไม่บอกก่อนว่าจะตามมาขี่รถเล่นด้วยที่จริงได้รอ  ทำอย่างนี้พี่ๆๆเป็นห่วงรู้มั้ย  วันหลังถ้าอยากตามมาบอกก่อนนะคับท่าน
นี่ถ้าเกิดอะไรขึ้น  แย่เลยนะ   ว่าแต่เมื่อคืนเบื่อรึป่าวที่พาไปเที่ยวนะ  หวังว่าคงชอบนะน้องเตอร์  ส่วนเรื่องอะไหล่ที่ถามพรุ่งนี้มีคำตอบ  แล้วจะโทรไปบอก  เบอร์โทร  จักรนะ 0810804661  เบอร์ที่หยอดไปเมื่อคืนนะ เบอร์มิ้น เค้า แต่มีไรโทรฝากข้อความกันได้ เพราะกลางวันเวลางานผมรับโทรศัพท์ไม่ได้คับผม  อิอิ l2 

ชอบกระทู้นี้จัง  เป็นห่วง เป้นใยกันดี  นี่แหล่ะสังคม 2 ล้อ มิตรภาพและไมตรี มีอยู่ไม่เสื่อมคลาย

e-ta-a

Raviwankul@hotmail.com
« ตอบ #385 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2010, 04:20:54 AM »

กระบองหรือไม้นี่แหละลอยมาแต่ไกลเลยครับ ไม่ได้เข้าแกนโชคครับพี่ต้น พี่จัก เข้าหม้อน้ำเต็มๆเลยครับ บุบครับทีนี้ เห่อๆ ตำรวจเชี่ย !hoehoe

ถ้าเราขับมาดีๆ ทะเบียนพร้อม แต่งกายรัดกุม แต่โดนลักษณะแบบนี้  มันน่าเอาเรื่องคืนนะครับ

ล้มอย่างโปร  โม้อย่างเกรียน 085-1277200
kapooklook

« ตอบ #386 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2010, 04:40:07 AM »

ถ้าเราขับมาดีๆ ทะเบียนพร้อม แต่งกายรัดกุม แต่โดนลักษณะแบบนี้  มันน่าเอาเรื่องคืนนะครับ

เตอร์ บิดมาเต็มๆๆเลยอ่ะ แล้วเบรกไม่ทัน

ก็ยังดีที่ไม่เป็นอะไรมาก  เป็นที่รถอ่ะดีแล้ว  อย่าเป็นที่คนเลย คนอะไหล่หายากบางชิ้นไม่มีเปลี่ยน 

e-ta-a

« ตอบ #387 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2010, 04:52:47 AM »

มากับบังลิฟ 2 คัน มันพุ่งออกมาจากเกาะกลาง กับฟุตบาท ประมาณ 10 เปิดไฟส่องกบเข้ามา

นึกว่ารถชนกัน   พอเข้ามาไกล้ๆเห็นว่าเป็นซีบีอาร์พี่แกก็ก็หลบเลย  l3 l3

ล้มอย่างโปร  โม้อย่างเกรียน 085-1277200
tonwasan4

« ตอบ #388 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2010, 05:17:10 AM »

คนไม่เปนไรครับ รถก็ไม่ปนไรมีแต่ตรงนั้นแหละครับ ขอบใจนะที่เป็นห่วง เมื่อคืนสนุกดีครับไม่เบื่อ วันหลังไปเหวนกันใ l5หม่นะคับ

รถเล็กชอบโดนเอาเปรียบครับ จับได้จับเอาขูดรีดไถตัง !wanwan ยกล้อชนเลยทีหลัง

JUKSONIC 150 RR
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #389 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2010, 05:26:28 AM »

โอ้โห   l1  วันนี้ทั้งคุณ  เอ  และคุณ ต้น น้องเตอร์  นอนดึกกันจังนะคับ

แวะมาดูคอมเม้นสักหน่อย  อิอิ >konan >coooool
e-ta-a

« ตอบ #390 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2010, 06:57:27 AM »

อาทิตย์ที่ 23 นี้ว่างกันมัี๊๊ยครับ  ชวนไปฝึกทักษะกันหน่อยเช่น  ;D ;D

1.ทักษะการเบรค หน้า หลัง เอนจิ้นเบรค ใช้อย่างไรจึงจะเหมาะสม  l1 l1
2.ทักษะการทรงตัว การมอง การนั่ง การวางเท้า มือ ไหล่ ศอก หัวเข่า ไม่รวมหัวไข่  l13 l13
3.ทักษะการเข้าโค้ง Lean Out , Lean IN , Lean With หรือขั้นเทพอย่าง Hang ON โค้งแบบไหน ใช้ความเร็วเท่าไหร่   >yes >yes
4.ทักษะการขับขี่แบบสลาลอม ขับขี่ช้า รวมไปถึง ขับขี่วนเลข 8  >@#%GD >@#%GD
5.อื่นๆ จากผู้มีความชำนาญ  >konan >konan

สถานที่คือ โคกชนะพม่า(อนุสรณ์สถานถลางชนะศึก) บ้านเหรียง อ.ถลาง

เริ่มเตรียมสถานที่เวลา 9.00 น. ช่วยกันกวาดกรวด ทราย บนผิวแทรค เพื่อความปลอดภัยกับผู้เข้าร่วม
เริ่มแนะนำและฝึก เวลา 10.00 น.
เสร็จไม่เกินเที่ยง (เวลาอาจปรับเปลี่ยนไปตามภูมิอากาศ)

ค่าใช้จ่าย 50 บาท/คน เป็นค่าน้ำ อาหารว่าง นิดๆหน่อยๆ
เตรียมรถ และเครื่องแต่งกายที่ท่านใส่แล้ว ปลอดภัยที่สุด  l3 l3

ปล.สถานที่ฝึกไม่มีอาคารไว้หลบแดด ฝน มีแต่ต้นตาล โปรดเตรียมเครื่องบังแดด  บังฝน กันมาเองนะครับ  handsom handsom
ทางผมเองกำลังประสานงานหายืม กรวยยาง กับไม้กวาดอยู่

งานนี้ไม่ได้บังคับนะครับ  ใครมาใครได้  เสริมทักษะก่อนออกทริปโหด  >konan >konan

สุดท้าย บอกก่อนว่าผมไม่ใช่นักขับขั้นอาจารย์ แต่ที่จะถ่ายทอดในวันนั้นคือ สิ่งที่ผมได้รับมา และมันมีประโยชน์ เท่านั้นเองครับ

แถมอีกอัน เมื่อครั้งไปซ้อมที่ไทยแลนด์เซอร์กิต ฟีม กับ น้าจั๊บ มาซ้อมเหมือนกัน ขอซักรูป

tonwasan4

« ตอบ #391 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2010, 07:15:37 AM »

ไปไม่ถูกอ่ะคับ บอกทางหน่อย

Arruk

085-8827778

« ตอบ #392 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2010, 07:20:58 AM »

เอ๋า ตาเตอร์จริงๆด้วย รถเล็กๆเป็นเป้าหมายเค้าเลยนิ ดีที่ไม่ล้มนะ ช่วงนี้ตำรวจกวดขัน ขับขี่ระมัดระวังหน่อยนะ

kokoinphuket
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

โกโก้ คับ.

« ตอบ #393 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2010, 09:37:57 PM »

มีไรกันอ่ะ....ตกข่าว ตกข่าว.... ??? ???

ผู้ชาย..ลั่นล้า!!!    ^ ^V

Uploaded with ImageShack.us
karn69
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ความเท่ มันไม่เข้าใครออกใคร จริงๆนะคับ

« ตอบ #394 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2010, 02:23:00 AM »

ตำรวจนี้มัน........จริงๆๆๆๆเลยนะคับ
ผมกลับมาแล้วทุกท่าน
อยากไปแว้นจังเลยคับ
 l6 !wanwan >coooool
กานต์

tonwasan4

« ตอบ #395 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2010, 02:31:03 AM »

ไม่กลัวแล้วทำท่อเงียบแบบเดิมๆมาและ

kapooklook

« ตอบ #396 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2010, 05:41:47 AM »

อาทิตย์ที่ 23 นี้ว่างกันมัี๊๊ยครับ  ชวนไปฝึกทักษะกันหน่อยเช่น  ;D ;D

1.ทักษะการเบรค หน้า หลัง เอนจิ้นเบรค ใช้อย่างไรจึงจะเหมาะสม  l1 l1
2.ทักษะการทรงตัว การมอง การนั่ง การวางเท้า มือ ไหล่ ศอก หัวเข่า ไม่รวมหัวไข่  l13 l13
3.ทักษะการเข้าโค้ง Lean Out , Lean IN , Lean With หรือขั้นเทพอย่าง Hang ON โค้งแบบไหน ใช้ความเร็วเท่าไหร่   >yes >yes
4.ทักษะการขับขี่แบบสลาลอม ขับขี่ช้า รวมไปถึง ขับขี่วนเลข 8  >@#%GD >@#%GD
5.อื่นๆ จากผู้มีความชำนาญ  >konan >konan

สถานที่คือ โคกชนะพม่า(อนุสรณ์สถานถลางชนะศึก) บ้านเหรียง อ.ถลาง

เริ่มเตรียมสถานที่เวลา 9.00 น. ช่วยกันกวาดกรวด ทราย บนผิวแทรค เพื่อความปลอดภัยกับผู้เข้าร่วม
เริ่มแนะนำและฝึก เวลา 10.00 น.
เสร็จไม่เกินเที่ยง (เวลาอาจปรับเปลี่ยนไปตามภูมิอากาศ)

ค่าใช้จ่าย 50 บาท/คน เป็นค่าน้ำ อาหารว่าง นิดๆหน่อยๆ
เตรียมรถ และเครื่องแต่งกายที่ท่านใส่แล้ว ปลอดภัยที่สุด  l3 l3

ปล.สถานที่ฝึกไม่มีอาคารไว้หลบแดด ฝน มีแต่ต้นตาล โปรดเตรียมเครื่องบังแดด  บังฝน กันมาเองนะครับ  handsom handsom
ทางผมเองกำลังประสานงานหายืม กรวยยาง กับไม้กวาดอยู่

งานนี้ไม่ได้บังคับนะครับ  ใครมาใครได้  เสริมทักษะก่อนออกทริปโหด  >konan >konan

สุดท้าย บอกก่อนว่าผมไม่ใช่นักขับขั้นอาจารย์ แต่ที่จะถ่ายทอดในวันนั้นคือ สิ่งที่ผมได้รับมา และมันมีประโยชน์ เท่านั้นเองครับ

ใครที่ยังไม่รู้  ควรไปครับ  ดีกว่าไปรู้ตามข้างทางหรือกอหญ้า 

kapooklook

« ตอบ #397 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2010, 05:43:31 AM »

ไปไม่ถูกอ่ะคับ บอกทางหน่อย
เด๋วโทรบอก  :D

ตำรวจนี้มัน........จริงๆๆๆๆเลยนะคับ
ผมกลับมาแล้วทุกท่าน
อยากไปแว้นจังเลยคับ
 l6 !wanwan >coooool
กานต์

จัดไปเสาร์นี้   l11

Arruk

085-8827778

« ตอบ #398 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2010, 06:37:04 AM »

ถามหน่อยครับ

ใครเคยใช้บ้าง ทนไหม ราคา2xxแพงไปไหมสำหรับยี่ห้อนี้ เป็นข้อหนาธรรมดา ไม่มีโอริง สีธรรมดา
ซื้อมาแล้ว แต่ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย

tonwasan4

« ตอบ #399 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2010, 06:31:55 PM »

ไม่แพง ตราพระอาทิต ของแท้ติดรถโซนิคเลย428

หน้า: 1 ... 18 19 [20] 21 22 ... 229   ขึ้นบน
  พิมพ์