CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพบเจอข้อผิดพลาดของ Website แจ้งได้ที่นี่ครับ  (อ่าน 46319 ครั้ง)
ONITSUKA
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้
CBR Commando

-
« ตอบ #40 เมื่อ: 21, มิถุนายน 2008, 08:20:14 AM »

เวลาที่เราตอบกระทู้น่ะครับ ทำไมมันขึ้นแต่หน้าจอสีขาวอ่ะครับ ไม่ยอมกลับไปหน้ากระทู้ที่เราตอบเลยอ่ะครับ
ทำให้ต้องกดย้อนกลับตลอดเลยครับ
ลองเข้าไปแก้ไข.....ปรับแต่งธีมและการวางรูปแบบ.....ดูนะครับ :D

Uploaded with ImageShack.us
เปิดหน้าร้านแล้วครับ จำหน่ายอะไหล่ ตกแต่งมอเตอร์ไซค์แบร์นดเนม มือ 1 - มือ 2  แท้ - เทียม ก็อบเนียนเกรดเอทุกชนิด   http://www.facebook.com/pages/M-Racing-Part/353069178131057#

VBNeverDie.Com
ก้าวสู่ CB400 SF
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

TOGETHER

« ตอบ #41 เมื่อ: 21, มิถุนายน 2008, 03:45:48 PM »

เวลาที่เราตอบกระทู้น่ะครับ ทำไมมันขึ้นแต่หน้าจอสีขาวอ่ะครับ ไม่ยอมกลับไปหน้ากระทู้ที่เราตอบเลยอ่ะครับ
ทำให้ต้องกดย้อนกลับตลอดเลยครับ

ผมเคยเจอปัญหานี้ กับเครื่องที่ใช้ Windows 2003 Server เป็นเครื่องทำงาน อ่ะนะ
ละก็ เครื่องที่ลงพวก Enhance Security ของ Internet ไว้เยอะๆ  จะเป็นครับ

หน้านึง ขอ หัวข้อ เยอะกว่านี้ น่ะครับ  ซัก  30 หัวข้อ ต่อ หนึ่งหน้า
ตอนนี้มันน้อยไปนิดนึง  ;)

จัดให้ครับ

ค่อยๆ ขยับขยาย จาก 150 เป็น 400 แล้วค่อย เป็น 1000
Hayabusa
ซักวันฝันจะเป็นจริง
I'm CBRsCLUB

เน Electrical Engineering KMUTNB

12312414 nnn@hotmail.com xxxxxxxxxxxx xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
« ตอบ #42 เมื่อ: 21, มิถุนายน 2008, 03:49:52 PM »

อยากให้เวลาเข้ากระทู้ใหม่ แล้วคลิ๊กปุ๊ปมันก็เปิดหน้าต่างใหม่ขึ้นมาเลย  ขี้เกียจคลิ๊กขวาก่อนน่ะครับ  บ่อยๆ มันก็ช้า  จะได้สะดวกด้วยครับ

ผมตั้งใจไม่ให้มันเด้งๆ ออกมาตลอด เพราะเวลาที่คนเล่น เนทเยอะๆมันจะรกเกิน นั่นคือความตั้งใจครับ
วิธีแก้แบบง่ายๆนะครับ ก่อนคลิก ซ้าย ที่กระทู้ กด shift ค้างไว้ก่อนคับ เป็น คีย์ลัด ในการให้วินโดวเด้งหน้าใหม่ขึ้นมาโดยไม่ต้องคลิกขวาแล้วเลือก new window

ถ้าเป็นไปได้อยากให้เป็นแบบเด้งใหม่ขึ้นมาเลยอ่าครับ เพราะปกติผมก็ใช้กดshiftเหมือนกัน

Panadda Racing
NARATASHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: 21, กันยายน 2008, 08:25:05 AM »

ผมว่าเวลามีคนตอบกระทู้ใหม่ๆน่าจะมาอยู่หน้าแรกๆ (หน้าที่1) แล้วกระทู้นที่โพรส มาก่อนหน้านี้ก้อไปอยู่หน้าถัดไปเรื่อยๆอ่ะ  เพราะเวลาอ่านกระทู้ใหม่รึว่ากระทู้ที่มีคนตอบล่าสุด มันไปอยู่หน้าสุดท้ายอ่ะคับ

Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #44 เมื่อ: 24, กันยายน 2008, 08:26:40 PM »

มีปัญหากับ IE7 ครับ พิมพ์ไปเรื่อย ๆ Cursor มันจะค่อย ๆ ห่างงงงออกไปห่างออกไป เวลาจะลบตัวอักษรมันจะลบไม่ได้เพราะตำแหน่งมันหาค่อนข้างหาลำบาก

ผมลองมา 2 เครื่องละครับ NB กับ PC เป็นเหมือนกันเลย

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

levis702
CBR Szone

levis702@hotmail.com
« ตอบ #45 เมื่อ: 09, มีนาคม 2009, 09:58:11 PM »

มีปัญหากับ IE7 ครับ พิมพ์ไปเรื่อย ๆ Cursor มันจะค่อย ๆ ห่างงงงออกไปห่างออกไป เวลาจะลบตัวอักษรมันจะลบไม่ได้เพราะตำแหน่งมันหาค่อนข้างหาลำบาก

ผมลองมา 2 เครื่องละครับ NB กับ PC เป็นเหมือนกันเลย

อันนี้ต้องแก้ไขเลยครับ ผมก็เป็นรำคาญมากๆ
LUKKY

จะจองเวรและอาฆาตทุกชาติ

« ตอบ #46 เมื่อ: 09, มีนาคม 2009, 10:07:37 PM »

อันนี้ต้องแก้ไขเลยครับ ผมก็เป็นรำคาญมากๆ

ลองไปดูตามลิ้งค์นี้เลยครับ

http://www.thcyber.com/thcyber/content_show.php?mdid=21

เครดิต thcyber.com

ฉันภาวนาให้เรื่องร้ายจางหาย แต่แล้วมันกลับกลายเป็นร้ายกว่า
ฉันภาวนาพระเจ้ามาทุกองค์  แต่ทุกองค์ยังคงตอบเช่นเดียวกัน
ว่าพระเจ้าที่แท้จริงองค์นั้นคือ  .....ตัวเธอเอง.....

สมคิด แก้วทิตย์ (คิด ดอนผีบิน)
KAATO

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #47 เมื่อ: 09, มีนาคม 2009, 10:10:01 PM »

ใช้ fire fox สิคับ

หึหึหึหึ

!goodjob !goodjob !goodjob !goodjob

panuv2
Administrator

panu_la@hotmail.com
« ตอบ #48 เมื่อ: 12, มีนาคม 2009, 06:12:48 PM »

ตามนั้นเลยครับ ใช้แล้ว หายเป็นปลิดทิ้ง

ViRuS_BC

« ตอบ #49 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2009, 05:56:14 AM »

เวลาผมคลิ๊กที่ชื่อของตัวผมเอง หรือว่าคนอื่นๆ จะขึ้นว่า

เกิดข้อผิดพลาด!
ขออภัยเป็นอย่างสูง คุณไม่สามารถดูข้อมูลส่วนตัวใดๆ ของคุณได้

รบกวนช่วยตรวจสอบด้วยครับ

Arruk

085-8827778

« ตอบ #50 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2009, 06:42:06 AM »

แก้ไขข้อความไม่ได้แล้วเหรอครับ 
บางทีพิมพ์ผิดพิมพ์ถูก อยากแก้ไขแต่แก้ไม่ได้ซะแล้วครับ

panuv2

« ตอบ #51 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2009, 08:14:03 PM »

เวลาผมคลิ๊กที่ชื่อของตัวผมเอง หรือว่าคนอื่นๆ จะขึ้นว่า

เกิดข้อผิดพลาด!
ขออภัยเป็นอย่างสูง คุณไม่สามารถดูข้อมูลส่วนตัวใดๆ ของคุณได้

รบกวนช่วยตรวจสอบด้วยครับ

แก้ไขเรียบร้อย

แก้ไขข้อความไม่ได้แล้วเหรอครับ 
บางทีพิมพ์ผิดพิมพ์ถูก อยากแก้ไขแต่แก้ไม่ได้ซะแล้วครับ

สมาชิคจะแก้ไข ข้อความไม่ได้แล้วนะครับ ต้องกด"แสดงตัวอย่าง" และตรวจทานดู พิจารณาก่อนจะโพสนะครับผม
***สมาชิคที่ต้องจะโพสรูปท่องเที่ยว ก็ต้องหัดใช้ปุ่ม"แสดงตัวอย่าง" บ่อยๆนะครับ หรือ ทำแล้วเซพไว้ใน notepad ครับ

keaow_ap
Mookeaow.hi5.com

keaow_ap@hotmail.com keaow_ap@yahoo.com
« ตอบ #52 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2009, 09:01:34 PM »

!>>)  IE8 Cursor ปกติครับ Link Downloa Firefox ครับ http://th.www.mozilla.com/th/    
                                               Link Downloa IE8 ครับ http://www.microsoft.com/windows/internet-explorer/default.aspx     ;)

~ ทางโค้ง..แม้มันจะเป็นอุปสรรคที่ยากลำบาก
 แต่ก็เป็นสีสัน ที่ทำให้การเดินทาง..มีชีวิตชีวา.. ~
panuv2

« ตอบ #53 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2009, 09:24:47 PM »

!>>)  IE8 Cursor ปกติครับ Link Downloa Firefox ครับ http://th.www.mozilla.com/th/   
                                               Link Downloa IE8 ครับ http://www.microsoft.com/windows/internet-explorer/default.aspx     ;)

!goodjob  !goodjob

keaow_ap
Mookeaow.hi5.com

keaow_ap@hotmail.com keaow_ap@yahoo.com
« ตอบ #54 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2009, 04:17:32 AM »

:D  วิธีแก้ปัญหาการตัดคำภาษาไทยของ IE 7 เพื่อใครที่ยังไม่รู้ครับ

ท่านเคยพบปัญหา การตัดคำภาษาไทย ของ IE 7 อย่างนี้บางหรือเปล่าค่ะ ซึ่งมักจะทำให้การพิมพ์ข้อความ ลงในเว็บไซต์มีปัญหา เพราะเมื่อพิมพ์ข้อความลงไป เคอร์เซอร์ ที่กระพริบอยู่จะห่างออกจากตัวอักษรที่ท่านพิมพ์ไปเรื่อยๆ และ เมื่อกลับมาแก้ไข ข้อความนั้นก็จะทำได้ลำบาก  เนื่องจากเมื่อนำ เคอร์เซอร์มาวางไว้ยัง ตำแหน่งที่ต้องการแก้ไข มักจะไม่ตรงกับตำแหน่งที่ต้องการ  ท่านสามารถแก้ปัญหาการตัดคำไทยของ IE 7 ดังนี้ค่ะ

1. ให้ท่านเปิดหน้าต่าง Internet Explorer ขึ้นมา  ไปที่  Tools  และคลิกที่ Internet  Options  ดังรูปภาพค่ะ

2. จะปรากฏหน้าต่าง Internet Options  ให้คลิกที่  Accessibility  ดังรูปภาพค่ะ

3. จะปรากฏหน้าต่าง Accessibility  ให้คลิกที่  Ignore font styles specified on webpages  จากนั้นให้คลิก OK  ดังรูปภาพค่ะ

เพียงเท่านี้ปัญหาการตัดคำภาษาไทยใน IE 7  ของท่านก็จะหายไป

;)  ขอบคุณที่มา http://www.muslimthai.com/forum/index.php?topic=2901.msg45463;topicseen

~ ทางโค้ง..แม้มันจะเป็นอุปสรรคที่ยากลำบาก
 แต่ก็เป็นสีสัน ที่ทำให้การเดินทาง..มีชีวิตชีวา.. ~
tassayu
ถ้าสำนึกดี ---->>>> สังคมมันก็จะดี

มหาลัยชีวิตคณะศาสตร์การดื่มสาขาเหล้าและเบียร์

« ตอบ #55 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2009, 04:24:45 AM »

!goodjob !goodjob !goodjob

เรียบๆ ง่ายๆในที่แจ้ง   แต่มีเยอะมากมาย ในที่มืด
noomsabai
CBR Szone

noomsabai@hotmail.com
« ตอบ #56 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2009, 04:52:31 AM »

ขอบคุณครับ   !goodjob !goodjob !goodjob

ton
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

tonkung80@hotmail.com
« ตอบ #57 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2009, 04:57:12 AM »

!goodjob เยี่ยมเลย
ขอบคุณครับ   ;)

IT
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #58 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2009, 02:26:56 AM »

;)..หน้าแรก_โซนสมาชิค : MEMBER (สมาชิก) ..
panuv2

« ตอบ #59 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2009, 08:47:15 PM »

;)..หน้าแรก_โซนสมาชิค : MEMBER (สมาชิก) ..

ตรงไหนอะครับ หาไม่เจอ  @#%$(

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์