CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงงานวัดรอบ BAR LED ครับ เผื่อใส่ไปกับโครงานไฟบอกเกียร์  (อ่าน 27234 ครั้ง)
Kanthawit
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #40 เมื่อ: 18, กันยายน 2010, 04:54:06 PM »

เอา source code มาจากเว็บเลยรึป่าวคับ

รึว่าเขียนเองอะ

ขอดูบ้างได้มั้ยคับ
 :) ;) ;)

เอามาจากในเว็บตามต้นกระทู้เลยครับ แล้วใช้โปรแกรม MPLab แปลงเป็น HEX File แล้วเบอร์นลง IC ใช้ได้เลยครับ

!goodjob !goodjob !goodjob

ความคิดบรรเจิดจริงๆครับ  จบที่ไหนมาอ่ะเนี่ยยยย  ผมก็จบอีเล็กมา แต่หัวไม่ทันเรยยยย
อยากลองทำดูมั่งอ่ะครับ   พอจะมีวงจรให้ดูมั้ยอ่า

l6 l6 l6

เข้าดูในเว็บลิงค์เลยครับ ใช้ Google แปลจากภาษาเยอรมันเป็นอังกฤษ แล้วค่อยๆงมเอา อิอิ ได้มาแต่ละอย่างไม่ง่ายเลย(งูๆปลาๆ) ผมจบราชมงคลเชียงรายครับ แต่ตอนนี้ทำงานสำรวจเก็บข้อมูลทางการเกษรตรภาคเหนือตอนบน (เกี่ยวกันตรงไหนนี่ งงกับตัวเอง)

cbr-150shooter
Crazy-Boy-Rider
I'm CBRsCLUB

อวดกล้าคือสมบัติคนขลาด อวดฉลาดคือสมบัติคนโง่

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #41 เมื่อ: 19, มกราคม 2011, 05:42:15 AM »

!goodjob
econground
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #42 เมื่อ: 19, มกราคม 2011, 06:48:35 AM »

อ่อ เข้าใจแล้ว รอดูตัวที่สำเร็จนะครับ

ผมว่าถ้าเป็น LED แบบเหลี่ยมมันน่าจะลดการแยงตาได้เยอะนะครับ

อันนี้เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ  dance

บางทีก็เผลอกันได้
SubYerIce

« ตอบ #43 เมื่อ: 05, มิถุนายน 2011, 03:05:32 AM »

เป็นอีกคนที่รอคอยอยู่น้าส์ครับ .
ท่าเกิดแสงแยงตามากๆ. ก็จัด  รมดำ หน้าปัดเลยนะครับ

รออยู่น้าส์ เอามาขายไวๆน้าส์ๆครับ >SAFE$#
fuse51
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2011, 08:08:13 PM »

ต่อ LDR อนุกรมดูยังครับ เวลาน่าจะช่วยได้ เวลากลับคืนแสงจะได้ไม่แยงตาด้วย
Kanthawit

« ตอบ #45 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2011, 03:17:34 PM »

ต่อ LDR อนุกรมดูยังครับ เวลาน่าจะช่วยได้ เวลากลับคืนแสงจะได้ไม่แยงตาด้วย

LED มันต่อกะตัวmicro controller โดยตรงครับ ยังไม่มีเวลาดัดแปลงชุดคุมกระแส (LDR+Transistor) แถมพื้นที่จำกัดมากครับ

ขอบคุณสำหรับไอเดียครับ  handsom   handsom
sarawoot_EL
*

« ตอบ #46 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2013, 04:04:14 AM »

ผมขอดันกระทู้เก่า หน่อยนะ พอดีผมอยากจะทำวัดลอบแบบ LED ผมขอความรู้ หน่อยนะ หา GOOGLE ก็ไม่ ลิ้งที่ให้ข้างหน้าก็เสีย  :-[
sarawoot_EL
*

« ตอบ #47 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2014, 01:03:38 AM »

ช่วยหน่อย ครับ ตอนทดลองในโปรแกรม ใช้สัญญานอะไรเป็นอิน พุต วัดลอบ ครับ
porama01
I'm CBRsCLUB

จะขับจนกว่าจะไม่มีแรงขับ

911185379 porama_cabal@hotmail.co.th
« ตอบ #48 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2014, 01:51:12 AM »

handsom handsom handsom

หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์