CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบาแล้วดับเป็นที่อะไรอ่ะ...  (อ่าน 2197 ครั้ง)
taloso
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2010, 03:53:28 AM »

เบาแล้วดับเป็นที่อะไรอ่ะ...ถามศูนย์แล้วมันบอก check หลายอย่างเลย ถ้า valve เสียแล้วมันซ่อมแพงไหม
จูนคาร์บู แล้วก็ไม่ไหว 2000 รอบ ต่ำกว่านี้ก็ดับ

postcbr
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2010, 05:40:50 AM »

>SAFE$# อาการ  เบาดับ  รอบเครื่องเร่ง  กินน้ำมันเพิ่มขึ่น  วิ่งอืดไม่มีกำลัง  ยิงเวลายกคันเร่ง
  อาการพวกเริ่ม  มาจาก คาร์บู  แล้วตามด้วยวาล์ว  คับพี่น้อง
  แนะนำ  เอาคาร์บูไปล้างเปลี่ยนเข็มเลยครับอย่าเสียดายลูกชักเร่งอีกและสำคัญที่ไม่ค่อยมีคนรู้คือ  วาล์วตัดอากาศที่คาร์บู
ราคา  เข็มประมาณ   120  บาท   ลูกชักยาง  950  บาท  วาล์วตัดอากาศไม่เกิน  100  บาท  ต่าแรง  150 บาท  ครับ
ถ้าอาการเบาดับไม่หาย    รอบเครื่องเร่งไม่หาย  เช็ควาล์วครับ  ไม่ยันก็ทรุด  เปลี่ยนซิมวาล์ว  เม็ดละ  120  บาท  ค่าแรง 300  บาท
เปลี่ยนเท่าที่เป็นห้ามเปลี่ยนหมดนะครับ    ราคานี้ศูนย์นะครับ  โดนมาแล้ว >@#%GD
S-CHAI
CBR Commando

« ตอบ #2 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2010, 06:10:26 AM »

เบาแล้วดับ ดูที่นี่ http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=15735.msg224875;topicseen#msg224875

Uploaded with ImageShack.us
moodood
I'm CBRsCLUB

ขอบคุณพระเจ้าที่ประทานแฟนกับรถดีๆให้ผม

« ตอบ #3 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2010, 06:36:50 AM »

ผมก็เป็น
taloso

« ตอบ #4 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2010, 06:58:49 PM »

ขอบคุณข้อมูลจากพี่ๆ ทั้งหลายครับ
เมื่อวันจันทร์ ไปศูนย์ที่ ศรีนครินทร์มา(คงไม่ต้องบอกว่าอยู่ตรงไหน) จะให้มันเติมน้ำมันเบรก แต่เด็กมันบอกเต็มอยู่ ทั้งๆที่เห็น มันจะหมดอยู่แล้วผมก็งง
มันเต็มได้ไง คิดไปเองเราคงดูผิด แต่กลับมาดูที่บ้านอีก มันยังไงก็จะหมด แล้วเด็กมันบอกเต็มอยู่ได้ไง งงมาก
ก่อนหน้านี้เพื่อนเอารถไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง พอกลับมาเช็คที่บ้านมันไม่ได้เติมให้ โทรกลับไปเรียกมันมาเติมให้ที่บ้านเลย
มันบอกช่างเด็กใหม่ ลืมเติมจริงๆ หรือว่ามัน......กันแน่ สงสัย
max_c-my

ชาย...ผู้วาดภาพ ด้วยแสง

« ตอบ #5 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2010, 07:18:36 PM »

ขอบคุณข้อมูลจากพี่ๆ ทั้งหลายครับ
เมื่อวันจันทร์ ไปศูนย์ที่ ศรีนครินทร์มา(คงไม่ต้องบอกว่าอยู่ตรงไหน) จะให้มันเติมน้ำมันเบรก แต่เด็กมันบอกเต็มอยู่ ทั้งๆที่เห็น มันจะหมดอยู่แล้วผมก็งง
มันเต็มได้ไง คิดไปเองเราคงดูผิด แต่กลับมาดูที่บ้านอีก มันยังไงก็จะหมด แล้วเด็กมันบอกเต็มอยู่ได้ไง งงมาก
ก่อนหน้านี้เพื่อนเอารถไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง พอกลับมาเช็คที่บ้านมันไม่ได้เติมให้ โทรกลับไปเรียกมันมาเติมให้ที่บ้านเลย
มันบอกช่างเด็กใหม่ ลืมเติมจริงๆ หรือว่ามัน......กันแน่ สงสัย

ศูนย์ Honda จะเลี้ยงพวกนี้ไว้ทำไมให้เสียช่ือเสียงตัวเองนะ ไม่เข้าใจจิงๆ ผมก็โดนบ่อย ทั้งมั่วนิ่มและขี้เกียจ เป็นอย่างนี้ทุกศูนย์รึปล่าวคับ...!

l12 l12 l12

ไม่ได้เจ้าชู้ แต่ไม่รู้จะเลือกใครดี
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #6 เมื่อ: 11, กุมภาพันธ์ 2010, 03:03:18 AM »

เบาแล้วดับ วาล์วยันก็เป็นได้ครับ ส่วนเรื่องน้ำมันเบรคผมว่าเข้าใจผิดกันเยอะน่ะครับ เรื่องน้ำมันเบรคพร่องน่ะ ถ้ามันไม่มีรั่วในระบบ รับรองไม่หายหรอกครับ ถ้ามันยุบจนจะหมด ให้เช็คที่ผ้าเบรคก่อนดีกว่าไหมครับ ว่ามันใกล้จะหมดหรือยัง ถ้ามันจะหมดก็เปลี่ยนซ่ะครับ เพราะการที่น้ำมันเบรคมันยุบลงไปจนจะหมดนั้น ก็แสดงว่า ผ้าเบรคก็กำลังจะหมดเช่นกันครับ ถ้ามันไม่มีรั่วน่ะ เหมือนเป็นการเตือนให้เช็คผ้าเบรคไงครับ พอเราเปลี่ยนผ้าเบรค ก็ตั้งดันลูกปั๊มกลับเข้ามา น้ำมันเบรคก็จะขึ้นมาตามเดิมครับ

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

jack81

แรงด้วยใจ ไปกะม้าแดง

narongchai81@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 11, กุมภาพันธ์ 2010, 03:56:11 AM »

เบาแล้วดับ วาล์วยันก็เป็นได้ครับ ส่วนเรื่องน้ำมันเบรคผมว่าเข้าใจผิดกันเยอะน่ะครับ เรื่องน้ำมันเบรคพร่องน่ะ ถ้ามันไม่มีรั่วในระบบ รับรองไม่หายหรอกครับ ถ้ามันยุบจนจะหมด ให้เช็คที่ผ้าเบรคก่อนดีกว่าไหมครับ ว่ามันใกล้จะหมดหรือยัง ถ้ามันจะหมดก็เปลี่ยนซ่ะครับ เพราะการที่น้ำมันเบรคมันยุบลงไปจนจะหมดนั้น ก็แสดงว่า ผ้าเบรคก็กำลังจะหมดเช่นกันครับ ถ้ามันไม่มีรั่วน่ะ เหมือนเป็นการเตือนให้เช็คผ้าเบรคไงครับ พอเราเปลี่ยนผ้าเบรค ก็ตั้งดันลูกปั๊มกลับเข้ามา น้ำมันเบรคก็จะขึ้นมาตามเดิมครับ

>coooool
 >coooool
 >coooool

Arruk

085-8827778

« ตอบ #8 เมื่อ: 11, กุมภาพันธ์ 2010, 04:06:34 AM »

ืิอ่านเป็น เมาแล้วหลับ l1

Arruk

085-8827778

« ตอบ #9 เมื่อ: 11, กุมภาพันธ์ 2010, 04:16:07 AM »

ล้างคาบิว เป่ากรองอากาศดูยัง ค่อยๆเช็คจากง่ายๆไปก่อนนะ ถ้าไม่หายค่อยว่ากัน

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์