CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม๊ทำไมบางคนถึงไม่ชอบเข้าศูนย์  (อ่าน 11213 ครั้ง)
jackmania
+++!!!ถ้าขี่ไม่สุดก็หยุดอยู่กับบ้าน!!!+++
I'm CBRsCLUB

ppk_jf@hotmail.com
« ตอบ #20 เมื่อ: 06, กันยายน 2009, 05:34:50 PM »

ศูนย์ดีมีเยอะคับ (แต่ไม่ยักเจอแหะ)   ส่วนมากอันไหนทำเองได้ก็ทำคับไม่ค่อยได้เข้าศูนย์ซักเท่าไหร่

ที่ทำเองก็มี คว้านลูก เปลี่ยนครัช เปลี่ยนโซ่ สเตอร์ เปลี่ยนหัวเทียน ตั้งวาวล์ ล้างคาบู (คงไม่ต้องเข้าศูนย์แล้วล่ะงั้น  :-\
)
ื    เข้าศูนย์จิงๆคือไปเบิกอ่ะไหล่ +.+

พูดง่ายๆก็คือ แทบไม่ได้เข้าเลยเพราะทำเองได้แทบทุกอย่าง  <%6

!!!CBR150+ คันนี้ไม่ต้องกินข้าวลิง!!!

!!!CBR150CLUB!!!กลุ่มเพื่อแสวงหากำไร(ชีวิต)และแสวงหาผลประโยชน์(ทางด้านจิตใจ)!!!

BIKER จิตวิญญาณของชาวสองล้อ ไม่ว่าจะล้อเล็กหรือล้อใหญ่ จะร้อย จะกี่พัน ซีซี หัวใจของเราชาวสองล้อ ก็ยังจะทุ่มเทให้กับสองล้อที่เรามี แล้วเราจะดูถูกกันเพื่ออะไร ในเมื่อเราก็มีสองล้อเท่าๆกัน
     >>>JackMaNiA<<<

http://JackMaNia.hi5.com  (กำลังทำให้มันดูดี)

คำเตือน : " การมียานพาหนะ ทำให้ความสามารถในการดื่มสุราน้อยลง "

wason2499
ไม่ผิดหวังกับ CBR 150
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ในที่สุดก็ได้มาครอบครอง....

« ตอบ #21 เมื่อ: 06, กันยายน 2009, 05:39:55 PM »

งั้นผมก็คงต้องเข้าศูนย์ต่อไปล่ะครับเพระไม่มีปัญญา&เวลาจะทำ ที่จริงก็อยากจะทำเองนะแต่กลัวพังอ่ะครับ  !dead !dead

คิดจะทำเอง อย่ากลัวพังครับ ดีกว่าไปทำกับคนอื่นแล้วไม่หาย แถมพังหนักกว่าเดิม เคยเจอใหม เข้าไปตั้งวาล์ว บอก โอ๊ย....รุ่นนี้ไม่ต้องตั้งหรอก วาล์วมันตั้งอัตโนมัติ  ??? ??? งงเลย

ช่างที่ไหนหนะพี่ 555+  วาล์วมันตั้งเองโดยอัตโนมัติ  เคยได้ยินแต่ตัวตั้งโซ่อัตโนมัติ  พี่แกเล่นวาล์ว AUTO  สุโค่ยยย  >som

เสียชีพอย่าเสียสัตย์
Chatbee
อยากเป็นนักโบราณคดี แต่ตอนนี้วิจัยฝุ่น

NCB150 - Chatbee

manee19@live.com
« ตอบ #22 เมื่อ: 06, กันยายน 2009, 07:34:51 PM »

:-[ :-[ :-[ สว. เทพายนต์ ครับ ออกรถมา เข้าประจำ บริการดี  :-[ :-[ :-[

......เตรียมความพร้อมสำหรับการเดินทาง...ท้องฟ้า...สายลม...และแสงแดด......

Sidoney
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

susano_o9@hotmail.com
« ตอบ #23 เมื่อ: 07, กันยายน 2009, 05:33:02 AM »

แล้วแถวๆพระประแดงมีศูนย์ที่ไหนบริการดีมั่งอ่ะครับ  <%6

F-CBR
---->>Ambition Never Comes To An End.<<----
CBR Commando

>>>ความ ฝัน ไม่ เคย หยุด ยั้ง<<<

wave-2004@hotmail.com
« ตอบ #24 เมื่อ: 07, กันยายน 2009, 06:51:01 AM »

:-[ :-[ :-[ สว. เทพายนต์ ครับ ออกรถมา เข้าประจำ บริการดี  :-[ :-[ :-[

0 นี่ผมไม่อยากจะบ่นเลยจริงๆ

ที่เข้ามาแค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง อย่างเดียว พอรถมีปัญหาต้องเครม กลับบอกว่ารถทำมาแล้ว เครมไม่ได้

แล้วเอาเข้าไปตรวจเช๊คกลับไม่ได้ ตรวจเช๊คตามคู่มือ ถ้าไม่บอก ก็ไม่ทำ แล้วชอบเอารถไปเร่งเครือ่งเล่นซะงั้น

เซ็ง   nooooo nooooo nooooo

แล้วจะเข้าทำไม ทำเองดีกว่าแค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ถ้าหนักจริงๆก็เข้าร้านที่ไว้ใจได้ดีกว่า

>:( >:( >:(

"ไม่ว่านักขับจะเทพแค่ไหน แต่ที่วิ่งคือรถเราแค่คนนำทาง"

moodood

ขอบคุณพระเจ้าที่ประทานแฟนกับรถดีๆให้ผม

« ตอบ #25 เมื่อ: 07, กันยายน 2009, 10:24:36 AM »

ผมพูดถึงศูนย์บางศูนย์ที่ผมเจอมานะ

เคยมั้ย วิเคราะห์ผิด ทำไปแล้วสิบรอบไม่หาย

เคยมั้ย ฟันราคาหัวแบะ ผ่าเครื่อง เปลี่ยนลูก ตั้งวาล์ว คิด7000 ไปทำร้านที่รู้จัก3000

เคยมั้ย บอกให้ตั้งวาล์ว แล้วขี้เกียจ ไม่ทำ

เคยมั้ย ที่อะไหล่คุณภาพต่ำ แต่ขายราคาสูง ยกตัวอย่างง่ายๆ ยาง IRC Eagle เบิกศูนย์ กับซื้อที่ศูนย์จำหน่ายยาง ราคาศูนย์แพงเว่อ

เคยมั้ย ที่ช่างศูนย์ ดองงาน หลายวัน

ศูนย์ดีๆ ก็มีคับ ถ้าคุณต้องการความสบายใจของคุณเอง เข้าศูนย์ก็ดีคับ

ตามนั้นเลย
SKJOJO01
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #26 เมื่อ: 07, กันยายน 2009, 10:33:37 AM »

แถวบ้านไม่มี 0 เลยไม่เข้า
แต่ก็ไม่เคยเข้าร้านเลย ทำเองตลอด บำรุงรักษาอะนะ ยังไม่เคยซ่อม
VBNeverDie.Com
ก้าวสู่ CB400 SF

TOGETHER

« ตอบ #27 เมื่อ: 07, กันยายน 2009, 03:36:24 PM »

ผมพูดถึงศูนย์บางศูนย์ที่ผมเจอมานะ

เคยมั้ย วิเคราะห์ผิด ทำไปแล้วสิบรอบไม่หาย

เคยมั้ย ฟันราคาหัวแบะ ผ่าเครื่อง เปลี่ยนลูก ตั้งวาล์ว คิด7000 ไปทำร้านที่รู้จัก3000

เคยมั้ย บอกให้ตั้งวาล์ว แล้วขี้เกียจ ไม่ทำ

เคยมั้ย ที่อะไหล่คุณภาพต่ำ แต่ขายราคาสูง ยกตัวอย่างง่ายๆ ยาง IRC Eagle เบิกศูนย์ กับซื้อที่ศูนย์จำหน่ายยาง ราคาศูนย์แพงเว่อ

เคยมั้ย ที่ช่างศูนย์ ดองงาน หลายวัน

ศูนย์ดีๆ ก็มีคับ ถ้าคุณต้องการความสบายใจของคุณเอง เข้าศูนย์ก็ดีคับ

คอนเฟิร์ม  ทุกๆ บรรทัด ครับ
โดยเฉพาะ บรรทัดที่ 3  เพราะ เจอมากับตัวเอง  5000 กว่าๆ  ทำร้านปกติ 2800

ค่อยๆ ขยับขยาย จาก 150 เป็น 400 แล้วค่อย เป็น 1000
Pochcbrclub
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: 07, กันยายน 2009, 03:47:43 PM »

อย่างอื่นทำได้หมดครับ....ยกเว้นเครื่องครับผมไม่เป็น
Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #29 เมื่อ: 07, กันยายน 2009, 04:08:53 PM »

ผมรักการเป็นช่าง เพราะรัก CBR

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

Uploaded with ImageShack.us
NONG 278

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามก็จะอยู่ที่นั่น

n-nongn@hotmail.com
« ตอบ #30 เมื่อ: 07, กันยายน 2009, 04:18:17 PM »

>yes

////////////////หนูจะเป็นลูกที่ดีของพ่อ   และผมจะเป็นพ่อที่ดีของลูก/////////////////
yutsoisu
นิ่ง ขรึ๋ม เงียบ เข้ม โหด ติ้งต้อง ตอแหล๋ เด็กแนว ไม่แว๊น LOVE CBR 150

ชีวิตมัน ๆ ยังไม่สิ้น ก็ซิ่งกันต่อไป

yutsoisu@windowslive.com
« ตอบ #31 เมื่อ: 07, กันยายน 2009, 04:20:29 PM »

ผมออกที่ ฮอนด้าท่าพระครับ ที่นี่ก็ OK นะครับ ก่อนนหน้านี้ผมใช้ Wave 125R เข้าศูนย์ประจำทุกเดือนช่างเก่ง มีความ
ชำนาญครับ ค่อนข้างวิเคราะห์อาการได้ตรง ผมไปที่ศูนย์จนซี้กับช่างไปเลย ว่างั้นเถอะ
แต่สิ้งที่ผมไม่ค่อยชอบสำหรับศูนย์ ก็มี
1. ค่าแรงแพงเกินไป (ทำครั้งเดียว 2-3 อย่าง เค้าคิดค่าแรงตามรายการที่ทำเลย สุด ๆ ครับรับไม่ได้)
2. ผมเคยเปลี่ยนชุดแฟริ่ง แต่ก็มีเรื่องบายปลาย เปลี่ยนอย่างอื่นโดยไม่โทรแจ้งก่อน (ถ้าเงินไม่พอทำไงฟะ)
ข้อดีของร้านทั่วไป
 ค่าแรงถูก เลือกอะไหล่ได้เอง บางทีก็ไม่คิดตังค์ (คนบ้านเดียวกัน)
ข้อเสีย
 เลอะมาก ไม่ค่อยล้างไม้ล้างมือ บางทีรถเราเพิ่งล้างมา เลอะโคตร !eurk

panuv2
Administrator

panu_la@hotmail.com
« ตอบ #32 เมื่อ: 07, กันยายน 2009, 04:26:29 PM »

เพราะผมรักที่จะให้พี่เอกทำให้ เลยไม่เข้า 0 ครับ  <pig <pig

tonkissme
อยากแรงต้องแซงทางโค้ง

รักทุกคน รัก CBR

tonkissme@hotmail.com tonkissme00@yahoo.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #33 เมื่อ: 07, กันยายน 2009, 04:30:23 PM »

>yes

*-* tonspeedking.hi5.com  ???

CBR CLUB

ผู้หญิง ชอบคนดี    รักคนเลว  แต่แต่งกับคนรวย   
ONITSUKA
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้

-
« ตอบ #34 เมื่อ: 07, กันยายน 2009, 05:01:23 PM »

เพราะผมรักที่จะให้พี่เอกทำให้ เลยไม่เข้า 0 ครับ  <pig <pig
;D ;D ;D ;D

เปิดหน้าร้านแล้วครับ จำหน่ายอะไหล่ ตกแต่งมอเตอร์ไซค์แบร์นดเนม มือ 1 - มือ 2  แท้ - เทียม ก็อบเนียนเกรดเอทุกชนิด   http://www.facebook.com/pages/M-Racing-Part/353069178131057#
KAATO

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #35 เมื่อ: 07, กันยายน 2009, 05:05:43 PM »

ข้อดีเค้าก็มี ข้อนึงที่ผมเห็นคือ

สั่งอะไหล่ แยกเป็นชิ้นได้ แหล่มดี

แต่แพงง่า  !sadsad !sadsad

Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #36 เมื่อ: 07, กันยายน 2009, 05:07:47 PM »

;D ;D ;D ;D

ดูมัน.....ไปหา Service Stand มาให้ด้วยยยยยย  >som

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

hyperpro
Ubuntu Club

บ้าทุกโค้ง

nah_kub@hotmail.com
« ตอบ #37 เมื่อ: 07, กันยายน 2009, 06:17:17 PM »

ช่าง ศูยน์ใช่ว่าจะเก่งทุกคน เพราะคนเก่งจะออกไปเปิดร้านข้างนอกเองกันหมด

อยุ่แต่คนไม่เก่ง คนเก่งมีน้อย มักจะไม่ใช่ช่างแก้ปัญหา มักจะเป็นช่างเปลี่ยนซะมากกว่า ไม่เช็คและแก้ไข เสีย เปลี่ยนอย่างเดียว(ซึ่งบางทีมันยังใช้งานได้ แบบว่างก ครับ)

ผมคบกับช่าง ข้างนอกที่ไว้ใจได้น่ะครับ แก้ไขดัดแปลงได้ สบายใจ

jackmania
+++!!!ถ้าขี่ไม่สุดก็หยุดอยู่กับบ้าน!!!+++

« ตอบ #38 เมื่อ: 07, กันยายน 2009, 06:20:59 PM »

;D ;D ;D ;D

ดูมัน.....ไปหา Service Stand มาให้ด้วยยยยยย  >som

พี่เอกขันน๊อตแน่นรึเปล่าเพ่ !!!!

!!!CBR150+ คันนี้ไม่ต้องกินข้าวลิง!!!

!!!CBR150CLUB!!!กลุ่มเพื่อแสวงหากำไร(ชีวิต)และแสวงหาผลประโยชน์(ทางด้านจิตใจ)!!!

BIKER จิตวิญญาณของชาวสองล้อ ไม่ว่าจะล้อเล็กหรือล้อใหญ่ จะร้อย จะกี่พัน ซีซี หัวใจของเราชาวสองล้อ ก็ยังจะทุ่มเทให้กับสองล้อที่เรามี แล้วเราจะดูถูกกันเพื่ออะไร ในเมื่อเราก็มีสองล้อเท่าๆกัน
     >>>JackMaNiA<<<

http://JackMaNia.hi5.com  (กำลังทำให้มันดูดี)

คำเตือน : " การมียานพาหนะ ทำให้ความสามารถในการดื่มสุราน้อยลง "
panuv2
Administrator

panu_la@hotmail.com
« ตอบ #39 เมื่อ: 07, กันยายน 2009, 06:50:31 PM »

;D ;D ;D ;D

พี่เอกขันน๊อตแน่นรึเปล่าเพ่ !!!!

@#%$( @#%$( @#%$(

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์