CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องขนาดยางหน่อยครับ  (อ่าน 8182 ครั้ง)
cloud
มั่นใจ!!! ใช้กล่องเดิม (Repsol)
I'm CBRsCLUB

vasilee1@hotmail.com
« เมื่อ: 10, สิงหาคม 2009, 07:25:18 PM »

ครับ คือผมเคยโดนจับข้อหานึง
เค้าบอกว่า ยางน้องเล็กกว่าของเดิมจากโรงงานนะ
ครับแล้ว เอ่อ แจ้งเป็นข้อหาอะไรเหรอคับ

ดัดแปลงสภาพรถครับ

ผมโดนจับที่ ร้อยเอ็ด - บ้านไผ่ขอยแก่น - บรบือ กุฉินาราย์ หนองสูง
ผมบอกว่าที่ กทม ไม่เห็นเค้าจับเลยครับ  //แต่ที่นี้จับครับน้อง
โดนทุกด่านเลยT_T :'( ตอนขี่sonicไปหาแฟนที่ มุกดาหารน่ะคับ)

อยากทราบว่า ถ้าดัดแปลงสภาพรถเราต้อง ดัดแปลงจากเล่มทะเบียน ซึ่งในเล่มไม่ได้ระบุว่า ยางต้องขนาดเท่าไหร่ เพียงแต่ มีบอกว่า มีล้อกี่ล้อไม่ใช่เหรอคับ

ในกรณีนี้เราต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณครับผม bra bra

ขายกล่องAPI กราฟ HRC 1,200 บาทครับใช้ได้ไม่ถึงเดือน สนใจติดต่อ 083-1977-234 วุ้ดดี้ คับ
ขายของคับ เข้ามาดูที่ http://cloud-ex.wikispaces.com ได้เลยครับ

the cop20
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 10, สิงหาคม 2009, 07:46:37 PM »

ที่จริงควรจะแจ้งข้อหาว่า นำรถที่มีอุปกรณ์ส่วนควบที่มีลักษณะไม่ปลอดภัยมาใช้ในทางมากกว่า  เพราะเท่าที่ดูจากลายเซ็นยางเส้นใหญ่กว่าหนังสติ๊กนิดเดียว ผมก็เห็นว่ามันมีโอกาสเกิดอุบัติเหตุทั้งต่อผู้ใช้และต่อผู้อื่นมากกว่ายางเดิม ยางประเภทนี้ถ้าใช้ในสนามไม่มีใครว่าครับ เพราะถ้าตายก็ตายคนเดียว และพรบ.จราจรฯใช้บังคับเฉพาะใน"ทาง"เท่านั้น แต่ถ้านำมาขับขี่บนถนน ถ้าเป็นไปได้หาที่ปลอดภัยหน่อยก็ดีครับ
Hayabusa
ซักวันฝันจะเป็นจริง

เน Electrical Engineering KMUTNB

12312414 nnn@hotmail.com xxxxxxxxxxxx xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
« ตอบ #2 เมื่อ: 10, สิงหาคม 2009, 07:59:04 PM »

ตกลงคือสามารถจับได้ใช่ไหมครับ ขึ้นอยู่ว่าเค้าจะหยิบมาใช้รึป่าวใช่ไหมครับ

แต่มันก็อันตรายจริงนะเล็กๆเนี่ย จะโค้ง จะเบรค ก็อันตรายเพราะหน้าสัมผัสมันน้อย เจอหลุมเจอร่องยางระเบิกล้อดุ้งอีก nooooo

Panadda Racing
tonkissme
อยากแรงต้องแซงทางโค้ง

รักทุกคน รัก CBR

tonkissme@hotmail.com tonkissme00@yahoo.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 10, สิงหาคม 2009, 08:00:46 PM »

;)

*-* tonspeedking.hi5.com  ???

CBR CLUB

ผู้หญิง ชอบคนดี    รักคนเลว  แต่แต่งกับคนรวย   
nong1984
**

1984.nong@gmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 10, สิงหาคม 2009, 08:17:41 PM »

แล้วถ้ายางใหญ่ขึ้นละ จะโดนมั้ยน้า...... <%6 <%6
sea13ghost
**

sea_ghost13@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 10, สิงหาคม 2009, 08:49:49 PM »

จับได้ยันปลอกแฮนด์หละครับ

ผมยังเคยโดนจับเรื่อง "ไม่พกคู่มือการใช้รถ" เลย

คือแบบว่าถูกต้องทุกอย่าง แต่จะเอาอะ หมวกคาดส้มนะ

สุดๆ
the cop20
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 10, สิงหาคม 2009, 08:52:50 PM »

มันจับได้ยันปลอกแฮนด์หละครับ

ผมยังเคยโดนจับเรื่อง "ไม่พกคู่มือการใช้รถ" เลย

คือแบบว่าถูกต้องทุกอย่าง แต่จะเอาอะ หมวกคาดส้มนะ

สุดๆ
สำเนาทะเบียนรถ กฎหมายกำหนดไว้ชัดเจนครับ ว่าผู้ขับขี่มีหน้าที่ต้องนำติดไว้เมื่อเจ้าหน้าที่เรียกตรวจเสมอ  แต่ไม่ใช่คู่มือการใช้รถที่ให้มาตอนซื้อรถนะครับ  ส่วนเปลี่ยนปลอกแฮนด์นั้นไม่มีความผิด ถ้ามีตำรวจกล้าแจ้งข้อกล่าวหานี้ ให้รับใบสั่งโดยดี โดยบอกให้เขียนข้อหาระบุให้ชัดเจนว่า จับเนื่องจากเปลี่ยนปลอกแฮนด์  ถ้าเค้ากล้าออกใบสั่งอย่างนี้จริง ผมจะพาไปที่สำนักงานจเรตำรวจด้วยตัวเองเลย
ปล. หมวกส้ม มีรหัสเลข 4 ตัว คือเจ้าหน้าที่ตำรวจจากกองบังคับการตำรวจจราจร  อยู่แถววิภาวดี คนละส่วนกับตำรวจจราจรหมวกสีขาว
KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 10, สิงหาคม 2009, 09:12:01 PM »

มีข้อหา ยางใหญ่เกินขนาดโรงงานมั้ยคับพี่ผู้กอง

ผมไม่ได้ถามกวนนะ

แต่ผมเข้าด่านหลายครั้ง ผ่านมาได้ด้วยดี แต่น้าตำรวจชอบมาดูที่ยางหลังผมแล้วทำหน้าเคร่งเครียดทุกที

หน้า110/70 หลัง140/70 คับ

ผมก็บอกเค้าตอนเค้ามองนะ ว่าผมใส่ล้อใหญ่ วิ่งไม่ออกหรอกพี่ แต่งสวยเฉยๆ 5555 >som >som

ปล. รถปัจจุบัน ไม่ได้เหมือนในลายเซ็นแล้วคับ พอดียังไม่ว่างเอารูปลงเลย

cloud
มั่นใจ!!! ใช้กล่องเดิม (Repsol)

vasilee1@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 10, สิงหาคม 2009, 09:20:21 PM »

โอเคคับผมจะได้ ใส่ล้อแม็กตามเดิม

ขายกล่องAPI กราฟ HRC 1,200 บาทครับใช้ได้ไม่ถึงเดือน สนใจติดต่อ 083-1977-234 วุ้ดดี้ คับ
ขายของคับ เข้ามาดูที่ http://cloud-ex.wikispaces.com ได้เลยครับ
KAATO

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 10, สิงหาคม 2009, 09:24:08 PM »

ล้อลวดก็ได้วูดดี้ แต่ให้มีขนาดที่ปลอดภัยนิดนึง

เอาหน้ากว้างแบบพี่มิ้ง หรือจะกว้างโคดแบบตาคิมดิ 5555

teejung

++สู้จนสูบแตก++

tee_cbr77@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 10, สิงหาคม 2009, 11:38:05 PM »

!sadsad !sadsad

Uploaded with ImageShack.us
    ***  ของอย่างนี้มันอยู่ที่จัย  ***
    by หนึ่งเดียวดาย+ช่างยะท่าดินแดง
รักจะสวยอย่ากลัวแพง  รักจะแรงอย่ากลัวพัง  ถ้าไม่อยากเสียตังค์ขับแม่มเดิม ๆ   !wanwan
dvt09

« ตอบ #11 เมื่อ: 10, สิงหาคม 2009, 11:39:26 PM »

ผมว่าถึงเปลี่ยนยางแล้วก็อาจจะโดนข้อหาอื่นๆ อีกก็เป็นได้  เช่นไม่มีที่จับด้านหลัง     >som

"ท่อสูตร" มีไว้ใช้ในสนาม  เราไม่สนับสนุนให้ใช้บนถนน
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #12 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2009, 12:51:54 AM »

ผมว่าถึงเปลี่ยนยางแล้วก็อาจจะโดนข้อหาอื่นๆ อีกก็เป็นได้  เช่นไม่มีที่จับด้านหลัง     >som

ไม่มีที่จับหลังยังไงก้โดนอยู่แล้วครับถ้าเค้าจะจับจริงๆในข้อหา อุปกรณ์ส่วนควบไม่สมบูรณ์ครับ

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

moodood

ขอบคุณพระเจ้าที่ประทานแฟนกับรถดีๆให้ผม

« ตอบ #13 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2009, 05:20:36 AM »

เพื่อนผมมันเล่าให้ฟังว่ามันโดนจับข้อหารถไม่ล้าง ตำรวจเขาจับเนื่องจากเหตุผลใด
Valentino Wish
The Best of VIP Super Bike ~

Service By.Ton Panda JomTong 19.

tmk_32475@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2009, 05:30:42 AM »

>yes >yes >yes

Mail  -  tmk_32475@hotmail.com  ,  Facebook  -  https://www.facebook.com/valentino.wish  ,  Twitter  -  @Valentino_777  ,  Skype Name  -  Valentino.777

BlackBerry PIN  ::  226CA00F  ,  Mobile  -  ตอนนี้ได้เปลี่ยนเบอร์มือถือใหม่แล้วนะครับ ขออภัยหากโทรเบอร์เดิมไม่ติด  กรุณาติดต่อ  084 427 8757
icekhothai
ชอบมันนัก ไม่รักดี

sutat007_951@hotmail.com
« ตอบ #15 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2009, 05:46:14 AM »

:-\
PaTZa

♂♀ อนาคตต้องก้าวไป ♥☺♥

pat_love2@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2009, 06:40:18 PM »

>>no

บางวันมันเหนื่อยนัก แต่ต้องสู้เพื่ออนาคต
LLTCN
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

CBR TOGETHER

« ตอบ #17 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2009, 07:00:26 PM »

:-\ :-\ :-\
sunin
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #18 เมื่อ: 04, กันยายน 2009, 09:17:11 PM »

เพื่อนผมมันเล่าให้ฟังว่ามันโดนจับข้อหารถไม่ล้าง ตำรวจเขาจับเนื่องจากเหตุผลใด

คงเป็นเรื่องโจ๊กเล่ากันขำๆมั๊งครับ  เรื่องจริงคงไม่มีหรอก

Uploaded with ImageShack.us
Kanok150
เต่ากัดยาง
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ขี่ให้ไกล ไปให้ถึง

kanok150@gmail.com - -
« ตอบ #19 เมื่อ: 05, กันยายน 2009, 03:24:23 AM »

คงเป็นเรื่องโจ๊กเล่ากันขำๆมั๊งครับ  เรื่องจริงคงไม่มีหรอก

มมีจริงๆนะครับ โดยใช้ข้อที่ว่า รถไม่อยู่ในสภาพพร้อมที่จะใช้งานครับ เพื่อนผมโดนมาสดๆร้อนๆเลยครับ

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์