CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยำใหญ่ ไฟหน้า  (อ่าน 21446 ครั้ง)
VBNeverDie.Com
ก้าวสู่ CB400 SF
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

TOGETHER

« เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 12:06:04 AM »

รอรูป

อันเนื่องมาจากว่า  ไปเสยตูด ปิ๊คอัพมาครับ  เมื่อวันเสาร์ ที่ 11 กรกฏาคม 2552 ที่ผ่านมา (ซวยก่อนวันเกิด 6 วัน)
ไม่เป็นอะไรมากครับ  เคล็ดขัดยอก นิดหน่อย  แต่ สงสารรถอ่ะ  (เราผิดเต็มๆ   ซวยชิบเป๋งเลย)

ลองดูสภาพรถผม กับ คู่กรณี ละกันครับ   พลาสติกชนเหล็ก  เหล็กบุบ  คิดดูละกัน

ไฟหน้า  กรอบ แตก ยับเยิน ๆ
ได้โคมไฟหน้า จาก พี่ชายใจดี  พี่บอล ballcbr ครับ ที่ให้ความอนุเคราะห์ของที่ไม่ใช้แล้วให้กระผม ต้องกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูง ครับ

มาดู เปรียบเทียบ โคมไฟ ทั้งสองชุดกัน  ด้านหน้า
ซ้าย  ของผม   มีรอยแตกร้าว และประสานกันด้วยกาวตราช้าง  ส่วนรู ที่โหว่ๆ นั่น ม่ะรู้ชิ้นส่วนมันกระเด็นหายไปไหนครับ หาไม่เจอ
ขวา  ของพี่บอล ballcbrครับ  มีรอยร้าวเช่นกัน  แต่ ไม่ถึงกับแยกออกจากกัน ครับ

ชัดๆ กันอีกที  อันนี้ของผม

ชัดๆ กันอีกที  อันนี้ของพี่บอล ballcbr ครับ

รูปเปรียบเทียบด้านหลัง
ซ้าย ของผม  ร้าวราน ร้าวราน
ขวา ของพี่บอล ballcbr ครับ  สภาพ ยังปิ๊ง 

ชัดๆ อีกที ครับ

แต่.............
เมื่อค่อยๆ งัด เอาฝาเลนส์ออก ทั้งสองโคม ปรากฏว่า   
ด้านหลัง  โคมของพี่บอล ballcbr  ขาค้ำ หักไปข้างนึงครับ  รูปล่าง วงกลม แดง  และเบ้าใส่หลอด เบี้ยวไปเล็กน้อย ครับ  แต่ ไม่เป็นไร ๆ

ด้านหน้า  ของผม โครเมี่ยม ที่ชุบไว้สะท้อนแสง  ร่อนออกตามความร้อนสั่งสม และกาลเวลา
ส่วนของพี่บอล สภาพดีกว่า แต่ก็มีรอยร่อน และบวมของโครเมี่ยมเช่นกัน ครับ

สรุปว่า  การยำใหญ่ ครั้งนี้  ใช้เลนส์ และ โคมหลัง ของ พี่บอล ballcbr  ส่วนโคมสะท้อน ใช้ของเดิมของผม ครับ
เพราะ ขาค้ำที่หักไป  มีผลเสีย ทำให้ปรับตั้งความสูงต่ำ และ ความเอียงของไฟหน้าไม่ได้ ครับ และ
เวลาวิ่ง  ไฟจะแกว่ง เพราะไม่มีจุดค้ำ

และเมื่อประกอบได้ที่ ก็ ประสานรอยร้าวบางส่วน ด้วยกาวตราช้างครับ  กันพลาดครับ
และแล้ว การรวมร่างของ ไฟหน้าจาก พี่บอล ballcbr และซากไฟหน้าของผม ก็สำเร็จ ด้วยดี

...

อีกอย่างครับ
เข็มไมล์ผม  มีปัญหา  กว่าจะขึ้น  ปาเข้าไปความเร็วประมาณ 60-80 ครับ
สาเหตุ   มียางเหนียวๆ มาจับอยู่ ตรงจุดสัมพัส เข็มไมล์ กับหลักที่หน้าปัทม์ ไมล์ ครับ
การแก้ไข ก็  ใช้ผ้านิ่มๆ เช็ด ทั้งสองจุด ให้สะอาด (ผ้าที่หาได้เร็วที่สุด  ก็ ชายเสื้อ ล่ะครับท่าน)

ก็มีแค่นี้ครับ ที่มาเล่าสู่กันฟัง

ผมไม่ใช่ช่างมืออาชีพ ครับ  เครื่องมืออะไรๆ ก็ไม่มี  ผิดพลาดพลังไปหรือ สิ่งใดที่ท่านทำได้ดีกว่า  ก็ อย่าถือสา และว่ากล่าวกันนะครับ

สุดท้ายนี้  กราบขอบพระคุณ พี่บอล ballcbr อีกครั้ง ด้วยความจริงใจครับ

ปล.  ขอโทษที ที่มาโพสประสบการณ์ช้า  อันเนื่องมาจาก งานเข้า  เซอร์เวอร์พัง ตั้งแต่ต้นสัปดาห์ ครับ เพิ่งแก้ไขเสร็จเรียบร้อย
ปล2. ขับรถด้วยความไม่ประมาทนะครับ ทุกๆ ท่าน

ค่อยๆ ขยับขยาย จาก 150 เป็น 400 แล้วค่อย เป็น 1000

KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 12:11:28 AM »

>coooool >coooool

โอ้ว ยำเนียนเรยพี่

Repter
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #2 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 12:14:11 AM »

!hoehoe

poramate007
I'm CBRsCLUB

FUCK IN LIFE

« ตอบ #3 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 12:17:28 AM »

>coooool >coooool >coooool >coooool
panuv2
Administrator

panu_la@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 12:27:42 AM »

>som  หมดเคราะห์แล้วคับพี่ ดีนะที่ไม่เป็นไรมาก   >coooool

ขอบคุณสำหรับ DIY คร้าบ

kanlovemusic

kan-119@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 12:29:39 AM »

โห.... >coooool

Hayabusa
ซักวันฝันจะเป็นจริง

เน Electrical Engineering KMUTNB

12312414 nnn@hotmail.com xxxxxxxxxxxx xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
« ตอบ #6 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 12:50:59 AM »

*^%#

Panadda Racing
tiraja
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 01:07:40 AM »

>yes ถือว่าฟาดเคราะห์แล้วกันพี่คิด >coooool >coooool
nong_num
ถ้าวันนี้ไม่มีสมองไว้คิดถึงใครไม่มีหัวใจไว้รักใคร มันคงจะดีกว่า

รักคนอ่านประจานคนดูห่วงใยคนไร้คู่อุ้มชูคนรู้ใจ

egotoday@gghotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 02:04:20 AM »

!goodjob
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #9 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 03:43:38 AM »

>coooool >coooool >coooool

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

ballcbr

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 04:00:39 AM »

>coooool >coooool >coooool >coooool
CBR_PGM-FI
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 04:12:39 AM »

@#%$(
jackmania
+++!!!ถ้าขี่ไม่สุดก็หยุดอยู่กับบ้าน!!!+++

ppk_jf@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 04:12:47 AM »

ผลงานสุดยอดเลยพี่  รถกระบะน่ะ เล่นซ่ะบุบเลยน๊ะ  อิอิ
     *^%#

!!!CBR150+ คันนี้ไม่ต้องกินข้าวลิง!!!

!!!CBR150CLUB!!!กลุ่มเพื่อแสวงหากำไร(ชีวิต)และแสวงหาผลประโยชน์(ทางด้านจิตใจ)!!!

BIKER จิตวิญญาณของชาวสองล้อ ไม่ว่าจะล้อเล็กหรือล้อใหญ่ จะร้อย จะกี่พัน ซีซี หัวใจของเราชาวสองล้อ ก็ยังจะทุ่มเทให้กับสองล้อที่เรามี แล้วเราจะดูถูกกันเพื่ออะไร ในเมื่อเราก็มีสองล้อเท่าๆกัน
     >>>JackMaNiA<<<

ppk_jf@hotmail.com
http://JackMaNia.hi5.com  (กำลังทำให้มันดูดี)

คำเตือน : " การมียานพาหนะ ทำให้ความสามารถในการดื่มสุราน้อยลง "
teejung

++สู้จนสูบแตก++

tee_cbr77@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 05:15:57 AM »

>coooool

Uploaded with ImageShack.us
    ***  ของอย่างนี้มันอยู่ที่จัย  ***
    by หนึ่งเดียวดาย+ช่างยะท่าดินแดง
รักจะสวยอย่ากลัวแพง  รักจะแรงอย่ากลัวพัง  ถ้าไม่อยากเสียตังค์ขับแม่มเดิม ๆ   !wanwan
Dewz
น้องกล้วยหอม

dewzbiggalo@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 07:55:03 AM »

>coooool >coooool >coooool

สุดยอดครับพี่คิด

Kachi
ขับช้าๆ แต่อย่าให้ใครแซง

CBR มือใหม่ อามี่ 101 (สาเกตนคร) มมส.

« ตอบ #15 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 10:48:44 AM »

@#%$( @#%$( @#%$(

หาเพื่อนๆสมาชิก ร้อยเอ็ด คับ หรือ จ. ใกล้เคียง และทั้งภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ของเราครับ เอาไว้พูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันคับไป ทริป กัน  083-3510-109 อามี่ คับผม

levis702
CBR Szone

levis702@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 04:10:41 PM »

<cry
เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #17 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 05:50:19 PM »

!goodjob >coooool

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
NONG 278

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามก็จะอยู่ที่นั่น

n-nongn@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 06:27:36 PM »

>coooool

////////////////หนูจะเป็นลูกที่ดีของพ่อ   และผมจะเป็นพ่อที่ดีของลูก/////////////////
noietalent
(-_-) v (*_*)

แรงได้ถ้าใจพอ

n_talent@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 07:34:22 PM »

!goodjob

By noietalent at 2010-09-01
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์