CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 2 [3] 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยการใส่ล้อซี่ลวด  (อ่าน 55163 ครั้ง)
PAE
คลับซ่าโซดาเย็น
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ปูเป้

pae_wave@hotmail.com
« ตอบ #40 เมื่อ: 13, สิงหาคม 2009, 03:30:26 PM »

อ้างถึง
Re: ว่าด้วยการใส่ล้อซี่ลวด
« ตอบ #33 เมื่อ: 06 สิงหาคม , 2552, 09:43:46 am » อ้างถึง 

--------------------------------------------------------------------------------
ที่ผมเคยเจอมา นะครับ  ใช้ดุมของโซนิคและดุมสเตอร์ก็โซเหมือนกัน   
      ปัญหาคือแบบนี้ครับ  ตั้งเซ็นเตอร์ล้อตรงแต่สเตอร์หน้ากับหลังไม่ตรง  ผลก็คือโซ่ตกครับเกือบไปหลายครั้งแล้ว  สุดท้ายก็เลยเอาของแดชมาใช้และใช้ดุมสเตอร์ของCBR แล้วเอาบูชของดุมสเตอร์และ
สวิงอาร์มไปคว้านขยายรูครับก็ใช้ได้ครับ แต่สเตอร์ก็หายากครับ(หลัง)   ก็เลยเอาของ WAVE 125 มาเจาะตรงรูน๊อตให้ใหญ่เท่าCBR ก็ใช้ได้ครับ  ตอนนี้ใช้  14-36  415  โซ่ OSAKI Racing
 ต้องเป็นโซ่ Racing นะครับถึงจะพอเอาอยู่  เป็นสเปคที่ใช้แข่งขัน เพลตโซ่ทูโทน เพลตนอกทองในดำ  เดี่ยวจะเข้าใจผิดกันครับ OSAKI มีหลายเกรดครับ
       ไม่ทราบท่านอืนใส่ดุมโซนิคแล้วเป็นเหมือนผมป่าวครับ ข้องใจครับ  คนที่ใส่อยู่มาตอบหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ

mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #41 เมื่อ: 14, สิงหาคม 2009, 05:12:37 AM »

ที่ผมเคยเจอมา นะครับ  ใช้ดุมของโซนิคและดุมสเตอร์ก็โซเหมือนกัน  
      ปัญหาคือแบบนี้ครับ  ตั้งเซ็นเตอร์ล้อตรงแต่สเตอร์หน้ากับหลังไม่ตรง  ผลก็คือโซ่ตกครับเกือบไปหลายครั้งแล้ว  สุดท้ายก็เลยเอาของแดชมาใช้และใช้ดุมสเตอร์ของCBR แล้วเอาบูชของดุมสเตอร์และ
สวิงอาร์มไปคว้านขยายรูครับก็ใช้ได้ครับ แต่สเตอร์ก็หายากครับ(หลัง)   ก็เลยเอาของ WAVE 125 มาเจาะตรงรูน๊อตให้ใหญ่เท่าCBR ก็ใช้ได้ครับ  ตอนนี้ใช้  14-36  415  โซ่ OSAKI Racing
 ต้องเป็นโซ่ Racing นะครับถึงจะพอเอาอยู่  เป็นสเปคที่ใช้แข่งขัน เพลตโซ่ทูโทน เพลตนอกทองในดำ  เดี่ยวจะเข้าใจผิดกันครับ OSAKI มีหลายเกรดครับ
       ไม่ทราบท่านอืนใส่ดุมโซนิคแล้วเป็นเหมือนผมป่าวครับ ข้องใจครับ  คนที่ใส่อยู่มาตอบหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ ;)

>yes >yes ผมไม่เป็นอ่ะคับ
ถ้าใส่ดุมโซนิค ดุมสเตอร์โซนิค ต้องรองบูชระหว่างดุมสเตอร์และสเตอร์ครับ เพื่อที่จะให้โซ่นั้นตรงดังเดิมครับ
ส่วนของพี่เมย์ใช้ดุมสเตอร์ซีบบีอาร์ จึงไม่มีปัญหาคร๊าบบบบ

ของพี่น่ะดุมโซแล้วจ๊ะ >som >som

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

Kim_Monkey
GU RocK!!!!
I'm CBRsCLUB

EasY But HarDCorE.!!

faro_pk@windowslive.com
« ตอบ #42 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2009, 04:36:52 AM »

อึ๊บๆ สุ้วๆ ถ้าคุณแน่อย่าแพ้ ล้อแม็ค   อิอิ >eiei >coooool !wanwan

เทอร์โบอยู่ในใจ มอไซค์อยู่ในสายเลือด!!!
ONITSUKA
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้

-
« ตอบ #43 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2009, 07:02:29 PM »

>coooool >coooool >coooool >coooool

Uploaded with ImageShack.us
เปิดหน้าร้านแล้วครับ จำหน่ายอะไหล่ ตกแต่งมอเตอร์ไซค์แบร์นดเนม มือ 1 - มือ 2  แท้ - เทียม ก็อบเนียนเกรดเอทุกชนิด   http://www.facebook.com/pages/M-Racing-Part/353069178131057#
anan
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 30, กันยายน 2009, 12:18:34 AM »

ได้เห็นแล้วอยากได้ เลยไปรับ จานหน้ามา 910 บาทสเปเชอร์อีก 570 บาทแต่สเปเชอร์ต้องสั่ง
นอ็ตอีก 1ชุดหมดไป 1830 บาทหลังจาก ลดแล้ว หากท่านใดสนใจ จะได้ประมาณราคาถูถ
อีกนิดซื้อทีร้านแสงชัยออโต้เวิลด์ แถวตีนสะพาน มาจากTHE MALL 6 งามวงค์  :-[ :-[ :D
OffZaa
CBR อาจขาดคนขี่ได้...แต่คนขี่ขาดCBR..ไม่ได้นะ
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

ขับขี่ด้วยความปลอดภัยโปรด..สวมถุงยางอนามัยทุกครั้งครับ!!!

« ตอบ #45 เมื่อ: 30, กันยายน 2009, 01:16:58 AM »

!goodjob !goodjob

รถคันนี้สีแดง

085-5585005

เลขบัญชี...PM บอกเท่านั้น!!

cat_kapong@hotmail.com

http://www.facebook.com/sweetoffzaa

http://sweetoffzaa.hi5.com

ชื่ออ๊อฟ.....ครับ
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

จะ 4 หรือ 2 จังหวะ ยังไงก็ 2 ล้อคือกัน

« ตอบ #46 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2009, 06:32:37 PM »

ขอถามนิดนึง  บูชใส่แกนโช้คโซนิค ต้องกลึงความโต นอกเท่าไหร่ ในเท่าไหร่ แล้วต้องผ่าแบบแผงคอด้วยใช่มั้ย
แล้วตรงล้อหลังถ้าใส่จาน โซ แล้วใส่ขายึดกลับหัว ปัม เบรมโบ้เที่ยมได้มั้ยครับ
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #47 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2009, 07:53:39 PM »

ขอถามนิดนึง  บูชใส่แกนโช้คโซนิค ต้องกลึงความโต นอกเท่าไหร่ ในเท่าไหร่ แล้วต้องผ่าแบบแผงคอด้วยใช่มั้ย
แล้วตรงล้อหลังถ้าใส่จาน โซ แล้วใส่ขายึดกลับหัว ปัม เบรมโบ้เที่ยมได้มั้ยครับ

บูชใส่กับแผงคอเดิม วงนอก 31มม. วงใน26มม. ครับ แล้วก็ผ่าแบบแผงคอครับ
ส่วนล้อหลัง ท่าจะใส่ผีเสื้อ ก็ซื้อขาปั๊มเบรมโบ้ ห้อยล่างของโซนิค มาใส่ได้เลยครับ

จะ 4 หรือ 2 จังหวะ ยังไงก็ 2 ล้อคือกัน

« ตอบ #48 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2009, 06:31:31 AM »

พี่ครับช่วยที ใส่ปั๊มผีเสื้อ กับจานหล้งโซนิค มันติดซี่ลวดคร๊าบ ต้องปาดปั๊มรึเปล่า แล้วปาดได้เต็
มที่กี่มิลครับ
mayuct

« ตอบ #49 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2009, 08:40:24 AM »

พี่ครับช่วยที ใส่ปั๊มผีเสื้อ กับจานหล้งโซนิค มันติดซี่ลวดคร๊าบ ต้องปาดปั๊มรึเปล่า แล้วปาดได้เต็
มที่กี่มิลครับ
มี2วิธีครับ วิธีแรก ปาดตูดปั๊ม แต่ผมว่าเสียของไปหน่อย
วิธีที่2 ที่ผมทำคือ ทำบูชรองจานขึ้นมาตัวล่ะ 5มล. แล้ว มิลลิ่งขาปั๊มผีเสื้อออก ไปต้องดูระยะเอาครับ ตามนั้น

Kim_Monkey
GU RocK!!!!

EasY But HarDCorE.!!

faro_pk@windowslive.com
« ตอบ #50 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2009, 05:17:56 AM »

ล้อลวดๆๆๆๆ

ล้อลวดเนเวอร์ดาย >SAFE$# >SAFE$#

เทอร์โบอยู่ในใจ มอไซค์อยู่ในสายเลือด!!!
l3irD_CBR150

« ตอบ #51 เมื่อ: 30, ธันวาคม 2009, 08:33:05 PM »

:) ;) !goodjob !hoehoe >coooool
tanawat

« ตอบ #52 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2010, 04:29:42 PM »

พี่ครับผมกำลังจะใส่ซี่ลวดแต่ผมมีข้อสงสัยอยากจะถามหน่อยครับ
1 ดุมที่จะใส่ผมซื้อมาเป็นของโซนิก ใส่ลูกปืน บูชกลางเป็นของโซนิกทั้งหมดใช่ไหมครับ
2 มีชุดบูชสำเร็จขายหรือปล่าวครับ
3 ถ้าใส่จานนูโวแล้วต้องรองจานหรือปล่าวครับเพราะเพื่อนใส่แล้วเซนเตอร์ของสเตอร์ไม่ตรง
รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
mayuct

« ตอบ #53 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2010, 04:48:34 PM »

พี่ครับผมกำลังจะใส่ซี่ลวดแต่ผมมีข้อสงสัยอยากจะถามหน่อยครับ
1 ดุมที่จะใส่ผมซื้อมาเป็นของโซนิก ใส่ลูกปืน บูชกลางเป็นของโซนิกทั้งหมดใช่ไหมครับ
2 มีชุดบูชสำเร็จขายหรือปล่าวครับ
3 ถ้าใส่จานนูโวแล้วต้องรองจานหรือปล่าวครับเพราะเพื่อนใส่แล้วเซนเตอร์ของสเตอร์ไม่ตรง
รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
1.ใช่ครับรวมทั้งดุมสเตอร์
2.ไม่มีครับ ของแบบนี้อยู่ที่ช่างครับ ว่าเค้าวัดได้ตรง แม่น ขนาดไหน
3.ไม่ต้องรองจานครับ ผมถึงบอกไงว่าการวัดบูชล้อ อยู่ที่ช่าง ว่าตาดีขนาดไหน

to_um
; Ptt challenger synthetic ;

~ ; Veloil ; ~

« ตอบ #54 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2010, 02:32:24 AM »

ไม่มี ใครใช้ ดุมของDashเลยเหรอ ครับ T T

สงสัยเราต้อง งมผิดงมถูกกันล่ะทีนี้....

cryyyyy cryyyyy

~:  oดข้าว . . . ก็เพื่o  sถ :~ ; เงิuหมดก็เwราะ . . . มัu ! ;
bikeberry
ถ้าคุณแน่!!! อย่าแพ้CB

แรงบิดสูงสุดก็แค่หนึ่งกำมือ

« ตอบ #55 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2010, 04:17:27 AM »

http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=15974.0

ลองดูครับ เอามาแบ่งกันไม่อยากเก็บไว้

ความแรงไม่ใช่เรื่องสำคัญ   แต่CBRทุกคันเรารับประกันความเท่ห์
kanung

การเดินทาง ย่อมสนุกกว่า การถึงที่หมาย

kanung16_nung@hotmail.com
« ตอบ #56 เมื่อ: 01, เมษายน 2010, 02:47:18 AM »

!goodjob !goodjob

En_golf

[URL=http://img192.imageshack.us/i/43b6931.jpg/][I

« ตอบ #57 เมื่อ: 22, เมษายน 2010, 03:58:51 AM »

handsom handsom handsom
poompk007
ยุคนี้ผู้ชายแท้เหลือน้อย...คุณผู้หญิงโปรดใช้สอยอย่างประหยัด

poompk007@hotmail.com
« ตอบ #58 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2010, 01:20:51 AM »

>yes >yes >yes
TD06-20G
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #59 เมื่อ: 09, กันยายน 2010, 04:09:18 AM »

ทำแล้วครับแต่ศูนย์ล้อหลังไม่ตรงครับ มันจะเยื้องไปทางซ้าย(ดูจากด้านหลังนะครับ)ประมาณ 4 มิลลิเมตรครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์