CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดน CBR 400 กลุ่มเดียวกัน ชนท้าย ขณะ เลี้ยวยูเทริ์น  (อ่าน 7179 ครั้ง)
tanongsak
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

CBRsCLUB DO THE GOOD THING FOR THE SOCIAL

« เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2012, 08:57:01 AM »

เกิดเหตุเมือ ในงานวันมิตติ้ง 4 กพ. 55 เวลา ประมาณ 21.30 น.
บริเวณ แยกยูเทิร์นหน้า บขส. เก่า โคราช

ผมโดน CBR 400 cc ชนท้าย ขณะเลี้ยวยูเทิร์นกลับที่พัก
สภาพผม ข้อเท้าซ้ายเคล็ด เดินลำบากมาก ยังไม่ได้หาหมอ( ออกอาการเจ็บเมื่อถึงห้อง)
 มึนงง เครียดนิดหน่อย ไว้เช้าๆอารมณ์ค่อยไปหาหมอ จะได้คุยกับหมอรู้เรื่อง
ส่วนน้องเบิริ์ดผู้ชน (CBR 400) และน้องขิง​ผู้ซ้อนท้ายมา เจ็บและถลอก มีบาดแผล อาการไม่แน่ใจแต่ไม่หนัก
ส่วนรถผม CBR 150r ก็พังยับตามระเบียบ แม็คหลังดุ้ง ยางหลังขาดยับ ไฟและแฟริ่งกระจาย ท้ายเยิน !!!
ส่วนตัว 400 cc หน้ายับ สีแหก เพราะชนแล้วกลิ้งมา

สาเหตุคร่าวๆ 1.CBR 400 ไม่รู้ว่าจะต้องเลี้ยวตรงที่เกิดเหตุ ทั้งๆที่เปิดชิวหมวกคุยกันตอนติดไฟแดงว่าเลี้ยวข้างหน้า ผมก็เปิดไฟเลี้ยวแล้วนะ?!!@​#
 2.การขับจี้ตูดด้วยความเร็ว​สูงจนเบรคไม่อยู่
3. แซงหลบรถพี่แจ๊คคนในกลุ่มที่กำลังชลอ​เลี้ยว แล้วมาชนตูดผม
ขณะที่ผมผ่อนหมดตัว รอเลี้ยว อยู่คันหน้าสุด
4. ห้าวเพราะยังวัยรุ่น รถแรง เลยมันมือ (ออกตัวตามๆกันมาด้วยความเร็วสูง)
 5. ประมาท และไม่รู้ใจรถ ว่าระยะเบรคกับความเร็วที่ใ​ช้จะเอาอยู่ไหม
 6. ผมรับเคราะห์ซวยไป ไม่มีรถไปทำงาน,ไปเรียน และคาดว่าจะขับรถมีเกียร์ไม​่ได้ไปอีก 2 สัปดาห์

ค่าเสียหาย คุยคร่าวๆยังไม่ได้ตกลง( CBR 400 cc คงต้องรับไป 100% (พี่ชายผมว่ามางั้น) )

เป็นอะไรที่พูดไม่ออก เมื่อคนรักรถอย่างผม
โดน CBR 400 cc ชนท้ายเข้าอย่างจัง ขณะเลี้ยวยูเทิร์น
ยิ้มไม่ออกเลยงานนี้ รถผมพังยับ มีอาการบาดเจ็บที่ข้อเท้าซ้าย
ขณะนี้เจ็บมากขยับไม่ได้ เกิดมาไม่เคย(โดน)ชน มีแต่ล้มและคว่ำในสนามแข่งและสนามซ้อมเท่านั้น

งานนี้เสียเวลา เสียการเสียงาน เจ็บตัว เสียใจที่รถพังแบบแจ๊คพ๊อต
 และคาดว่าจะขี่รถ(แบบใส่เกียร์)ไม่ได้ไปอีก 2 สัปดาห์ และพักงานไปอีกยาว และสุดท้ายเครียดเลย แบบนี้ จะเอาเงินที่ไหนใช้
และจะไปเรียนอย่างไร !!!

ขอบคุณพี่ๆในกลุ่มที่ปลอบใจ เป็นธุระ ขนซากรถ มาส่งที่ร้านซ่อม
ขอบคุณเพื่อนรัก (แฟนเก่า) ที่มารับและพาไปกินข้าว
ขอบคุณ ครูผู้สอนทริกและเทคนิคในสนาม ที่ทำให้ผมไม่ล้มในวันนี้
ขอบคุณ CBR 400 cc ที่พุ่งชนเพิ่มประสบการณ์ให้การขับขี่

ขับอย่างมีสติ สังเกตุสิ่งแวดล้อม รวมถึงระวังตูดของตนเองด้วย ไม่งั้นท่านอาจจะตูดยับเหมือนผ​ม

EstorOME
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #1 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2012, 09:27:39 AM »

ขับขี่กันปลอดภัยนะครับ

ขนาดเพิ่งออกไฟเขียวมายังชนกันแรงขนาดนี้เลย

ยังไงก็หายไวๆนะครับ

จากที่ฟังๆมาพี่cbr400ไม่ได้โดนประชดใช่ไหมครับ  :-\
RapbitZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2012, 09:34:26 AM »

:o

ขี่แบบไม่รู้ใจรถนี่อันตรายมากๆเลยนะเนี่ย :-X
machanic_ssk
ALL BLACK

ขับ CBR150I ก็ถึงเหมือนกัน..........

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2012, 12:17:06 PM »

!dead !dead !dead

เบาๆ เพราะเราไม่แรง
nuitokey
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ผู้ไม่มีแผลเป็น คือผู้ไม่มีประสบการณ์

« ตอบ #4 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2012, 02:19:36 PM »

!sadsad !sadsad !sadsad

คนเรา
บางครั้งต้องก้าวถอยหลังก่อน
เพื่อที่จะกระโดดให้ได้ไกลขึ้น
ballcbr

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2012, 02:24:21 PM »

หายไวไวครับ
eard

eard_78@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2012, 02:30:58 PM »

อุบัติเหตุคราวนี้ถือเป็นบทเรียนแล้วกันครับ คราวหน้าขี่ตามๆ กันอย่าใช้ความเร็วสูงมาก สัญญาณไฟ และสัญญาณมือเป็นสิ่งสำคัญ
ตระหนักไว้เสมอว่า "ถนน ไม่ใช่สนามแข่ง อยากจะแรง เข้าไปแข่งกันในสนาม"

neenin
ผู้หญิงไม่ได้ต้องการเทพบุตร ต้องการแค่คนที่ฉุดเธอลงจากคาน
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #7 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2012, 03:11:04 PM »

อุบัติเหตุคราวนี้ถือเป็นบทเรียนแล้วกันครับ คราวหน้าขี่ตามๆ กันอย่าใช้ความเร็วสูงมาก สัญญาณไฟ และสัญญาณมือเป็นสิ่งสำคัญ
ตระหนักไว้เสมอว่า "ถนน ไม่ใช่สนามแข่ง อยากจะแรง เข้าไปแข่งกันในสนาม"

เห็นด้วยกับพี่มากๆครับ ขับรถต้องตั้งอยู่บนความปลอดภัยไม่ใช่สักจะบิดมันอย่างเดียว  l13

Cowboy VI
CBR NE-Zone

ChacK KoraT - JoHo

cowboy_vi@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2012, 04:35:12 PM »

หายไวๆ นะเล็ก......แบบนี้พี่คงต้องไปเอาสติกเกอร์เองแล้วมั้ง ?

เอาที่อยู่ + เบอร์.มา เดี๋ยวไปบริการถึงที่

>som

tanongsak

CBRsCLUB DO THE GOOD THING FOR THE SOCIAL

« ตอบ #9 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2012, 04:39:55 PM »

หายไวๆ นะเล็ก......แบบนี้พี่คงต้องไปเอาสติกเกอร์เองแล้วมั้ง ?

เอาที่อยู่ + เบอร์.มา เดี๋ยวไปบริการถึงที่

>som
ขอบคุณครับ พี่แช๊ค เอางั้นเลยหรอพี่ อิอิ :o
ขับขี่กันปลอดภัยนะครับ

ขนาดเพิ่งออกไฟเขียวมายังชนกันแรงขนาดนี้เลย

ยังไงก็หายไวๆนะครับ

จากที่ฟังๆมาพี่cbr400ไม่ได้โดนประชดใช่ไหมครับ  :-\

ขอบคุณครับ ประชดเลยหล่ะ และเรื่องจริงก็ตามนั้น CBR 400 เป็นรุ่นน้อง อายุ 17 เอง คงแรงจนไม่คิดหรือคิดไม่ทัน
:o

ขี่แบบไม่รู้ใจรถนี่อันตรายมากๆเลยนะเนี่ย :-X
ไม่รู้สติยั้งคิด และประมาทอ่ะครับงานนี้
หายไวไวครับ
ขอบคุณครับพี่บอล

เห็นด้วยกับพี่มากๆครับ ขับรถต้องตั้งอยู่บนความปลอดภัยไม่ใช่สักจะบิดมันอย่างเดียว  l13
เห็นด้วยครับ :D แต่งานนี้สัญญาณไหนๆก็เอาไม่อยู่อ่ะครับ เพราะคนขับไม่ดูเง้อ... !sadsad

F-CBR
---->>Ambition Never Comes To An End.<<----
CBR Commando

>>>ความ ฝัน ไม่ เคย หยุด ยั้ง<<<

wave-2004@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2012, 05:49:22 PM »

หายไวๆนะครับ

"ไม่ว่านักขับจะเทพแค่ไหน แต่ที่วิ่งคือรถเราแค่คนนำทาง"

Zobehun
-- [ S ] t a T u s N / A --

พี่ต้นบอกว่า"เฮ้ย ! เมาบ่อยก็พังสิว่ะ !"

« ตอบ #11 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2012, 06:17:17 PM »

หายไว ๆ ครับ

Service & ModiFy On Street Used Concept By. Ton JomTong19
แรท์ไอเท็มหายากราคาเอื้อมถึง By.  PowerBall D - Z a n (เจ้าตัวขอมาฮ่า ๆ ) 
ลูกหมีแพนด้าอยู่บนภูหากินใบไผ่...
tanongsak

« ตอบ #12 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2012, 07:47:10 PM »

ไปหาหมอมาแล้วครับ หมอให้ยามากินทาๆนวดๆ ดูอาการ สามวัน ถ้าไม่ดีขึ้นก็เข้าเฝือกครับ
และโดนเน้นย้ำห้ามขับรถมีเกียร์อีกสองสามอาทิตย์แม้อาการจะดีขึ้น ประมาณว่าห้ามไปเป็นเดือนจนกว่าหมอจะอนุญาติหล่ะครับ @#%$(

ขอบคุณครับทุกท่าน ท่านใดมีอะไรจะตักเตือน คอมเมนท์ หรือปลอบใจ อะไรๆ  ก็เชิญนะครับ

มาแชร์ข้อมุลประสปการณ์กันครับ จะได้ระวังๆกันมากขึ้น เดี๋ยวว่างผมไปเก็บรูปรถมาให้ชมครับ

ค่าเสียหายตอนนี้ CBR 400 รับไปดูแล 100% เต็มครับ

unsensor
ไปที่ไหนๆ ก็ไปกับ CBR

ไปที่ไหนๆ ก็ไปกับ CBR

« ตอบ #13 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2012, 07:55:52 PM »

!sadsad !sadsad !sadsad

หายไวนะครับบบบ

Uploaded with ImageShack.us
littlered

« ตอบ #14 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2012, 01:52:12 AM »

หายไวนะครับ พี่ เมื่อเดือนก่อน ยังคุยกันเรื่องชุดสีของพี่อยู่เลย

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์