CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามกูรู ผู้รู้ทั้งหลาย จะทำเครื่องใหม่ครับ งบ 5,000 อยากจะแรง 160-170+  (อ่าน 3973 ครั้ง)
tanongsak
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

CBRsCLUB DO THE GOOD THING FOR THE SOCIAL

« เมื่อ: 24, มกราคม 2012, 06:55:05 PM »

ตามหัวข้อครับ CBR 150 คาร์บู N-pro  พอดีงบน้อยนิดนึง  (ทำเองครับไม่ง้อช่าง ลดค่าแรง) อยากทำให้วิ่งสบายๆ 160-170 แบบติดมือไม่ต้องเค้นครับ
ตอนนี้เครื่องหลวมแล้ว (วิ่ง 130 km/hr ต้องเค้นเอาเหนื่อยเลย) เลยจะจัดทำใหม่ อยากได้แบบอึดๆ ออกทริปลากยาวๆ 50km ด้วยความเร็วสูงสบายๆอ่ะครับ
โดน KSR จากกลุ่ม 2T สองจังหว่ะไทยแลนด์ ร้าน นาย ก โซนปทุม สวนระหว่างทริปเขาใหญ่วังน้ำเขียว เขาล๊อคคันเร่งที่ 170+km/hr ยาวเลยย่าจะ40 kmกว่าๆ ได้มั้ง

จะทำอะไรบ้างครับ ที่ผมคิดไว้ก็วางลูกเบอร์ 70 สไลด์แคม ยกพรอต
ลงกล่องไฟโซนิค(ช่างบิ๊กไบค์เสนอมาว่าแจ่มกว่ากล่องเดิมCBRมาก)
ไม่ทราบว่าทำแบบไหนได้บ้างครับ ตอนนี้มี เสื้อเดิม รอไปคว้าน กับลูกเบอร์70 อยู่ในมือแล้ว แคมต้องเปลี่ยนไหม?
แล้วยืดชักนี่คืออะไรครับ ขอความรู้หน่อยครับ?

ไม่อยากแรงธรรมดาที่ว่าแรงตามงบ เพราะงบไม่พอ เลยข้อทริคทำเครื่องจากพี่ๆทั้งหลาย มาเป็นแนวทางในการยำหน่อยครับ
รบกวนพี่ๆชี้แนะด้วยครับ จัดมาเป็นสเต็ปให้หน่อยเลยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ballcbr
I'm CBRsCLUB

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 24, มกราคม 2012, 07:14:43 PM »

โดยปกติทางกลุ่มไม่แนะนำให้ขับรถเร็วบนทางสาธารณะ ถึงแม้บางทริปกลุ่มต้องมีบางช่วงที่ต้องใช้ความเร็วเพื่อแข่งกัีบเวลา
ก็ตามก็จะไม่มาพูดคุยในที่สาธารณะ เพราะจะเป็นตัวอย่างที่ไม่ดีต่อสมาชิก ส่วนการโมดิฟายรถเพื่อให้ได้ความเร็วที่ว่านั้น
ผมว่าไปติดต่อช่างที่ได้พูดคุยติดต่อไว้แล้วจะดีกว่าเพื่อความต่อเนื่องในการทำรถ เพราะจริงแล้วแค่รถเจ๊อ้อเดิมๆก็วิ่งได้ขนาด
ที่คุณต้องการ จึงคิดว่าตอบไปก็อาจจะสวนทางกันเสียเปล่าๆและก็ด้วยที่ว่าการโมดิฟายต่างๆจะมีผลกระทบไม่ทางตรงก็ทางอ้อม
เราจึงไม่ค่อยพูดคุยแนะนำกันในเว็บฯอีกเช่นกัน นอกเสียจากว่าพบเจอกันแล้วนั่งพูดคุยกัน เพื่อข้อมูลที่ละเอียดพอถึงผลที่อาจ
ตามมาก็ว่ากันไปครับ  ความเร็วสูงๆมันอาจตื่นเต้นเร้าใจแต่เชื่อเถอะครับว่ามันอันตรายทั้งผู้ขับ ทั้งคนร่วมถนน ด้วยความ
ปรถนาดีครับ
tanongsak
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

CBRsCLUB DO THE GOOD THING FOR THE SOCIAL

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, มกราคม 2012, 07:52:39 PM »

โดยปกติทางกลุ่มไม่แนะนำให้ขับรถเร็วบนทางสาธารณะ ถึงแม้บางทริปกลุ่มต้องมีบางช่วงที่ต้องใช้ความเร็วเพื่อแข่งกัีบเวลา
ก็ตามก็จะไม่มาพูดคุยในที่สาธารณะ เพราะจะเป็นตัวอย่างที่ไม่ดีต่อสมาชิก ส่วนการโมดิฟายรถเพื่อให้ได้ความเร็วที่ว่านั้น
ผมว่าไปติดต่อช่างที่ได้พูดคุยติดต่อไว้แล้วจะดีกว่าเพื่อความต่อเนื่องในการทำรถ เพราะจริงแล้วแค่รถเจ๊อ้อเดิมๆก็วิ่งได้ขนาด
ที่คุณต้องการ จึงคิดว่าตอบไปก็อาจจะสวนทางกันเสียเปล่าๆและก็ด้วยที่ว่าการโมดิฟายต่างๆจะมีผลกระทบไม่ทางตรงก็ทางอ้อม
เราจึงไม่ค่อยพูดคุยแนะนำกันในเว็บฯอีกเช่นกัน นอกเสียจากว่าพบเจอกันแล้วนั่งพูดคุยกัน เพื่อข้อมูลที่ละเอียดพอถึงผลที่อาจ
ตามมาก็ว่ากันไปครับ  ความเร็วสูงๆมันอาจตื่นเต้นเร้าใจแต่เชื่อเถอะครับว่ามันอันตรายทั้งผู้ขับ ทั้งคนร่วมถนน ด้วยความ
ปรถนาดีครับ

ขอบคุณและรับทราบครับพี่บอล แฮ่ๆๆๆ ต้องขออภัยด้วยครับ  :-\

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์