CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกรอบเกี่ยวกับ VFR 400 nc30 หน่อยซิครับ(ไม่รู้เรื่องรู้ราวแต่สนใจ)  (อ่าน 9560 ครั้ง)
nannam
nannam
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2011, 06:01:49 AM »

แบบว่าอยากจะซื้อแบบอินวอยไว้สักคันขับหล่อๆแถวบ้านน่ะครับ(ตำรวจมะค่อยมี) ส่วนเจ้า cbr 150iก็เก็บไว้หล่อทางไกลน่ะครับ เลยอยากจะถามเพื่อนๆพี่ๆที่เคารพว่า ปีไหนน่าสนใจครับ แตกต่างกันอะไรยังไงในแต่ละปี(ไม่รู้เรื่องรู้ราวเจงๆ) อ่า...เอาเป็นว่ากะงบไว้ 55000 ยังไงซ่วยให้ความรู้หน่อยนะครับว่าเจ้านี่มันมีข้อดีข้อเสียัยไง อะไหล่หายากป่าวครับ แล้วมีใครในห้องอีสานเราจะขายมั้งมั้ยครับ

ปล.แบบว่าเลือกที่นี่เป็นที่สิงสถิตแล้วมีอาไรก็อยากมาถามพี่ๆในนี้อ่าครับ อาจนอกเรื่องไปหน่อยอย่าโกรธผมน๊า   ขอบคุณล่วงหน้าครับผม l5

fangun
ถ้าแรงก้อแซงไป ( ถ้าคิดว่า แซงได้ นะ 555 )
I'm CBRsCLUB

อะไรจะเกิดมันก้อต้องเกิด

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2011, 01:55:39 AM »

อืม VFR 400  เท่าที่รู้ๆ กัน คือ เป็นเครื่อง 4 สูบ แบบ V  ซึ่งมันมี รุ่น NC 24 - 30 และ 35 ที่ เป็น โปรอาร์ม นะคับ ซึ่ง NC 35 เป็น ตัวใหม่ ได้พัฒนา เครื่องยนต์ และ เปลี่ยน ชื่อรุ่นไปเป็น RVF 400
เท่าที่  เจ้าของกระทู้ได้ถามมา นั้น ถามถึง NC 30 ซึ่ง ถามว่า ปีไหนดี ( ปี มันก้อปีเดียวกัน แหละ คับ ต่างกันก้อแค่ อาจจะ ผลิตออกมาก่อนหรือ ผลิตมาทีหลัง ) แต่เครื่องมัน ก้อ NC 30 เหมือนกันดังนั้น ขอแค่ดูเครื่อง ยนต์ ให้ สภาพดีๆ  ก้อน่าจะเล่นได้แล้ว ดูที่ สภาพภายใน ภายนอก ดีๆ ก้อพอ  ส่วนเรื่องอะไหล่ ผมว่าไม่น่าจะหายากนะ คนเขาใช้กัน เยอะแยะ งบ 55,000 หาไม่ยาก คับ อินวอย มีเยอะ แต่ ต้องดูดีๆ แค่นั้น เอง

ปัญหาที่พบบ่อยใน รุ่นนี้ น่าจะเป็น เรื่อง ความร้อนนะคับ อันนี้ ก้อไม่แน่ใจ ไม่เคยใช้ ผมเคยใช้ แค่ wave100-125  cbr 150 คาบู cbr 400 1992  ความรู้ อาจจะไม่มาก เท่าที่รู้ ก้อแค่นี้แหละ มีไร ก้อถามได้ คับ "เผื่อมีความรู้อีกนิดหน่อย"  :-\
nannam
nannam
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2011, 02:00:09 AM »

โอ้โฮ  ขอบคุณมากครับ เป็นประโยซน์ต่อการตัดสินใจอย่างมาก ขอบคุณครับผม l5
fangun
ถ้าแรงก้อแซงไป ( ถ้าคิดว่า แซงได้ นะ 555 )

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2011, 02:14:12 AM »

ยินดีคับ ว่าแต่ ชื่อไร ยังไง ลองไป รายงานตัวใน ทำเนียบ ห้องด้วยนะคับ
nannam
nannam
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2011, 05:34:15 AM »

ไปรายงานตัวไว้ตั้งนานแร้วจ้า(นี่แหละน๊าเราคนไม่สำคัญ)55ล้อเล่นจ้า l5
naja53

..will U still Love me in the morning...

« ตอบ #5 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2011, 10:50:23 PM »

สูบ V มักจะมีปัญหาเรื่องความร้อนครับ เพราะ 2 สูบที่อยู่ข้างหลัง มันไม่โดนลมปะทะ เพื่อลดความร้อน  . .  !wanwan

"i am a slow walker, but i never walk backwards"

fangun

« ตอบ #6 เมื่อ: 01, มีนาคม 2011, 10:49:37 PM »

งั้น สงสัย หัวใจ ปม จะ เป็น 4 ห้อง แบบ วี แล้ว ล่ะ 2 ห้องหลังมันเร่าร้อนมากเลย ไม่มี ความรัก เข้า ถึง 55555 ;D
naja53

..will U still Love me in the morning...

« ตอบ #7 เมื่อ: 02, มีนาคม 2011, 10:27:46 PM »

งั้น สงสัย หัวใจ ปม จะ เป็น 4 ห้อง แบบ วี แล้ว ล่ะ 2 ห้องหลังมันเร่าร้อนมากเลย ไม่มี ความรัก เข้า ถึง 55555 ;D

งั้นต้อง โดนทะลวงหลัง . . ส่งต่อความรักจากข้างหลัง ให้ทะลุถึงหัวใจ . .  >eiei

"i am a slow walker, but i never walk backwards"

nannam
nannam
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 04, มีนาคม 2011, 04:25:14 PM »

ง่า ขอบคุณทุกความเห็นฮะ ฮาดี  เอ้ย  เป็นประโยซน์ดี อิอิ  แต่ฟังไปฟังมาซักจะเริ่มเปลี่ยนไป สาย cbr ดีก่ามั้งเนี่ย l8

ปล. คีย์บอร์ดผมพัง พิมตัวซอซ้างไม่ได้นะครับ ไม่ได้ตั้งใจทำภาษาวิบัตินะครับขอโทษด้วย
fangun

« ตอบ #9 เมื่อ: 05, มีนาคม 2011, 06:17:35 AM »

คัับ ผม สูบเรียง จะดีกว่า ปัญหาความร้อน ถือเป็น ปัญหาใหญ่ สำคัญเมืองร้อน อย่างเราคับ หรือถ้า จะ ใช้ สูบวี จิงๆ ก้อ ต้อง เสริมพัดลมเข้าไปอีก จะเป็น การแก้ปัญหาได้อีก วิธีหนึ่งคับ :D
fangun

« ตอบ #10 เมื่อ: 05, มีนาคม 2011, 06:18:19 AM »

คัับ ผม สูบเรียง จะดีกว่า ปัญหาความร้อน ถือเป็น ปัญหาใหญ่ สำหรับเมืองร้อน อย่างเราคับ หรือถ้า จะ ใช้ สูบวี จิงๆ ก้อ ต้อง เสริมพัดลมเข้าไปอีก จะเป็น การแก้ปัญหาได้อีก วิธีหนึ่งคับ :D

แก้ไข ๆ  พิมผิด  ;D
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์