CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครมีวิธี ทำใจ ก่อน เกณท์ ทหาร มั่ง พี่  (อ่าน 10177 ครั้ง)
hayasaki
อนาคต จะ โต เป็น ไซเบีย ตัว ใหญ่ 555555+
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« เมื่อ: 13, มกราคม 2011, 08:10:29 PM »

ไม่รู้ จะทำตัวถูก หรือป่าว ไม่รู้ ถ้า ติดทหาร ขึ้นมา

[/URL]

Uploaded with ImageShack.us[/img]

125cc
CBR SPEED
CBR Szone

ชัยเอง โทร089-6893998-โทรมาแล้วจะเสียตังค์

chai-bu@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 13, มกราคม 2011, 08:35:43 PM »

ไปเจอเพื่อนใหม่ ไปฝึกให้ตัวเองแกร่งขึ้น ได้รู้ในสิ่งที่คนธรรมดาเค้าไม่รู้กัน แถมมีเงินเดือนอีกต่างหาก เก็บซักสองเดือนมีเงินมาแต่งcbrได้อีกเยอะ l11

น้ำขาดปลาน้ำก็ยังเป็นน้ำถ้าปลาขาดน้ำ.....ปลาก็อยู่ไม่ได้

Uploaded with ImageShack.us
Thammarat
-
I'm CBRsCLUB

i มดดำ

song.na.lux@hotmail.com - -
« ตอบ #2 เมื่อ: 13, มกราคม 2011, 08:44:43 PM »

ไปเจอเพื่อนใหม่ ไปฝึกให้ตัวเองแกร่งขึ้น ได้รู้ในสิ่งที่คนธรรมดาเค้าไม่รู้กัน แถมมีเงินเดือนอีกต่างหาก เก็บซักสองเดือนมีเงินมาแต่งcbrได้อีกเยอะ l11

มันก็จริงที่ท่านว่านั้นละครับ แต่ มันก็มีความเสี่ยงสูง เพราะเค้าส่งลงไปสามจังหวัด

ถ้าให้ดี ก็สมัครไปเอง จะได้ อยู่ในนั้นไม่นาน  ถ้าจบป.ตรีแล้ว ก็ เหลือ 6เดือน ฝึก3เดือน อีก3เดือนสบาย แต่ถ้ายังไม่จบแต่สมัครไป 1ปี

ถ้าไปลุ้นจับใบดำใบแดง ถ้าได้ แดง ก็ ติด 2ปี อย่างนี้ยิ่ง เสี่ยง ครับ

แล้ว แต่จะคิดครับ  ยิ่งถ้าอยู่ภาคใต้ โดนแน่ๆๆสามจังหวัดนะ  :fdwrt

การทำใจก็ช่วยได้เพียงเล็กน้อย เลือกเลยดีกว่าจะเอาไง
ONITSUKA
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้
CBR Commando

-
« ตอบ #3 เมื่อ: 13, มกราคม 2011, 08:51:23 PM »

อย่าไปกลัวเลยครับ เป็นทหารได้อะไรมากกว่าที่คุณคิดนะครับ พูดไปแล้วยังคิดอยู่เลย ใกล้จะเกณฑ์อยู่แล้วเหมือนกัน 555+

Uploaded with ImageShack.us
เปิดหน้าร้านแล้วครับ จำหน่ายอะไหล่ ตกแต่งมอเตอร์ไซค์แบร์นดเนม มือ 1 - มือ 2  แท้ - เทียม ก็อบเนียนเกรดเอทุกชนิด   http://www.facebook.com/pages/M-Racing-Part/353069178131057#
akekung
โค๊ด:

« ตอบ #4 เมื่อ: 13, มกราคม 2011, 08:53:36 PM »

ตอนผมจับปากก็บอกว่าเป็นก็ได้ไม่เป็นก็ได้  !>>)   !>>)  แต่ในใจนะลุ้นตัวโก่งเลย

แต่ผมว่าเดี๋ยวนี้สวัสดิการดีขึ้นมาก  ถ้าโชคดี  " สมัครเต็ม " ก็รอดไป

ขอให้คุณน้องโชคดีได้เป็นทหารสมใจ   >jakkkk   >jakkkk   >som   >som

taeclass
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ขับไปทั่วอีสาน (ถ้ามีเงินเติมน้ำมัน)

usa_2007_2550@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 19, มกราคม 2011, 11:04:22 AM »

โชคดีครับ เป็นกำลังใจให้ครับ  l3

OFF THE TRACK

« ตอบ #6 เมื่อ: 19, มกราคม 2011, 02:18:21 PM »

เรื่องขี้ปะติ๋วน่ะครับ ให้คิดว่าเป็นครั้งหนึ่งของลูกผู้ชายอกสามศอก   มันเป็นความภูมิใจน่ะครับที่ได้รับใช้ชาติ ไม่ใช่ใครก็ทำได้  เป็นทหารได้อะไรมากกว่าที่คิด น้องชายผม ก่อนไปผอมกระหร่อง พอกลับมา นอกจากร่างกายจะบึกบึนขึ้นแล้ว สภาพจิตใจแข็งแกร่งและสุขุมกว่าเดิมเยอะเลยครับ  ให้คิดอย่างที่ผมว่าก็สบายใจแล้วครับ
DSDS
อดีตไม่สำคัญ สำคัญแค่ปัจจุบันและอนาคตเท่านั้น

คนที่รู้เพียงเปลือกนอกย่อมสู้คนที่รู้ถึงแก่นไม่ได้

www.parin_ya1984@hotmail.com www.parin_boy2005@yahoo.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 20, มกราคม 2011, 06:15:15 PM »

>>no    ผมรู้สึกเฉยๆฮะติดก็ได้ไม่ติดก็ได้ฮะจับลำดับ3เพื่อนดันได้ใบดำซะอย่างนั้นนนนน l11

Cowboy VI
CBR NE-Zone

ChacK KoraT - JoHo

cowboy_vi@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 20, มกราคม 2011, 06:30:23 PM »

เพื่อนๆ ผมที่เค้าไม่เรียน รด. ก็โดนเกณฑ์นะ.......จริงๆ ก็อย่าไปคิดมากครับ หน้าที่และภาระของลูกผู้ชาย รับใช้ชาติ

ดีซะอีก สิ่งเหล่านี้กลับสร้างความมีระเบียบ ความแข็งแกร่งให้กับตัวเรา ยืดเข้าไว้ครับ ลูกผู้ชายตัวจริง ต้องไปหวั่นกับอุปสรรคนาๆื ประการ

......ยกเว้น เมีย........ :fdwrt

fangun
ถ้าแรงก้อแซงไป ( ถ้าคิดว่า แซงได้ นะ 555 )

อะไรจะเกิดมันก้อต้องเกิด

« ตอบ #9 เมื่อ: 21, มกราคม 2011, 02:29:33 AM »

โหย พี่ ดี จะ ตาย ข้าวฟรี น้ำฟรี นอนฟรี แถมมี เงินเดือน เดือนละตั้ง 9,000 แน่ะ ถ้าพี่ สมัครไป แล้ว รีบ อาสาเมื่อเขาเรียก หาคนใช้นายพล คนขับรถให้ นายพล อย่างนี้ ยิ่งสบายมี เงินเบี้ยเลี้ยงรายวันด้วย จบออกมา ยังมี สิทธิ์ ที่จะ สมัคร สอบ นายสิบ อีก ด้วย พี่ซูม ยิ่งไม่มีงานการทำเป็น ตัวเป็นตน ( อันนี้ ผมล้อเล่น ) แต่ ก้อ ดี นะคับ เผื่อ อยาก รับราชกาล ให้ พ่อ แม่ ภูมิใจ

จบนายสิบมา ก้อ สมัคร เข้าไป ฝึก พวก รด. อีก ทอด นึง สบายใหญ่เลย  >coooool
Kachi
ขับช้าๆ แต่อย่าให้ใครแซง

CBR มือใหม่ อามี่ 101 (สาเกตนคร) มมส.

« ตอบ #10 เมื่อ: 21, มกราคม 2011, 04:35:57 AM »

มาหาพี่มั้ยน้อง หะ หะ หะ เดี๋ยวรับน้องเอง  แดง แดง แดง แดง แดง  :P :P :P

หาเพื่อนๆสมาชิก ร้อยเอ็ด คับ หรือ จ. ใกล้เคียง และทั้งภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ของเราครับ เอาไว้พูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันคับไป ทริป กัน  083-3510-109 อามี่ คับผม

nus_oblivious

sutthinun.nus@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 27, มกราคม 2011, 09:03:03 AM »

ผมเรียน รด. ซะแล้วแฮะ   :-\

ทหารเงินเดือน 4000 กว่าครับ  ได้เงินอย่างอื่นอีก  เดือนนึงก็เกือบหมื่น ไม่ก้เลย  55*   

ตีสนิทกับนายไว้ ดีที่สุดครับ
eard

eard_78@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 27, มกราคม 2011, 01:44:01 PM »

ไม่ต้องกลัวครับ ทหารเกณฑ์เดี๋ยวนี้สบายไม่เหมือนเมื่อก่อน เงินเดือนก็ดีกว่าแต่ก่อนมาก ทำใจสบายๆ คิดซะว่าเข้าไปหาเพื่อน หาความสนุกในชีวิต

iceswat
Difficult But Not Impossible

จะช้าหรือเร็วก็ถึงเหมือนกัน

« ตอบ #13 เมื่อ: 24, มีนาคม 2011, 10:31:36 PM »

ผมเรียน รด  >SAFE$#

Natthapong

poon racing the bike work shop you can trust

« ตอบ #14 เมื่อ: 24, มีนาคม 2011, 10:48:51 PM »

ผมจบ รด.มา ยังกลัวเหมือนกันเรย

ยิ่งเห็นคนที่โดนเกณท์แล้วยิ่งกลัวเลย... !dead

It's more than just oil. it's liquid engineering

CBR 150 R Technical Specification

.................................................CBR 150 + + + + ......................................................
[-[T]omy-]
The Boy ซอย The Girl จน The Girl นั้น Me ครรข์ The Boy ซอย ทุก วัน จน The Son ออก มา เดิน

sถไม่มี voขี่ได้ป่ะ

« ตอบ #15 เมื่อ: 24, มีนาคม 2011, 11:38:03 PM »

ชิ่วๆ  ครับเรื่อง แต่นี้   >%REDD >%REDD

ถ้าผมร่างกายพร้อม น่ะผมจะเรียนต่อ ปี 4 ปี 5 และ 

แต่ผมมันร่างกายไม่พร้อม ก็เลยได้แค่เรียน 3 ปี เรียน 5 ปีได้รับ กระบี่ด้วยเท่ออก มียศซะด้วย สง่าเลย ว่าที่ร้อยตรี หุหุ   :D :D ถ้าใจรักต่อ สามารถ ไปสอบเป็น ว่าที่ พันได้ด้วยน่ะ

คิดซะว่าไปฝึกเล่น BB Guns ก๊อปเกรดเอ เอง  l5 <pig

darkX

-`• dX •`-

satterlight_t@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 25, มีนาคม 2011, 12:28:25 AM »

ขอ บอกไว้ อย่างนะคับ เงินเดือน 8-9000 เนี่ย ได้ไม่ครบนะ ทำใจไว้เนิ่นๆได้เลย

โดนหักค่าโน้น ค่านี้ ใน 2 - 3 เดือนแรก

ไหนจะโดนหักค่าข้าว จากเงินเบี้ยเลี้ยงอีก

ไหนจะนาย อุบอิบไว้ อีกหลาย

ก็ไม่รู้นะครับ มันอาจจะแล้วแต่ที่ แต่ที่ๆ ผมเคยไป มันเป็นแบบนี้

ปล. แล้วใครว่าในค่ายมันไม่ต้องใช้เงินเลย คิดผิดคับ เหมือนที่ผมไป เงินแต่ละคนแทบไม่พอ แต่ถ้า กินเท่าที่เค้าให้แล้วอยู่ได้ก็สบายไปคับ

มาแชร์ ประสบการณ์กันคับ สู้ๆ l6 l6 l6 l6

Thammarat
-

i มดดำ

song.na.lux@hotmail.com - -
« ตอบ #17 เมื่อ: 25, มีนาคม 2011, 01:04:38 AM »

ขอ บอกไว้ อย่างนะคับ เงินเดือน 8-9000 เนี่ย ได้ไม่ครบนะ ทำใจไว้เนิ่นๆได้เลย

โดนหักค่าโน้น ค่านี้ ใน 2 - 3 เดือนแรก

ไหนจะโดนหักค่าข้าว จากเงินเบี้ยเลี้ยงอีก

ไหนจะนาย อุบอิบไว้ อีกหลาย

ก็ไม่รู้นะครับ มันอาจจะแล้วแต่ที่ แต่ที่ๆ ผมเคยไป มันเป็นแบบนี้

ปล. แล้วใครว่าในค่ายมันไม่ต้องใช้เงินเลย คิดผิดคับ เหมือนที่ผมไป เงินแต่ละคนแทบไม่พอ แต่ถ้า กินเท่าที่เค้าให้แล้วอยู่ได้ก็สบายไปคับ

มาแชร์ ประสบการณ์กันคับ สู้ๆ l6 l6 l6 l6

>jakkkk >jakkkk

supasak_a

« ตอบ #18 เมื่อ: 25, มีนาคม 2011, 02:53:55 AM »

ทำใจสบาย ๆ ครับ ปีผมถอดเสื้อเข้าไปนั่งรอกันแล้วก็ประกาศว่า "สมัครเต็ม"
ปีเพื่อนผม ลงทุนนั่งรถจาก กทม ไปปลุกของถึง อุบล หรืออุดร จำไม่ได้ กลับมาก็ "สมัครเต็ม"
 handsom สู้ ๆครับ
ต้น นครปฐม
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

มาร่วมกันสร้างครอบครัวที่อบอุ่นกันเถอะ

« ตอบ #19 เมื่อ: 25, มีนาคม 2011, 03:27:33 AM »

จะขอให้แนะนำวิธีทำใจใช่ไหมคับ
พี่แนะนำง่ายๆว่าเราเกิดมาเป็นคนไทย
สบายกว่าเกาหลีเยอะเลยคับ
เกาหลีผู้ชายทุกคนต้องเป็นทหาร
ส่วนคนไทยยังได้ลุ้นนะคับ
หลายลุ้นด้วย
1.ลุ้นให้สมัครเต็ม
2.ลุ้นจับใบดำใบแดง
3.ลุ้นร่างกายไม่ผ่าน
หลายลุ้นคับ
ถ้าจะให้ดีก้อคิดว่าอะไรจะเกิดมันก้อต้องเกิดคับ
เป็นก้อได้ไม่เป้นก้อดี
 >@#%GD >@#%GD

จุดมุ่งหมายครั้งแรกของการมาคลับคืออะไร
จงจำไว้ให้มั่นแล้วอย่าลืมเมื่อท่านอยู่นานๆ
และคอยเป้นตัวอย่างให้น้องใหม่ๆด้วยคับ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์