CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนโคราชคับ  (อ่าน 20137 ครั้ง)
winai222
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

สีแห่งชาติ

phonpimai@hotmail.com
« ตอบ #20 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2011, 11:29:04 PM »

สวัสวัสดีครับ

nannam
nannam
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2011, 02:18:17 AM »

ขอดันกระทู้นี้น๊าคร้าบบบ  อยากมีกลุ่มจังเลยอยู่สีคิ้วครับ พี่ๆกลุ่มไหนเห็นใจเดะใหม่ตาดำๆ แอ๊ดเมลมาคุยรับผมเข้ากลุ่มบ้างนะครับ อยากมีเพื่อนไปเที่ยว และปรึกษาเรื่องการแต่งรถต่างๆ แบบว่า เพิ่งเปลี่ยนจากแฟนท้อมมาขี่ cbr แต่ไม่รู้แนวทางแต่งเลยครับ ไม่รู้เค้าแต่งอะไรยังไงกันบ้าง ใครว่างแอ๊ดมาคุยกะผมบ้างน๊าคร้าบบบบบ    ขอบคุณล้วงหน้าค้าบบผม l5
nannam
nannam
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2011, 02:20:09 AM »

ลืมให้อีเมลคับ nannam1@windowslive.com   ครับ   ว่าแต่เค้าแก้ไขข้อความกันตรงไหนหรอคับ l1
mongkol
จิตนอกกรอบ ชอบสองล้อ
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

จิตนอกกรอบ ชอบเดินทาง

« ตอบ #23 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2011, 08:23:59 PM »

ยินดีที่ได้รู้จักครับ  คุณnannam ผม อยู่สามแยกปัก  26-27 ก.พ. มีทริปเขาใหญ่ ถ้าสนใจเชิญ....ครับ   ปลายมี.ค มีทริป สามพันโบก  เบอร์โทร ผม 080-7389992 มงคล   ว่างๆเข้าไปคุยกันที่ www.cbr250thai.com กลุ่มโคราช  ก็ได้ครับ ตอนนี้มีสมาชิกประมาณ 15 คัน ไม่จำกัด รถ/รุ่น 

เดินทาง ขับขี่ ปลอดภัย...........ทุกท่าน  ครับ
nannam
nannam
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2011, 05:19:12 AM »

^
^
^
ยินดีเซ่นกานครับพี่มงคล คิดถึงทริปไปเขาใหญ่มากๆครับ(ตอนนั้นอยู่ปีสอง มีแฟนท้อมไปกันแค่สามคัน)เดี๋ยวสนใจจะโทรไปหานะครับพี่  มีเรื่องถามอีกอย่างครับ แถวโคราดบ้านเรามีร้านไหนตีท่อสูตรเจ๋งๆมั้งครับ ผมมะรู้เรื่องไรเลยเกี่ยวกะการแต่งรถแบบนี้(เคยเล่นแต่แฟนท้อมอ่าครับแหะๆ) ยังไงซ่วยแนะนำด้วยน๊าครับพี่ แบบว่าอยากแค่อัดถึง 130 แบบสบายๆหน่อยก็พอแล้วครับ แบบว่าปลายมันห้อยไปครับพี่ จะแต่งไรเพิ่มบ้างถึงจาดีครับ แล้วร้านไหนแถวบ้านเราแต่งดีครับ ซ่วยแนะผมหน่อยนะครับพี่มงคล ขอบคุณครับผม >%^SR
mongkol
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2011, 05:50:27 PM »

เล่นรอบ..อยู่ระหว่าง 9000-11000 รอบ ของผมรถเดิมๆ เกียร์ 5 ลากได้ 130 กว่า ไม่ ยาก แต่ลงเกียร์ 6 ปล่อยไหล 140 ได้ .....แต่ถ้าอยากให้ขึ้นเร็ว ลองเพิ่มเสตอร์หลัง สัก 2 ฟัน ครับ ขึ้นเร็วกว่าเดิม  ส่วนเรื่องท่อ โคราช ไม่ มี ครับ .....ต้องสั่งเอา จะดีกว่า เห็นมีของ แดงบางทราย ออกมาแล้ว
ยินดีที่ได้รู้จักครับ........

เดินทาง ขับขี่ ปลอดภัย...........ทุกท่าน  ครับ
mongkol
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 07, มีนาคม 2011, 11:45:35 PM »

26-27 มีนาคม  กลุ่มโคราช มีทริปเยือนอุบล สามพันโบก  เชิญทุกท่านที่สนใจร่วมเดินทาง.......ได้ ครับ 

http://www.cbr250thai.com/bbs/apps.php?q=group&a=read&cyid=9&tid=1738

amanra
วันนี้ผมมีความสุขมาก
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

Th!s,,, i$ → Tod-Tor

amanra_nana@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #27 เมื่อ: 07, มีนาคม 2011, 11:59:45 PM »

ยินดีที่ได้รู้จักครับ  คุณnannam ผม อยู่สามแยกปัก  26-27 ก.พ. มีทริปเขาใหญ่ ถ้าสนใจเชิญ....ครับ   ปลายมี.ค มีทริป สามพันโบก  เบอร์โทร ผม 080-7389992 มงคล   ว่างๆเข้าไปคุยกันที่ www.cbr250thai.com กลุ่มโคราช  ก็ได้ครับ ตอนนี้มีสมาชิกประมาณ 15 คัน ไม่จำกัด รถ/รุ่น 
หากผมไปด้วย จะไปเจอพี่ที่ไหนอ่ะครับ??
อีกตั้ง 3 สัปดาห์ คงเตรียมตัวทัน??

ทุกชีวิตทำมาหากิน..................บนแผ่นดินสยาม
ข้าวและน้ำที่กินทุกคำ...............จดจำสำนึก..คุณ
amanra
วันนี้ผมมีความสุขมาก
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

Th!s,,, i$ → Tod-Tor

amanra_nana@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #28 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 12:00:51 AM »

กำ!!
อ้างอิงผิดกระทู้
ปลา่ยมีนาอ่ะครับผม
 l5 l5

ทุกชีวิตทำมาหากิน..................บนแผ่นดินสยาม
ข้าวและน้ำที่กินทุกคำ...............จดจำสำนึก..คุณ
mongkol
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 12:22:14 AM »

ยินดีครับ....สนใจร่วมทริป สอบถาม 080-7389992 มงคล ครับ ...... :-[

http://www.cbr250thai.com/bbs/read.php?tid=1738

sattawasza
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 17, มีนาคม 2011, 04:21:05 AM »

ดีครับ คนโคราชเหมือนกานครับ อยู่วัดศาลาลอยครับผม
อีก 2 3 วันก็ได้รถล่ะ
TuRk_Sa
*

turk250732@hotmail.com
« ตอบ #31 เมื่อ: 01, เมษายน 2011, 05:23:12 PM »

ถ้าผ่าน จอหอ ไว้เจอกันครับ  >coooool

วัดดีครับพี่ ผม ชื่อเติร์กครับ

ขับอยู่ โคราช-โนนไทยครับ

มีโอกาสจะแวะไปคุยด้วยนะครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ปล.ผมเรียนอยู่ราชภัฎโคราชครับไม่ทราบว่าขี่รถสีอะไรครับเจอกันจะได้ทักทายกันนะครับ

:-[ :-[ :-[ :-[
Cowboy VI
CBR NE-Zone
I'm CBRsCLUB

ChacK KoraT - JoHo

cowboy_vi@hotmail.com
« ตอบ #32 เมื่อ: 16, เมษายน 2011, 03:57:52 AM »

ถ้าผ่าน จอหอ ไว้เจอกันครับ  >coooool

วัดดีครับพี่ ผม ชื่อเติร์กครับ

ปล.ผมเรียนอยู่ราชภัฎโคราชครับไม่ทราบว่าขี่รถสีอะไรครับเจอกันจะได้ทักทายกันนะครับ

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ พี่ชื่อ แช็ค อายุจะเฉียดเลขสามในอีกไม่กี่ปี
ส่วนรถเป็นสีดำ ตัวใหม่ ทะเบียน 8.......หาไม่ยากครับ มีหน้าตา + รูปร่างเป็นจุดเด่น  >som

ปล. โทษทีครับ ที่มาตอบช้ามากๆ ถึงมากที่สุด - -"

winai222

สีแห่งชาติ

« ตอบ #33 เมื่อ: 17, เมษายน 2011, 10:10:20 PM »

:) :) :)
Cowboy VI
CBR NE-Zone

« ตอบ #34 เมื่อ: 22, เมษายน 2011, 04:54:11 AM »

แวะมาถามไถ่ พี่ๆ น้องๆ ชาวโคราชครับว่า........" Meeting ซักครั้งดีมั้ยครับ "

จะ CBR ตัวคาบูฯ หรือ หัวฉีด 150 , 250 อะไรก็ตามแต่ ลองมามีตติ้งแบบจริงๆ จังๆ ซักครั้งดีมั้ย ?

ทั้งนี้ก็เพื่อแลกเปลี่ยนข่าวสารกัน แนะนำความรู้เกร็ดเล็ก เกร็ดน้อย ของเจ้า 2 ล้อคู่ใจ หรือจะพูดคุยจิปาถะอะไรก็ได้ตามอารมณ์ อกหัก รักคุดอะไรก็เข้ามาโล้ด

- สถานที่ คงเป็นปั๊มน้ำมันแน่นอน จะเอาแถวไหนก็ค่อยลงมติอีกทีครับว่า " ปั๊มไหนสะดวกที่สุดสำหรับทุุกๆ ท่าน " ( ปั๊ม ปตท. ได้ก็ดีครับ มีกาแฟอเมซอน ไว้ต้อนรับตลอด )

- วันที่มีตติ้ง ขอเป็นวันหยุดสากลเลยล่ะกัน นั่นก็คือ วันอาทิตย์ ( หรือ ท่านใดสะดวกวันใดมากกว่าก็ลองเสนอดู ) ส่วนเวลาคงเป็นช่วงหลัง 17.00 น. น่าจะโอเค เพราะแดดเริ่มหมดแล้ว

งั้นผมขอเสนอสถานที่ โดยความคิดของผมก่อนล่ะกัน ---> ปั๊ม ปตท. แยก UOB ก่อนถึงเดอะมอลล์โคราช เยื้องโรงแรม เค.เอส.พา วิลเลี่ยม   :D

เลือกที่นี่ก็ไม่ใช่ด้วยเหตุอันใดครับ อยู่กลางเมืองดี อีกอย่าง คือ ตั้งอยู่ถนนสายหลักพอดี นั่นก็คือ ถ.มิตรภาพ จะแยกตัว สลายม๊อบกลับบ้านหาหวานใจ ก็น่าจะสะดวกสำหรับทุกคน

ปล. มีตติ้ง ไม่จำเป็นว่า ต้องออกทริปหรอกนะครับ ตรงนี้เข้าใจอยู่ว่า ทุกๆ ท่านมีภาระหน้าที่ๆ แตกต่างกันไป รวมถึงด้านครอบครัว ฉะนั้นให้ถือซะว่า เป็นการเข้ามาแลกเปลี่ยนข่าวสารและทำความรู้จักกัน ก็เพียงพอแล้ว

** และขอย้ำเลยนะครับว่า เจตนาของเราคือการพบปะ แลกเปลี่ยนข่าวสารกัน กรุณาอย่าแบ่งพรรคแบ่งพวก หรือ บูรณาตนเองขึ้นมาเป็นกลุ่มโดยพลการ ทั้งนี้เพื่อ จะได้ไม่ก่อให้เิกิดความแตกแยกและปัญหากับทางบอร์ด **

winai222

สีแห่งชาติ

« ตอบ #35 เมื่อ: 22, เมษายน 2011, 05:53:22 AM »

อยากเจอเหมือนกันครับ แต่ติดงาน ผมทำงานอยู่ กทม
cci17

หน้าที่ของ ข้าราชการ คือต้องรับใช้ ประชาชน

« ตอบ #36 เมื่อ: 23, เมษายน 2011, 04:40:22 AM »

แวะมาถามไถ่ พี่ๆ น้องๆ ชาวโคราชครับว่า........" Meeting ซักครั้งดีมั้ยครับ "

จะ CBR ตัวคาบูฯ หรือ หัวฉีด 150 , 250 อะไรก็ตามแต่ ลองมามีตติ้งแบบจริงๆ จังๆ ซักครั้งดีมั้ย ?

ทั้งนี้ก็เพื่อแลกเปลี่ยนข่าวสารกัน แนะนำความรู้เกร็ดเล็ก เกร็ดน้อย ของเจ้า 2 ล้อคู่ใจ หรือจะพูดคุยจิปาถะอะไรก็ได้ตามอารมณ์ อกหัก รักคุดอะไรก็เข้ามาโล้ด

- สถานที่ คงเป็นปั๊มน้ำมันแน่นอน จะเอาแถวไหนก็ค่อยลงมติอีกทีครับว่า " ปั๊มไหนสะดวกที่สุดสำหรับทุุกๆ ท่าน " ( ปั๊ม ปตท. ได้ก็ดีครับ มีกาแฟอเมซอน ไว้ต้อนรับตลอด )

- วันที่มีตติ้ง ขอเป็นวันหยุดสากลเลยล่ะกัน นั่นก็คือ วันอาทิตย์ ( หรือ ท่านใดสะดวกวันใดมากกว่าก็ลองเสนอดู ) ส่วนเวลาคงเป็นช่วงหลัง 17.00 น. น่าจะโอเค เพราะแดดเริ่มหมดแล้ว

งั้นผมขอเสนอสถานที่ โดยความคิดของผมก่อนล่ะกัน ---> ปั๊ม ปตท. แยก UOB ก่อนถึงเดอะมอลล์โคราช เยื้องโรงแรม เค.เอส.พา วิลเลี่ยม   :D

เลือกที่นี่ก็ไม่ใช่ด้วยเหตุอันใดครับ อยู่กลางเมืองดี อีกอย่าง คือ ตั้งอยู่ถนนสายหลักพอดี นั่นก็คือ ถ.มิตรภาพ จะแยกตัว สลายม๊อบกลับบ้านหาหวานใจ ก็น่าจะสะดวกสำหรับทุกคน

ปล. มีตติ้ง ไม่จำเป็นว่า ต้องออกทริปหรอกนะครับ ตรงนี้เข้าใจอยู่ว่า ทุกๆ ท่านมีภาระหน้าที่ๆ แตกต่างกันไป รวมถึงด้านครอบครัว ฉะนั้นให้ถือซะว่า เป็นการเข้ามาแลกเปลี่ยนข่าวสารและทำความรู้จักกัน ก็เพียงพอแล้ว

** และขอย้ำเลยนะครับว่า เจตนาของเราคือการพบปะ แลกเปลี่ยนข่าวสารกัน กรุณาอย่าแบ่งพรรคแบ่งพวก หรือ บูรณาตนเองขึ้นมาเป็นกลุ่มโดยพลการ ทั้งนี้เพื่อ จะได้ไม่ก่อให้เิกิดความแตกแยกและปัญหากับทางบอร์ด **
ตัวต่อตัวก่อนเลยพี่แช็ค เช็คเรทติ้ง *^%#  ล้อเล่นนะพี่ สนับสนุนครับผมแต่งอยู่คนเดียวไม่รู้จักใครเลย  !hoehoe พร้อมเสมอครับนัดได้เลย ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆท่านครับ ;) ;) ;) ;) ;) ;)

GoLf   KoRaT 081-0667778        eo_cci17@windoeslive.com

Cowboy VI
CBR NE-Zone

« ตอบ #37 เมื่อ: 23, เมษายน 2011, 04:56:09 AM »

^
^
ถือว่า พี่เกริ่นไว้ก่อนแล้วกันนะกอล์ฟ.......เดือนหน้าต้องเร่งปิดงบ คงปลีกเวลายาก  cryyyyy

คงจะเป็นช่วงหลังจากนั้น คงมี มีตติ้งให้เป็นรูปเป็นร่างมากขึ้น จาก 1 เป็น จาก 2 เป็น 3.......และหวังว่า จะมีผู้เข้าร่วมพบปะอีกหลายๆ คน

cci17

หน้าที่ของ ข้าราชการ คือต้องรับใช้ ประชาชน

« ตอบ #38 เมื่อ: 23, เมษายน 2011, 10:27:02 PM »

!hoehoeเรารอวันนั้นครับ ไม่ว่าจะกี่ cc ใหม่หรือเก่า ฝากไว้ด้วยนะครับเพื่อน2ล้อทุกท่าน  ;) ;)

GoLf   KoRaT 081-0667778        eo_cci17@windoeslive.com

[-[T]omy-]
The Boy ซอย The Girl จน The Girl นั้น Me ครรข์ The Boy ซอย ทุก วัน จน The Son ออก มา เดิน

sถไม่มี voขี่ได้ป่ะ

« ตอบ #39 เมื่อ: 23, เมษายน 2011, 11:08:58 PM »

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ พี่ชื่อ แช็ค อายุจะเฉียดเลขสามในอีกไม่กี่ปี
ส่วนรถเป็นสีดำ ตัวใหม่ ทะเบียน 8.......หาไม่ยากครับ มีหน้าตา + รูปร่างเป็นจุดเด่น  >som

ปล. โทษทีครับ ที่มาตอบช้ามากๆ ถึงมากที่สุด - -"

เหมือนเป็นเจ้าถิ่นยังไงไม่รู้

( แหะๆ แอบแซว  !>>) !>>) !>>))

หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์