CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวครับผม..และขอคำแนะนำจากรุ่นพี่ด้วย  (อ่าน 10655 ครั้ง)
nus_oblivious
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

sutthinun.nus@hotmail.com
« เมื่อ: 05, เมษายน 2010, 10:06:55 AM »

สวัสดีครับ..

ผมเข้าเว็บนี้ครั้งแรก ตั้งแต่ยังไม่ซื้อรถ  ตอนนี้ซื้อแล้ว และเวลาผ่านไปนาน ก้เพิ่งมาสมัคร

ผมอยู่ อุดร นะครับ

ตอนนี้ก้เรียนอยู่ชั้น ม.4 กะลังขึ้น ม.5 ตอนเปิดเทอมนี้แหละ.

อยู่โรงเรียนประจักษ์ศิลปาคาร(เด็กสุดในบอร์ดแล้วมั้งเนี่ย :( )

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ผมมีคำถามที่จะมาถามรุ่นพี่ในบอร์ดด้วยนะครับ รบกวนตอบให้ผมหายสงสัยที
1.ในหารแต่งรถนิ เราควรแต่งอะไรก่อนดีครับ ของบไม่เกิน 500 นา ผมจน  ;D
2.ร้านแต่งรถ(อุดร)ที่พวกพี่ไปกันอยู่ไหนอ่ะ ขออะไหล่มาตรฐานนะครับ
3.ในบอร์ดนี้มีคนถวงหนี้ป่าวน้อ อิอิ ล้อเล่นคับ

วันนี้ผมมีคำถามแค่นี้อ่ะครับ เด๋วจะมารบกวนใหม่

อ่อ รถที่มันเป็น เสือหมอบ ของฮอนด้า ไฟหน้าตาเดียวใหญ่ๆ มันคือ เสียงดัง ล้อใหญ่(ยังไม่แต่งมั้ง)รุ่นอะไรเหรอครับ ผมว่าจะดูรุ่นแล่ว แต่ไม่มีโอกาศสักที  :o

ขอบคุณที่ตอบคำถามน้าค้าบ

ฝันดีทุกคนครับผม l9

Kachi
ขับช้าๆ แต่อย่าให้ใครแซง
I'm CBRsCLUB

CBR มือใหม่ อามี่ 101 (สาเกตนคร) มมส.

« ตอบ #1 เมื่อ: 05, เมษายน 2010, 11:03:32 AM »

อ่าาาายินดีต้อนรับครับน้องใหม่ ว่าแต่ชื่ออะไรน้อ  สงสัยงานนี้ กัณฑ์ จะโดนล้มสถิติซะแล้ว

ชื่อเสียงเรียงนาม อีเมล์ เบอร์โทรฯ นิดนึงก็ดีนะครับ เผื่อพี่ๆอุดรฯ เขามีมิตติ้งกัน

รถใหม่ป้ายแดงยังไม่มีทะเบียนเลลหรอครับ  ผมว่าขี่ให้เบื่อๆก่อนดีกว่า
 ;) ;) ;) ;)

หาเพื่อนๆสมาชิก ร้อยเอ็ด คับ หรือ จ. ใกล้เคียง และทั้งภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ของเราครับ เอาไว้พูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันคับไป ทริป กัน  083-3510-109 อามี่ คับผม

Kachi

CBR มือใหม่ อามี่ 101 (สาเกตนคร) มมส.

« ตอบ #2 เมื่อ: 05, เมษายน 2010, 11:11:02 AM »

แต่ถ้าอยากจะแต่งงบไม่เกิน 500 รถใหม่ๆ แนะนำติด กันถังดีกว่าครับ นี้เลย

ขอบพระคุณมากครับ  !hoehoe

กันถัง Made in ITALY
http://www.newlabelservice.it/

หาเพื่อนๆสมาชิก ร้อยเอ็ด คับ หรือ จ. ใกล้เคียง และทั้งภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ของเราครับ เอาไว้พูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันคับไป ทริป กัน  083-3510-109 อามี่ คับผม

Kachi

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, เมษายน 2010, 11:13:21 AM »

หรือจะหาซื้อได้ตามร้านแต่งมอไซทั่วๆไป ก้อลองถามพี่ๆ ที่อุดรแล้วกันครับ ก็อปแท้ๆก้อไม่น่าจะเกิน 300 ^ ^

l11 l11 l11

« ตอบ #4 เมื่อ: 05, เมษายน 2010, 11:14:19 AM »

อ่าาาายินดีต้อนรับครับน้องใหม่ ว่าแต่ชื่ออะไรน้อ  สงสัยงานนี้ กัณฑ์ จะโดนล้มสถิติซะแล้ว

ชื่อเสียงเรียงนาม อีเมล์ เบอร์โทรฯ นิดนึงก็ดีนะครับ เผื่อพี่ๆอุดรฯ เขามีมิตติ้งกัน

รถใหม่ป้ายแดงยังไม่มีทะเบียนเลลหรอครับ  ผมว่าขี่ให้เบื่อๆก่อนดีกว่า
 ;) ;) ;) ;)

ชื่อ นัส ครับผม

เมลล์ก้ sutthinun.nus@hotmail.com

ขับมานานแล้วครับ อันนี้มันภาพตั้งแต่วันซื้อรถง่ะ  เดือน ก.ย. ปีก่อน

« ตอบ #5 เมื่อ: 05, เมษายน 2010, 11:15:45 AM »

หรือจะหาซื้อได้ตามร้านแต่งมอไซทั่วๆไป ก้อลองถามพี่ๆ ที่อุดรแล้วกันครับ ก็อปแท้ๆก้อไม่น่าจะเกิน 300 ^ ^

l11 l11 l11

อ่าคับผม..ขอบคุณมาก  !hoehoe

อยากเปลี่ยนไฟก่อนเลย  ราคาเริ่มต้นมันเท่าไรเหรอครับพี่
DSDS
อดีตไม่สำคัญ สำคัญแค่ปัจจุบันและอนาคตเท่านั้น

คนที่รู้เพียงเปลือกนอกย่อมสู้คนที่รู้ถึงแก่นไม่ได้

www.parin_ya1984@hotmail.com www.parin_boy2005@yahoo.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 05, เมษายน 2010, 02:18:17 PM »

;) ;) ;)   พี่ก็อยู่อุดรเหมือนกันตรงสี่แยกหนองใส   เริ่มการเสริมหล่อให้กับรถแบบประหยัดคือติดสติกเกอร์สะท้อนแสงที่ล้อแม็กราคาประมาณอย่างถูก  50บาทหรือไม่งั้นชอบแพงประมาณ 300บาท

« ตอบ #7 เมื่อ: 05, เมษายน 2010, 02:49:00 PM »

;) ;) ;)   พี่ก็อยู่อุดรเหมือนกันตรงสี่แยกหนองใส   เริ่มการเสริมหล่อให้กับรถแบบประหยัดคือติดสติกเกอร์สะท้อนแสงที่ล้อแม็กราคาประมาณอย่างถูก  50บาทหรือไม่งั้นชอบแพงประมาณ 300บาท

สงสัยพี่ต้องเคยเห็นผมแน่เลยมั้ง ช่วงร.ร.เปิด ผ่านสี่แยกหนองใสตลอด..

ละพี่ไปแต่งรถอยู๋ร้านไหนอ่ะ...

เรื่องอุปกรณ์นี่ผมแทบไม่รู้เรื่องเยย  :(
Kachi

« ตอบ #8 เมื่อ: 05, เมษายน 2010, 05:09:48 PM »

l11 l11 l11

อ่าคับผม..ขอบคุณมาก  !hoehoe

อยากเปลี่ยนไฟก่อนเลย  ราคาเริ่มต้นมันเท่าไรเหรอครับพี่

ไฟอะไรคับ นัส XENON หรอ

ถ้าใช่ก้อตามลิงค์เลย ในเว็บก้อมีขายครับ http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=16092.0

Kachi

« ตอบ #9 เมื่อ: 05, เมษายน 2010, 05:14:50 PM »

เรื่องอุดรฯ อุดรฯ ก็ถามพี่บอย DSDS พี่แอน ANN พี่เก่ง naja53 เลยครับ  l3 l3 l3

fangun
ถ้าแรงก้อแซงไป ( ถ้าคิดว่า แซงได้ นะ 555 )

อะไรจะเกิดมันก้อต้องเกิด

« ตอบ #10 เมื่อ: 05, เมษายน 2010, 07:14:18 PM »

หว่า  โดน ล้มตำแหน่ง เด็ก ที่ สุด ไป ซะแล้ว 

ผมชื่อ กัน นะคับ อายุ 18 จะ 19 ล่ะ 

ส่วน ที่ถามถึง รถ bigbike มันมี หลายรุ่น คับ  บอกรายละเอียด มาแค่นี้ ก้อไม่รู้เหมือนกัน ล่ะ !wanwan

"รถที่มันเป็น เสือหมอบ ของฮอนด้า ไฟหน้าตาเดียวใหญ่ๆ มันคือ เสียงดัง ล้อใหญ่(ยังไม่แต่งมั้ง)รุ่นอะไรเหรอครับ ผมว่าจะดูรุ่นแล่ว แต่ไม่มีโอกาศสักที "

1.bigbike มัน ล้อใหญ่ ทุกคัน ง่ะ -*-
2.เสียงมันดังเหมือน รถยนต์ ช่ายม่ะ ( มันดังทุกคัน )
3.ไฟตาเดียวใหญ่ ๆ นี่ หมายถึง ไฟ กลม ตรงกลาง หรือ ว่า มัน อยู่ ส่วนไหน ของแฟริ่งหน้า ล่ะ -*-
4.ไม่รู้เหมือนกัน ว่า รุ่นไร คับ ไม่เห็น ง่ะ  555
5. อ่อ ถ้า เปง ทรงสปอท ( ที่น้องเรียกว่า เสือหมอบ ) สปอต มันเปง อย่างนี้ ทุกยี่ห้อ คับ ไม่ช่าย แค่ ฮอนด้า หรอก l12

แซวเล่นคับ ยังไง ก้อ ยินดีที่ได้รู้ จัก คับ "น้องนัส"  โอ้ว  ได้เรียก คนอื่น น้องครั้งแรก ในบอร์ด cbr T-T
naja53

..will U still Love me in the morning...

« ตอบ #11 เมื่อ: 05, เมษายน 2010, 09:00:16 PM »

สวัสดีจ้าาาา.....ชื่อ เก่ง นะคร้าบบบ.....

มาแนวเดียวกันกับพี่เลย คือแต่งหล่อในงบไม่เกิน 500 + - นิดหน่อย (ต่อเดือน) มากว่านั้นไม่ได้ เดี๋ยวมีคนสงสัยว่าเงินเดือนมันหายไป... >%REDD
ถ้าอยากแต่งหล่อ แต่เมื่อยขึ้นมาอีกหน่อย ก็เปลี่ยนแฮนด์ครับ...

ลองเข้าไปดูครับ --> http://www.cbrclubthailand.com/parts-for-salewanted/t2241/

แล้วต่อด้วย ทำเบาะใหม่ / เปลี่ยนชิวหน้า --> http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=12696.0

ของแต่งธรรมดา ก็หาได้ตามร้านทั่วไป แต่ถ้าเป็นเฉพาะ CBR150 ก็หาดูจาก 2 เว็ปที่ให้ไปเอาครับ เดี๋ยวก็มีคนสันหามาให้เรื่อยๆ
แล้วก็อีกอย่างที่ทำก็ ซื้อบังโคลนท้าย มือ 2 มาตัดท้ายออก(ตรงที่ยึดป้ายทะเบียน)((ของเดิมติดรถเก็บไว้เสียดาย)) แล้วค่อยหาที่ยึดเท่ๆ มาใส่ แต่ยังหาไม่ได้เลย... l8

เก็บเล็กผสมน่อยไปเรื่อยๆ แล้วซักวันมันจะกลายเป็น ....

>SAFE$# >SAFE$# >SAFE$#

ทิ้งเบอร์ติดต่อไว้ด้วยละกัน....แล้วสงกรานต์จะได้ไปขี่รถให้สาวๆปะแป้งกัน....  l11

"i am a slow walker, but i never walk backwards"

natee
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

มือใหม่ครับ

« ตอบ #12 เมื่อ: 05, เมษายน 2010, 10:00:11 PM »

;) ;) ;)

sunin
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #13 เมื่อ: 05, เมษายน 2010, 10:19:17 PM »

หวัดดีครับ ยินดีต้อนรับ  ;) คนอุดรมาต้อนรับหน่อยครับ

Uploaded with ImageShack.us

« ตอบ #14 เมื่อ: 05, เมษายน 2010, 10:27:01 PM »

สวัสดีจ้าาาา.....ชื่อ เก่ง นะคร้าบบบ.....

มาแนวเดียวกันกับพี่เลย คือแต่งหล่อในงบไม่เกิน 500 + - นิดหน่อย (ต่อเดือน) มากว่านั้นไม่ได้ เดี๋ยวมีคนสงสัยว่าเงินเดือนมันหายไป... >%REDD
ถ้าอยากแต่งหล่อ แต่เมื่อยขึ้นมาอีกหน่อย ก็เปลี่ยนแฮนด์ครับ...

ลองเข้าไปดูครับ --> http://www.cbrclubthailand.com/parts-for-salewanted/t2241/

แล้วต่อด้วย ทำเบาะใหม่ / เปลี่ยนชิวหน้า --> http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=12696.0

ของแต่งธรรมดา ก็หาได้ตามร้านทั่วไป แต่ถ้าเป็นเฉพาะ CBR150 ก็หาดูจาก 2 เว็ปที่ให้ไปเอาครับ เดี๋ยวก็มีคนสันหามาให้เรื่อยๆ
แล้วก็อีกอย่างที่ทำก็ ซื้อบังโคลนท้าย มือ 2 มาตัดท้ายออก(ตรงที่ยึดป้ายทะเบียน)((ของเดิมติดรถเก็บไว้เสียดาย)) แล้วค่อยหาที่ยึดเท่ๆ มาใส่ แต่ยังหาไม่ได้เลย... l8

เก็บเล็กผสมน่อยไปเรื่อยๆ แล้วซักวันมันจะกลายเป็น ....

>SAFE$# >SAFE$# >SAFE$#

ทิ้งเบอร์ติดต่อไว้ด้วยละกัน....แล้วสงกรานต์จะได้ไปขี่รถให้สาวๆปะแป้งกัน....  l11

อ่าครับ สงสัยจะตามมนี้แหละครับ

เล็งๆไว้ก็ ชิวหน้า  ความรู้มากมาย ขอบคุณครับ
!hoehoe

« ตอบ #15 เมื่อ: 05, เมษายน 2010, 10:30:21 PM »

หวัดดีครับ ยินดีต้อนรับ  ;) คนอุดรมาต้อนรับหน่อยครับ

หวัดดีครับผม  ;)
ballcbr

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 05, เมษายน 2010, 10:34:07 PM »

คุณ   nus_oblivious   ช่วยแก้ไขภาพ  ลายเซ็นให้เป็นตามนี้ด้วยครับ เนื่องจาก PM ไปแล้วละยังไม่ได้แก้ไขจึงขอแจ้งผ่านหน้า
กระทู้ ขอบคุณครับ

1.ลายเซ็น (แบบรูปภาพ)
ขนาด กว้างxยาว
- ห้ามเกินกว่า 600 x 250 Pixel

2.ลายเซ็น (แบบข้อความ)
300 ตัวอักษร และไม่เกิน 5 บรรทัด

« ตอบ #17 เมื่อ: 05, เมษายน 2010, 10:58:06 PM »

คุณ   nus_oblivious   ช่วยแก้ไขภาพ  ลายเซ็นให้เป็นตามนี้ด้วยครับ เนื่องจาก PM ไปแล้วละยังไม่ได้แก้ไขจึงขอแจ้งผ่านหน้า
กระทู้ ขอบคุณครับ

1.ลายเซ็น (แบบรูปภาพ)
ขนาด กว้างxยาว
- ห้ามเกินกว่า 600 x 250 Pixel

2.ลายเซ็น (แบบข้อความ)
300 ตัวอักษร และไม่เกิน 5 บรรทัด

ค้าบผม

เด๋วจาแก้ตอนนี้เลๆๆ
km/h

Ability Limited

supareuk_62@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 05, เมษายน 2010, 10:59:47 PM »

หวัดดีคับพี่ ;)เรื่องอายุผมน้อยกว่าอีก >SAFE$#

« ตอบ #19 เมื่อ: 05, เมษายน 2010, 11:02:19 PM »

หวัดดีคับพี่ ;)เรื่องอายุผมน้อยกว่าอีก >SAFE$#

อ่าคับ...

แต่งรถไงน้อ แนะนำหน่อยเด้อ..
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์