CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหา คนคับ คนๆ นี้ หาตัวยาก พอสมควร  (อ่าน 10280 ครั้ง)
Dewz
น้องกล้วยหอม
I'm CBRsCLUB

dewzbiggalo@hotmail.com
« ตอบ #20 เมื่อ: 19, มกราคม 2010, 09:45:18 AM »

ผมเห็นเค้าฝากข้อความไว้แล้วน่ะครับ เค้าบอกว่า "รวยแล้วจะเครียร์ให้"

>%REDD >%REDD >%REDD

ท่านชายบ้าหวัน
ผู้บริหารด้านการออกแบบทารก
CBR Commando

ที่ปรึกษาด้านท่วงท่าและลีลา

m_cbr150@windowslive.com
« ตอบ #21 เมื่อ: 19, มกราคม 2010, 03:57:29 PM »

l8 l8 l8

<<-----    สายลมผสมแอลกอฮอล์    ------<<<จงเป็น ศุกร์เป็นศุกร์เถิด  อย่าได้เป็น จันทร อังคาร  พุธ พฤหัส เลย
naja53

..will U still Love me in the morning...

« ตอบ #22 เมื่อ: 19, มกราคม 2010, 04:48:31 PM »

muummm....

ใจเย็นๆ เด้อ....

"i am a slow walker, but i never walk backwards"

dvt09

« ตอบ #23 เมื่อ: 19, มกราคม 2010, 05:28:11 PM »

!>>) !>>) !>>)

"ท่อสูตร" มีไว้ใช้ในสนาม  เราไม่สนับสนุนให้ใช้บนถนน
Ghostrider
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

GHOSTRIDER CBR

« ตอบ #24 เมื่อ: 21, มกราคม 2010, 12:57:21 AM »

555..... หาตัวกันให้วุ่นวาย...
กลายเป็นบุคคลดังประจำเวป

เค้าขี่ CBR150 สีแดงแดง
เค้ามักใส่หมวกเต็มใบสีดำ
เค้ามักสวมแจ๊กเก๊ตดำ กางเกงยืน
และเค้า เป็นเด็กขายโทรศัพท์ อยู่ที่เนวาด้า จ.ร้อยเอ็ด

[IMG=http://img109.imageshack.us/img109/353/63022596.png]http://[/img]

[IMG=http://img109.imageshack.us/img109/5806/88516132.png][/IMG]

เพื่อนๆที่แวะผ่านมาก็ทักทายเค้าได้ 5555.... :P

Ghostrider
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

GHOSTRIDER CBR

« ตอบ #25 เมื่อ: 21, มกราคม 2010, 12:59:22 AM »

Kim_Monkey
GU RocK!!!!

EasY But HarDCorE.!!

faro_pk@windowslive.com
« ตอบ #26 เมื่อ: 21, มกราคม 2010, 01:16:39 AM »

แจ้งเว็บมาสเตอร์ขึ้นแบล็คลิสเลยครับ เพื่อเป็นประโยชน์ต่อเพื่อน พี่ น้องในเว็บเรา

ไม่ให้โดนหลอกลวงกันได้อีก >konan

เทอร์โบอยู่ในใจ มอไซค์อยู่ในสายเลือด!!!
fangun
ถ้าแรงก้อแซงไป ( ถ้าคิดว่า แซงได้ นะ 555 )

อะไรจะเกิดมันก้อต้องเกิด

« ตอบ #27 เมื่อ: 21, มกราคม 2010, 05:17:48 AM »

แจ้งเว็บมาสเตอร์ขึ้นแบล็คลิสเลยครับ เพื่อเป็นประโยชน์ต่อเพื่อน พี่ น้องในเว็บเรา

ไม่ให้โดนหลอกลวงกันได้อีก >konan

ไม่ต้องถึง ขนาดนั้น ก้อได้ คับ

ผมแค่อยากให้ เค้า รู้ จัก มีคำว่า "สัจจะ" ในส่วนลึกของจิตใต้สำนึก บ้าง

ไม่ช่าย ได้เงินมา แทนที่จะใช้ หนี้ ดัน ไป แต่งรถ หรือ ทำอย่างอื่น จน หมด

ไม่ได้ คิดถึง เจ้าหนี้เลย

และ อีกอย่าง เมื่อก่อน ทวงทุกวัน

แต่ ก้อไม่ได้ กระทบ หู ของเค้า เลย  ( น่า... น่าทน คับ )

อีกอย่าง อยู่ ตั้ง ร้อยเอ็ด ไป หลอกลวง แถวๆ นู้น ไม่ได้ หรอก คับ

เอา ง่ายๆ

" ทุกคนไม่ควร เลียนแบบ หรือ กระทำตัว แบบ บุคคลคนนี้ นะคับ มันอาจทำให้ ท่าน กลายเป็นคนที่ไม่มีเพื่อน คบ ก้อได้ "
fangun
ถ้าแรงก้อแซงไป ( ถ้าคิดว่า แซงได้ นะ 555 )

« ตอบ #28 เมื่อ: 21, มกราคม 2010, 05:30:58 AM »

ยกตัวอย่าง ได้ ดังนี้

ตอนนั้น พี่เค้า ติดเงินผม ค่า ยาง 600 บาท ( ที่จิงขาย 750 อุตส่า ลดให้ เพราะ เชื่อใจ คิดว่าคนกันเอง )

เค้า มา เอา เองที่ บ้าน แล้ว บอกว่า อีก 2 วัน จะเข้า เอาเงินมาให้

จน เวลา ผ่านไป 2 อาทิตย์

ผม ได้ มี โอกาส ไป ร้อยเอ็ด ( งานแต่ง พี่ต่าย ) ผมโทรไป บอกว่า ถ้าผมไป เอาเงินให้ผมด้วย 

เค้า บอก " ได้ๆ เด๋วเอาให้ "

ผมไป ถึง ร้อยเอ็ด  พี่แก ก้อ ไม่พูดถึงเรื่องเงิน เลย

พอผมถามว่า " ผมจะได้ เงินไหม นิคับ " 
พี่แก ตอบ " ไม่ง่ะ ไม่มี "  ( พูดมาได้ไง )
ผมเลยว่า " โอ้ย ได้ไง ผม ไม่ได้เอา เงินมา สักบาทเลย นะ กะ จะมาเอาเงินกับพี่ "
ผมเลย พูดอีกว่า " งั้นผม ขอก่อน 200 ได้ไหม ไม่มีเงินใช้ จิงๆ "
พี่แก ตอบ " ได้ๆ เด๋ว เข้าบ้านไปเอามาให้ "
แล้วพี่แก ก้อ หายไป เป็นเวลา เกือบชั่วโมง
และแล้วก้อกลับมา ในจุดนัดพบ  ผมเลยถามว่า ได้ไหม คับเงิน
พี่แก บอก "ได้ๆ เด๋ว เอาให้ ในงานแต่ง"
ผม ก้อเชื่อใจ " โอเค ในงานนะพี่ "
ก่อนจะ ออกเดินทางไปงานแต่ง  พี่แก ขอ ตัวไป ธุระ ไป รับแฟน เป็นเวลา เกือบชั่วโมงอีกแล้ว
กลับมา ก้อไม่พูด อะไร  พอไป ถึงงานแต่ง ผมเลยทวงอีก  *** รู้ไหม คับ คนๆนี้ ตอบว่า อะไร****
พี่แกตอบว่า  " ไม่ได้ ง่ะ พี่ไป รับแฟนมา เมื่อกี้ พี่เห็นด่านตรวจ พี่เลย แวะไป ซื้อ ***จุกอุดท่อ*** เงิน หมดแล้ว เนี่ย " ( โอ้โห ทำได้ไง สัจจะ คนไทย )

ผม ก้อไม่ ได้ว่า อะไร แค่ อารมเสีย นิดๆ  รู้ไหม วันนั้น ผม ได้ ยืม เงิน พี่คนนึง เติมน้ำมัน กลับบ้าน

fangun

« ตอบ #29 เมื่อ: 21, มกราคม 2010, 05:44:46 AM »

แต่ วันนั้น ผม โชคดี มาก ขับกลับบ้าน  3 คัน จาก จ.ร้อยเอ็ด - จ.มหาสารคาม

ระหว่างทาง ขับมา ด้วยความ เหนื่อยล้า แต่ ต้อง ตกใจ เมื่อ ขับออกจาก โค้งมา ด้วยความเร็ว มาก ก้อ  สดุ้ง เมื่อเห็น "คนแก่" นอน อยู่ เลนขวา ผม ตกใจ มาก ทำไร ไม่ถูก ( นึกว่าผีหลอก ) คนอื่นๆ ที่ ขับนำหน้า ไม่มี ท่าที ว่าจะจอดเลย ผม เอง ก้อคิด ว่า " ซวยแล้วตู เห็นคนเดียว ผีหลอกแน่ๆ เที่ยงคืน ใครจะมานอนกลางถนน"

ผมเลย บีบแตร เรียก พี่ๆ ที่ขับ นำหน้า ถามว่าเห็นไหม พี่ๆ บอก "เห็น"  ( กำเห็นแล้วทำไม จอด )

ทั้ง 3 คัน รีบ เลี้ยว กลับ แล้ว วิ่งรถ กลับไป ดู ก้อเจอ ยาย คนนึง นอนดิ้น อยู่ กลาง ถนน ผม เลย คิดว่า รถชน พี่ๆ ก้อรีบ โทรเรียก กู้ภัยบอกกู้ภัยว่าพบอุบัติเหตุ ที่หลักกิโลเมตรที่ 8 สารคาม - บ้านเขวา
ระหว่าง รอ กู้ภัย ผม ล่วงกระเป๋า หา โทรศัพท์ พอล่วง มา ในกระเป๋า มี เงินเหรียญ อยู่ 5 บาทพอจะเก็บเข้า กระเป๋า กลับทำเหรียญ หลุดมือ
ผมกู้ภัยมา เรียบร้อย ถามยาย ยายบอกว่ายาย เดิน ล้มเอง ( ซะงั้น ) ไม่เชื่อคับ แต่ ก้อเหอะ นะ ถามอะไร ก้อไม่ ตอบ จะกลับบ้านอย่างเดียว
กู้ภัย เลย บอกจะไปส่ง ยายแก เอง พวกผม 3 คัน ก้อ ขอตัว เดินทางต่อ 

มาถึงบ้าน ผม นอน คิด ทั้งคืน ว่า ยายแก เป็น ผี หรือ คน ( แต่ ถ้าเป็น ผี กู้ภัย คงจะซวย สุด เพราะ ไปส่งยายแก 555 )
ตื่นเช้า อะไร ดวลใจไม่รู้ รีบ เดินไป บอกแม่ ซื้อ เลข ( หวย ) 85 58  แม่ถามเหตุผล ก้อเล่าให้ ฟัง จน จบ แล้ว ก้อ ได้เลขมาจาก
ตังเหรียญ 5 บาท ตกหาย ที่ หลักกิโลเมตร ที่ 8  = 85 , 58  แม่ซื้อ ก้อถูก คับ งวดนั้น ออก 85 ได้ 1000 บาท แม่ให้ ผม 800 บาท แม่เอา 200 อิๆ   งวด ต่อ มา ออก 58 ( งวดนี้ไม่ได้ ซื้อ เสียดายๆ 555 )
Moomix
E22IRP

ลมพ 555 @cbr150club.com

mixkung_s@hotmail.com M+!+><+K+U
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #30 เมื่อ: 21, มกราคม 2010, 05:55:24 AM »

l11 l11

fangun

« ตอบ #31 เมื่อ: 21, มกราคม 2010, 06:13:31 AM »

เข้า เรื่อง กัน ต่อ เงิน 600 บาท ผมไม่ได้ จาก ท่านซูม เลย แม้ แต่ บาทเดียว เป็น เวลา ทั้ง สิ้น 1 เดือน ครึ่ง  จน ขี้เกียจ ทวง

แล้ว ยังมี การมา ถามผม ว่า " พี่จะขาย สแตน 250 เอาไหม "  
ผมเลยบอก "บ้าหรอ คับ คุณติดหนี้ผม 600 ยังจะมาขาย เอาเงินอีกหรอ งั้น ผม ขอ แทนเงินสดได้ไหม"
พี่แก บอก "ได้ๆ มาเอาเลย" ( ติดหนี้ผม แล้ว ยังให้ผมไปเอาเอง อีก )
เหลือ 450 อีก ประมาณ 1 เดือนต่อมา ออกทริป คับพี่น้อง จุดนัดพบ คือที่บ้าน ท่านซูม พอดี ผม เลย ไป เจอ บังโคลน หลัง ที่บ้าน ท่านซูม ผมเลย ขอ พี่แก บอก " ขอได้ไง จะขาย 160" ( โอ้โห ลืมหนี้เราแล้ว รึไง )
ผมเลยเตือนความจำให้ แล้ว บอกว่า จะเอาแทนเงิน เพราะ ผมรอ มา 2-3 เดือน ยังไม่ได้ เงิน เลย ขอของแทนก้อได้
ผมเลยบอก 160 เหลือ 150 แล้ว กัน จะได้ จำง่าย  เลย เหลือ หนี้ ทั้ง หมด 300 บาท
อีก 1 เดือน ต่อมา พี่แก เลย โทรมาบอกว่า เอา ชิวแต่งไหม จะใช้แทนหนี้ จะขายให้ 300 ผม ก้อ ตกลง ว่าได้ๆ หนี้ จะได้หมด สักที

แต่ ดัน มา ขอ ยืม ชิวเดิม ผม  ผม ก้อบอก ยืมได้ แต่ ได้ 1 อาทิยตย์
ตกลง กัน ปรับ ก้อไป แลกของ กัน แล้ว ผม ก้อ ย้ำนักย้ำหนา ว่า "ชิวผม ให้ ยืม แค่ 1 อาทิตย์ นะ "
พี่แก ก้อบอก "ได้ๆ ตามเคย"
จน บัดนี้ ผ่านมา จะ 2 เดือนแล้ว ยังไม่ได้เลย คับ แต่ ผม ก้อ ฝาก พี่ๆ ที่ร้อยเอ็ด ไป ทวงให้แล้ว และ หวังว่า ผม คงไม่ได้ ยุ่งเกี่ยว กับ คนๆ นี้ อีก เพราะ ผม คิดว่า คนๆ นี้ไม่มี สัจจะ ไม่น่าคบแล้ว เพราะ ผมให้โอกาส หลายครั้ง แล้ว

และคนๆ นี้ ไม่ได้ ติดผมคนเดียว นะคับ  พี่ต่าย ( หัวหน้า หัวหลักหัวตอ ของ cbr club สายอีสาน ) คนๆนี้ ก้อ ติด 450 คับ เท่าที่ผม คำนวน คือ ติดพี่ต่าย ก่อนผม มา เป็น เวลา 2 เดือน โดย ติดผม 5-6 เดือน + กัน ก้อ ได้ 7-8 เดือน ( ทุกวันนี้ คนๆนี้ ก้อยังไม่ใช้ คับ )
ติด พี่อาร์ม อีก 200 ก้อ 7-8 เดือนเหมือนกันมั้ง ( ก้อยังไม่ใช้ อีก )

*******ที่ผม ค้างคาใจ คือ

1. ติดหนี้ แค่ คนละ 200 ,450,600 รวมกัน 1250 บาท ไม่มี ปัญญาใช้ แต่ ทุกครั้งที่เจอหน้า กัน ก้อ มาคุยอวด ว่า "ทำโน้น แต่งนี้ เปลี่ยน นั้น มา ซึ่ง สิ่งที่ พูด มา เช่น ทำสี รถใหม่ 2-3 พัน เปลี่ยน อะไหล่ มาอีก พัน กว่าๆ ฯลฯ  ( โห สิ่งที่พูดมา ไม่ได้ ทำให้คุณ ดูดีเลยนะคับ บอกตรงๆ )

2. คุณไม่มี สัจจะ คับ

3. เวลา ออกทริป ชอบ โชว์  จะบอกว่า การออก ทริป กันหลายๆ คน การที่ คุณ ขับ เร็วกว่า หรือ แซง คนอื่น ใน กลุ่มได้ ไม่ได้ เท่ เลย นะคับ มีแต่ คุณ จะโดน ด่า เพราะ เราไม่ต้องการ ความเท่ คับ เรา เน้น ความปลอดภัย และ ความเป็น ระเบียบ  ( หากคุณ ต้องการ ขับ แบบ นี้ มีอิสระ เหลือเกิน นั้น ก้อ เชิญ ขับ เที่ยว คนเดียว เถอะ คับ

ฝากไว้ด้วยนะคับ หาก ยังอยากมี เพื่อน ไว้ พูดคุย หรือ อยากมีรายชื่อ ใน กลุ่ม cbr คลับ อีสาน ต่อไป ก้อ เลิกเถอะคับ นิสัย แบบนี้ รับรอง ว่าคุณ จะกลับมา ดู ดี แน่ ในกลุ่ม เพราะ ตอนนี้ คุณ กลายเป็น บุคคล ที่ ไม่อยากมีใคร คบแล้ว ดูได้ จาก ทริป ขับรถเล่น นาดูน เห็นไหม คับ ว่า ไม่มีใคร ชวน คุณเลย อย่าโทษ พวกผม เลย คับ  พี่ทำตัวของพี่เอง ลองเก็บไป คิดดูนะคับ ขอบคุณ คับ
naja53

..will U still Love me in the morning...

« ตอบ #32 เมื่อ: 21, มกราคม 2010, 05:40:03 PM »

เหมือนจะกลายเป็นเรื่องใหญ่โต ไปซะแล้วววว..

นี้เจ้า ซูม เ้ป็นถึงขนาดนี้เลยเหรอ..... >A@$%^^

"i am a slow walker, but i never walk backwards"

ONITSUKA
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้
CBR Commando

-
« ตอบ #33 เมื่อ: 21, มกราคม 2010, 05:59:07 PM »

l8 l8 l8 l8

Uploaded with ImageShack.us
เปิดหน้าร้านแล้วครับ จำหน่ายอะไหล่ ตกแต่งมอเตอร์ไซค์แบร์นดเนม มือ 1 - มือ 2  แท้ - เทียม ก็อบเนียนเกรดเอทุกชนิด   http://www.facebook.com/pages/M-Racing-Part/353069178131057#
Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #34 เมื่อ: 21, มกราคม 2010, 06:03:05 PM »

กลับตัวได้ และขอโทษ คิดว่าทุกคนพร้อมจะให้อภัยนะครับ ถ้ายังอยากจะหลอกลวง ลวงโลกต่อไป Black list สถานเดียว เจอแบบนี้หลายคนแล้วครับ เข้าใจดีเลย ไม่คืนไม่เป็นไร
แต่บอกได้คำเดียว คำว่าเพื่อนขาดทันทีครับ เงินผมก็ไม่เอา ทำบุญให้หมาไปเลย ถือว่าซื้อเพื่อนด้วยเงินแค่นี้ คุ้มจะตาย ที่จะต้องเสียไปกับมันอีกเยอะครับ ลองคิดดูนะครับ ยังอยากจะ
มีเพื่อนอยู่ หรือจะอยู่แบบไร้ค่า ไม่มีใครเห็นค่าของคุณอีก

ขึ้นเลย อาการนี้ผมเจอมาเยอะ  l15

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

Uploaded with ImageShack.us
fangun

« ตอบ #35 เมื่อ: 22, มกราคม 2010, 01:51:21 AM »

เหมือนจะกลายเป็นเรื่องใหญ่โต ไปซะแล้วววว..

นี้เจ้า ซูม เ้ป็นถึงขนาดนี้เลยเหรอ..... >A@$%^^

ไม่ได้เป็น ขนาดนี้ หรอกคับ

เป็นมากกว่านี้ อีก เหอๆ

naja53

« ตอบ #36 เมื่อ: 22, มกราคม 2010, 06:12:19 PM »

ไม่ได้เป็น ขนาดนี้ หรอกคับ

เป็นมากกว่านี้ อีก เหอๆ

>%REDD

Pop
ไปเรื่อยๆ เหนือยก็พัก

วัตถุไปไว

teppitak_pobpee@hotmail.com
« ตอบ #37 เมื่อ: 23, มกราคม 2010, 12:32:47 AM »

คนไม่รู้ก็ไม่รู้หรอก ครับ

แต่คนรู้นี่สิ สุดจะทน

เกือบเกี่ยวกันล้มไปทีนึงเพราะความ ที่อยากจะโชว์หล่ะมั้ง

ปรับตัว ปรับนิสัย เราก็ยังพร้อมที่จะให้อภัยนะน้องนะ

ฝากไว้ เผื่อจะเข้ามาดูบอร์ดบ้าง..

แงวๆ... ว่าจะไม่เกี่ยวแล้วนะเนี้ย
Pop
ไปเรื่อยๆ เหนือยก็พัก

วัตถุไปไว

teppitak_pobpee@hotmail.com
« ตอบ #38 เมื่อ: 23, มกราคม 2010, 12:35:54 AM »

ฝากอีกนิดนึง

เงินแค่นิดๆหน่อย ตามที่ fangun ได้กล่าวมา  ถูกมากๆ กับการซื้อนิสัย ความไว้วางใจของคน...
Kim_Monkey
GU RocK!!!!

EasY But HarDCorE.!!

faro_pk@windowslive.com
« ตอบ #39 เมื่อ: 23, มกราคม 2010, 12:46:55 AM »

ไม่ให้ ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย  !hoehoe

เทอร์โบอยู่ในใจ มอไซค์อยู่ในสายเลือด!!!
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์