CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting เล็กๆ ที่ร้อยเอ็ด  (อ่าน 11229 ครั้ง)
Pop
ไปเรื่อยๆ เหนือยก็พัก
I'm CBRsCLUB

วัตถุไปไว

teppitak_pobpee@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 22, กันยายน 2009, 09:53:21 AM »

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาครับ พอดีได้ไปร้อยเอ็ด ก็เลยแว๊ะไปร่วม ซะนิดนึง

ณ ลายจอดรถ พลาซ่า ร้อยเอ็ด หน้าเทเลวิท   จังหวัดใกล้เคียงว่างๆ ก็มาร่วมด้วยได้นะครับ
ตั่งแต่ช่วงค่ำของทุกๆวันเสาร์ ครับ  ผอ.กลุ่มก็ พี่ต่าย (GhostRider) ครับ เบอร์ติดต่อ  084-7877887
โทรมานัดแนะก่อนก็ดีครับ จะได้โทรชวนเพื่อนๆมากันเยอะๆ (จาก จ.อื่น)

ความหมายของแต่ละสี
1สีน้ำเงิน  มหาวิทยาลัยมหาสารคาม(มมส.)

2สีเขียว    บิ๊กซี
3สีม่วง     อาชีวะศึกษามหาสารคาม

4สีแดง     ร้อยเอ็ดพลาซ่า
5สีชมพู    ปั๊มน้ำมันปตท.

เริ่มเลยละกันนะคับ
อาจจะดูไม่ค่อยได้แต่ว่าจะบอกลายละเอียดในนี้แล้วเด่วจะมีลิงค์ภาพใหญ่ๆชัดๆเอามาให้ดูอีกคับ

ถ้าคุณเก่งจะออกมาจากมมส.(มหาวิทยาลัยมหาสารคาม)((สีน้ำเงินนะคับ))วิ่งตามเส้นประสีน้ำเงินมาเลยคับ

ผ่านสีเขียว(บิ๊กซี)มาเรื่อยๆเลยคับจนถึงสีม่วงนั่น(อาชีวะศึกษามหาสารคามคับ)ก่อนหน้านั่นจะผ่านดาวสีม่วงๆแล้วมีเลข 2 ด้วยอย่าลืมบีบแตรด้วยนะคับ(ศาลหลักเมืองสารคามคับ)

พยายามจะหาจุดเด่นๆ  ^ ^  ถ้าหลุดจากสามแยกอาชีวะมาได้ก็ตรงดิ่งเลยคับตรงอย่างเดียวจิงๆคับเป็น ถนน 4 เลน  เกือบตลอดทางคับ  พอใกล้จะเข้า ร้อยเอ็ด จะกลายเป็น 2 เลน

นั่นทำให้เรารู้ว่าใกล้ถึงร้อยเอ็ดแว้ว  จุดสังเกตุให้เห็นง่ายๆนะคับ  ระหว่างทางที่ขี่มาเรื่อยๆจนกว่าจะถึงพลาซ่าจะผ่านสะพานลอย 2 สะพานลอยคับ สะพานลอยแรกไม่ต้องสนใจคับ

แต่ถ้าผ่านมันมาแล้วก็ต้องสังเกตุขึ้นคับ จะผ่านสี่แยกไฟแดงมา ประมาณ 6 ไฟแดงคับ จะเจอสะพานลอยอันที่ 2 นั้นแหละคับเป้าหมายเรา พอถึงสะพานลอยอันที่ 2 จะเป็นสามแยกคับ

ทำการเลี้ยวซ้ายทันที  ตรงสามแยกจะมีป้ายโรงเรียนใหญ่ๆ เขียนไว้ว่า ร้อยเอ็ดวิทยาลัย คับ  จากนั้นตรงมาเรื่อยๆคับจนถึงสี่แยกไฟแดงอีก 1 สี่แยกนั้นแหละคับ ร้อยเอ็ดพลาซ่าอยู่ซ้ายมือ

อันนี้เป็นภาพชัดๆนะคับตามลิงค์เลยถ้าเอามาย่อแล้วมันไม่ชัดคับคลิกที่ภาพเพื่อดูรูปใหญ่แล้วก้อคลิกขยายภาพอีกทีนะคับชัดแจ๋ว l13 l13

3 คันมารออยู่แล้ว

Pop

วัตถุไปไว

« ตอบ #1 เมื่อ: 22, กันยายน 2009, 09:54:15 AM »

พื้นที่แออัด...
Pop

วัตถุไปไว

« ตอบ #2 เมื่อ: 22, กันยายน 2009, 09:55:46 AM »

ละก็มาอีก1

เห็นบอกรถสตาทไม่ติดพยายาม แก้ไข

กว่าจะออกมาได้ รอซะเฉา... เลยทีเดียว
Pop

วัตถุไปไว

« ตอบ #3 เมื่อ: 22, กันยายน 2009, 09:56:41 AM »

แออัด และมืดไปหน่อย ย้ายที่ดีกว่าเรา
Pop

วัตถุไปไว

« ตอบ #4 เมื่อ: 22, กันยายน 2009, 09:59:08 AM »

OK แหล่มเลย...

กล้องม้ายค่อยจาชัด แงวๆ

หามุม

รออีก 1 ลำ ที่จะตามมา

Pop

วัตถุไปไว

« ตอบ #5 เมื่อ: 22, กันยายน 2009, 10:00:29 AM »

และแล้วก็มา

เสียงมาก่อน เลยทีเดียว

Pop

วัตถุไปไว

« ตอบ #6 เมื่อ: 22, กันยายน 2009, 10:05:42 AM »

ทีละคัน จากใหม่ไปหาเก่า

ละก็ แพงไปหาถูก

ถูกลงอีก

งุงิ

และสุดท้ายถูกกว่าเพื่อน (รถผมเอง) ตอนนอัพ version ใหม่แล้ว
คือ จัดการกับบังโครนหลัง และป้ายทะเบียน เป็นแบบพัดได้ ยังไม่ได้ถ่ายรู้เลย เดี่ยวตามมาทีหลัง

Pop

วัตถุไปไว

« ตอบ #7 เมื่อ: 22, กันยายน 2009, 10:07:24 AM »

ละสุดท้าย ก็รับประทานอาหารร่วมกัน ขอบคุณพี่ต่าย เลี้ยง 1 มื้อ

แล้วเห็นบอกว่า พี่ไปสารคาม ไม่ต้องเลี้ยงคืนก็ได้ อิอิ ^^'
ViRuS_BC
CBR Commando

« ตอบ #8 เมื่อ: 22, กันยายน 2009, 01:30:55 PM »

>coooool >coooool

ONITSUKA
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้
CBR Commando

-
« ตอบ #9 เมื่อ: 22, กันยายน 2009, 01:56:03 PM »

>coooool >coooool >coooool >coooool

Uploaded with ImageShack.us
เปิดหน้าร้านแล้วครับ จำหน่ายอะไหล่ ตกแต่งมอเตอร์ไซค์แบร์นดเนม มือ 1 - มือ 2  แท้ - เทียม ก็อบเนียนเกรดเอทุกชนิด   http://www.facebook.com/pages/M-Racing-Part/353069178131057#
jackmania
+++!!!ถ้าขี่ไม่สุดก็หยุดอยู่กับบ้าน!!!+++

ppk_jf@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 22, กันยายน 2009, 03:30:14 PM »

เอ่อออออ  หมวกสีชมพู  น่าโดนมากกกกกกกกกกกกกกก  คริคริ
 l11

!!!CBR150+ คันนี้ไม่ต้องกินข้าวลิง!!!

!!!CBR150CLUB!!!กลุ่มเพื่อแสวงหากำไร(ชีวิต)และแสวงหาผลประโยชน์(ทางด้านจิตใจ)!!!

BIKER จิตวิญญาณของชาวสองล้อ ไม่ว่าจะล้อเล็กหรือล้อใหญ่ จะร้อย จะกี่พัน ซีซี หัวใจของเราชาวสองล้อ ก็ยังจะทุ่มเทให้กับสองล้อที่เรามี แล้วเราจะดูถูกกันเพื่ออะไร ในเมื่อเราก็มีสองล้อเท่าๆกัน
     >>>JackMaNiA<<<

ppk_jf@hotmail.com
http://JackMaNia.hi5.com  (กำลังทำให้มันดูดี)

คำเตือน : " การมียานพาหนะ ทำให้ความสามารถในการดื่มสุราน้อยลง "
125cc
CBR SPEED
CBR Szone

ชัยเอง โทร089-6893998-โทรมาแล้วจะเสียตังค์

chai-bu@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 22, กันยายน 2009, 04:01:47 PM »

l13 l13 l13 l13

น้ำขาดปลาน้ำก็ยังเป็นน้ำถ้าปลาขาดน้ำ.....ปลาก็อยู่ไม่ได้

naja53

..will U still Love me in the morning...

« ตอบ #12 เมื่อ: 22, กันยายน 2009, 06:28:34 PM »

!ohno.....เสาร์ที่แล้วก็ไปสารคาม

ไม่รู้ว่า มีมิตติ้งเล็กๆที่ร้อยเอ็ด....จะได้แวะไป <cry

รวมกันทุกเสาร์เลยใช่ปะคับ....

ไว้เดือนหน้าจะแวะเข้าไปนะครับ ตอนนี้ตังหมดแล้ว ... <%6

อีกนิดนึงนะครับ....ช่วยลงแผนที่บอกทางไปที่มิตติ้งหน่อยครับ เพื่อใครที่อยู่จังหวัดใกล้เคียง อยากไปแต่ไม่รู้จักที่ (เหมือนผม)

ถ้ามาจากสารคามแล้วไปทางไหนต่อ ....ขอบคุณคร้าบบ...... ;) ;) ;)

"i am a slow walker, but i never walk backwards"

pipatpol
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

หลงรักอย่างแรง *อิอิ*

« ตอบ #13 เมื่อ: 22, กันยายน 2009, 07:04:31 PM »

>coooool

Pop

วัตถุไปไว

« ตอบ #14 เมื่อ: 22, กันยายน 2009, 08:07:57 PM »

ได้ครับผมเดี๋ยวจัดให้ ^^'
noomsabai
CBR Szone

noomsabai@hotmail.com
« ตอบ #15 เมื่อ: 22, กันยายน 2009, 08:19:49 PM »

:-* :-* :-*

Kachi
ขับช้าๆ แต่อย่าให้ใครแซง

CBR มือใหม่ อามี่ 101 (สาเกตนคร) มมส.

« ตอบ #16 เมื่อ: 22, กันยายน 2009, 08:25:30 PM »

อ่ะป๊อปปี้แอบเอามาลงตั้งกะตอนไหน l13 l13 l13

หาเพื่อนๆสมาชิก ร้อยเอ็ด คับ หรือ จ. ใกล้เคียง และทั้งภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ของเราครับ เอาไว้พูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันคับไป ทริป กัน  083-3510-109 อามี่ คับผม

Kachi

CBR มือใหม่ อามี่ 101 (สาเกตนคร) มมส.

« ตอบ #17 เมื่อ: 22, กันยายน 2009, 08:36:22 PM »

พยายามหาแผนที่อันที่ดูง่ายๆอยู่คับ อิ อิเด่วขอตัวไปเรียนก่อนนะคับเสดแล้วถ้าป็อปปี้ยังไม่ทำลงเด่วจัดคับ

หาเพื่อนๆสมาชิก ร้อยเอ็ด คับ หรือ จ. ใกล้เคียง และทั้งภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ของเราครับ เอาไว้พูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันคับไป ทริป กัน  083-3510-109 อามี่ คับผม

naja53

..will U still Love me in the morning...

« ตอบ #18 เมื่อ: 22, กันยายน 2009, 11:20:12 PM »

จะรอนะคร้าบ....

ทั้งป๊อปปี้ และ อาร์มี่ เลย..

ชื่อน่ารักทั้งคู่เลยนะเนี้ย...... ;D

"i am a slow walker, but i never walk backwards"

Kachi

« ตอบ #19 เมื่อ: 23, กันยายน 2009, 12:04:30 AM »

ความหมายของแต่ละสี
1สีน้ำเงิน  มหาวิทยาลัยมหาสารคาม(มมส.)

2สีเขียว    บิ๊กซี
3สีม่วง     อาชีวะศึกษามหาสารคาม

4สีแดง     ร้อยเอ็ดพลาซ่า
5สีชมพู    ปั๊มน้ำมันปตท.

เริ่มเลยละกันนะคับ
อาจจะดูไม่ค่อยได้แต่ว่าจะบอกลายละเอียดในนี้แล้วเด่วจะมีลิงค์ภาพใหญ่ๆชัดๆเอามาให้ดูอีกคับ

ถ้าคุณเก่งจะออกมาจากมมส.(มหาวิทยาลัยมหาสารคาม)((สีน้ำเงินนะคับ))วิ่งตามเส้นประสีน้ำเงินมาเลยคับ

ผ่านสีเขียว(บิ๊กซี)มาเรื่อยๆเลยคับจนถึงสีม่วงนั่น(อาชีวะศึกษามหาสารคามคับ)ก่อนหน้านั่นจะผ่านดาวสีม่วงๆแล้วมีเลข 2 ด้วยอย่าลืมบีบแตรด้วยนะคับ(ศาลหลักเมืองสารคามคับ)

พยายามจะหาจุดเด่นๆ  ^ ^  ถ้าหลุดจากสามแยกอาชีวะมาได้ก็ตรงดิ่งเลยคับตรงอย่างเดียวจิงๆคับเป็น ถนน 4 เลน  เกือบตลอดทางคับ  พอใกล้จะเข้า ร้อยเอ็ด จะกลายเป็น 2 เลน

นั่นทำให้เรารู้ว่าใกล้ถึงร้อยเอ็ดแว้ว  จุดสังเกตุให้เห็นง่ายๆนะคับ  ระหว่างทางที่ขี่มาเรื่อยๆจนกว่าจะถึงพลาซ่าจะผ่านสะพานลอย 2 สะพานลอยคับ สะพานลอยแรกไม่ต้องสนใจคับ

แต่ถ้าผ่านมันมาแล้วก็ต้องสังเกตุขึ้นคับ จะผ่านสี่แยกไฟแดงมา ประมาณ 6 ไฟแดงคับ จะเจอสะพานลอยอันที่ 2 นั้นแหละคับเป้าหมายเรา พอถึงสะพานลอยอันที่ 2 จะเป็นสามแยกคับ

ทำการเลี้ยวซ้ายทันที  ตรงสามแยกจะมีป้ายโรงเรียนใหญ่ๆ เขียนไว้ว่า ร้อยเอ็ดวิทยาลัย คับ  จากนั้นตรงมาเรื่อยๆคับจนถึงสี่แยกไฟแดงอีก 1 สี่แยกนั้นแหละคับ ร้อยเอ็ดพลาซ่าอยู่ซ้ายมือ

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์