CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศสถานที่มิตติ้งกลุ่ม อย่างเป็นทางการ  (อ่าน 17074 ครั้ง)
ballcbr
I'm CBRsCLUB

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« เมื่อ: 17, สิงหาคม 2014, 04:08:23 PM »

สวัสดีครับสมาชิกชาว CBRsCLUB ทุกท่าน

วันนี่้ขอมาแจ้งเรื่องสถานที่มิตติ้ง ตั้้งแต่เสาร์หน้า16 สค.57
เราจะกลับไปที่บ้านของเราที่ปั้มปิโตนาส
ผมขอเลือกที่จะประกาศในหน้าเว้บของเราเพราะที่นี่คือบ้านเรา
ที่ๆเราร่วมแรง ร่วมใจคิดพัฒนากันขึ้นมาจากวันที่ไม่มีเฟสบุ๊ค

ถึงทุกวันนี้อาจมีการเปลี่ยนแปลงไปทางกายภาพเช่นเค้าปิดไฟเร็วขึ้น
ที่นั่งอาจไม่สะดวกสบาย แต่เราก็คงต้องปรับตัว
เพราะถึงอย่างไรก็เป็นสถานที่ ที่ทำให้พวกเราหลายๆคนมาเจอกัน

ทั้งนี้สถานการณ์ในปัจจุบันเป็นที่สับสนของสมาชิกหลายๆท่านว่าเรามิตติ้งกันที่ไหนแน่?
กลุ่มยังคงอยู่หรือไม่?  .............. และหลายๆคำถามที่อาจเป็นแค่เสียงเบาๆที่ไร้ที่มา
แต่เมื่อมาพิจารณาก็จะเห็นได้ว่ากลุ่มเราได้มีการเปลี่ยนแปลงไปมากพอสมควร

ด้านบนนี่คือภาพในอดีตของเราซึ่งมีอีกหลายๆภาพอยู่ในความจดจำของทุกๆคน

ด้านล่างเป็นของกลุ่มอื่น.......... ส่วนกลุ่มเรา.......

ปริมาณหรือ?  คุณภาพหรือ?  ไม่ครับสิ่งที่ผมเอาภาพสองภาพมาคู่กัน
ผมอยากให้เห็นสิ่งหนึ่งที่มันอาจเลือนลางไปจากกลุ่มเรา ตั้งแต่เมื่อไรไม่รู้
คือมิตรภาพ   วันที่ทุกคนจอดรถแล้วเดินยิ้มใส่กันคุยกันได้ทุกคน
มากกว่าการจอดรถแล้วไปนั่งรวมตัวเป็นกลุ่มเล็กๆ ผมไม่โทษสมาชิกเหล่านั้นเลย
แต่พวกผมที่เป็นกรรมการ ต้องคิดว่าทำไม?  เพราะอะไรสมาชิกถึงไม่รวมกันเป็นบึกแผ่น
มีความเลื่อมล้ำหรือไม่   มีความไม่เสมอภาคหรือไม่ ฯลฯ .............

สโกลแกนของกลุ่มแบบขำๆกึ่งจริงจังคือ ไม่เน้นปริมาณแต่เน้นคุณภาพ
มีต่อด้านใน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ballcbr

« ตอบ #1 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2014, 04:08:30 PM »

ต่อ

สโกลแกนของกลุ่มแบบขำๆกึ่งจริงจังคือ ไม่เน้นปริมาณแต่เน้นคุณภาพ

แต่วันนี้เราจะไม่มีทั้งปริมาณ และไม่มีทั้งคุณภาพ เราเหลือแค่ ปริมาณแบบนับหลายรอบก็ยังนับจำนวนไม่ได้กับความไม่สามัคคี

มันอาจไม่ทำให้ใครรู้สึกอะไรขึ้นมาก็เป็นได้  มันอาจฟังดูแล้วทำให้บางคนพูด " อืม แล้วไง "
แต่ถ้าเราย้อนกลับไปวันที่เรามุ่งมั่นทำกลุ่มนี้ขึ้นมาเราผ่านอะไรในสิ่งเก่าๆบ้างลองมาคิดกันเล่นๆ
ก่อนที่จะมาเป็นcbr150club ยุค 2 และ CBRsCLUB เต็มตัวเ้ราทำลายสิ่งเหล่านี้
- การทำตัวแบบเจ้ายศเจ้าอย่างของกลุ่มกรรมการ
- การเอาตำแหน่งกรรมการมาใช้ในการค้าขาย เอาเปรียบสมาชิก
- เมื่อเป็นการรมการก็ทำตัวเป็นใหญ่ตั้งพรรคพวก
- ฯ.........

ผมจะไม่ขอคำตอบว่าแล้ว ณ วันนี้เป็นยังไงแต่อยากให้บางคนที่กลับไปสู่จุดนั้นได้คิดดู

ผมยอมรับว่ากลุ่มนี้แกนนำกลุ่มทำหน้าที่กันอย่างเหนื่อย อย่างเจ้อ้อเอง ก็สรรค์หากิจกรรมดีๆ
มาให้สมาชิกได้ร่วมสนุกมาโดยตลอด

แอ้มก็คอยดูแถวแนวให้คงอยู่ในรูปแบบที่ถูกที่ควร

ภานุก็ทำหน้าที่นำความคิดเห็นจากพวกเราทุกๆคนไปเป็นรูปธรรม ใช้งานได้ในเว็บฯ
และคอยพัฒนาเว็บให้ทันสมัยอยู่เสมอ

คอมมานโดทุกๆคนไม่ว่าจะ โหน่ง เมย์ มิ้งค์  โต้ เอฟ พัน ฮัท เดย์ ฯลฯที่ไม่ได้กล่าวชื่อ

ส่วนผมเองถึงจะแก่สุดในนี้ผมก็อยากอยู่แบบไม่แสดงตัวคอยเสริมกำลังให้เพื่อนทั้งสอง
หลายๆหนที่ผมเกือบจะเหนื่อยกับเรื่องไม่เป็นเรื่องแล้วขอยุติบทบาทตัวเองลง แต่อ้อก้ได้
พร้อมกับตัดพ้อว่าจะทิ้งกันหรือ.....   

แต่วันนี้ผมคงจะขอใช้คำว่า  เราเจอทางตัน 
ผมบอกได้เลยว่าสุดท้ายแล้วหากกลุ่มนี้ไม่สามารถเดินต่อไปได้ผมไม่คิดจะทำกลุ่มไหนต่อ
ไม่คิดจะแยกตัว หรือช่วยใครแยกตัวออกไปทำในส่วนที่อยากให้เป็น   กลุ่มนี้คือกลุ่มสุดท้าย
ที่ผมจะอยู่ช่วยงาน แต่ผมคนเดียวก็ทำอะไรไม่ได้ถึงเวลาหรือยังที่ใครก็ตาม จะหยุดคิด
และกลับมาเป็นในสิ่งที่ควรเป็น ..............  ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
มารบูรพา
Love You Too Much

++..กระโหลกบางตายช้า..กระโหลกหนาตายก่อน..++

roj_play_boy@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2014, 04:25:10 PM »

คิดถึงบ้านเก่า เพื่อนเก่า บรรยากาศเก่าๆ
ปล. กระเพาะปลายังขายอยู่ใหมหนอ

หมาดำ
"มิตรภาพที่ดี มีอยู่ในจิตสำนึก"
CBR Commando

"เราจะเป็น...ตำนาน..และอมตะ555"

nat_wave125@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2014, 05:28:06 PM »

เราจะไม่ไปไหน กลับบ้านเรากันนะครับ เหนื่อยท้อ ก็หยุดพัก แต่มาพักในบ้านหลังเล็กๆของเราที่ที่เรามีความสุขด้วยกันมาตลอด

"เพื่อชีวิตติดล้อ..ขอแค่เศษสตางค์..เติมน้ำมัน น้ำเมาาาาาาาา..."
Jiab-cbr
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #4 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2014, 05:32:36 PM »

รับทราบครับ ผ้มมมม เข้ากลุ่มกับพี่ๆมีความสุขมากๆ เก็บภาพความทรงจำผ่านเลนส์ไว้มากมาย
แต่ก็เทียบไม่ได้กับมิตรภาพดีๆที่มีให้กัน สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ CBRsCLUB
จากช่างภาพนิรนาม 555

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang

« ตอบ #5 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2014, 05:52:41 PM »

บรรยากาศอบอุ่นดีจังครับ ดูจากภาพประกอบ !weedwiew
เหน่ง
อยากได้คันนี้แต่ม่ายมีตัง
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

ใช้ชีวิตให้สุดๆไปกับ cbr 150

neng_lover@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2014, 06:13:54 PM »

แล้วเจอกัน เดี๋ยวเอาตะเกียงกะเทียนไขไปจุดเพิ่มแสงสว่าง อิอิ

Nine_am
CBR Moderator

ทำต่อไป ถ้าใจรัก

watjipong21@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2014, 06:35:06 PM »

ไม่มีคำว่าสายไป สำหรับการเริ่มต้นใหม่

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2014, 06:49:03 PM »

คงจะไม่มีคำจำกัดความใด ที่จะบ่งบอกถึงความรู้สึกที่มีได้เท่ากับ "CBRsCLUBคือครอบครัวของเรา"

HUTCH_CHIW
HuTcH_ChiW CBR 250

ถ้ามี CBR คู่ใจ จะไปที่ไหนก็ได้ทั่วโลก ^^

« ตอบ #9 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2014, 07:09:41 PM »

ยังไงผมก็ต้องขอโทษสมาชิกหลายๆท่านด้วยนะครับผม ที่เป็นคนเก็บสติ๊กเกอร์ทั้งหมด แต่ไม่มีเคยไปทันเลย แหะๆๆ :-\   เพราะตัวผมเองกว่าจะเลิกงานก็เกือบจะสามทุ่มแล้ว  :( :(   อยากให้ทุกชนช่วยๆกันครับ เข้าใจว่า หน้าที่แต่ของแต่ละคนก็ย่อมมี แต่ถ้าเราช่วยกันคนละนิด คนละหน่อย บ้านของเราก็จะมีความสุขมากขึ้นเรื่อยๆครับ มาได้ ติดธุระ ติดงาน เราไม่ว่ากันครับ ว่างๆก็มานั่งคุยเล่นกันได้คร๊าบบบบ  :) :)  สุดท้ายอยากจะบอกว่า   อยากกินกระเพาะปลาาาาาาาาาาาาปิโตรนาสสสสส  nooooo nooooo  nooooo nooooo

ขี้เมาใจดี

« ตอบ #10 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2014, 07:20:17 PM »

กลับบ้านเรา               ยักษ์รออยู่                           >som

mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #11 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2014, 12:32:43 AM »

เอาตอนนี้ จริงๆ ผมก็ถอยตัวเองออกมาเยอะพอสมควร ยังไงก็ต้องขอโทษพี่บอล พี่แอ้ม เจ้ ด้วยครับ เนื่องจากภาระ ต่างๆ ทำให้ไม่สามารถคอยดูได้ตามเดิม อย่างเรื่องนัดประชุมต่างๆผมก็ไม่ทราบ อย่างเมื่อคืนผมก็ไม่ทราบ เพราะอย่างที่บอก ข้างต้น ตัวผมเองก็ไม่ได้อยู่ในแฟนเพจของ CbrSclub แล้ว แต่ ทั้งนี้ ทั้งนั้น ผมก็ยังเคารพ รัก ทุกคนอยู่เสมอ

ขอโทษด้วยครับ.

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

ballcbr

« ตอบ #12 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2014, 01:44:20 AM »

ทั้งเมย์ และฮัท ไม่ต้องห่วงครับพี่ไม่ว่าหรอก และเข้าใจน้องทุกคน
JOHN
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2014, 04:21:21 AM »

:) :) :)บ้านเรา อบอุ่น อบอุ่น l3 l3 l3
Sidoney
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

susano_o9@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2014, 07:50:14 AM »

มีรูปงานแต่งผมด้วย  แอบดีใจ ไม่ได้เข้าคลับนานแล้วแต่ยังจำผมได้ !hoehoe อยากไปคลับแต่ก็ไม่มีเวลา แต่ก็ยังคิดถึงบรรยากาศดีๆที่นั่นเสมอครับ ทรีปไหนถ้าลางานได้เจอกันครับ

Dewz
น้องกล้วยหอม

dewzbiggalo@hotmail.com
« ตอบ #15 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2014, 07:52:39 AM »

เรามาเริ่มต้นกันใหม่ได้ครับพี่บอล เรื่องราวหนักกว่านี้เรายังผ่านกันมาได้เลยครับพี่ ผมอยากให้กลับมาที่ปิโตรนาสเหมือนเดิม กลุ่มจะได้เป็นกลุ่มเหมือนเดิมซะทีครับ

>%^SR >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR

panuv2
Administrator

panu_la@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2014, 04:36:55 PM »

กลับบ้านกันนะพี่บอล พี่แอ้ม พี่อ้อ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ

ไว้เจอกัน ปิโตรนาส หลานหลวง งงงงง

Nine_am

ทำต่อไป ถ้าใจรัก

watjipong21@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2014, 06:30:22 PM »

เรามาเริ่มต้นกันใหม่ได้ครับพี่บอล เรื่องราวหนักกว่านี้เรายังผ่านกันมาได้เลยครับพี่ ผมอยากให้กลับมาที่ปิโตรนาสเหมือนเดิม กลุ่มจะได้เป็นกลุ่มเหมือนเดิมซะทีครับ

300 อ่ะ ออกมายัง รอชมนานแระ

Dewz
น้องกล้วยหอม

dewzbiggalo@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2014, 05:43:07 AM »

300 อ่ะ ออกมายัง รอชมนานแระ
ไม่นานเกินรอครับลูกพี่ ขอเคลียค่าใช้จ่ายให้ลงตัวอีกนิดนึงคร้าบบบบ

noietalent
(-_-) v (*_*)

แรงได้ถ้าใจพอ

n_talent@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2014, 12:52:11 AM »

>coooool >coooool >coooool >coooool

By noietalent at 2010-09-01
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์