CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับผมพึ่งอายุ14พ่อซื้อHonda CBR125ให้ อยากจะแต่งให้วิ่ง160ขึ้นไปอะครับ  (อ่าน 26938 ครั้ง)
De@thDe@leR
อุ.....ว่ะ.....ฮะ.....ฮ่า......
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

666DE@TH666

........ ....................
« ตอบ #80 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2009, 06:48:17 AM »

อ่านมาตั้งนาน.......ไม่มีใครแนะแนวแต่งเลย.....((หรือเพราะยังไม่มีใครใช้รุ่นนี้หว่า))
............จะได้เป็นความรู้ประดับสมองซะหน่อย........ส่วนเรื่องอายุผมว่าไม่น่าเอามาคิดมาก.......เด็กบางคนยังมีความคิดมากกว่าผู้ใหญ่.........น่าจะแนะนำเรื่องรถแฝงธรรมมะควบคู่การใช้ชีวิตบนท้องถนนไปก็ได้.......นี่ผมอ่านมาเหมือนมีแต่ประชดๆยังไงไม่รู้.......ถ้าน้องเค้าอยากแว้น.....น่าจะสนใจ 2 จังหวะ หรือแนวออโต้ ไปแล้ว ((มั้ง..)).......ไม่น่ามาสนใจ4จังหวะ......อีกอันที่ไปแนะ ให้  400.....600....1000 CC.   เกิดน้องเค้าไปเอาเค้าจริงๆแล้วเกิดรถล้มทับน้องเค้าขึ้นมาจะเป็นยังไง.......แล้วใครจะรับผิดชอบ....((ก็เค้าบอกอยู่ว่าต้องการคำแนะนำสำหรับ125 CC.)) bra

........แต่ผมว่าคนที่รักเครื่องยนต์กลไก......ต้องชอบ...สวย...เร็ว.....แรง.....อยู่แล้ว.....จะอัดกันเท่าไหร่...เท่านั้นเอง....((ไม่งั้นคงไม่มีคำถามที่ว่า....พี่ครับรถเดิมๆอัดสุดๆ ได้เท่าไหร่ครับ..((...ยังไม่รวมหมอบไม่หมอบด้วยนะ....)).))
 ผิด...ถูก ...ยังไง.....ก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ......((เป็นแค่อีกเสี้ยวนึง....ของอีกแง่คิดนึง...)) !wanwan

CBR150CC........................................DE@THDE@LER

icekhothai
ชอบมันนัก ไม่รักดี
I'm CBRsCLUB

sutat007_951@hotmail.com
« ตอบ #81 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2009, 07:12:30 AM »

>yes
boyzaclub

« ตอบ #82 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2009, 07:22:10 AM »

อืมๆ

เรื่องอายุก็ไม่เกี่ยวจริงๆอ่าเนอะ

อยู่ที่น้องเค้าคิดและทำตัวมากกว่า

เหอะๆเข้ามาใหม่ๆผมก้อ15 16 เอง

ว่าเขาไม่ได้ตอนนี้ก้อแค่17เองอิอิ

แต่งัยก้อมีใบขับขี่น๊าๆ

PengSi
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #83 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2009, 09:41:23 AM »

แรงมากไม่ดีนะครับ

ระวังดับนะ
tokyo
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #84 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2009, 05:22:45 PM »

คันนี้ก็แรงนะคับโมเต็มที่เลล

>coooool >coooool >coooool

มอเตอร์ยังไม่มีเลยจะแรงได้ไง อิอิ
 :P
naja53

..will U still Love me in the morning...

« ตอบ #85 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2009, 08:28:20 PM »

จะแรง ยังไงก็ ปลอดภัยไว้ก่อนนะคร้าบบบ.... 8)

"i am a slow walker, but i never walk backwards"

PaTZa

♂♀ อนาคตต้องก้าวไป ♥☺♥

pat_love2@hotmail.com
« ตอบ #86 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2009, 11:18:51 PM »

:-\ เอาแค่แต่งสวยงามดีกว่ามั้งครับ  ว่าแต่คุณพ่อน้องตั้งงบไว้เท่าไหร่เหรอครับ ไอว่าที่ไม่อั้นน่ะ เดี๋ยวจะจับรถพาไปเสริมหล่อ ให้คุณพ่อของน้องป็นลมไปเลยอิอิ สักสองแสนกำลังหล่อเลยครับ สนม่ะ  ;D
พาไปจรัญ13ดิ  มีอยู่ร้านนึงทำCBRแรงมาก   จิงปะเพื่อน

กำๆๆๆ !sadsad !sadsad
แทนที่จะแนะนำน้องในสิ่งที่ถูก กลับมาสนับสนุนน้องให้แรงซ่ะงั้น !ohno !ohno

บางวันมันเหนื่อยนัก แต่ต้องสู้เพื่ออนาคต
Valentino Wish
The Best of VIP Super Bike ~

Service By.Ton Panda JomTong 19.

tmk_32475@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #87 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2009, 04:15:12 AM »

คันนี้ก็แรงนะคับโมเต็มที่เลล

>coooool >coooool >coooool

มอเตอร์ยังไม่มีเลยจะแรงได้ไง อิอิ
 :P

แรงครับ   แรง  ดัน  ด้วย  มือ    ;D

Mail  -  tmk_32475@hotmail.com  ,  Facebook  -  https://www.facebook.com/valentino.wish  ,  Twitter  -  @Valentino_777  ,  Skype Name  -  Valentino.777

BlackBerry PIN  ::  226CA00F  ,  Mobile  -  ตอนนี้ได้เปลี่ยนเบอร์มือถือใหม่แล้วนะครับ ขออภัยหากโทรเบอร์เดิมไม่ติด  กรุณาติดต่อ  084 427 8757
PaTZa

« ตอบ #88 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2009, 05:54:00 PM »

>eiei >som

บางวันมันเหนื่อยนัก แต่ต้องสู้เพื่ออนาคต
De@thDe@leR
อุ.....ว่ะ.....ฮะ.....ฮ่า......

666DE@TH666

« ตอบ #89 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2009, 06:54:12 PM »

ยังไงๆ ผมขอแรงไว้ก่อนดีกว่า แบบเร่งได้ดังใจ ในช่วงเวลาจำเป็น .....หนี 10 ล้อ เมาม้า ไล่หลังมา ประมาณเนี่ย อิอิอิ !wanwan !wanwan !wanwan

CBR150CC........................................DE@THDE@LER
PaTZa

« ตอบ #90 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2009, 07:25:52 PM »

nooooo nooooo >jakkkk
สิบล้อเลยเหรอ

mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #91 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2009, 07:57:50 PM »

อ่านมาตั้งนาน.......ไม่มีใครแนะแนวแต่งเลย.....((หรือเพราะยังไม่มีใครใช้รุ่นนี้หว่า))
............จะได้เป็นความรู้ประดับสมองซะหน่อย........ส่วนเรื่องอายุผมว่าไม่น่าเอามาคิดมาก.......เด็กบางคนยังมีความคิดมากกว่าผู้ใหญ่.........น่าจะแนะนำเรื่องรถแฝงธรรมมะควบคู่การใช้ชีวิตบนท้องถนนไปก็ได้.......นี่ผมอ่านมาเหมือนมีแต่ประชดๆยังไงไม่รู้.......ถ้าน้องเค้าอยากแว้น.....น่าจะสนใจ 2 จังหวะ หรือแนวออโต้ ไปแล้ว ((มั้ง..)).......ไม่น่ามาสนใจ4จังหวะ......อีกอันที่ไปแนะ ให้  400.....600....1000 CC.   เกิดน้องเค้าไปเอาเค้าจริงๆแล้วเกิดรถล้มทับน้องเค้าขึ้นมาจะเป็นยังไง.......แล้วใครจะรับผิดชอบ....((ก็เค้าบอกอยู่ว่าต้องการคำแนะนำสำหรับ125 CC.)) bra

........แต่ผมว่าคนที่รักเครื่องยนต์กลไก......ต้องชอบ...สวย...เร็ว.....แรง.....อยู่แล้ว.....จะอัดกันเท่าไหร่...เท่านั้นเอง....((ไม่งั้นคงไม่มีคำถามที่ว่า....พี่ครับรถเดิมๆอัดสุดๆ ได้เท่าไหร่ครับ..((...ยังไม่รวมหมอบไม่หมอบด้วยนะ....)).))
 ผิด...ถูก ...ยังไง.....ก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ......((เป็นแค่อีกเสี้ยวนึง....ของอีกแง่คิดนึง...)) !wanwan

ที่ไม่แนะเพราะแค่หัวข้อก็เห็นๆแล้วครับ จิงอยู่ครับว่าเด็กบางคน ความคิดเป็นผู้ใหญ่กว่าผู้ใหญ่บางคนซ่ะอีก แต่เรื่องแบบนี้มันบอกไม่ได้หรอกครับว่า ตัวน้องเค้าจะคิดได้หรือไม่ได้ เพราะะพวกผมก็ไม่ได้ไปคลุกคลีกับน้องเค้า หน้าตา ก็ยังไม่เคยเห็น อีกอย่างทางเว๊ปไม่สนุบสนุนการแต่งเครื่องแรงแล้วไป แข่งกันแบบผิดๆ ใช่ครับเราก็ไม่รู้อีกแหละว่าถ้าน้องเค้าทำไปแล้วจะไปใช้ในทางที่ถูกหรือผิด เพราะชะนั้นตัดปัญหาโดยการไม่ชี้แนะจะดีกว่าครับ
อีกอย่างถ้าเป็น CBR125 จิงๆน่ะครับ บอกไปก็ไม่มีช่างทำให้หรอกครับ เพราะมันเป็นหัวฉีด อุปกรณ์ตกแต่งปรับการจ่ายเชื้อเพลิงก็ยังไม่มีซับพอร์ตครับ

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

PaTZa

« ตอบ #92 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2009, 08:13:04 PM »

>coooool !goodjob >yes

LLTCN

CBR TOGETHER

« ตอบ #93 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2009, 08:26:13 PM »

ขยายกระบอกสูงเป็น 180 ไปเลย
De@thDe@leR

666DE@TH666

« ตอบ #94 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2009, 10:04:57 PM »

:-\

PaTZa

« ตอบ #95 เมื่อ: 31, สิงหาคม 2009, 03:41:45 AM »

>jakkkk

De@thDe@leR

666DE@TH666

« ตอบ #96 เมื่อ: 01, กันยายน 2009, 05:03:42 AM »

<%6

to_um
; Ptt challenger synthetic ;

~ ; Veloil ; ~

« ตอบ #97 เมื่อ: 13, กันยายน 2009, 07:04:13 PM »

ทำให้มีสัก 7 เกียร์ .  . .   อะล้อเล่น คร๊าบ . . .  :-\ :-\

~:  oดข้าว . . . ก็เพื่o  sถ :~ ; เงิuหมดก็เwราะ . . . มัu ! ;
OffZaa
CBR อาจขาดคนขี่ได้...แต่คนขี่ขาดCBR..ไม่ได้นะ
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

ขับขี่ด้วยความปลอดภัยโปรด..สวมถุงยางอนามัยทุกครั้งครับ!!!

« ตอบ #98 เมื่อ: 13, กันยายน 2009, 09:30:35 PM »

คันนี้ก็แต่งมา  ;D ;D ;D :P :P :P :P
ขี่ได้220โดยที่หม้อน้ำไม่กระดิกเลยดูดิ555+ !goodjob

โหพี่ กล้องไม่สั่นเรยยยยเน๊อะะะะะะะ 5555555   ;D ;D ;D

รถคันนี้สีแดง

085-5585005

เลขบัญชี...PM บอกเท่านั้น!!

cat_kapong@hotmail.com

http://www.facebook.com/sweetoffzaa

http://sweetoffzaa.hi5.com

ชื่ออ๊อฟ.....ครับ
wisanu
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #99 เมื่อ: 14, กันยายน 2009, 05:14:41 AM »

ตอน อวสาน l9 l11 l9
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6   ขึ้นบน
  พิมพ์