CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นพี่ๆน้องๆหน่อยครับ ลุงผมบอกว่าผมไม่ควรขับ CBR150  (อ่าน 4957 ครั้ง)
F-CBR
---->>Ambition Never Comes To An End.<<----
CBR Commando

>>>ความ ฝัน ไม่ เคย หยุด ยั้ง<<<

wave-2004@hotmail.com
« ตอบ #20 เมื่อ: 27, มิถุนายน 2013, 10:03:06 PM »

ผมไม่รู้ว่า จขกท. หุ่นขนาดไหน แต่ถ้าหุ่นขนาดพี่คนนี้ CBR250 ก็คงไม่พอหรอกครับ  >som

แหม ผู้พัน นานๆมาที เล่นซะตะลึงเลยนะ

>coooool

"ไม่ว่านักขับจะเทพแค่ไหน แต่ที่วิ่งคือรถเราแค่คนนำทาง"

ขี้เมาใจดี
CBR Commando

« ตอบ #21 เมื่อ: 27, มิถุนายน 2013, 10:55:43 PM »

อุ้ย!    l11

motosza
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

oneragame@hotmail.com
« ตอบ #22 เมื่อ: 27, มิถุนายน 2013, 11:07:53 PM »

ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยกันแสดงความคิดเห็นนะครับ

สรุปว่าน่าจะใช้ตัว 150 ก็น่าจะพอแล้วครับสำหรับการใช้งานของผม (ขับไปทำงานวันที่ฝนไม่ตก ระยะประมาณ 15 กม. + ขับไปจ่ายตลาดแถวบ้าน)
*ขับไปจ่ายตลาดนี่ไม่ใช่มุกนะครับ บางวันแฟนผมใช้ wave ผมไปทำงาน ผมต้องเอาเก๋งออกไปซื้อข้าวกินหน้าปากซอยหลายครั้งละครับ - -*

สาเหตุหนึ่งที่อยากขับมอไซด์บ้างก็เพราะประหยัดน้ำมันด้วย แต่ถ้าเอาเครื่องแรงมาก็คงหลุดคอนเซปไปครับ

ไว้ได้รถแล้วจะมาขอคำแนะนำอีกครั้งนะครับ
บอร์ดนี้อบอุ่นมากเลย ช่วยกันตอบหลายท่าน ขอบคุณมากๆครับ

ถ้าแบบนี้ ลองดู honda forza 300 ไหมครับ ช่องเก็บของเพียบเลย   เพราะ 150 มันลำบากอยู๋น่ะครับ ถ้าเอาไป แขวนกับข้าว หรือ ของเยอะ ถามว่าทำได้ไหม ผมว่ามันทำได้น่ะครับ แต่มันจะลำบากหน่อย ฮ่าๆ  แต่ถ้าพี่ชอบแบบสปอต ก็จัดเลยครับ 150 เหลือๆเลยสำหรับในเมืองหรือระยะใกล้ๆ

jakkit1990
ลูกผู้ชายต้อง CBR เท่านั้น!!!!!!!!!!
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #23 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2013, 12:51:17 AM »

ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยกันแสดงความคิดเห็นนะครับ

สรุปว่าน่าจะใช้ตัว 150 ก็น่าจะพอแล้วครับสำหรับการใช้งานของผม (ขับไปทำงานวันที่ฝนไม่ตก ระยะประมาณ 15 กม. + ขับไปจ่ายตลาดแถวบ้าน)
*ขับไปจ่ายตลาดนี่ไม่ใช่มุกนะครับ บางวันแฟนผมใช้ wave ผมไปทำงาน ผมต้องเอาเก๋งออกไปซื้อข้าวกินหน้าปากซอยหลายครั้งละครับ - -*

สาเหตุหนึ่งที่อยากขับมอไซด์บ้างก็เพราะประหยัดน้ำมันด้วย แต่ถ้าเอาเครื่องแรงมาก็คงหลุดคอนเซปไปครับ

ไว้ได้รถแล้วจะมาขอคำแนะนำอีกครั้งนะครับ
บอร์ดนี้อบอุ่นมากเลย ช่วยกันตอบหลายท่าน ขอบคุณมากๆครับ

ถ้าแบบนี้ ลองดู honda forza 300 ไหมครับ ช่องเก็บของเพียบเลย   เพราะ 150 มันลำบากอยู๋น่ะครับ ถ้าเอาไป แขวนกับข้าว หรือ ของเยอะ ถามว่าทำได้ไหม ผมว่ามันทำได้น่ะครับ แต่มันจะลำบากหน่อย ฮ่าๆ  แต่ถ้าพี่ชอบแบบสปอต ก็จัดเลยครับ 150 เหลือๆเลยสำหรับในเมืองหรือระยะใกล้ๆ

อันนี้ก็โอนะ แต่มีปัญหาตางที่ชามครัชต์ครับ
http://pantip.com/topic/30529824

gtr16
กินไม่ได้แต่เท่
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ถึงขับช้าแต่ก็เท่

« ตอบ #24 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2013, 02:42:47 AM »

250+ เหมาะและคุ้มกว่าครับ
ปล.ความคิดส่วนตัว

GuNnM99
I'm CBRsCLUB

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #25 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2013, 05:16:07 AM »

15โลเหรอ  ??? สำหรับผมเยอะนะ ถ้า250น่าจะดีกว่า ไม่ใช่ccสูงอย่างเดียว ช่วงล่างดีกว่าอ่ะ ABSด้วย

Somsab
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

Somsab_chompoo@hotmail.com
« ตอบ #26 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2013, 05:37:00 AM »

ของผมใช่งานทุกวัน ไปกลับคลองถม ไทรน้อย ระยะทางไปกลับ74โลต่อวัน น้ำหนักผม96โล เมียผม65 โลขับมา3ปีแล้วครับ ดูแลรถตามระยะทางครับ รักรถเหมือนรักตัวเองอะครับ ไม่มีปัญหาแน่นอน
Baana
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #27 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2013, 06:03:40 AM »

ผมไม่รู้ว่า จขกท. หุ่นขนาดไหน แต่ถ้าหุ่นขนาดพี่คนนี้ CBR250 ก็คงไม่พอหรอกครับ  >som

เล่นซะพี่เขาจามเลย >SAFE$#

Baana
ddt_service
เราอาจจะเลือกที่จะเป็นผู้ชนะทุกครั้งไม่ได้ แต่เราเลือกที่จะทำให้ดีที่สุดได้ทุกครั้งเส
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

มันไม่ยากซักอย่างหรอก ลองทำดู

« ตอบ #28 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2013, 08:16:29 AM »

ของผมใช่งานทุกวัน ไปกลับคลองถม ไทรน้อย ระยะทางไปกลับ74โลต่อวัน น้ำหนักผม96โล เมียผม65 โลขับมา3ปีแล้วครับ ดูแลรถตามระยะทางครับ รักรถเหมือนรักตัวเองอะครับ ไม่มีปัญหาแน่นอน

เหมือนจะรักมากกว่าเมียด้วยหละมั้งคับ  >som

Somsab
**

« ตอบ #29 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2013, 02:14:30 PM »

ถ้าพี่ๆในคลับ ไปคลับวันเสาร์นะครับ ขากลับกลับทางปิ่นเกล้า รถผมตามรูปเลย แฟริ่งตัว1000 ล้อ super4 หน้าหลัง ชุดเบรคsuper4 ยกมาเลย ยาง มิชลินหน้า100 หลัง 130 ถัง ตัว250 i  เมียอนุมัติทั้งหมดครับ รักเมียมากกว่ารถครับ รถผมจอดตายอยู่บ้านแล้วครับ เมียให้ขับ new isuzu แทนกลัวพลาดครับ เมียอนุมัติอีก1คันครับ l11
Somsab
**

« ตอบ #30 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2013, 02:22:49 PM »

ลืมไปผมกลับช่วงเวลาตี1เจอรถออกมาจากทางลานคนเมือง กับหน้าพระลานประจำ  >:(
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์