CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับเรื่องยาง Tubeless  (อ่าน 3467 ครั้ง)
operate
CBR BLACK RACING
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

เท่.....ได้ ในสไตล์คุณ

เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 14, มีนาคม 2013, 09:05:13 PM »

พอดียางรถของผมหลังจากเปลี่ยนมาใช้แบบ Tubeless ได้สักพักหนึ่งล้ว
แต่เจ้ากรรม ยางหลังมันไปเหยียบโดนเหล็กแหลมเข้า มันก็ปักเข้าไปจนมิดแหละ
มาถึงบ้านผมก็เอาคีมดึงออก (ศึกษาดูจากกระทู้เก่าๆ แต่ไม่ได้แทงไหมนะ)
มันก็ซึมออกทุกวันเลย จะออกไปไหนที ต้องไปสูบยางก่อนเป็นประจำ (เริ่มจะไม่ไหวแล้ว...รำคาญจริงๆ)

จึงอยากจะถามว่า...ถ้าผมยังไม่เปลี่ยนยางใหม่นี่ แต่กลับไปใช้แบบใส่ยางในเหมือนเดิมไปก่อน
พอมีเงินค่อยเปลี่ยนทั้งคู่อีกที....
ทำแบบนี้ได้ไหม มันจะอันตรายบ้างรึเปล่าครับ
ขอผู้รู้แนะนำทีเน้อ.... ;)

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 14, มีนาคม 2013, 09:12:16 PM »

อันตรายครับ อ่านในคู่มือหรือยัง <%6 <%6 <%6

AnubizziE
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 14, มีนาคม 2013, 09:17:29 PM »

ปกติแล้วเขา ไม่ให้เอาออกไม่ใช่หรือครับ (หรือผมเข้าใจผิด)

ถ้าจะเอาออกคือให้ร้านปะให้ ผมเคยปะแล้ว เข้าร้านยางรถใหญ่ได้เลย ราคา 150 บาท

ทุกวันนี้ขี่อยู่ปกติดียากไม่มีผลกระทบอะไรนะ  ผมแค่บอกเฉยๆนะ จะได้ไม่ต้องสูบ แล้วก็ไม่ต้องกลับไปใส่ยางในด้วย
ballcbr
I'm CBRsCLUB

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 14, มีนาคม 2013, 09:18:53 PM »

แล้วทำไมไม่ปะล่ะครับ  จะแบบแทงหรือสตีม ก็แล้วแต่สะดวกใครจะว่าไงผมไม่รู้แต่การใช้งานจริงผมปะมาไม่รู้กี่เส้น
ทั้งสองแบบไม่มีปัญหา
p_com

« ตอบ #4 เมื่อ: 14, มีนาคม 2013, 09:20:03 PM »

แทงหนอนไปก่อนคุ้มกว่าครับ ไม่งั้นก็ สตรีมเย็น  ไม่ต้องคิดไปไหนให้เหนื่อยใจ ยางรั่ว ก็ ปะ ปะไม่ได้ฉีกเป็นเส้นก็เปลี่ยน
Disorder
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 14, มีนาคม 2013, 09:21:27 PM »

อย่าเอาไปใส่ยางในน่ะคับ อันตราย bra
operate

« ตอบ #6 เมื่อ: 14, มีนาคม 2013, 09:29:54 PM »

อันตรายยังไงเหรอครับ... ???
ช่วยอธิบายอีกนิดนะครับ....จะได้เข้าใจ + มีความรู้เพิ่มขึ้น  :-\

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 14, มีนาคม 2013, 09:39:20 PM »

อันตรายยังไงเหรอครับ... ???
ช่วยอธิบายอีกนิดนะครับ....จะได้เข้าใจ + มีความรู้เพิ่มขึ้น  :-\
มันจะระเบิดครับ <%6 <%6 <%6

operate

« ตอบ #8 เมื่อ: 14, มีนาคม 2013, 09:46:31 PM »

ระเบิด...... l6

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #9 เมื่อ: 14, มีนาคม 2013, 09:52:14 PM »

โดยปกติแล้ว ยางจุ๊บเลส มันดีตรงที่.......................

เมื่อยางโดนตะปูตำหรือแทงเข้าไปในเนื้อยางแล้ว

มันจะไม่รั่วหรือซึม  ในทันที (ถ้าไม่อุตริดึงมันออกมาเสียก่อนมันงั้นแบนแน่ๆลมออกฟู่.................)

ไม่ต้องไปยุ่งกับมันปล่อยมันไว้อยู่อย่างนั้นแหละ

เราก็จะสามารถขี่ต่อไปได้อีกเพื่อไปรักษาต่อที่ร้านปะยางรถยนต์ที่ใกล้ที่สุดเท่าที่จะหาได้

ซึ่งท่านๆข้างบน ได้บอกไปบ้างแล้วว่ามี2วิธี แทงหนอน กับสติม

ส่วนเรื่องอันตรายจากยางที่รั่วซึม ถ้าเราไม่ได้รักษาให้หาย

คือ ระเบิดระหว่างทาง   กับ กินข้าวลิง เข็นหลายกิโลเพื่อที่จะไปหาร้านปะยางเพราะอาการรั่วซึมนั่นเอง คุณคงไม่ชอบแน่ๆ

ฉะนั้น รักษาเสียแต่วันนี้เถอะครับ จะได้ไม่ลำบากในภายหลัง l13

PezZiie
-.Best Bike,Best Life.-

« ตอบ #10 เมื่อ: 15, มีนาคม 2013, 12:28:38 AM »

วันนี้เพิ่งแทงตัวหนอนมา 60 บาทจ่ะ แผลที่ 3 ละ  :-\

-..ไม่หล่อ ไม่เท่ห์ แต่จน..-
DanzaamaN
Certified Trader
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 15, มีนาคม 2013, 01:38:21 AM »

พอดียางรถของผมหลังจากเปลี่ยนมาใช้แบบ Tubeless ได้สักพักหนึ่งล้ว
แต่เจ้ากรรม ยางหลังมันไปเหยียบโดนเหล็กแหลมเข้า มันก็ปักเข้าไปจนมิดแหละ
มาถึงบ้านผมก็เอาคีมดึงออก (ศึกษาดูจากกระทู้เก่าๆ แต่ไม่ได้แทงไหมนะ)
มันก็ซึมออกทุกวันเลย จะออกไปไหนที ต้องไปสูบยางก่อนเป็นประจำ (เริ่มจะไม่ไหวแล้ว...รำคาญจริงๆ)

จึงอยากจะถามว่า...ถ้าผมยังไม่เปลี่ยนยางใหม่นี่ แต่กลับไปใช้แบบใส่ยางในเหมือนเดิมไปก่อน
พอมีเงินค่อยเปลี่ยนทั้งคู่อีกที....
ทำแบบนี้ได้ไหม มันจะอันตรายบ้างรึเปล่าครับ
ขอผู้รู้แนะนำทีเน้อ.... ;)

ก็แล้วทำไมไม่แทงไหม หรือสติมละครับ ปล่อยให้มันซึมอยู่ทำไม ??? ร้านยางรถยนต์ทั่วไปรับทำแทบทุกที่ ไม่ต้องกลัวว่าแทงไหมไม่ดีไม่ทน ผมแทงไหมมา วิ่งจนยางดอกหมดยังไม่ซึมเลย (รถHornet 250 ยาง 180/55-17)

shat1478
Certified Trader
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 15, มีนาคม 2013, 07:47:14 AM »

แทงตัวหนอน ใช้ไปนานๆแผลมันจะเริ่มใหญ่ขึ้นครับ ซึ่มแน่นอน l10
phaiboon
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

boonphai111@hotmail.co.th
« ตอบ #13 เมื่อ: 15, มีนาคม 2013, 01:19:50 PM »

ผมเอาหนอนแทง    แล้วก็เอาสเปรย์ปะยางฉีดเข้าไป มันอยู่ได้หมื่นกว่าโลแล้ว  ตอนแรกแทงๆๆอย่างเดียว มันก็ซึมออกมาอีก 
KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 15, มีนาคม 2013, 04:30:41 PM »

หนอนแทง วิ่งจนยางหมดมา4เส้นแล้ว

เอาลงสนามก็ลง ซัดกระจาย โค้งแรงๆ ก็โอเคนะ

แทงหนอนก็ซ่า คราวหน้าอย่าคิดไปเอง <%6

bongza

« ตอบ #15 เมื่อ: 16, มีนาคม 2013, 02:00:42 AM »

เอาน้ำยากันซึมเติมเข้าไปในล้อครับ มีแบบสเปร์ยกดปื๊ดๆ ไม่ต้องปะ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์