CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CBR500R หมดปัญหาชิวหน้าดัง  (อ่าน 8157 ครั้ง)
ไอศกรีม
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« เมื่อ: 29, มีนาคม 2013, 01:48:11 AM »

เนื่องด้วยขี่รถคันนี้มาได้เกือบ1000โล อาการชิวหน้าดังก็เกิดขึ้น ไม่ว่าจะแค่จอดรถแล้วบิดคันเร่งก็ดี ตอนขี่รอบยังไม่สูงมากก็ดี หรือแม้แต่นั่งจองมันก็ดี(อันนี้ไม่ใช่แล้ว <%6) อาการดังกล่าวก็ตามมาหลอกหลอนทุกเมื่อจนมาถึงวันนี้3000โลละ อาการก็เริ่มดังกว่าเก่าจนน่ารำคาญ
วันนี้เลิกงามยามดีได้ลองตรวจสอบดูว่ามันดังมาจากตรงไหน โชคดีครับที่พบต้นเหตุอย่างง่ายดายเพราะว่ารถขี่มาได้ระยะพอสมควรพลาสติกมันก็สีกันจนเกิดผงขาวๆขึ้นทำให้สังเกตได้ง่ายมาก

ตามรูปเลยครับ

วิธีแก้ไขนะครับ
1.ถอดโคมไฟหรี่ออกก่อนครับจะได้ง่ายขึ้น
2.หาพลาสติกใสบางๆ หรือฟิล์มอะไรก็ได้บางๆ

ผมใช้แบบนี้ครับ หนาไปหน่อยแต่ก็พอใช้ได้

3.ตัดให้ได้รูปแบบๆนี้ครับ ใหญ่เล็กแล้วแต่สะดวกเลย ตัดหลบมุมด้วยนะครับเดี๋ยวเสียบไม่เข้า  >coooool

4.เสียบเข้าไปเลยครับตรงใต้ชิวหน้าใสๆนั่นละครับ แรกๆจะคับหน่อยหลังๆเดี๋ยวมันก็หลวมเอง >som ถ้าไม่เข้าให้กดพลาสติกสีดำใต้ชิวลงหน่อยจะเข้าง่ายขึ้นครับ
ตามรูปจัดหลบมุมนิดหน่อยก็สังเกตไม่เห็นแล้ว

หลังจากแก้ไขเรียบร้อยก็ลองสตาร์ทเครื่องแล้วบิดคันเร่งดูไม่มีเสียงให้รบกวนใจเลยครับ >coooool
ลองออกไปขี่แบบลากรอบเกียร์ต่ำๆจนรอบตัดก็ไม่มีเสียงเลยแม้แต่น้อย(130ก็ไม่มีเสียงนะ) !hoehoe

ปล.รถผมแก้ไขแค่ส่วนนี้ก็ไม่มีเสียงแล้วครับแต่คันอื่นผมไม่ทราบอาจมีปัญหาตรงส่วนอื่นควบคู่ไปด้วยยังไงค่อยๆลองไล่หาดูนะครับหรือพื่อนๆมีวิธีที่ดีกว่านี้ลองแก้ไขแล้วได้ผลยังไงเอามาแบ่งปันกันนะครับ >yes

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 29, มีนาคม 2013, 01:56:35 AM »

แจ่มเลยครับคุนติม l13 l13 l13

GuNnM99
I'm CBRsCLUB

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #2 เมื่อ: 29, มีนาคม 2013, 02:02:08 AM »

สติกเกอรใสล่ะ ตัดแปะจากด้านใน มองไม่เหน กาวไม่เลอะด้วย  >%REDD

pee-cbr

Do the good thing for the social

mbkpit@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 29, มีนาคม 2013, 02:10:37 AM »

แจ่มเลยครับติ๋ม เอ้ยติม  !weedwiew

Little_T

ความสุขที่แท้จริงคือการได้ขี่มอเตอร์ไซค์คันโปรด ไปกับเพื่อนที่รู้ใจกัน

« ตอบ #4 เมื่อ: 29, มีนาคม 2013, 03:20:59 AM »

แหล่มเลย แก้เสียงดังชิวหน้า พร้อมทั้งโชว์สติกเกอร์น้ำหนาวที่สวยที่สุดใน3โลก...อิอิอิ

ไอศกรีม

« ตอบ #5 เมื่อ: 29, มีนาคม 2013, 06:00:39 AM »

แจ่มเลยครับคุนติม l13 l13 l13
ขอบคุณครับ  ;)

สติกเกอรใสล่ะ ตัดแปะจากด้านใน มองไม่เหน กาวไม่เลอะด้วย  >%REDD
มันเอาเข้าไปแปะยากมากครับถึงแปะไม่ได้เลยเพราะมันสอดไม่เข้า จะสอดจากด้านบนก็ลำบากมากมายขนาดสติ๊กน้ำหนาวยังลำบากเลยครับ ส่วนด้านหน้าชิวใสกับพลาสติกสีดำมันแนบติดกันแน่น ตอนผมสอดพลาสติกที่ตัดเข้าไปยังลำบากเลยครับ หรือไม่ก็ต้องถอดชิวออกแต่เห็นเขาว่ามันต้องถอดหัวออกเลยถึงจะถอดชิวได้ @#%$( เคยจะลองถอดดูแล้วครับเห็นว่าต้องถอดอะไรบ้างเลยไม่เอาดีกว่า  >>no

แจ่มเลยครับติ๋ม เอ้ยติม  !weedwiew
ขอบคุณครับ  ;)

แหล่มเลย แก้เสียงดังชิวหน้า พร้อมทั้งโชว์สติกเกอร์น้ำหนาวที่สวยที่สุดใน3โลก...อิอิอิ
<%6 <%6 <%6

Little_T

ความสุขที่แท้จริงคือการได้ขี่มอเตอร์ไซค์คันโปรด ไปกับเพื่อนที่รู้ใจกัน

« ตอบ #6 เมื่อ: 30, มีนาคม 2013, 08:52:31 PM »

คนเราง่ะเนอะ ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำ้เร็จก้ออยู่ที่ไหนด้วย สติกเกอร์ติดยากก้อยังสามารถเลย
 >coooool >coooool

ไอศกรีม

« ตอบ #7 เมื่อ: 01, เมษายน 2013, 04:19:36 AM »

คนเราง่ะเนอะ ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำ้เร็จก้ออยู่ที่ไหนด้วย สติกเกอร์ติดยากก้อยังสามารถเลย
 >coooool >coooool

>som >som >som

แก้ไขนิดหนึ่งพี่สติ๊กเกอร์เป็น Tripe CBRsCLUB Birthday Party 7th Year@ภูสวยลมหนาว อ.วังน้ำเขียว ผมก็เนียนไปน้ำหนาวกับพี่เต่าซะงั้น  >%REDD

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #8 เมื่อ: 01, เมษายน 2013, 03:42:31 PM »

สรุปแล้ว ฮอนด้าประกอบไทย แฟริ่งจะต้องดังเป็นเอกลักษณ์เลยชิมิ

ไทยแลนด์ โอนลี่

*แต่ดีนะ น้องติ๋ม สามารถ เอ้ยน้องติม สามารถแก้ไขและซ่อมได้ด้วยตัวเอง

(โดยไม่พึ่ง ประกัน5555)
ไอศกรีม

« ตอบ #9 เมื่อ: 02, เมษายน 2013, 07:46:08 PM »

โหพี่ข้อความข้างล่างสีแดงมองแทบไม่เห็นต้องก๊อปไปว่างที่อื่น   :P :P

james_16

กินอะไรไม่ค่อยได้

james00mon@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 02, เมษายน 2013, 08:14:42 PM »

จ๊ะ

:P :P :P :P
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์