CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หมั้นหมายมาเรียบร้อย...กับไอ้บ้า 500~  (อ่าน 21582 ครั้ง)
pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~
I'm CBRsCLUB

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« เมื่อ: 07, ธันวาคม 2012, 01:46:26 AM »

หลังจากจดๆ จ้องๆ มานานกับการมาของ CBR ในพิกัด 500cc ของพี่ปีกแดง...ตั้งแต่ยังเป็นรูปตัดต่อ...จนถึงภาพหลุดของโฆษณาในต่างประเทศ...ในที่สุดก็ถึงคราวเปิดตัวอย่างเป็นทางการในไทย...เพราะในหัวมีความคิดที่จะอัพ cc มาตั้งแต่เมื่อช่วงกลางๆ ปีแต่ยังตัดสินใจไม่ได้ (ในหัวตอนนี้มีแต่ 650cc ของคาวา)...แต่เนื่องจากความผูกพันพับ CBR มันมีตั้งแต่ตอนที่ใช้ 150i เลยตัดสินใจรอดูตัวจริงก่อนที่จะตัดสินใจอีกครั้ง

พอเปิดตัวมาพร้อมกับราคา...ซึ่งถือว่ายั่วใจอย่างมากที่ราคาไม่แพงเกินไป...แล้วรูปลักษณ์ที่ชอบเป็นการส่วนตัว...เลยตั้งธงไว้ในใจแล้วว่า 80% คงเป็นคันนี้ที่จะมาเป็นอาชาคู่ใจคันต่อไป...เหลือแต่ไปดูตัวจริงในงาน Motor Expo เท่านั้น...ประจวบเหมาะวันที่ 5 (เมื่อวาน) มีโิอกาสเลยเตรียมตัวพร้อมเอกสารไปที่งานทันที

ตอนแรกกะว่าจะไปแต่เช้าแล้วไปดูทั่วๆ งานเลย...แต่เนื่องจากไปธุระกะคุณแฟนมาก่อน...กว่าจะมาถึงที่ Impact ก็ 4 โมงแล้ว...เลยตัดสินใจมาทำภารกิจอย่างเดียวเลย

มาถึงก็พุ่งไปที่บู๊ทของ Big Wing ก่อนเลย...

ดูจากมิติของตัวรถ...คิดว่าน่าจะใหญ่กว่าตัว 250i ไม่มาก...ตัวผมสูง 180 ยืนได้เต็มเท้าพอดีครับ

ลองดูด้านหน้าบ้าง...ชิวหน้าเล็กๆ ยังไงไม่รู้แฮะ~

ถ่ายชุดหน้ามาให้ดู...เรือนไมล์เล็กได้ใจ - -"

ชุดประกับซ้าย...มีสวิตช์เปิดไฟสูง...แตรและไฟเลี่ยว...การสลับสวิตช์แตรกับไฟเลี่ยว...น่าจะมีคนสับไม่น้อย (งานนี้แตรลั่นกันสนั่น 555)

ประกับขวา...มีปุ่ม Off-run...สวิตช์ไฟฉุกเฉิน...และปุ่มสตาร์ตมือ

ชุดปั๊มล่าง...ไม่รู้ชุดเดียวกับของ 250i ABS ไหม...เป็นครั้งแรกที่ขี่รถที่มี ABS ด้วย...ดิสก์แบรกน่าจะใหหญ่ขึ้นแถมสวยดี~

ด้านหน้าเต็มๆ ชัดๆ อีกที...ไฟหน้า 2 ดวงแต่คงติดดวงเดียวตามสไตล์...แต่ไม่รู้ว่าไอ้ที่้คล้ายๆ หลอดไฟด้านล่างชิวหน้าคืออะไร??

มุดไปถ่ายการ์ดหม้อน้ำ...จากประสบการณ์ของ 150i ที่ตอนนี้ล้มเพียบ...สงสัยต้องหาการ์ดหม้อน้ำมาใส่กับตัวนี้~

มาดูตรูดกันบ้าง...กันตกหลังแตกต่างจาก 150i นิดนึง...เบาะนั่งเป็นผ้าอะไรสักอย่างแต่ไม่ใช่หนัง...ตัวโชว์นี้มีรอยเพียบเนื่องจากคนคร่อมแล้วเท้าไปขูดซะเยอะ - -"

อันนี้ท่อใหม่ที่โดนด่ากับชมพอๆ กัน...ส่วนตัวก็สวยดีนะครับยกเว้นไอ้สีเงินเนี่ย...คิดว่าถ้าได้มาแล้วไม่ได้เปลี่ยนท่อ...ก็อาจพ่่นส่วนนี้ให่เป็นสีดำหรือเอาไปหุ้มเคฟลาร์ซะ...ส่วนปลายท่อดูแนวดีครับ~

สังเกตุดูตรงข้างๆ มันจะมีเหมือนรางเอาไว้ยึดอะไรบางอย่าง...ไม่รู้เป็นบังท่อหรือเปล่านะ

ล้อหลังใหญ่สะใจ...ขนาด 170 ขนาดเดียวกับ ER...เอาไปใส่ Diablo Rosso II หรือ Angle ดีน๊า อิอิ

ด้านซ้าย...ชุดเกียร์

เครื่องเต็มไม่มีรู้โหว่เหมือน 150i 555

ตำแหน่งการโยงเกียร์...ยาวเชียว~

ด้านขวา...มีตาแมวน้ำมันเครื่องด้วย

กระปุกน้ำมันเบรคหลังซ่อนอยู่หลังพักเท้าคนซ้อน~

โซ่เบอร์ 520 โอริง...ไม่รู้ว่าสเตอร์หน้า/หลัง เท่าไหร่

รองเท้าเป็นของ Dunlop คิดว่าจะเปลี่ยนเลยดีไหมครับ???

สุดท้าย....หลังจากลองขย่มๆ อยู่นาน (555) ก็ตัดสินใจอย่างไม่ยาก...จองไป 5000 แล้วขอรับรถกหลัง กพ. (จริงๆ แล้ว Lot แรกเต็มแล้วแต่ผมไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่)...หลังจากนั้นก็ไปจีัดการเรื่อง Finance ตอนนี้ก้อรอลุ้นผลอยู่ครับ (ของ Krugnsri Auto)

จองสีดำ (สีประจำตัว) แต่ไปเขวกะสีแดงแฮะ...แจ้งเปลี่ยนทันป่าวน๊า 555

รีวิวนี้อาจไม่ค่อยละเอียดนะครับ...คนเยอะด้วย...ยังไงถ้าได้รถมาแล้วจะรีวิวไม่ดูกันอีกทีนะครับ ^^

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2012, 01:56:30 AM »

ยินดีด้วยครับ  <%6 <%6 <%6

boy_za
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #2 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2012, 01:57:21 AM »

อิจฉากันเลยทีเดียว  ;D !goodjob

;) @ มาได้นะครับชาว CBR >>  http://www.facebook.com/aumami.rt << !goodjob

Powafo
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2012, 02:09:19 AM »

ยินดีด้วยคร้าบของผมสิพาแฟนไป ว่าจะจองแล้ว แฟนกระซิบบอกมันเหมือนเดิมอะตัวไปดูนู่นดีกว่าค่ายข้างๆ คล่อมปั๊บแฟนบอกจองเลย โอ้วแม่เจ้า ER6F สีขาว  :-\ ใจอยาก Honda แต่กลัวปัญหาจะตามมา(กะแฟนนะไม่ใช่รถ)  :(

ดูโดยรวมผมว่าตัว 500 ลงตัวเลยครับทั้งด้านการประหยัดน้ำมัน และจุดเด่นของ Honda คือขี้ง่าย l13
pompam

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

« ตอบ #4 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2012, 02:37:47 AM »

ยินดีด้วยคร้าบของผมสิพาแฟนไป ว่าจะจองแล้ว แฟนกระซิบบอกมันเหมือนเดิมอะตัวไปดูนู่นดีกว่าค่ายข้างๆ คล่อมปั๊บแฟนบอกจองเลย โอ้วแม่เจ้า ER6F สีขาว  :-\ ใจอยาก Honda แต่กลัวปัญหาจะตามมา(กะแฟนนะไม่ใช่รถ)  :(

ดูโดยรวมผมว่าตัว 500 ลงตัวเลยครับทั้งด้านการประหยัดน้ำมัน และจุดเด่นของ Honda คือขี้ง่าย l13

ขี้ง่าย  <cry

Powafo
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2012, 02:40:59 AM »

อ้ากขอโทษครับคุณป๋อมแป๋ม พิมพ์ผิดความหมายเปลี่ยนเลย  !ohno

bot2001

I LIKE MOTO

anurak2001@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2012, 02:43:26 AM »

;) ยินดีด้วยครับ

JACKBLACK
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2012, 03:19:21 AM »

!goodjob

Uploaded with ImageShack.us
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2012, 03:27:19 AM »

ขี่ไปขี้ ;D ;D ;D

Poom844
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2012, 03:43:50 AM »

!goodjob !goodjob ยินดีด้วยครับ ขี่แล้วหล่อมาก ๆ
ต้น นครปฐม

มาร่วมกันสร้างครอบครัวที่อบอุ่นกันเถอะ

« ตอบ #10 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2012, 03:50:39 AM »

!goodjob !goodjob !goodjob
คนแรกของคลับเลยที่เปิดตัวว่าไปจองมาแล้ว
ขอให้ผ่านฉลุยนะป๋อม  ว่างๆจะลองยืมค่อม
กลัวขาไม่ถึง  อิอิ  ขาคนซ้อนนะ

จุดมุ่งหมายครั้งแรกของการมาคลับคืออะไร
จงจำไว้ให้มั่นแล้วอย่าลืมเมื่อท่านอยู่นานๆ
และคอยเป้นตัวอย่างให้น้องใหม่ๆด้วยคับ
MaKoTo_OmEgA
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #11 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2012, 06:03:09 AM »

!ohno ของผมพาพี่ไปกะว่าจะให้ดู 500 แต่พี่ดันถูกใจ Ninja 250 2013 เลยจบที่ Ninja T^T  :'( ถึงเป็นนินจาแต่อยู่บอร์ดนี้ได้ชม่ะ อิอิอิ >som
pompam

« ตอบ #12 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2012, 06:30:46 AM »

!goodjob !goodjob !goodjob
คนแรกของคลับเลยที่เปิดตัวว่าไปจองมาแล้ว
ขอให้ผ่านฉลุยนะป๋อม  ว่างๆจะลองยืมค่อม
กลัวขาไม่ถึง  อิอิ  ขาคนซ้อนนะ

ได้เลยครับ  l13

!ohno ของผมพาพี่ไปกะว่าจะให้ดู 500 แต่พี่ดันถูกใจ Ninja 250 2013 เลยจบที่ Ninja T^T  :'( ถึงเป็นนินจาแต่อยู่บอร์ดนี้ได้ชม่ะ อิอิอิ >som

ไม่มีปัญหาครับ...ชาวสองล้อด้วยกัน

kawee019
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #13 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2012, 06:56:58 AM »

ยินดีด้วยครับ
ผมรอเก็บตังค์เพิ่มไป CB500X ด้วยคนครับ

เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ
CBR Commando

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2012, 01:15:15 PM »

ไปก่อนเลย ผมไม่รีบ 555 :P

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
THE_MIN
THE_MIN CBR 150 R

=ชีวิตไม่สิ้นก็บิดมันเข้าไป CBR 150 R=

1118 sarawut_min@yahoo.co.th 1118 THE_MIN
« ตอบ #15 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2012, 03:20:15 PM »

ยินดีด้วยครับ

ว่าแต่สนใจประกับ TZM สักชุดมั้ย

(แซวเล่นนะครับ)

ถ้าคิดที่จะไป...
ถ้าคิดที่จะแรง....
ถ้าคิดที่จะแซง.....
แรงที่ใจไปกับ CBR 150 R........THE_MIN
myway_man

« ตอบ #16 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2012, 04:07:02 PM »

>yes  พ่อหนุ่มคนนี้ทันสมัยจริงๆ ยังไงได้มาก็รีวิวให้ดูด้วยนะครับ
MaKoTo_OmEgA

« ตอบ #17 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2012, 04:33:37 PM »

>SAFE$# >SAFE$# คนแรกในบอร์ดเลยอ่ะป่ะ อิอิ
comboo

« ตอบ #18 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2012, 05:24:35 PM »

เหมือนกะอีกคนครับ กะจะไปจอง cb500 แต่ดูเทียบแล้วถูกใจ ninja มากกว่าเลย จัด ninja250 มาแทน !pingping

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #19 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2012, 06:17:52 PM »

ยินด้วยค้าบ  >SAFE$#

เป็น500ในฝันเลย

ปล.ถ้าCBR ขาย CC.ละบาท คงจัดได้เลย อย่างไม่ต้องสงสัย (เพ้อเจ้อ5555)

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์