CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดก็...เปิดตัวมาแล้ว ><  (อ่าน 7405 ครั้ง)
NOKLEK
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #20 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2012, 11:20:59 PM »

เรื่องรถมอไซค์นำเข้านั้นผมไม่ได้ติดตามแล้วอ่ะครับ แต่ตอนที่ตามข่าวอยู่ เห็นรัฐบาลว่าจะลดภาษีนำเข้ามอเตอร์ไซค์ที่ผลิตจากประเทศญี่ปุ่น
นโยบายตอนนั้นคือ จะลดลงเรื่อยๆจนเป็น 0% (แต่รู้สึกจะใช้เวลาประมาณ 10 20 ปี หรือไงนี่แหละครับ)
แต่ตอนนี้นโยบายนี้ไปถึงไหน หรือตกไปแล้วผมไม่ทราบครับ เรื่องการเมืองไม่ขอพูดต่อดีกว่านะ 55555555+

แต่ที่แน่นอนตอนนี้คือ ฮอนด้ามีเครื่อง 2สูบเรียงอยู่ 2 รุ่น คือรุ่น เกียร์ออโตครัชคู่ กับรุ่นเกียร์ธรรมดา
ซึ่งตัวครัชคู่ก็ผลิตมาใส่ใน NC700 Series
เกียร์ธรรมดาก็มาในรุ่น 500ซีซีที่เปิดตัวไป

ถ้านโยบายของรัฐผ่าน + กับฮอนด้าผลิตตัวสูบคู่ขายในไทย อนาคตเราคงมีตัวเลือกเยอะแน่ครับ

ลูกผู้ชาย ถึงจะตายในท่อ ก็ต้องมุดไปตายเอาดาบหน้า

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์