CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปีนี้จะมี CBR ที่ใหญ่กว่า 250 cc มั๊ยครับ  (อ่าน 18420 ครั้ง)
newtakashi
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 06:36:51 PM »

ราคาน่าจะแสนปลายนะคับท่าออกมาแพงค่ายเขียวก็ทำยอดต่อไปคับผม

tiger o+
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 06:49:36 PM »

แสนปลายไม่น่าจะเป็นไปได้ครับ
สองต้นๆ  ไม่แน่......
chaysan
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2012, 04:02:35 AM »

เกิน 250k แหง๋ๆๆ :fdwrt :fdwrt คงต้องรอดููๆๆๆ l12 l12

@#%$( ถ้าเปิดมาขนาดนี้ผมคงไม่ได้เป็นสาวกปีกนกแหง๋เลย
ChefBlack
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ขับ ช้า แล้ว ถึง ป่าว หละ

« ตอบ #23 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2012, 04:14:33 AM »

<cry <cry <cry   150R ยังผ่อนไม่หมดเลย    !sadsad !sadsad
LiPo
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #24 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2012, 04:37:14 AM »

ลองดูลิ้งนี้สิครับ ;D
<a href="http://www.youtube.com/v/wFsykjtBEm0" target="_blank">http://www.youtube.com/v/wFsykjtBEm0</a>
jackleadguitar
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #25 เมื่อ: 07, สิงหาคม 2012, 11:38:11 PM »

อยากให้มีแบบพวก nc30กลับมา หรือไม่ก็ nsr250 หรือ nsr150 พอแล้วแรงกว่า 400cc สี่สูบอีก

kajejitcbr
**

« ตอบ #26 เมื่อ: 08, สิงหาคม 2012, 04:33:21 AM »

ให้ไวเลยครับฮอนด้า ตอนนี้ เจ้านินจา 250 ตัว2013 มาแว้วววว เปิดที่ประเทศเพื่อนบ้านเราแล้ว  ตามดูได้ที่นี่ครับ
  http://www.thairidersclub.com/board/index.php?topic=3004.0
ขอขอบคุณเว็บพี่ๆ นี้ด้วยคับ ผมก็ตั้งตารอเจ้า ตัวใหม่ของฮอนด้าอยู่ อย่างใจจดจ่อ ว่าจะเป็นแบบไหน เจอค่ายนี้เข้าไปผมก็ว่าของเค้าก็สวยดีคับ
jalabe
จนก็ย่ำยี มีก็อิจฉา อนิจจาสัตว์โลก นี่หรือคือมุษย์!!!
Certified Trader
*

บอยบึงกาฬ

« ตอบ #27 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2012, 01:41:00 AM »

มีแน่นอนครับ แต่บอกรายละเอียดมากไม่ได้ครับ  เป็นความลับของ THM ครับ
แต่ใบ้ได้หน่อยว่า  ไม่ใช่สูบเดียว  CC มากกว่า 400  และ Shock Up เปลี่ยนทรงครับ
พอความลับเยอะเปิดเผยเลยดีกว่า จะปิดบังหาไร พี่น้องกันทั้งนั้น  !give

Sky Rider
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 06:46:27 PM »

เท่าที่ลองติดตามข่าวมา Honda จะขยายฐานการผลิตเพิ่ม CC เป็น400-600  เพื่อส่งออก และขายในประเทศบางส่วน ช่วงเวลาผมไม่ทราบว่าปลายปีนี้หรือปีหน้านะคับ รอท่านอื่นมาตอบ
jalabe
จนก็ย่ำยี มีก็อิจฉา อนิจจาสัตว์โลก นี่หรือคือมุษย์!!!
*

บอยบึงกาฬ

« ตอบ #29 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 06:52:32 PM »

มีแน่นอนครับ แต่บอกรายละเอียดมากไม่ได้ครับ  เป็นความลับของ THM ครับ
แต่ใบ้ได้หน่อยว่า  ไม่ใช่สูบเดียว  CC มากกว่า 400  และ Shock Up เปลี่ยนทรงครับ
เปิดเผยทีเหอะ ถ้ารู้อ่ะไรมา หรือว่าข้อมูลอ่ะไรเป็นประโยชน์ก็บอกเพื่อนๆพี่ๆน้องมาเหอะหรือไม่รู้

tiger o+
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 07:16:20 PM »

เปิดเผยทีเหอะ ถ้ารู้อ่ะไรมา หรือว่าข้อมูลอ่ะไรเป็นประโยชน์ก็บอกเพื่อนๆพี่ๆน้องมาเหอะหรือไม่รู้

ขออภัยนะครับ ผมอยู่ในบริษัทซึ่งผลิตชิ้นส่วนให้มอเตอร์ไซค์ในบ้านเราทุกยี่ห้อ

ทั้ง HONDA  KAWA  SUZUKI YAMAHA
เพราะฉะนั้นไอ้ที่สบประมาทว่าผมไม่รู้น่ะ  รบกวนเข้าใจใหม่ด้วยนะครับ
ผมเองก็ได้ชี้แจ้งไว้ชัดเจนแล้วว่า  เป็นความลับลูกค้า  ยังไม่สามารถเปิดเผยได้
ผมเองก็ยังไม่อยากดับอนาคตตัวเอง  เพียงเพื่อโชภูมิว่ารู้เรื่องก่อนใครหรอกนะครับ

และอีกเหตุผลนึงก็คือ  ในขณะนี้นั้น  ยังอยู่ในช่วงการ Trial อยู่   Spec บางอย่างยังไม่สามารถสรุปได้เลยครับ

แม้กระทั่ง NINJA  2013  ที่ทุกคนกำลังตื่นเต้นกันอยู่ในตอนนี้นั้น   มีปัญหาอะไรอยู่ผมก็ยังไม่สามารถบอก
ในที่สาธารณะ  เช่นที่นี่ได้เลยครับ
godking
**

« ตอบ #31 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 08:54:26 PM »

ขออภัยนะครับ ผมอยู่ในบริษัทซึ่งผลิตชิ้นส่วนให้มอเตอร์ไซค์ในบ้านเราทุกยี่ห้อ

ทั้ง HONDA  KAWA  SUZUKI YAMAHA
เพราะฉะนั้นไอ้ที่สบประมาทว่าผมไม่รู้น่ะ  รบกวนเข้าใจใหม่ด้วยนะครับ
ผมเองก็ได้ชี้แจ้งไว้ชัดเจนแล้วว่า  เป็นความลับลูกค้า  ยังไม่สามารถเปิดเผยได้
ผมเองก็ยังไม่อยากดับอนาคตตัวเอง  เพียงเพื่อโชภูมิว่ารู้เรื่องก่อนใครหรอกนะครับ

และอีกเหตุผลนึงก็คือ  ในขณะนี้นั้น  ยังอยู่ในช่วงการ Trial อยู่   Spec บางอย่างยังไม่สามารถสรุปได้เลยครับ

แม้กระทั่ง NINJA  2013  ที่ทุกคนกำลังตื่นเต้นกันอยู่ในตอนนี้นั้น   มีปัญหาอะไรอยู่ผมก็ยังไม่สามารถบอก
ในที่สาธารณะ  เช่นที่นี่ได้เลยครับ

!goodjob

jalabe
*

บอยบึงกาฬ

« ตอบ #32 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2012, 04:07:44 AM »

และอีกเหตุผลนึงก็คือ  ในขณะนี้นั้น  ยังอยู่ในช่วงการ Trial อยู่   Spec บางอย่างยังไม่สามารถสรุปได้เลยครับ

แม้กระทั่ง NINJA  2013  ที่ทุกคนกำลังตื่นเต้นกันอยู่ในตอนนี้นั้น   มีปัญหาอะไรอยู่ผมก็ยังไม่สามารถบอก
ผมก็ไม่ได้จะสบประมาท ท่านผู้มีภูมิความรู้สูงส่งที่สามารถทำงานที่โรงงานผลิตมอไซต์ชั้นนำหรอกน่ะครับ
ผมก็แค่คนไร่การศึกษา งานการไม่มีทำ เพียงแต่ผมเป็นคนเปิดเผยรักพี่รักน้อง เพราะได้ถูกอบรมปลูกฝังมาอย่างนั้น
 ส่วนเรื่องความลับอ่ะไรที่ว่าผมก็ไม่อ่ะไรหรอก หากเป็นความลับจริงๆ มันก็คงไม่มีคำใบ้หรอกท่าน
หากคนโง่ไร้การศึกษาอย่างผมทำให้ไม่ถูกใจ ก็ขออภัสอย่างสูง ต่อไปผมจะไปไปหมินเบื่องสูงกับผู้มีภูมิความรู้สูงส่งที่สามารถทำงานที่โรงงานผลิตมอไซต์
ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย

jalabe
*

บอยบึงกาฬ

« ตอบ #33 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2012, 04:36:17 AM »

และผมต้องขอบคุณ สำหรับการที่ท่าน นำความลับบริษัทของท่าน มาใบ้ให้รู้กันน่ะครับ
เป็นธรรมดาครับที่ผมมันก็แค่เด็ก ยังไม่มีความยับยั้งชั่งใจ ในการโพส
ส่วนที่คุณว่า ความลับของ บริษัท หรือความลับของลูกค้าอ่ะไรที่คุณเอ่ยมา
ผมจะไม่เอ่ยถึงต่อไป ถือว่าผมโง่เอง ผมขอจบทุกเรื่องไว้ ณ ตรงนี้น่ะครับ

jalabe
*

บอยบึงกาฬ

« ตอบ #34 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2012, 04:45:45 AM »

ส่วนข่าว บริษัท เค้าไม่เห็นปิดบังอ่ะไรเลย กลับแถลงข่าวซะโด่งดัง
http://www.manager.co.th/motoring/viewnews.aspx?NewsID=9550000094690
เอ๋ ผมไม่เข้าใจ

timotooo
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

เท่กว่าเรา มีอีกเป็นล้าน ...

« ตอบ #35 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2012, 12:02:17 AM »

muummm

... ปูเสื่อรอชม .. ถึงจะมีอะไรมาใหม่ มีกี่ซีซี.มีกี่สูบ กระผมก็ไม่มีตังค์ซื้ออยู่ดี โฮๆๆๆ ...

cryyyyy

จำหน่ายกระจกแต่งทรงเหลี่ยมฐานยึดตรงรุ่น CBR150/250 เป๊ะๆ ไม่ต้องเจาะแปลง .. http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=49639.0 .. ร้านค้าสปอนเซอร์เว๊ปจ้า
Zanarkand
Super sport & Touring

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #36 เมื่อ: 04, กันยายน 2012, 07:32:38 AM »

เอ๊าเหรอ...ไม่รู้เลยนะเนี๊ยะ :-[

jackleadguitar

« ตอบ #37 เมื่อ: 15, กันยายน 2012, 10:28:48 PM »

เสียดายไม่เคยมีโอกาสเข้าโรงงานฮอนด้า ไม่งั้นเดี๋ยวผม แฉเอง เคยไปแต่ โรงงาน triumph ที่อมตะ เท่านั้นเอง

ballyz
**

« ตอบ #38 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2012, 08:12:41 PM »

เถียงกันไปก็เปลืองน้ำลายและไม่มีที่สิ้นสุดคนอยากรู้ก็อยากรู้หลือเกินคนรู้ (รู้จริง) ก็อบากจะบอกจนคันปากยิ๊บๆ สู้รอถึงเว
ลาที่สมควรทุกอย่างมันก็จะเปิดเผยออกมาเอง แหล่ะครับ
Chardonnnay

DETERMINATION IS WHAT COUNTS

« ตอบ #39 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2013, 08:55:21 AM »

รอ ตัว 300 motor expo นี้ครับ >SAFE$#
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์