CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยชี้เป้าทีครับ...  (อ่าน 1631 ครั้ง)
pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~
I'm CBRsCLUB

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2011, 06:34:24 AM »

1. อยากหาหมวกกันน๊อคใบใหม่...คือใบเดิมซื้อมามันค่อนข้างหลวมแต่ยังดันทุรัง ใส่...แต่ตัวผมชอบหมวก style โมโตครอสอย่าง Index RX, Real G-Drift...ทีนี้เวลาผมขับเร็วๆ ประมาณ 90 - 100 up ลมมันจะตีตรงกระบังหน้าหมวกจนมันงัดขึ้นอ่ะครับ...ควรจะเปลี่ยนเป็นพวกเต็ม ใบธรรมดาไหมครับ

2. จากข้างบน...รบกวนช่วยชี้เป้าร้านในชลบุรี (ถ้าในศรีราชาจะดีมาก) ที่มีขาย Real แบบให้เลือกเยอะๆ ทีครับ...ส่วนมากที่เจอจะเป็น Index หรือไม่ก้อ Space Crown ซะส่วนใหญ่ (ถูกๆ)...เคยไปถามร้านในนิคมสหพัฒน์...คนขายตกใจตอนที่ผมบอกราคาหมวก Real...แกบอกว่าไม่เคยเจอหมวกใบละ 2000 ขึ้น (ถ้าพี่เจอราคา Shoei หรือ Arai จะร้องกว่านี้อีก)  Undecided Undecided

3. อยากหาร้านที่ขาย Stand ยกรถอ่ะครับ...จะซื้อ 2 ตัวทั้งหน้าหลังเลย

ขอบคุณมากๆ นะครับ  Wink Wink

darkX

-`• dX •`-

satterlight_t@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2011, 07:16:00 AM »

หมวกทรง style โมโตครอสแบบนี้ไม่ค่อย โอก่ะรถ บวก กับการขี่ของเราเท่าไรนะ ผมว่า

แรงลม ขี่ไวๆ กระชาก ขัดใจป่าวๆ

แนะนำเฉยๆนะคับทั้งนี้ก็อยู่กับความชอบ

pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2011, 03:52:15 PM »

หมวกทรง style โมโตครอสแบบนี้ไม่ค่อย โอก่ะรถ บวก กับการขี่ของเราเท่าไรนะ ผมว่า

แรงลม ขี่ไวๆ กระชาก ขัดใจป่าวๆ

แนะนำเฉยๆนะคับทั้งนี้ก็อยู่กับความชอบ

นี่แหล่ะครับที่ผมเจอปัญหาอยู่

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์