CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หมวกกันน็อค bilmola VS real  (อ่าน 10222 ครั้ง)
aaasss191
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 08, กันยายน 2013, 04:49:35 AM »

อยากถามพี่ๆหน่อยครับ ระหว่างหมวก bilmola กับ real อันไหนใช้ดีกว่ากันครับ  อยากถามความคิดเห็นก่อนตัดสินใจซื้อ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 08, กันยายน 2013, 04:55:27 AM »

ผมเลือก bilmola ครับ เพราะไม่เคยใส่ real  <%6 <%6 <%6

jay26
เน้นเท่ห์ ไม่เน้นแรง
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #2 เมื่อ: 08, กันยายน 2013, 05:01:22 AM »

>coooool >coooool >coooool      ผมใช้ bilmola อยู่คับ ใช้เพราะมีศูนย์บริการ งานเนี๊ยบ อะไหล่มีเปลี่ยนทุกอย่างคับม   :D :D :D
OามากิJ
アマギン
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

รับบทตัวร้าย เป็นได้แค่ตัวโกง

« ตอบ #3 เมื่อ: 08, กันยายน 2013, 07:50:06 AM »

อะไรคือ นิยามของคำว่า ใช้ดี สำหรับเจ้าของกระทู้ละครับ

รูปทรง ดีไซน์ ลวดลาย ราคา น้ำหนัก คุณภาพ การดูแลรักษา ??

ผมก็ไม่รู้หรอกว่า เจ้าของกระทู้อยากได้ส่วนไหน

แต่ที่ผมรู้ ก็คือ น้องๆ ในกลุ่มผม หลายคนละ ที่รอดตายมาได้ทั้งๆ ที่เป็นเคสหนักๆ ไม่น่าจะรอด ถึงแม้จะใส่แค่หมวกกันน็อคของ Real รุ่น Gj-998 ใบละ 1,400-1,500 บาท

ที่กล่าวมาทั้งหมดคือ จะหมวกแพง หมวกสวย หรือเทพ สักแค่ไหน ก็จงอย่าประมาทเป็นดีที่สุดครับ เพราะอุบัติเหตุ ไม่เคยเตือนเราล่วงหน้าว่าจะเกิดขึ้นเมื่อไหร่...
Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"
I'm CBRsCLUB

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, กันยายน 2013, 08:14:15 AM »

ผมใช้ Bilmola แบบมีแว่นข้างใน    ที่ผมเลือกใช้ตัวนี้เพราะผมเลือกจากประโยชน์ที่ผมต้องการใช้มัน และราคาก็พอซื้อได้ครับ
type96

« ตอบ #5 เมื่อ: 08, กันยายน 2013, 05:08:13 PM »

ไปลองใส่เองดีที่สุดครับ...มันมีคุณภาพทั้งคู่แหล่ะ แต่ผมเลือก LS2 เพราะใส่แล้วหัวมันเล็กดี  >som
aaasss191
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 08, กันยายน 2013, 07:00:43 PM »

ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยครับ   !goodjob !goodjob !goodjob
boy_za

« ตอบ #7 เมื่อ: 08, กันยายน 2013, 10:38:25 PM »

ผมให้ Bilmola หมดใจเลยครับ   l13 เพราะผมรอดตายได้เพราะมันเลย  สดๆร้อนๆ :'(

;) @ มาได้นะครับชาว CBR >>  http://www.facebook.com/aumami.rt << !goodjob

maximum

« ตอบ #8 เมื่อ: 09, กันยายน 2013, 03:27:50 AM »

ผมก็ bilmola  ครับ

ชอบตรงมีแว่นข้างในนี่แหละครับ

ใช้มาจะ 3 ปี แล้ว เดี๋ยวปลายปีนี้ จะไปเปลี่ยน ชิลล์ งาน bigebike centralworld  ซักหน่อย

:( :( :( :(

GuNnM99

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #9 เมื่อ: 09, กันยายน 2013, 03:59:50 AM »

ผมชอบหมดเลยคับ หลายใจ  <%6

teac
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 09, กันยายน 2013, 07:02:06 PM »

ใช้ได้ทั้ง 2 ยี่ห้อครับ ชอบยี่ห้อไหนไปลองใส่ก่อนเลย shell หมวกแต่ละยี่ห้อง ไม่เท่ากันบางทีชอบยี่ห้อนี้มากก็อาจจะไม่เหมาะกับหัวเรา ไปลองเลยครับดีที่สุด
shirosung
สำหรับCBRแล้ว จะขับเร็ว หรือขับช้า ก็เท่ห์อยู่ดี
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

shiro_sung@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #11 เมื่อ: 10, กันยายน 2013, 01:05:09 AM »

ลองไปเลือกไปลองดูก่อนสำคัญที่สุดครับ อันไหนตรงใจเราก็ใบนั้นหล่ะครับ ราคาไม่หนีกันมาก ส่วนตัวผมใช้ Real

ผมมีของ Real 2 ใบ คือ รุ่น Stealth และ G-Force ใช้ดีทั้งสองใบครับ คุณภาพสมกับราคา งานประกอบดีครับผม

!weedwiew  !weedwiew  !weedwiew
sujukki

chawnat.t@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 11, กันยายน 2013, 05:20:12 PM »

ใช่ครับ ไปลองก่อนดีกว่า เพราะบางทีรูปทรงอาจจะสวยถูกใจแต่พอใส่ไปจริงๆอาจไม่เหมาะกับเราก็ได้ ผมก็ไปลองมาครับ Bilmola รูปทรงชอบนะครับ แต่หนักหัวยังไงไม่รู้ พอไปลองตัว Real โอเคครับ รูปทรงอาจจะไม่สะดุดเท่ากับ Bilmola แต่น้ำหนักกำลังดี เรื่องวัสดุผมว่าพอๆกันครับ ไม่ทิ้งกันเท่าไหร่

jetlee

« ตอบ #13 เมื่อ: 26, ตุลาคม 2013, 11:43:19 PM »

ถ้าเอาจากประสบการณ์ตรงผมนะครับ บิมอล่าหมวกสวยออกแบบดี แต่ตัววัสดุเล็กๆค่อนข้างเปราะ มีปัญหาลมเข้านิดหน่อย  ส่วนของเรียลสวยน้อยกว่า แต่วัสดุทนกว่า ผมใส่อยู่สองรุ่นครับ  ถ้าให้ตัดสินใจซื้อเลยครับทั้งสองอัน  :P :P

ความกลัวไม่เคยหยุดพวกเราได้
สาวกสองล้อ Yasothon
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

สองล้อ คือ พาหนะที่นำไปสู่โลกแห่งอิสระภาพ

« ตอบ #14 เมื่อ: 28, ตุลาคม 2013, 04:21:41 AM »

:-[ :-[ :-[ ผมชอบทั้งสองครับ คุณภาพใกล้เคียงกัน แต่รู้สึกว่า Bilmola จะแพงกว่า Real นิดหน่อย

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์