CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องไฟโปรเจ็กเตอร์  (อ่าน 1826 ครั้ง)
Phutit
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 26, ตุลาคม 2013, 07:23:53 PM »

อยากถามพี่ๆว่า ถ้าเจอด่าน ไฟหน้าโปรเจ็กเตอร์มีสวิตช์ ปิด เปิด 6000k ไฟวงแหวน สีขาวน้ำเงิน
 เวลาเข้าด่านปิดไปหน้าไว้ เปิดแต่ไฟวงแหวน จะโดนจับมั้ยครับ

Pik-CBR
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 26, ตุลาคม 2013, 07:32:26 PM »

อยากถามพี่ๆว่า ถ้าเจอด่าน ไฟหน้าโปรเจ็กเตอร์มีสวิตช์ ปิด เปิด 6000k ไฟวงแหวน สีขาวน้ำเงิน
 เวลาเข้าด่านปิดไปหน้าไว้ เปิดแต่ไฟวงแหวน จะโดนจับมั้ยครับ

คือปิดไฟหน้าโปรเจ็กเตอร์ ไว้แล้ว เหลือแต่ไฟหรี่หรอครับ ???
ถ้าผมสื่อสารผิดประการใดขออภัยด้วยนะครับ  :-\

ถ้าใช่ไฟหรี่สีอะไรครับ ?

Zero_2528
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #2 เมื่อ: 26, ตุลาคม 2013, 07:39:45 PM »

แล้วแต่เจ้าหน้าที่ครับ ส่วนมากจับครับ เท่าที่ขี่รถเข้าด่าน เท่าที่ผมเห็นๆมานะครับ จอดเขียนใบสั่งเลย
ส่วนผมใช้ไฟเดิมๆ ถึงไฟจะไม่ค่อยสว่างก็เหอะ แค่ตำรวจเห็นรถผมแว๊บแรก เห็นว่าไฟหน้าเดิมๆก็ไม่เรียกแล้วนะครับ
คงคิดว่ารถคันนี้ไม่ไช่รถแต่งมั้ง ที่ไหนได้มันแต่งแทบไม่เหลือเค้าโคลง ตัวคาร์บูเลย 555 อีกอย่างท่อผมก็เดิมๆไม่ดังนะครับ
Phutit
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 26, ตุลาคม 2013, 07:41:03 PM »

ไฟหน้า สีขาว 6000k ไฟวงแหวนสองวง วงนอกสีขาว วงในสีน้ำเงิน ไฟหรี่สองข้างสีน้ำเงินครับผม
แต่ไฟหน้ามีสวิชต์ ไฟวงแหวนกับไฟหรี่ไม่มีครับ
Pik-CBR
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 26, ตุลาคม 2013, 07:47:53 PM »

ไฟหน้า สีขาว 6000k ไฟวงแหวนสองวง วงนอกสีขาว วงในสีน้ำเงิน ไฟหรี่สองข้างสีน้ำเงินครับผม
แต่ไฟหน้ามีสวิชต์ ไฟวงแหวนกับไฟหรี่ไม่มีครับ

ตามนั้นเลยครับ แล้วแต่เจ้าหน้าที่เขาเลยครับ โชคดีก็รอดดด   <%6
แต่ผิดแน่นอนครับ  >yes

ถ้าปิดไฟหน้าคือไฟสีขาว
ก็จะเหลือ ไฟวงแหวนที่เป็นสีขาว+สีน้ำเงิน กับไฟหรี่สีน้ำเงินใช่ไหมครับ  ???

Zero_2528

« ตอบ #5 เมื่อ: 26, ตุลาคม 2013, 08:28:52 PM »

เอาง่ายๆอะไรที่ต่างจากของเดิม พี่ตั้มเขาสอยหมดล่ะครับ
ขนาดรถ นูโว ตัวไหนจำไม่ได้ ที่ไฟหน้าเป็นไฟซีนอล จากโรงงานเลย
เจอพี่ตั้มเรียก จับ ปรับ สถานเดียวนะครับ พวกบอกดัดแปลงไฟหน้า ยิ่งเถียงก็ยิ่งไม่จบครับ
(เพื่อนที่รู้จักยัง งงๆเลยเราซื้อรถผิดกฏหมายมาหรือเปล่าเนี้ย ตอนนี้เขาใช้ไฟเดิมที่ออกส้มๆนะครับ)
Phutit
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 26, ตุลาคม 2013, 08:38:44 PM »

:-\ :fdwrt ขอบคุณครับ
o_extreme
... Nobody knows who I really am ...

เ ห นื่ อ ย ใ จ . . .

« ตอบ #7 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2013, 09:38:38 AM »

สภาพไฟหน้า ถ้าไม่ใส่สีขาว หรือ เหลืองนวล โดนหมดครับ

ไฟหรี่ หรือ ไฟโดนัท หรือไฟอะไรก็ตาม ถ้าเป็น 2 สีนี้ ไม่น่ามีปัญหา แต่ถ้าไม่ใช่ 2 สีนั้น โดนแน่ครับ

ไอ้พวกที่ติดไฟตามตัวรถ ซุ้มล้อ ก็โดนได้ครับ คุ้นๆว่าทำให้สีรถเปลี่ยน ไม่ตรงกับเล่ม

if u can't b a good example , u should  b a horrible warning
tonnam0511
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2013, 10:51:21 PM »

:) :) ขอบคุณครับ

เกมออนไลน์                                                    อยากสวย เกม หน้าสวย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์