CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถสตาร์ทไม่ติด มีแต่เสีย แก๊กๆ ตรงฟิวท้ายรถ  (อ่าน 3816 ครั้ง)
0neronrsx0
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

neron_rsx@hotmail.com
« เมื่อ: 03, ตุลาคม 2012, 01:14:12 AM »

รถสตาร์ท ไม่ติดมีแต่เสีย แก๊ก ตรง ฟิวไม่รู้เหมือนกันเกิดจากอะไร
ไม่ได้ทำอะไรทั้งสิ้นเลยครับกำลัง เอากรองอากาศมาแปลง จัดของ n-pro มันยัดใส่เสร็จ
พอรองติดเครื่องติดได้ครั้งเดียวแล้วก็ แก๊กๆ อย่างเดียวเลย - - cryyyyy

narent
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

WELCOME TO CBR150CLUB.COM

« ตอบ #1 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2012, 01:32:27 AM »

เปลี่ยนแบตนานรึยังครับ ถ้าใช้มานานแล้วสันนิษฐานว่าแบตเสื่อมครับ ไม่เกี่ยวกับกรองอากาศ  :D :D จังหวะมันพอดี กำลังไฟไม่พอสตาร์ท เสียงรีเลย์ที่อยู่ตรงใต้เบาะดัง แตรก ๆๆๆๆๆ ใช่ป่าว  :D :D :D

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2012, 01:39:40 AM »

ขันน็อตขั่วแบต ไม่แน่นหรือเปล่าครับ ??? ??? ???

0neronrsx0

« ตอบ #3 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2012, 01:40:24 AM »

เปลี่ยนแบตนานรึยังครับ ถ้าใช้มานานแล้วสันนิษฐานว่าแบตเสื่อมครับ ไม่เกี่ยวกับกรองอากาศ  :D :D จังหวะมันพอดี กำลังไฟไม่พอสตาร์ท เสียงรีเลย์ที่อยู่ตรงใต้เบาะดัง แตรก ๆๆๆๆๆ ใช่ป่าว  :D :D :D
เสียง แตรก นี้มาตอนเรากดสตาร์ทเครื่องอะใช่ครับ แต่มันไม่ใช่เสียกำลังไฟไม่มีนะครับเพราะว่าผมเคยแบตหมดมาแล้ว เหมือนเสียงมันจะมาจากฟัวใต้เบาะตัวล่างสุดตัว 20v อะครับไม่รู้คืออะไร ขอบคุณที่ช่วยวิเคราะครับ ถ่านไดสตาร์ทหมดป่าวแต่ก็คิดว่ามันไม่ใช่แบบนี้อะครับ
0neronrsx0

« ตอบ #4 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2012, 01:41:00 AM »

ขันน็อตขั่วแบต ไม่แน่นหรือเปล่าครับ ??? ??? ???
ไม่ได้ถอดขั่วแบตเลยครับ  <cry
ViRuS_BC
CBR Commando

« ตอบ #5 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2012, 01:46:00 AM »

1. ตรวจสอบขั้วแบตว่าหลวมรึป่าว ถ้าไม่หลวม

2. ตรวจสอบถ่านไดสต๊าทครับ 

ลองดู2อย่างนี้ก่อนนะ

:D :D

0neronrsx0

« ตอบ #6 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2012, 01:49:26 AM »

1. ตรวจสอบขั้วแบตว่าหลวมรึป่าว ถ้าไม่หลวม

2. ตรวจสอบถ่านไดสต๊าทครับ 

ลองดู2อย่างนี้ก่อนนะ

:D :D
ถ้าขั่วแบตหลวม ไฟ n จะไม่ขึ้น งั้นน่าจะ ถ่านไดสตาร์ทแล้วปะครับ เดาอะครับ   nooooo
narent

« ตอบ #7 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2012, 01:50:57 AM »

เสียง แตรก นี้มาตอนเรากดสตาร์ทเครื่องอะใช่ครับ แต่มันไม่ใช่เสียกำลังไฟไม่มีนะครับเพราะว่าผมเคยแบตหมดมาแล้ว เหมือนเสียงมันจะมาจากฟัวใต้เบาะตัวล่างสุดตัว 20v อะครับไม่รู้คืออะไร ขอบคุณที่ช่วยวิเคราะครับ ถ่านไดสตาร์ทหมดป่าวแต่ก็คิดว่ามันไม่ใช่แบบนี้อะครับ
แบตมันอ่อนน่ะครับ ลองกดดูอีกซักพักก็จะเหมือนที่เคยเป็นเลย  >konan >konan >konan

narent

« ตอบ #8 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2012, 02:00:03 AM »

ลองถอดแบตไปชาร์จดูครับ ร้านซ่อมมอไซค์บางร้านน่าจะยังไม่ปิด หรือไม่ก็ไปร้านแบต วิธีนี้ไม่เสียหลาย ลองดูครับ  :D :D :D

0neronrsx0

« ตอบ #9 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2012, 02:08:56 AM »

ลองถอดแบตไปชาร์จดูครับ ร้านซ่อมมอไซค์บางร้านน่าจะยังไม่ปิด หรือไม่ก็ไปร้านแบต วิธีนี้ไม่เสียหลาย ลองดูครับ  :D :D :D
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ +ทุกๆท่าน  ;)
somsri
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2012, 05:00:54 AM »

ได้ยังครับ ผมเคยเป็น
1.ถ่านหมด  ซ่อมศูนย์  250 บาท  นานแล้ว
2.ทุ่นพัง    ซ่อมข้างนอก  280   บาท  ของผมทำเสร็จวันนี้เอง 
meanjija
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

Kalok_Kala

mean_momentum@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2012, 11:11:51 AM »

ขั้วแบ็ตมีขี้เกลือขึ้นป่าวครับ ผมก้อเคยเป็ยอาการแบบเนี่ยอะครับ

bloodrising2

« ตอบ #12 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2012, 12:04:21 PM »

ลักษณะเหมือนแบตอ่อน เพราะเคยเป็น !hoehoe
nongzone

« ตอบ #13 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2012, 01:55:28 PM »

น่าจะแบตเตอรี่แหละ :D
mans
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2012, 04:02:37 PM »

1. แบตออ่อน   เอารถไปกระตุกสตาร์ทแล้ว เครื่องติด ลองกดที่ปุ่มสตาร์ทดู ถ้ามันหมุนฟิ้ว ก็แสดงว่าแบตอ่อน 
 2. ถ้ามันแตรกๆๆๆ อยู่ รื้อไดร์ ออกมาทำความสะอาดเลยครับ  ไดร์สกปรก ก็แตรกๆๆๆๆ
 3. ถ่านหมด หาอะไรเคาะ ที่ไดร์ ดู ก๊อกๆ ถ้ามันหมุนก็คือถ่านหมด ต้องเปลี่ยน

0neronrsx0

« ตอบ #15 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2012, 08:47:05 PM »

สรุปรถผม ถ่านไดหมดครับ
ยังไงก็ขอขอบคุณทุกๆท่านที่แนะนำ/ช่วยวิเคราะครับ
ณ ตอนนี้วิ่งได้ปกติเหมือนเดิมแล้วครับ ขอขอบคุณครับ  ;)
 !wanwan !wanwan
raymetal
เมี้ยววววววววววว
I'm CBRsCLUB

ถึงรถจะแก่ ((แต่ไม่กาก))

« ตอบ #16 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2012, 10:39:26 PM »

น่าจะเป็น ที่ ถายใน ไดสตาร์ทครับ ลองเช็คดูครับ ลองถอดออกมาแล้ว ดูว่า ขั้วท้ายของแปลงถ่านหมดแล้วยัง หรือไม่ก็ ยางโอริงของ ไดสตาร์ท มันเสื่อมครับ จนน้ำสามารถเข้าไปข้างในได้ครับ
ของผมก็เคยเป็นครับ เปลี่ยนแปลงถ่าน กับโอริง ครับ

ขับไปเห้อ ถึงจะรุ่นเก่า ยังไงก็รถเรา
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์