CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันเครื่องตัวนี้ มีใครเคยเอามาเติมบ้างครับ  (อ่าน 4869 ครั้ง)
altis6098
Certified Trader
*

« เมื่อ: 29, กันยายน 2012, 10:53:38 PM »

;)  ถ้าผิดหรือไร้สาระรบกวนลบได้เลยนะครับ

#### อยากทราบครับว่า น้ำมันเครื่องตัวนี้ มีใครเคยเอามาเติมบ้างครับ ###

PTT PERFORMA RACING SYNTHETIC
 ( ปตท. เรซซิ่ง )

น้ำมันหล่อลื่นสังเคราะห์ 100% ( Fully Synthetic )
 ความหนืด SAE 5W-50 สูตรพิเศษ เหนือมาตรฐานสูงสุด API SM

มันจะดี  หรือไม่ดียังไงครับ

;) ;) ;)

Beam_40
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #1 เมื่อ: 29, กันยายน 2012, 11:00:20 PM »

ไม่เคยเติมเหมือนกัน.....แต่จะดีหรอครับ

ส่วนตัวเคยเติมสังเคราะห์100% กระป๋องสีน้ำเงินของtoyota 5W-40
ใช้กับเครื่องดีนะ แต่คลัชลื่นครับ :-X

altis6098
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29, กันยายน 2012, 11:07:12 PM »

ไม่เคยเติมเหมือนกัน.....แต่จะดีหรอครับ

ส่วนตัวเคยเติมสังเคราะห์100% กระป๋องสีน้ำเงินของtoyota 5W-40
ใช้กับเครื่องดีนะ แต่คลัชลื่นครับ :-X

นั่นแหละครับที่อยากรู้
คือไม่ได้เห็นแก่ของแถมนะ
เเต่มองไปในเรื่องของการใช้งาน
เช่นเราของ ของป.ต.ท (ที่ขายๆกันลิตรละ 200)
ปัญหาคือ น.ม.ค. มันพร่องใช่ไหมครับ
ยิ่งวิ่งรอบสูงๆเครื่องยิ่งร้อนยิ่งพร่อง

แล้วเป็นตัวที่ถามมันจะดีกว่าหรือไม่ ยังไง
ผลเสียหรือดีมากกว่ากัน
uppalux

uppalux production

« ตอบ #3 เมื่อ: 29, กันยายน 2012, 11:21:44 PM »

ดูเบอร์ก่อนสิครับ มันตั้ง 50 เลยนะ

พิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องกันเถอะครับ เลิกใช้ภาษาวัยรุ่นในการสื่อสาร :)
Zobehun
-- [ S ] t a T u s N / A --

พี่ต้นบอกว่า"เฮ้ย ! เมาบ่อยก็พังสิว่ะ !"

« ตอบ #4 เมื่อ: 29, กันยายน 2012, 11:59:39 PM »

l11 l11 l11 l11 l11

Service & ModiFy On Street Used Concept By. Ton JomTong19
แรท์ไอเท็มหายากราคาเอื้อมถึง By.  PowerBall D - Z a n (เจ้าตัวขอมาฮ่า ๆ ) 
ลูกหมีแพนด้าอยู่บนภูหากินใบไผ่...
Herulaya

« ตอบ #5 เมื่อ: 30, กันยายน 2012, 02:12:41 AM »

ใช้อยู่ครับ
สปริงเดิม ผ้าเดิม
คำว่าลื่นหน่ะไม่เคยเห็น ซัดรถมันทุกรูปแบบ
ลากจนรอบตัด เค้นจนเครื่องสั่น เชนเกียร์จนสับ
ยังไม่เคยเห้นว่ามันจะลื่น
เบอร์เหนียวด้วย ขี่นานๆกว่าฟลิมมันจะลาโลก รักษาอุณหภูมิดีชะมัด
ดีกว่าไอ้ หอยเหลืองที่เราๆท่านๆใช้กันอีก อันั้นลงสนามแค่ แปปๆเกียร์เข้าไม่ได้ซะแล้ว
ตัวนี้ทนกว่าเยอะ แต่ความเร็วสูงสุดอาจหายไปถ้าเครื่องสภาพยังดีอยู่อะนะครับ มันหนืดไป

kassumoto
หัวใจของการเดินทาง...ไม่ได้อยู่ที่จุดหมาย...เเต่มันอยู่ที่ประสพการที่ได้ในสองข้างทาง
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 30, กันยายน 2012, 06:55:25 AM »

ใช้อยู่ครับ
สปริงเดิม ผ้าเดิม
คำว่าลื่นหน่ะไม่เคยเห็น ซัดรถมันทุกรูปแบบ
ลากจนรอบตัด เค้นจนเครื่องสั่น เชนเกียร์จนสับ
ยังไม่เคยเห้นว่ามันจะลื่น
เบอร์เหนียวด้วย ขี่นานๆกว่าฟลิมมันจะลาโลก รักษาอุณหภูมิดีชะมัด
ดีกว่าไอ้ หอยเหลืองที่เราๆท่านๆใช้กันอีก อันั้นลงสนามแค่ แปปๆเกียร์เข้าไม่ได้ซะแล้ว
ตัวนี้ทนกว่าเยอะ แต่ความเร็วสูงสุดอาจหายไปถ้าเครื่องสภาพยังดีอยู่อะนะครับ มันหนืดไป
ใช่ดีครับคอนเฟริม ตอนนี้ครัชผมจะหมดใส่ตัวนี้ช่วยได้อีกเยอะเลย ยืดเวลาการเปลี่ยนคัชได้อีกสักพักเลย
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 30, กันยายน 2012, 05:31:41 PM »

น่าลองแฮะ ;D ;D ;D

nongzone
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #8 เมื่อ: 01, ตุลาคม 2012, 02:55:34 AM »

เคยใช้กับรถยนต์ครับ ยังไม่เคยลองกับมอไซต์
 :-\
iceswat
Difficult But Not Impossible

จะช้าหรือเร็วก็ถึงเหมือนกัน

« ตอบ #9 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2012, 07:01:57 PM »

มันมีของมอไซด้วยหนิสังเคราะร้อย ใช่ของมอไซสบายใจกว่า

TheGame
*

กลิ้งๆๆๆ

« ตอบ #10 เมื่อ: 22, ตุลาคม 2012, 04:36:14 PM »

ใช้ดีครับ MIO CBR MIRA VIOS ที่บ้านใช้ตัวนี้หมดเลยครับ
ไม่ลื่นนะครับครัช เติมมากไปหรืเปล่า นมค. มากไปในเครื่อง อันตรายกว่ามีน้อยไปครับ

jetlee

« ตอบ #11 เมื่อ: 25, ตุลาคม 2012, 05:24:31 AM »

ผมเคยเติม นมค เยอะครับ เครื่องวิ่งไม่ออกเลย  <%6

แต่เบอร์50 ผมว่ามันหนาไปไหมอ่า  มอเอตร์ไซค์รอบสูงกว่ารถยนต์นะผมว่าต้องเบอร์ 40

ความกลัวไม่เคยหยุดพวกเราได้
jackleadguitar

« ตอบ #12 เมื่อ: 26, ตุลาคม 2012, 11:52:12 PM »

ทำไมไม่ใช้ไดเกียวล่ะ เพราะใช้แล้ว เครื่องฟิต สตาร์ทติดง่าย

ViRuS_BC
CBR Commando

« ตอบ #13 เมื่อ: 26, ตุลาคม 2012, 11:56:26 PM »

ไม่เคยลองครับ

แต่ว่าน่าจะใช้ให้ถูกประเภทรถดีกว่าน่ะ  :D

KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2012, 12:14:00 AM »

น้ำมันเครื่องรถยนต์ มันไม่ได้เอาคลัชไปแช่เหมือนรถมอไซค์(เว้นดูคาตี้ หรือรถคลัชแห้ง)

ถ้าเอาน้ำมันเครื่องรถยนต์มาใส่ ก็เตรียมลื่นปรื๊ดกันให้ดีครับ

ผมเตือนละนะ เจอมาเยอะ เติมดี เติมเจ๋ง อาจารย์นู้นว่าดี อาจารย์นี้ว่าแจ่ม เติมไปเลย

พอรถพัง ก็โอดกัน

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #15 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2012, 12:25:23 AM »

ทำไมไม่ใช้ไดเกียวล่ะ เพราะใช้แล้ว เครื่องฟิต สตาร์ทติดง่าย
เอาฮาตลอด >som >som >som

PingGaPong
กำลังศึกษา :)
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ก็ใจมันรัก...ห้ามไม่ไหว :)

« ตอบ #16 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2012, 06:41:49 PM »

เอาฮาตลอด >som >som >som
!goodjob
Zobehun
-- [ S ] t a T u s N / A --

พี่ต้นบอกว่า"เฮ้ย ! เมาบ่อยก็พังสิว่ะ !"

« ตอบ #17 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2012, 07:00:43 PM »

น้ำมันเครื่องรถยนต์ มันไม่ได้เอาคลัชไปแช่เหมือนรถมอไซค์(เว้นดูคาตี้ หรือรถคลัชแห้ง)

ถ้าเอาน้ำมันเครื่องรถยนต์มาใส่ ก็เตรียมลื่นปรื๊ดกันให้ดีครับ

ผมเตือนละนะ เจอมาเยอะ เติมดี เติมเจ๋ง อาจารย์นู้นว่าดี อาจารย์นี้ว่าแจ่ม เติมไปเลย

พอรถพัง ก็โอดกัน

ไม่เอาน่าาาา l11 l11 l11 l11 l11

Service & ModiFy On Street Used Concept By. Ton JomTong19
แรท์ไอเท็มหายากราคาเอื้อมถึง By.  PowerBall D - Z a n (เจ้าตัวขอมาฮ่า ๆ ) 
ลูกหมีแพนด้าอยู่บนภูหากินใบไผ่...
Nui rangsit
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

ดุ2ขา ท้า2ล้อ

« ตอบ #18 เมื่อ: 08, เมษายน 2013, 10:28:21 AM »

PTT ของรถยนต์ไม่เคยใช้ครับ dance dance

BP ผมใช้อยู่กับ RD150 , CB1 ไม่มีปัญหา handsom handsom

ปล. ผมชอบเพราะว่าเพื่อนๆ ที่ขี่ตามหลัง ส่วนมากบอกว่าหอมดี ???  ( คิดเอาเอง 555 )
iZE
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 05:33:30 AM »

มันใช้ดีหรอครับ เอา นมค.รถยนต์ มาใส่มอไซค์ แล้วเค้าจะคิดค้น นมค.มอไซค์มาเผื่ออะไรหว่า  ???

MAKE THE  " D I F F E R E N T "
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์