CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กุญแจหาย !  (อ่าน 5162 ครั้ง)
NikeX3
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 08, มิถุนายน 2012, 07:44:53 AM »

เรื่องมีอยู่ว่าผมใช้ CBR150r ปี47 แล้วตรงกุญแจเวลาเสียบมันจะสามารถหลุดออกได้ง่ายๆ แม้จะบิดไปตรง On มันก็สามารถเอาออกได้

แล้ววันนี้ผมขับรถไปข้างนอกแล้วบิดเร็วไปหน่อย เหลือบไปเห็นว่ากุญแจมอเตอร์ไซค์หายไปซะแล้ว

ประเด็นคือ ผมต้องการหาช่างทำกุญแจใหม่น่ะครับ อีกอย่างผมไม่มีกุญแจสำรองด้วย ช่างจะสามารถทำกุญแจจากรถเลยได้ไหม

ปล. ผมมีแค่ใบโอนลอย แล้วก็เล่มเขียว ด้วยนะครับ = =

mangkazai
Champkung
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 08, มิถุนายน 2012, 12:33:04 PM »

ก็เปลี่ยนเบ้าใหม่ไปเลยสิครับ

"การที่จะนอกกรอบนั้น จะต้องรู้ก่อนว่ากรอบอยู่ตรงไหน"
happycom

โคราชบ้านเอง

tum_yippee@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 08, มิถุนายน 2012, 03:22:32 PM »

แค่นี้เอง สบายมาก
ผมทำหายบ่อย จนช่างทำกุญแจจำหน้าได้ละ

รวมรูปรถเก่าๆ สนิมเกรอะกรัง :: http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=39586.msg575820#msg575820

http://www.norman-family-cookies.com/
pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 08, มิถุนายน 2012, 05:29:46 PM »

บิดจนกุญแจหลุด  @#%$( @#%$( @#%$(

panuv2
Administrator

panu_la@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 08, มิถุนายน 2012, 05:56:41 PM »

ขี่ไปร้านรับทำกุญแจเลย ทำได้เลยครับ

แต่ทำไปก็จะหลุดอีก ถ้าไม่ได้เปลี่ยนเบ้าใหม่ หรือไม่ก็บิดเปิดเสร็จ ถอดกุญแจเก็บเข้ากระเป๋า
เบ้ามันหลวมแล้ว ถ้ามีงบก็เปลี่ยนเบ้ายกชุดไปเลยครับ

tassayu
ถ้าสำนึกดี ---->>>> สังคมมันก็จะดี
CBR Commando

มหาลัยชีวิตคณะศาสตร์การดื่มสาขาเหล้าและเบียร์

« ตอบ #5 เมื่อ: 08, มิถุนายน 2012, 06:23:36 PM »

1. เซฟตังก็ทำกุญแจและก็ทำสายคล้องกุญแจด้วยเพราะถ้ามันหลุดมันก็ยังไม่ร่วงหายถ้ามีสายคล้องกุญแจคล้องติดกับสายคันเร่งเอาไว้หรือคล้องกับอะไรก็ได้ที่คิดว่าถ้ามันหลุดแล้วมันไม่ร่วงหาย >@#%GD

2.มีตังค์น้อยก็เปลี่ยนเบ้ากุญแจ หามือ 2 น่าจะมีนะ แต่ต้องมีกุญแจอย่างน้อย 2 ดอก เพราะถ้าเปลี่ยนแต่เบ้าตรงแผงคอที่เดียว ก็จะใช้ดอกกุญแจร่วมกับฝาน้ำมันและเบ้ากุญแจใต้เบาะไม่ได้ :D

3.ถ้ามีตังค์เยอะ ก็เปลี่ยนทั้งชุดเลยแผงคอ ฝาถัง เบ้าใต้เบาะ  ของมือ2 น่าจะหายากหน่อยราคาซอฟลงมาจากศูนย์  แต่ถ้าหาไม่ได้ ก็ต้องเบิกศูนย์ ราคาก็เอาเรื่องอยู่แต่ได้ของใหม่ซิงๆแน่นๆ ;D

Uploaded with ImageShack.us
เรียบๆ ง่ายๆในที่แจ้ง   แต่มีเยอะมากมาย ในที่มืด
NikeX3
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 08, มิถุนายน 2012, 11:12:57 PM »

ถ้าผมจะใช้ข้อ 3 เป็นคำตอบสุดท้ายคุณ ไตรภพจะช่วยประมาณราคา มือ 1 ได้ไหมครับ ช่วย แนะนำสถานที่ซื้อ+ทำด้วยครับ = =

ขอบคุณทุกคนที่ช่วยผมนะครับ ขอบคุณจริงๆเลย _/\_
streetking15
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

hip_hop380@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2012, 03:29:42 AM »

บิดจนกุญแจหลุด  @#%$( @#%$( @#%$(

:P :P :P :P :P
NikeX3
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2012, 06:41:45 AM »

ไม่ใช่บิดตัวกุญแจจนหลุดนะคร้าบบบบ 5555
hellseedx

อ้วนกลม อารมณ์ดี

« ตอบ #9 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2012, 07:38:07 AM »

ในกรณีใช้บริการช่างทำกุญแจ เลือกหาที่ไว้ใจได้นะคับ ระวังโดนแบบเจ๊ผม  >@#%GD
ช่างแอบบทำเกินละตามมาขโมยรถไปเนียลๆ ดีว่าได้ภาพกล่องวงจรปิดเลยตามเจอหลังจากหายไป3ชม.ในสภาพแยกชิ้นส่วน :o

เราตัดแล้วซึ่งกิเลส เหลือแต่ตัญหา ราคะ และความอยาก
NOKLEK
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #10 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2012, 03:46:33 PM »

อีกวิธีนะครับ หาร้านที่ไว้ใจได้ ให้เค้าทำฟันในรูกุญแจใหม่ครับ มันจะกระชับเหมือนเดิม งบอยู่ที่ไม่เกิน 500 บาทครับ ใช้เวลาประมาณ 1-2 วันครับ

แต่มันเหมือนการโอเวอร์ฮอร์ระบบกุญแจนะครับ คือฟันใหม่หมดทั้ง ดอกกุญแจ (2ดอก) และรูกุญแจทั้ง 3 รู (ถังน้ำมัน เบาะหลัง สตาร์ทรถ)

แต่ทำแล้วก็ฟิตดีครับ คิดว่าฟิตกว่าเดิมครับ (คันที่ผมเอาไปทำก็ CBR150R NCB150D ตัวที่4ลายเพลิงครับ)

สนใจก็ร้าน ชัยบางทราย ชลบุรีครับ แถวๆร้านแดงบางทรายแหละเน้อ

ลูกผู้ชาย ถึงจะตายในท่อ ก็ต้องมุดไปตายเอาดาบหน้า
narent
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

WELCOME TO CBR150CLUB.COM

« ตอบ #11 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2012, 03:52:32 PM »

เบิก 0 ประมาณ 3000 แน่ะ  :( :( :( ผมก็มีนะ แต่รูโดนงัด เผื่ออยากได้อะหลั่ย  :-\ :-\ :-\ เกือบหายแล้ว  nooooo nooooo

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์