CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หัวเชื้อน้ำยาหล่อเย็น Motul MoCOOL พอใช้ไปซักพัก สีมันหาย ?  (อ่าน 5770 ครั้ง)
big005
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« เมื่อ: 02, ตุลาคม 2011, 07:37:42 AM »

รถผมใช้หัวเชื้อน้ำยาหล่อเย็น Motul MoCOOL ใช้มาได้ 2 เดือน พอมาเปิดฝาหม้อน้ำดู น้ำยาหล่อเย็นมันกลายเป็นสีใสๆ แบบน้ำเปล่า ออกขุ่นๆ เหลืองๆ นิดๆ

ทั้งๆ ที่ตอนผสมใหม่ๆ มันเป็นสีม่วงแท้ๆ ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้มันเป็นปกติของน้ำยาหล่อเย็นชนิดนี้หรือเปล่าครับ มีใครเคยใช้มั่ง

ป.ล. แต่กลิ่นของน้ำยายังเหมือนเดิม แต่สีมันหายไปไหน ?

sorn39
CBR โรงกลั่นครับ
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #1 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2011, 04:45:50 PM »

ของผมใส่ไปสีไม่หายนะ น้ำยาสีน้ำเงินอ่อน

แต่ไม่ผสมน้ำนะ ใส่เติมหมดขวดเลย ซื้อที่red  !give

big005

« ตอบ #2 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2011, 08:01:43 PM »

ของผมใส่ไปสีไม่หายนะ น้ำยาสีน้ำเงินอ่อน

แต่ไม่ผสมน้ำนะ ใส่เติมหมดขวดเลย ซื้อที่red  !give

ตอนผมซื้อมามันมีฉลากภาษาไทยติดมาด้วย มันบอกว่าห้ามใช้โดยไม่ผสมน้ำนะ

แต่ของผมมันเป็นสีม่วงอ่ะ ผมผสมไปกับน้ำ 10 ลิตร แล้วค่อยเติมใส่ลงไป ทำแบบนี้มันผิดวิธีรึเปล่า
uppalux
I'm CBRsCLUB

uppalux production

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2011, 09:49:29 PM »

นั่นมันขึ้นอยู่กับว่าเป็นน้ำยาแบบผสมเสร็จ หรือหัวน้ำยา
หัวต้องผสม
ผสมแล้ว ก็ไม่ต้อง
เรื่องสีหาย ผมไม่รู้  <%6
แต่ถ้ามีกลิ่น แล้วระดับมันยยังอยู่ครบ ก็น่าจะเพียงพอแล้วล่ะครับ
น้ำยาเราใส่ไปเพื่อเพิ่มจุดเดือด - ป้องกันสนิม และ ตะกอน

หรือว่าสีเหลืองๆ เป็นสีสนิม?

พิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องกันเถอะครับ เลิกใช้ภาษาวัยรุ่นในการสื่อสาร :)
big005

« ตอบ #4 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2011, 11:15:44 PM »

นั่นมันขึ้นอยู่กับว่าเป็นน้ำยาแบบผสมเสร็จ หรือหัวน้ำยา
หัวต้องผสม
ผสมแล้ว ก็ไม่ต้อง
เรื่องสีหาย ผมไม่รู้  <%6
แต่ถ้ามีกลิ่น แล้วระดับมันยยังอยู่ครบ ก็น่าจะเพียงพอแล้วล่ะครับ
น้ำยาเราใส่ไปเพื่อเพิ่มจุดเดือด - ป้องกันสนิม และ ตะกอน

หรือว่าสีเหลืองๆ เป็นสีสนิม?

ตัวนี้เป็นหัวเชื้อครับ ผสมน้ำได้ 10 ลิตร ต่อน้ำยา 0.5 มิลลิลิตร ผมลองเอาสลิงค์ฉีดยาต่อสายยางเล็กๆ แล้วดูดน้ำจากหม้อน้ำขึ้นมา ก็ยังไม่มีคาบสนิมครับ

สีน้ำตอนนี้เหมือนสีน้ำเชื่อมครับ ใสๆ เหลืองๆ แต่ยังมีกลิ้นของน้ำยาอยู่

จริงๆแล้วตอนที่ผมผสมกับน้ำ สีของน้ำยามันก็เป็นสีม่วงอ่อนๆ แล้วครับ แบบว่าอ่อนมากๆ จนเกือบจะกลายเป็นสีน้ำเปล่าเลย
penisto
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #5 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2011, 07:17:20 PM »

น่าจะผสมบางไปมั้งครับ
รถผมใช้ตัวนี้ครับ ลองใช้ดุครับ ตัวนี้ใช้ผสมเหมือนกันครับแบบห้าสิบห้าสิบหรือ30-50ก้อได้ครับ  sหรือ เข้าไปดูที่เวป www.powerlube.net

Uploaded with ImageShack.us
big005

« ตอบ #6 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2011, 12:52:43 PM »

น่าจะผสมบางไปมั้งครับ
รถผมใช้ตัวนี้ครับ ลองใช้ดุครับ ตัวนี้ใช้ผสมเหมือนกันครับแบบห้าสิบห้าสิบหรือ30-50ก้อได้ครับ  sหรือ เข้าไปดูที่เวป www.powerlube.net

Uploaded with ImageShack.us

ไม่น่าบางไปนะครับ เพราะตอนซื้อผมก็สอบถามจากร้านขาย เค้าก็บอกว่าให้ผสม 1 กระป๋องกับน้ำ 10 ลิตร

ตัวกระป๋องมันก็มีฉลากภาษาไทยติดอยู่ มันก็แนะนำให้ผสมกับน้ำ 10 ลิตรเหมือนกัน

hellseedx

อ้วนกลม อารมณ์ดี

« ตอบ #7 เมื่อ: 13, มีนาคม 2012, 05:14:11 AM »

:-\ ตัวที่ผมใช้อยู่ เป็นน้ำยาสีน้ำเงินอมม่วง อัตราส่วนผสมน้ำ 1:1  ผสมเสร็จแล้วได้สีฟ้า ใช้มาได้ 3 เดือน สีไม่เปลี่ยนความร้อนเครื่องก็ยังปรกติ ไม่เกิน 3 ขีด  >@#%GD

เราตัดแล้วซึ่งกิเลส เหลือแต่ตัญหา ราคะ และความอยาก
tanongsak

CBRsCLUB DO THE GOOD THING FOR THE SOCIAL

« ตอบ #8 เมื่อ: 13, มีนาคม 2012, 05:32:31 AM »

มาเก็บความรุ้ อิอิ >som  ;)

kgpg00
เพิ่งเริ่มหัดขับ

« ตอบ #9 เมื่อ: 14, มีนาคม 2012, 04:14:25 AM »

อืมๆๆๆ ไว้ไปลองใช้บ้าง ราคาเท่าไหร่หรอครับ
big005

« ตอบ #10 เมื่อ: 17, มีนาคม 2012, 10:10:24 PM »

อืมๆๆๆ ไว้ไปลองใช้บ้าง ราคาเท่าไหร่หรอครับ

ถ้าเป็น Motul MoCool ผมซื้อจากร้านฟลายอิ้งเวิลด์ ขนาด 0.5 ลิตร ราคา 840 ครับ
kingryu
Certified Trader
*

ไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #11 เมื่อ: 18, มีนาคม 2012, 06:39:27 AM »

เติมแบบผสมเสร็จของศูนย์ ถูกกว่าหลายเท่าเลยนะเนี่ย
มันดีกว่ายังไงครับ

Herulaya

« ตอบ #12 เมื่อ: 18, มีนาคม 2012, 03:57:18 PM »

เติมแบบผสมเสร็จของศูนย์ ถูกกว่าหลายเท่าเลยนะเนี่ย

สีน้ำสวยกว่ามั้ง อิอิ ของ0เคยซื้อแพงสุดขวด1L 80บาท อันของ จขกทนี่บอกว่า10L เช่นกัน แต่เป้ฯตอนผสมน่าได้ราวๆ11Lนะ รวมกับของเดิม 840 ถูกกว่า0 40บาทเองนะนั่นไม่ได้ต่างกันมากมาย
อ่านดีๆเค้าน้ำ10L

อยากสวยๆราคาถูกรองของ0 TOYOTA สีแดงแรงทุกคัน อิอิ

kingryu
Certified Trader
*

ไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #13 เมื่อ: 19, มีนาคม 2012, 04:26:07 AM »

สีน้ำสวยกว่ามั้ง อิอิ ของ0เคยซื้อแพงสุดขวด1L 80บาท อันของ จขกทนี่บอกว่า10L เช่นกัน แต่เป้ฯตอนผสมน่าได้ราวๆ11Lนะ รวมกับของเดิม 840 ถูกกว่า0 40บาทเองนะนั่นไม่ได้ต่างกันมากมาย
อ่านดีๆเค้าน้ำ10L

อยากสวยๆราคาถูกรองของ0 TOYOTA สีแดงแรงทุกคัน อิอิ
คือผมมองที่ว่าหัวเชื้อมัน 0.5L แต่ราคา 840 ครับ
ต่อให้ผสมน้ำได้ 10 ลิตร
แต่ในความเป็นจริงก็ใช้ไม่หมดมั้งครับ
ขนาดผมซื้อแบบผสมเสร็จของศูนย์
ขวด 1L ราคา 80 บาท
ใช้เป็นปีก็ไม่หมดครับ
นอกจากมีการเปลี่ยนถ่าย
ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรนะครับ
แต่ถามตามความรู้สึกเฉย ๆ
เพราะผมมองว่า
ของศูนย์ได้เปรียบกว่าตรงที่
ไม่ต้องยุ่งยาก มานั่งผสมเองด้วยครับ
กับของที่ใช้ครั้งเดียว หรือสองครั้งไม่หมด
การควักเงิน 80 บาท กับ 840 บาทมันต่างกันนะครับ
กรณีที่ตัวหัวเชื้อนั้น ไม่ได้มีอะไรแตกต่างจากแบบผสมเสร็จ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์