CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงดัง แต๊กๆ จากเครื่อง เฉพาะตอนบิดคันเร่งแรงๆ  (อ่าน 2982 ครั้ง)
Ghostor
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 19, กันยายน 2011, 01:19:34 AM »

รบกวนหน่อยครับ รถผมมีเสียงดัง แต๊กๆๆ คล้ายเสียงวาล์ว ดังออกมาจากเครื่องและเหมือนเสียงจะไหลไปออกทางท่อด้วยครับ (เป็นคอท่อสูตรสแตนเลส) เป็นเฉพาะตอนบิดคันเร่งแรงๆ ครับ

โดยอาการจะเป็นทุกเกียร์ ทุกย่านความเร็วครับ คือถ้าบิดเบาๆ สัก 20% เสียงเครื่องก็ปกติ แต่พอบิดแรงปุ๊ป จะมีเสียงดังแต๊กๆๆๆๆๆ ทันทีครับ พอกลับมาบิดเบาเสียงก็จะหายไปอีก

รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับว่ามันเป็นอะไรครับ ขอบคุณครับ ;)

THE BLACK CBR
I'm CBRsCLUB

ดีใจที่ได้รู้จัก"CBRsCLUB"

eak_skyline@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 19, กันยายน 2011, 02:14:39 AM »

คอเลสก็ดังอย่างงี้แหละครับ ผมก็ดัง ยิ่งร้อนๆแล้วมาจอดนี้ได้ยินชัดเลย <%6

Ghostor
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 19, กันยายน 2011, 03:27:23 AM »

แสดงว่ามันเป็นอาการปกติเหรอครับ เพราะผมรู้สึกว่ามันดังมาจากแถวๆ เครื่องด้วยน่ะครับ
THE BLACK CBR

ดีใจที่ได้รู้จัก"CBRsCLUB"

eak_skyline@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 19, กันยายน 2011, 04:00:58 AM »

แล้วตอนท่อเดิมดังไหมครับ แต่ส่วนมากท่อเสลก็ดังแบบนั้นแหละครับ ถ้าเครื่องไม่ดังอะไรผิดปรกตินะครับ >yes

Ghostor
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 19, กันยายน 2011, 04:16:38 AM »

พอดีผมซื้อรถมือสองมาน่ะครับ ซื้อจากในเว็บนี้แหละครับ เพิ่งได้มาไม่ถึงเดือนเอง กำลังเก็บอยู่ครับ อยากให้สมบูรณ์ที่สุดน่ะครับ
poungpond
บินได้ บินไปแล้ว...
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

จุ๊ๆๆๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2011, 12:26:24 AM »

จขกท บอกว่าเวลาบิดมีเสียงใช่ป่ะครับ
ถ้างั้นลืมเรื่องท่อเลสไปเลยครับ ไม่เกี่ยวกันหรอก  >@#%GD
ท่อเลสน่ะเวลาจอดเสียงมันจะดังแต๊กๆเบาๆ หรอกครับ
แต่ จขกท บอกว่าเป็นที่เครื่อง... ลองเข้าอู่เช็คดูครับ  l3

เบื่อพวกรถยนต์ที่ชอบจี้ตูด
087-7088884 ปอนครับ
jp2318

ไก่งามเพราะขน รถงามเพราะแต่ง คริคริ

« ตอบ #6 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2011, 05:06:18 AM »

!wanwan เป็นที่วาร์วรึเปล่า รถผมมันดัง ฟิ้วๆๆๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์