CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยนะครับ  (อ่าน 2001 ครั้ง)
Usop0751
ไม่ขอเด่น ไม่ขอดัง แค่ได้ทำตามฝันก็พอ [จะก้าวไปด้วยแรงที่มี]
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

ปล่อยใจไปกับ CBR150

« เมื่อ: 02, สิงหาคม 2011, 12:18:31 AM »

รถผมโซนิควางเครื่องซีบีมาครับแต่รถผมไม่ใช่รุ่นสตาทร์มือครับ ผมควรไล่สายอย่างไรบ้างครับ มันมีสายสีอยู่สามเส้นที่ต่อมาจากรีเลย์สตาทร์ มีสีแดง สีเหลื่อง และสีเขียว สายทั้งสามควรจะต่ออย่างไรบ้างครับ ยังไงก็ช่วยผมหน่อยนะครับ รบกวนผู้รู้ด้วยนะ  *^%#

"ดูคนดูที่การกระทำ ดูผู้นำดูที่การเสียสละ"
  "ถ้าคิดจะรัก ก็อย่ากลัวที่จะเจ็บ !hoehoe"

VaVaX2
((((อย่าทะนงตนว่าอยู่สูง>>>>สักวันเจ้าก็ไม่พ้นดิน))))
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2011, 04:56:22 PM »

ลองเอาไปศึกษาดูครับระบบไฟอาจเป็นแนวทาง

VaVaX2
((((อย่าทะนงตนว่าอยู่สูง>>>>สักวันเจ้าก็ไม่พ้นดิน))))
CBR Commando

« ตอบ #2 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2011, 05:11:01 PM »

ภาพอาจเห็นไม่ชัดเจนโหลดไปศึกษาดูแล้วกันครับ

http://www.mediafire.com/?o9fn4a2418g6mdo

ballcbr
I'm CBRsCLUB

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2011, 05:26:12 PM »

จะเดินสายอะไรครับพอดีอ่านแล้วไม่เข้าใจ   แต่ง่ายๆคือ  เขียวเป็นสายดิน   แดงสายไฟ DC  เหลืองไฟกระแสสลับ
มารบูรพา
Love You Too Much

++..กระโหลกบางตายช้า..กระโหลกหนาตายก่อน..++

roj_play_boy@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2011, 05:39:06 PM »

nooooo

OFF THE TRACK
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #5 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2011, 05:50:52 PM »

ใช้สายไฟของรถโซนิค ธรรมดาต่อรีเลย์สต๊าทแยกจากชุดแบตก็ได้นะครับ แต่ถ้าเอาสายไฟซีบีมาด้วย สายที่จะเข้ารีเลย์สต๊าทไม่ต้องทำอะไร เสียบเข้ารีเลย์สต๊าทของซีบีอาร์ได้เลย ส่วนสายเมนสองขั้วที่มี สกรูให้เข้า สังเกตุดีๆ มีจะมีตัวอักษรภาษาอังกฤษ อยู่ว่า M ,B   M หมายถึงต่อจากรีเลย์ตรงนั้นไปหาแบตต้องใช้สายใหญ่(จะซื้อตรงรุ่นก็ได้ครับ) อีกตัวที่เขียนว่า B คือต่อจากแบตมาหารีเลย์ครับใช้สายใหญ่เหมือนกันครับ ส่วนที่สวิทช์สต๊าท จะเป็นซ็อคเก็ตสามสาย เพราะสายหนึ่งพ่วงกับสวิทช์สต๊อปเบรคด้วย ลองไล่ดูตามไดอะแกรมที่พี่เค้าลงมาให้น่ะแหละครับ ถ้าคุณซื้อสวิทช์สต๊าทแต่งมามันจะมีสองสาย ต้องเปลี่ยนซ็อคเก็ตครับ ผมตัดซ็อคเก็ตของถังน้ำมันมาใช้เพราะมันใส่ด้วยกันได้พอดีครับ(มีของเหลือ) ลากสายไฟจากสวิชสต๊อเบรคเส่นไหนก็ได้มาจั๊มพ์กับสายสวิทช์สต๊าทที่มาจากแบต ส่วน สายสต๊อบเบรคอีกเส้นลากเดี่ยวมาต่อกับซ้อคเก็ตรวมทั้ง สายจุดระเบิดด้วย ลองไล่ดูตามไดอะแกรมแหละครับได้  
ส่วนสายโซนิค(ตัวสต๊าทมือ)จะแยกระหว่างสวิทช์จุดระเบิดกับสวิทช์สต๊าท คือมัปลั๊กเสียบแยกแต่ละคู่ครับ หากซื้อสวิทช์สต๊าทมาต่อไม่ต้องพ่วงสายอีก โชคดีนะคับฮิๆๆ
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2011, 12:43:00 AM »

>yes >yes >yes

Usop0751
ไม่ขอเด่น ไม่ขอดัง แค่ได้ทำตามฝันก็พอ [จะก้าวไปด้วยแรงที่มี]
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

ปล่อยใจไปกับ CBR150

« ตอบ #7 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2011, 01:07:09 AM »

ผมลองต่อ(ตามแบบผม ถูกผิดไม่รู้)แล้วเป็นแบบนี้ครับ คือสายสีเขียวลงกราวด์ สีแดงต่อกับสวิชสตร์าท(แต่ง) สีเหลืองไม่ได้ต่อกับอะไรครับแ ผลคือสตร์าทติดครับ ผมทำถูกไหมครับขอคำชี้แนะด้วยครับ

"ดูคนดูที่การกระทำ ดูผู้นำดูที่การเสียสละ"
  "ถ้าคิดจะรัก ก็อย่ากลัวที่จะเจ็บ !hoehoe"
josonam
เป็นความจริง เป็นมิตร เป็นธรรม เป็นประโยชน์ทั้งสองฝ่าย

จัดไปอย่าให้เสีย

josonam@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2011, 02:47:59 PM »

:-\ :-\ !hoehoe

Uploaded with ImageShack.us

Uploaded with ImageShack.us

ชื่อบัญชี นพดล  พิมลนอก ธ.กรุงเทพสาขาสามพราน  เลขบัญชี166-0-87460-1 (ออมทรัพย์)086-313-9101 โจ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์