CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับจนปัญญาแล้ว CBR150 สตาร์ทติดยากมาก ไม่พอติดแล้วเดินค่อยๆหมดแรงดับอีก  (อ่าน 11058 ครั้ง)
Ravy 9
Electrical Engineer
I'm CBRsCLUB

โ X u' J

keratiwut@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #20 เมื่อ: 06, กรกฎาคม 2011, 10:03:15 AM »

ลองเช็คที่คอหรีดครับว่ามันมีแตกฉีกขาดหรือเปล่า เพราะอาการสตารท์ติดยากต้องเร่งตลอดพอเบาแล้วดับ ผมเคยเป็น เครียดตั้งนานที่แท้คอหรีดมันหลุด  ;D ;D

absolute150
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 06, กรกฎาคม 2011, 06:44:44 PM »

ขอบคุณ คุณโจ กับคุณ Rayy ครับ

ตอนนี้ผมเอาเข้าอู่ใหม่ล่ะ ครับ

อาการที่เหลือ update

1 เวลาสตาร์ทแล้วมีเสียงดังแต๊กๆ ที่ใต้เบาะคนขี่เท่าที่หาข้อมูลใน club น่าจะไดร์สตาร์ทไปแล้ว (ช่างอู่แรกเขาเอาแบตรถต่อผ่วง และกดสตาร์ท แช่เป็นนาทีเลยครับไม่รู้เป็นสาเหตุเปล่า เพราะน้าผมบอกว่าอาจจะไหม้น่ะกดแช่ซ่ะ)

2 ช่างอู่ใหม่เขาบอกว่า คาบูมันสกปรกเพราะจอดรถไว้นาน แล้วเขาก้อแกะให้ดู (อย่างชำนาน) รูปร่างตัวที่เขาเอาให้ผมดูมันอยู่ในคาร์บูคล้างถุงยางเลยครับเป็นสีดำๆ มีกลิ่นน้ำมันฉุนเขาบอกว่าฮ็อคเทนมันไม่ได้แล้วสกปรกไปแต่ล้างก้อหาย

ปล. นอกจากนั้นก้อต้องรอครับว่าจะมีอะไรอีกไหมเดี๋ยวเย็นนี้ไปเยี่ยมลูกรักครับตอนนี้ให้ช่างเขาซ่อมไปก่อนมีอะไรคืบหน้าแล้วจะมาบอกน่ะครับ ขอบคุณ CBR150Club ครับ เพราะที่ผมตัดสินใจซื้อรถคันนี้มาก้อมีส่วนมาจาก Club นี้ครับ  !goodjob
absolute150
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 06, กรกฎาคม 2011, 06:47:07 PM »

ออลืมตอบคำถามเลย

1 สตาร์ทยาก ต้องดึงโชคร์ช่วย พอเขาโชคร์ลงก้อดับเลยครับ
2 เมื่อสตาร์ทติดแล้ว เครื่องจะทำงานปกติได้ซัก 3-5วิ แล้วจะค่อยๆ เบาๆๆๆ จนดับเลย TwT
absolute150
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 07, กรกฎาคม 2011, 01:32:29 AM »

ขอบคุณ CBR150Club มากน่ะครับ ที่ให้คำปรึกษาและคำแนะนำตอนนี้รถผมหายแล้วครับ สรุปแล้วมันเป็นที่คาร์บูมันไม่สะอาดครับ เอาออกมาล้างๆ เปลี่ยนนมหนูนิดนึงจบแล้วครับ ช่างผู้ชำนาญเขาใช้เวลาแค่ 1ชม ก้อรับรถล่ะตอนนี้ สตาร์ททีเดียวชึ่งๆๆๆๆๆ ^^  !wanwan

ปล. ได้เวลาใส่หมวกกันน็อคไปลั้นลาแว้ววว   l3
THE BLACK CBR
I'm CBRsCLUB

ดีใจที่ได้รู้จัก"CBRsCLUB"

eak_skyline@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #24 เมื่อ: 07, กรกฎาคม 2011, 04:53:59 AM »

ดีใจด้วยนะครับผม !goodjob !goodjob

Berserker
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

Glad U Came

« ตอบ #25 เมื่อ: 07, กรกฎาคม 2011, 05:09:27 AM »

!wanwan   !wanwan !wanwan

ปล:CBR เครื่องมันทนจะตาย(เดิมๆ) เลยนะ วิ่งมาจะก้อหลายหมื่นแระ  l3
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์