CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชนท้าย Honda Jazz ไม่เปิดไฟเลี้ยว รถผิดเหรอ  (อ่าน 16336 ครั้ง)
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #20 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2011, 12:01:05 AM »

เป็นผม จะงัดซักทีก่อน แล้วก็จะบบอกว่า งั้นนิก็สิทธิ์ของผมที่งัดหน้าคุณ ส่วนกรณีชน ชนท้้ายยังไงก็ผิดครับ ตามที่ญาติคุณที่เป็นตำรวจบอกน่ะแหละ รถคันหลังนั้นต้องตัดสินใไวกว่าคันหน้าครับ

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

Thammarat
-
I'm CBRsCLUB

i มดดำ

song.na.lux@hotmail.com - -
« ตอบ #21 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2011, 12:11:10 AM »

การเปิด ไม่เปิดไฟเลี้ยวเป็นมารยาทในการขับรถของประเทศไทย
กฏหมายไม่ได้ระบุไว้ว่า ไม่เปิดไฟเลี้ยวแล้วต้องเสียค่าปรับ
คนที่ขับขี่คันหลัง ผิดแทบร้อยเปอร์เซ็นต์ครับ
เอาง่ายๆสั้นๆ
คือเราต้องระวัง อ่านช็อตให้ขาด เพราะสมัยนี้สังคมไทยขับขี่รถ ไร้มารยาทและน้ำใจอย่างแรง
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
!goodjob
tineny

« ตอบ #22 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2011, 12:52:17 AM »

ผมก็เพิ่งเจอมาเหมือนกัน แบบคุณเลย แต่คู่กรณีผมเป็นมอเตอร์ไซค์

พูดแล้วมันน่าเจ็บใจ

SkyNakarate
กล้าล้มเหลวมากก็สำเร็จมาก
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

EntaneerGear43

« ตอบ #23 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2011, 02:01:57 AM »

น่าจะตอบกลับไปว่า ผมจะต่อยหรือไม่ต่อยคุณ มันก็เป็นสิทธิ์ของผม แล้วก็ขับรถกลับไปทำงานต่อ ทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น
;)

Omega
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #24 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2011, 02:10:28 AM »

มันน่าฉะจิงๆอ่ะคับ  l6
พูดจาไม่ดีเลย  l1
แต่เสียเวลาเราเปล่าๆคับ ออกรถโลด ก่อนจะเลยไปก็ถีบรถมานซักที อิอิ  :P :P :P

คันนี้ฝันไว้ก่อนคับ ^^
ปล. ไปทุกที่...ที่มีทาง 555
Boy Design
รับออกแบบสติกเกอร์ตกแต่งรถ
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #25 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2011, 02:33:20 AM »

''มันเป็นสิทธิ์ของผม ผมจะเปิดไม่เปิดเป็นสิทธ์ของผม"  :o

กล้าพูด  nooooo

NuM_NuM

« ตอบ #26 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2011, 03:11:15 AM »

ดีแล้วครับที่ออกมาซะ ปัญหาจะได้ไม่ปานปลาย
ผมเองก็เคยเจอคล้ายๆแบบนี้นะ แต่ไม่เกิดการชน
เลยขี่ตามไปบอกกับเจ้าของรถว่า
พี่ครับถ้าคิดจะเลี้ยวแล้วไม่เปิดไฟเลี้ยว ผมว่าพี่ขายไฟเลี้ยวคืนโรงงานไปเถอะครับ เก็บไว้ก็หนักรถเปล่าๆ
Blueline

« ตอบ #27 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2011, 03:14:48 AM »

เขาไม่เปิดไฟเลี้ยวก็ผิดในฐานะที่ไม่เปิดไฟเลี้ยวครับ

ส่วนเราผิดในฐานะที่ไปจิ้มก้นเขาครับ  :-X

ปล.กฏหมายไทยมันเป็นแบบนี้แหละครับ  :-\
onimahrru
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

ดีชั่ว..อยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำ..อยู่ที่ทำตัว

« ตอบ #28 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2011, 03:23:08 AM »

บางครั้งก็อ่อนใจกับกฏหมายบางข้อของบ้านเรานะครับ..........   หูไวตาไวเอาไว้เป็นดีที่ซู๊ดดดดดดดดด   
nekoicll

neko_himavari@hotmail.com
« ตอบ #29 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2011, 03:46:33 AM »

แจสไม่เท่าไหร่ ผมชนท้ายเบนซ์สิ หนักกว่า
รถไม่เปรรอยแต่มีแผลเก่ามันบอกว่าเราทำ เจอพวกรวยแบบขี้กากซะแระ ไถผมไป1500 ผมมี 300 มันก็เอาแล้วบอกว่า สิ้นเดือนมาจ่ายด้วย :(
taesiam

taesiam16@hotmail.com
« ตอบ #30 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2011, 07:37:23 AM »

เสียใจด้วยครับ   :( ผมเคยชนตูดเหมือนกันนะคับชนแท็กซี่ ต้องดูจุดเกิดเหตุครับว่าค่อมเลนไหมท่าค่อมเลน เราถูกคับ
puyzuza

« ตอบ #31 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2011, 06:15:46 PM »

ผมก็เคยชนกรณีคล้ายๆแบบนี้นะครับ คืนรถเค้าอยู่เลนจอดรถกำลังจะออกจากซอง แล้วเลี้ยวขวาเข้าซอยเค้าเปิดไฟเลี้ยวแล้ว แต่ผมมาด้วยความเร็วประมาณ 90 Km ไม่ทันได้เบรคเลยครับ ชนหน้ารถตรงล้อหน้าเต็มๆ  เจ้าของรถที่ชนดีมากครับ ไม่เถียงอะไรเค้าบอกกับเราว่าเดี๋ยวพี่ รับผิดเองประกันชั้น1 พอประกันมาเท่านั้นแหละ กลับพลิกคดีซะงั้นว่าเราผิด แต่โชคก็ไม่เข้าข้างประกันเอาซะเลย พอดีจราจรที่เป็นเพื่อนพ่อขับรถผ่านมาพอดี ยิบตา1ที เป็นอันรู้กัน แล้วก็เครียกับประกัน จราจรเค้าบอกว่าถ้าไม่จบตรงนี้ น้องเค้าเอาหลายเรื่องแน่ๆ ประกันยอมแต่โดยดี แต่ที่เจ็บใจ  ซ่อมครับไม่เปลี่ยน เปลี่ยนอันที่หนักๆแล้วทั้งนั้นตอนนั้นยังเด้กอยู่พึ่ง17 เป็นอันกลับบ้านถูกด่าครับ พ่อด่ายับ  แขวนหลวงปุ่ทวดวันช้างไห้  โครงรถงอ ฝาเครื่องแตก  เพราะชนแล้วรถลอยไปหยุดกับเสาไฟฟ้า  คนมีลอยถลอกที่หลังมือเล็กเท่าเหรียญ 25สต. ผมล้มหลายครั้งเหมือนกันไม่เคยมีแผลใหญ่ๆเลย อาจเป็นเพราะบารมี หลวงปู่ทวด สิ่งศักดิ์สิทธ ที่ผมนับถือตั้งแต่เด็กก็เป็นได้
zantaklos00
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #32 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2011, 10:50:51 PM »

บอกมันครับ ถ้ากูขับสิบล้อ ป่านนี้มึงเละไปแล้ว ยังจะมาปากดีอีก
TanMc

« ตอบ #33 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2011, 11:09:19 PM »

เอางี้สิครับ

เราก็หาโอกาสเเซงมันไปเเล้วขี่อยู่หน้ามัน (ให้ถูกกฏด้วยนะ)

ขี่ไปซักพัก ดูความเร็วด้วยนะ (อย่าให้รถเเล่นเร็วนะครับ เดี๋ยวเหาะ 555 ) เเล้วก็เบรกเเม่งเลย

ยังไงๆมันก็ผิด

จริงมะ

ถูกเลยครับ  ๆเห็นด้วย ถ้าขับ ตามรถยนต์มาพอสมควรแล้ว เค้าดันไม่เปิดไฟเลี้ยว แต่ จังหวะ นั้น เรากำลังแซงแล้วเราก้อดูแล้วว่าไม่มีรถที่เปิดไฟเลี้ยว เราเลยแซง แบบนี้เราจะผิดไหมครับ    (เป็นจังหวะที่เราจะแซงแบบเรามองแล้วว่าชัวจริงเลยแซง)   แล้ว ถ้า เขาตัดหน้าแบบนี้ ก้อ ผิดอีกอะกฏหมายไทยไม่แข็งพอ
honestysung

« ตอบ #34 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2011, 01:06:08 AM »

กฏหมายไทยอ่อนแอ
pagpaomc

น้องใหม่คร๊าบ ฝากตัวด้วยคร๊าบ

pagpao_b-boy@windowslive.com
« ตอบ #35 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2011, 06:35:10 AM »

มันน่า
kennobe

black_lable_ya@hotmail.com
« ตอบ #36 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2011, 07:03:34 AM »

ทำท่าเหมือนจะเอามือไปหยิบของในกระเป๋าแล้ว บอกว่า จะเสี่ยงกับตูไหม...
darkjinz

ความแรงไม่เคยปราณีใคร------------> 7/1/11 กทม181

evil_deviljin@hotmail.com 0907236724
« ตอบ #37 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2011, 08:21:41 PM »

ไอที่ไห้เปิดไฟก่อนเลี้ยว 30เมตร มีเอาไว้ทำไม ถ้าครบอย่าไปยอมมันอะไรกัน เลี้ยวปุบปับ จะไห้คนชนผิด การเลี้ยวกระทันหัน ใครมันจะไปมองทันไหนจะระวังหลัง ระวัง หน้า ซ้ายขวา  +ระวังควาย แว๊นอีกเหรอ  กฏหมายไทย ไม่แพ้ชาติใดในโลก

http://www.facebook.com/pages/Cbr_Raider-18/368194506593930?ref=hl เพื่อนไม่ได้คบกันแค่วันเดียว แต่มันมีไว้คอยเก็บรองเท้าไห้ http://www.facebook.com/pages/Cbr_Raider-18/368194506593930?ref=hl
hansuk
จะถูกจะแพงก็ขอให้แดงไว้ก่อน

« ตอบ #38 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2011, 04:39:27 AM »

เอางี้สิครับ

เราก็หาโอกาสเเซงมันไปเเล้วขี่อยู่หน้ามัน (ให้ถูกกฏด้วยนะ)

ขี่ไปซักพัก ดูความเร็วด้วยนะ (อย่าให้รถเเล่นเร็วนะครับ เดี๋ยวเหาะ 555 ) เเล้วก็เบรกเเม่งเลย

ยังไงๆมันก็ผิด

จริงมะ

ถูกเลยครับ  ๆเห็นด้วย ถ้าขับ ตามรถยนต์มาพอสมควรแล้ว เค้าดันไม่เปิดไฟเลี้ยว แต่ จังหวะ นั้น เรากำลังแซงแล้วเราก้อดูแล้วว่าไม่มีรถที่เปิดไฟเลี้ยว เราเลยแซง แบบนี้เราจะผิดไหมครับ    (เป็นจังหวะที่เราจะแซงแบบเรามองแล้วว่าชัวจริงเลยแซง)   แล้ว ถ้า เขาตัดหน้าแบบนี้ ก้อ ผิดอีกอะกฏหมายไทยไม่แข็งพอ
เอาตัวเข้าแลกกับคนประเภทนี้ผมว่าไม่คุ้มกันหรอกครับเจ็บตัวเปล่าๆไหนรถจะพัง คนก็เจ็บ ถึงเราจะเป็นฝ่ายถูกก็เถอะได้มาไม่คุ้มเสียหรอกครับ สะใจแป็บเดียวแต่เจ็บตัวเป็นอาทิตย์ เผลอๆดีไม่ดีมันตกใจขึ้นมามันเหยียบคันเร่งส่งเข้าไปอีก เราจะเจ็บหนักไปกว่าเดิมหรืออาจถึงตายได้นะครับ ผมว่าปล่อยมันไปเถอะครับ ใครทำอะไรไว้กรรมมันตามทันเองแหล่ะครับ เดี๋ยวนี้กรรมติดจรวดนะครับ "เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร"

"เท่ให้ถูกที่ เกรียนให้ถูกเวลา แล้วเราจะกลายเป็นฮีโร่ในสายตาคนทั่วไป"
kingryu
Certified Trader
*

ไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #39 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2011, 05:48:18 AM »

ต้องดูรายละเอียดอื่น ๆ ประกอบด้วยครับ
เช่นลักษณะการชน ตำแหน่งของการชน
แต่โดยส่วนมา คนที่ชนท้ายจะผิดเกือบทุกกรณีครับ
เพราะตามกฏหมายระบุเลยครับ
ว่าให้เว้นระยะห่างจากคันหน้าในระยะพอสมควร
ดังนั้นเมื่อชนท้าย จึงกลายเป็นขับรถโดยประมาทครับ  l15

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์