CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ อาการแบบนี้มันต้องแก้ไขยังไงครับ  (อ่าน 2100 ครั้ง)
aftershock54
รถยังมีอะไหล่ แต่หัวใจไม่มีสำรอง . . .
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

Love_always-is_beautiful@hotmail.com
« เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2010, 04:45:31 PM »

คือผมซื้อcbr150มือ2มาไม่นาน  วันนี้พึ่งไปลองขี่

ขับไปไม่นานครับสักพัก พอมาจอดที่บ้าน ตรงคอท่อมันควันขึ้นเลยอ่ะครับ

เหมือนอาหารพึ่งทำสุกๆแล้วมีไอ ออกมา        รถพึ่งขับมา 2 ครั้งเอง ครั้งแรก พ่อขับกลับบ้าน

แล้วก็จอดไว้ ครั้งที่2 ผมไปลองขี่ตระกี้นี้แล้วควันขึ้นเลยครับ มีปัญหาอะไรเกี่ยวกับเครื่องป่าวครับ   @#%$(

รถยังมีอะไหล่ แต่หัวใจไม่มีสำรอง . . .
**

Love_always-is_beautiful@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2010, 04:47:06 PM »

เพิ่มเติมครับ เวลาสตามเครื่อง พอดับ มีน้ำดำๆออกมาจากคอท่ออ่ะครับ

ช่วยหน่อยครับ T^T  cryyyyy cryyyyy
ballcbr
I'm CBRsCLUB

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2010, 04:55:13 PM »

ตรงคอท่อ มีควัน นี่ตรงส่วนไหนครับ แต่ตอบเผื่อไว้ก่อนว่า ถ้าช่วงใต้เครื่องก็เกิดได้จากหยดน้ำมันเครื่องตอนถ่าย แล้วไปเกาะกับคอท่อ
ถ้าช่วงหน้ารถออกจากเครื่อง ก็อาจมีน้ำมันหรือน้ำ หรือวัสดุอะไรไปติด (เคยมีคนโดนถุงพลาสติกไปติดไฟลุก จนลามถึงแฟริ่งมาแล้ว )

ส่วนน้ำดำๆ ออกจากคอท่อนี่ออกตรงไหนครับ คอท่อไม่มีรูนินา
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2010, 05:17:03 PM »

เอ่อ ผมบอกไม่ถูกเหมือนกันครับผมไม่เก่งเรื่องมอเตอไซ

ตรงปลายคอท่อ ที่ติดกับท่ออ่ะครับมีน้ำดำๆออกมา

มีควันออก และตรงที่มีไอร้อนขึ้น อยู่ใกล้ๆกับที่แรกอ่ะครับ
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2010, 05:18:23 PM »

เอ่อ ผมบอกไม่ถูกเหมือนกันครับผมไม่เก่งเรื่องมอเตอไซ

ตรงปลายคอท่อ ที่ติดกับท่ออ่ะครับมีน้ำดำๆออกมา

มีควันออก และตรงที่มีไอร้อนขึ้น อยู่ใกล้ๆกับที่แรกอ่ะครับ
ขอแก้บรรทัดสุดท้ายหน่อยครับ

ตรงที่มีไอร้อนขึ้น อยู่ใกล้ๆกับที่แรกอ่ะครับ
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2010, 05:20:15 PM »

มีควันออกบรรทัดสุดท้ายไม่เกี่ยวนะครับ  โทดทีครับ

พิมไปแล้วลืมลบ :'(
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #6 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2010, 09:18:14 PM »

แล้วเวลาสตาร์ทรถทิ้งไว้ หรือ เวลาวิ่ง มีควันขาวออกหรือเปล่าครับ

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

rogerover3
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #7 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2010, 12:14:08 AM »

คอท่อโดนน้ำมันเครื่องรึป่าว ลองขับไปสัก20กิโลแล้วดูใหม่ว่ามีควันรึป่าว
Chaiyatus
Kim Lubricants Shop
I'm CBRsCLUB

chaiyatus@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2010, 01:27:19 AM »

คือผมซื้อcbr150มือ2มาไม่นาน  วันนี้พึ่งไปลองขี่

ขับไปไม่นานครับสักพัก พอมาจอดที่บ้าน ตรงคอท่อมันควันขึ้นเลยอ่ะครับ

เหมือนอาหารพึ่งทำสุกๆแล้วมีไอ ออกมา        รถพึ่งขับมา 2 ครั้งเอง ครั้งแรก พ่อขับกลับบ้าน

แล้วก็จอดไว้ ครั้งที่2 ผมไปลองขี่ตระกี้นี้แล้วควันขึ้นเลยครับ มีปัญหาอะไรเกี่ยวกับเครื่องป่าวครับ   @#%$(

คนที่เค้าขายรถต่อให้ทางคุณเค้าทำสีคอท่อมาเหรอเปล่าครับ เพราะถ้าสีที่ไม่ทนความร้อน
มันจะเป็นลักษณะแบบนั้นอ่ะครับ ผมเคยไปดูรถมือ2มาเจ้าของเค้าทำสีคอท่อใหม่ ผมเอาไปลองขี่
สักพักควันออกเป็นไอจากคอท่อเลยครับ

Kim Lubricants Shop จำหน่ายน้ำมันเครื่องสังเคราะห์100% Ptt , Shell , Valvoline , Motul , Gulf , Sunoco , ผลิตภัณฑ์หล่อลื่นโซ่และล้างโซ่ ราคาพิเศษ สนใจสั่งซื้อสินค้าหรือสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมติดต่อ 086-335-8330 คิม ขอบคุณครับ
TeCho
ขอให้ได้ทำก็มีความสุขแล้วว..คิดถึงพ่อมากเรยย
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #9 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2010, 07:07:50 AM »

ตรงคอท่อ มีควัน นี่ตรงส่วนไหนครับ แต่ตอบเผื่อไว้ก่อนว่า ถ้าช่วงใต้เครื่องก็เกิดได้จากหยดน้ำมันเครื่องตอนถ่าย แล้วไปเกาะกับคอท่อ
ถ้าช่วงหน้ารถออกจากเครื่อง ก็อาจมีน้ำมันหรือน้ำ หรือวัสดุอะไรไปติด (เคยมีคนโดนถุงพลาสติกไปติดไฟลุก จนลามถึงแฟริ่งมาแล้ว )

ส่วนน้ำดำๆ ออกจากคอท่อนี่ออกตรงไหนครับ คอท่อไม่มีรูนินา

>yes

elec48
slipknot
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

en-48@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2010, 03:32:53 PM »

แล้วก็จอดไว้ ครั้งที่2 ผมไปลองขี่ตระกี้นี้แล้วควันขึ้นเลยครับ มีปัญหาอะไรเกี่ยวกับเครื่องป่าวครับ   @#%$(

คนที่เค้าขายรถต่อให้ทางคุณเค้าทำสีคอท่อมาเหรอเปล่าครับ เพราะถ้าสีที่ไม่ทนความร้อน
มันจะเป็นลักษณะแบบนั้นอ่ะครับ ผมเคยไปดูรถมือ2มาเจ้าของเค้าทำสีคอท่อใหม่ ผมเอาไปลองขี่
สักพักควันออกเป็นไอจากคอท่อเลยครับ
>yes >yes
RoMCbR
**

เป้าหมายมีไว้พุ่งชน

dunko123@hotmail.co.th
« ตอบ #11 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2010, 04:15:03 PM »

ไม่งัน วัน เสาร์ คุณมา ที่คลับจิ ปีโตนัส หลานหลวง ติดการบินไทย สงใส อาไร มีคนตอบให้ได้  เวลา 20.00 >coooool >coooool
GENESIS
**

อยากให้คนทั้งโลกรักกัน

« ตอบ #12 เมื่อ: 23, พฤศจิกายน 2010, 12:22:11 AM »

รถกี่ปีแล้วครับ แล้วคอท่อ และปลายท่อยังเดิมเดิมอยู่หรือเปล่าครับ ส่วนนำ้ไหลออกมา มันออกจากตรงไหนครับ

จากประสบการณ์ (อาจไม่ถูกต้องก็ได้นะครับ)เดิมที่ใช้คอท่อ และปลายท่อเดิมๆ เวลากลับถึงบ้านตกใจเลย คอท่อช่วงออกจากเครื่องตรงช่วงคอโค้ง ท่อจะมีสีแดงแบบเหล็กโดนเผาไฟจนร้อน(กลางคืนจะเห็นชัด) พร้อมทั้งจะมีเสียงเหมือนท่อขยายตัวแล้วเริ่มเย็นตัวลงดังแต๊ก แต็ก และมีกลิ่นไหม้ของไอร้อนๆด้วย ครั้งแรกที่เห็นตกใจมาก แต่ขี่ไปขี่มาก็เห็นจนชิน แบบว่า คอท่อเเละปลายท่อเดิมๆของรถเรามันอั้นมากกก ตอนนี้ไม่เป็นละแบบว่าโล่งแล้วอะครับ  ;D ;D  ส่วนนำ้ไหลออกมา  ถ้าออกตรงรูเล็กๆใต้ปลายท่อตรงช่วงต่อระหว่างคอท่อกับปลายท่อ และจะมีนำ้ออกมาเฉพาะตอนเครื่องเย็นเช่นช่วงเช้า หรือจอดไว้ข้ามวัน ข้ามคืน แล้วสตาร์ดวอร์มเครื่องอยู่กับที่ซักพักนึง(ประมาณ 2-3 นาทีมั้ง) นำ้ที่ออกมามีสีใสแต่จะมีเขม่าสีดำจากข้างในท่อผสมออกแล้วถ้าเบิ้ลเครื่องดูนำ้จะพุ่งออกมาลองเอามืออังดูมือจะเปียกเป็นนำ้  พอเครื่องร้อนนำ้ก็หายไป แบบว่าน่าจะเกิดจากการเผาไหม้ที่สมบูรณ์ ก็ได้นะครับ :D :D ยังไงลองฟังท่านอื่นดู ส่วนรถผม ทุกวันนี้ยังมีนำ้ออกมาตอนเช้าอยู่เลย แอบดีใจนิดๆรถเราจูนลงตัว ยังเผาไหม้ที่สมบูรณ์อยู่ อิอิ ;D ;D :-\ :-\
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์